Aikace -aikacen Bincike Manyan 10!

Kuna da sha'awar kimanta ra'ayin samfuran ku ta hanyar binciken amma ba ku san wane aikace -aikacen da za ku yi amfani da su ba, a cikin labarin da ke gaba Aikace -aikacen bincike Top 10! muna gaya muku duka game da su.

apps-to-do-safiyo-the-10-best-2

Safiyo jerin tambayoyi ne don kimanta kasuwa.

Aikace -aikacen Bincike: Menene Abubuwan Bincike?

Kafin farawa dole ne mu fara daga gaskiyar sanin menene ra'ayin ra'ayi?; Nazari ne na maganganun jama'a masu kyau ko mara kyau akan takamaiman batu ko abu. Methodsaya daga cikin hanyoyin da aka fi amfani da su don shirya waɗannan zaɓukan shine aikace -aikacen safiyo ga wani adadi na mutane.

Bincike jerin tambayoyi ne ko tambayoyi da aka yi don kimanta samfur, ra'ayi ko kowane irin yanayi ko abin da ake sa ido a bainar jama'a, ba da izini ba ko ta hanyar zaɓar ƙungiyar mutane.

Akwai nau'ikan bincike iri biyu, ana amfani da masu siffa don sanin halin wani abu musamman, kuma ana amfani da na nazari don gane dalilin wasu yanayi.

A gefe guda kuma, tambayoyin da aka yi bayani a cikin waɗannan binciken na iya ƙunsar amsoshin rufaffu, zaɓin zaɓi daga jerin da aka bayar, da buɗe amsoshi waɗanda ke ba wa mai tambayoyin damar samun 'yanci na musamman don amsa ra'ayinsu.

Tarihin binciken

Ba tare da wata shakka ba, farkon zaɓen wani lamari ne na musamman a shekarar 1824, lokacin da aka yi amfani da su azaman hanyar jefa ƙuri'a don lura da zaɓin yawan jama'a a zaɓen shekarar a Pennsylvania, Amurka, tare da Andrew nasara. Jackson.

Shekaru daga baya, a cikin 1916, an sake amfani da su azaman hanyar jefa ƙuri'a don sauran zaɓuɓɓuka, amma a wannan karon an aiko su ta wasiƙa, daga nan aka ɗauke su a matsayin hanyar yin hasashen sakamakon wasu yanayi.

A yau kuri'un ba wai kawai suna nazarin sakamakon zaɓe ba amma kuma sun zama kayan aiki masu mahimmanci don nazarin bukatun kasuwa, ra'ayoyin jama'a, da ayyukan tallafawa.

Menene binciken dijital?

Suna wakiltar sabuwar hanyar bincike da kimanta kasuwa, safiyo ba tambayoyi bane kawai, zasu iya wakiltar makomar sabis, samfur ko ƙasa. Don haka mahimmancin aikace -aikacen sahihancin dijital mai sauƙi da sauƙi, don samun mafi girman fa'idodi daga gare su.

Mene ne amfaninta?

Kamar yadda bincike ne na kama -da -wane, yana wakiltar waɗanda ke sha'awar wata hanyar da za a adana lokacin da kuɗin ƙimar bayanai, da kuma matakin fa'ida da za a iya samu ta hanyar Intanet, samun sakamako mafi amintacce mai yiwuwa.

Wani batun da ya dace da irin wannan binciken shine gaskiyar cewa yawancin aikace -aikacen suna ba da zaɓuɓɓuka na kyauta, suna ba da damar yin su ga kamfanonin da ke farawa ko 'yan kasuwa masu ƙarancin jari.

Yadda ake amfani da binciken?

An yi amfani da safiyo na farko da aka yi a cikin tarihi ta hanyar mutum, yana ba da musaya ta musamman tare da wanda ake kara. Shekaru bayan haka, sun fara aika da tambayoyin ta hanyar aikawa amma suna haɗarin haɗarin karkatar da binciken.

Sannan binciken wayar tarho, wanda takamaiman ma’aikatan kamfanin suka yi amfani da shi, har yanzu suna shirye a yau amma ba sa ba da kowane irin tsaro kuma wani lokacin yana wakiltar babban rashin jin daɗi ga masu amsa.

A ƙarshe, bincike na dijital ko na kama -da -wane, waɗanda suka zama ƙa'idodin da aka fi so don samun ƙarin amintattu da amintattun sakamako, tunda an yi musu ƙarin bayani ta hanyar shirye -shirye ko aikace -aikacen da aka kirkira don mafi kyawun aiki a cikin bayanan tambayoyin.

Ya kamata a yi la’akari da cewa duk da juyin halittar da binciken ya gabatar tun farkonsu, suna ci gaba da haifar da wani ɗan kuskure a sakamakon su, don haka yana wakiltar kayan aiki mai amfani don jefa ƙuri’a, amma wani lokacin ba abin dogaro bane.

Mafi kyawun aikace -aikacen 15 don ɗaukar safiyo

Na gaba zaku ambaci kuma zamuyi cikakken bayani akan mafi kyawun aikace -aikacen 15 don shirye -shiryen da haɓaka safiyo:

SurveyMonkey Menene game da shi?

Shafin yanar gizo ne inda zaku iya shirya tambayoyin tambayoyi goma sannan daga baya ku raba shi tsakanin abokan cinikin ku. An yi shi don ƙananan kamfanoni ko 'yan kasuwa waɗanda ke son kimanta ra'ayi game da samfuransu da ayyukansu kyauta.

Typeform: Siffofi

Babban dandamali ne don shirye -shiryen safiyo don kyauta da keɓancewa, tunda yana ba mahaliccinsa damar amfani da launuka masu alaƙa da alamar sa.

Hakanan yana ba da zaɓi na ƙara rubutu bayan abokin ciniki ya gama binciken, yana ba da damar haɗi mafi girma tsakanin ɓangarorin biyu.

Survio Menene?

Kayan aiki ne wanda ke ba marubucin damar zaɓar takamaiman ƙira, sanya safiyo a cikin tsarin PDF, kazalika da amfani da kowane samfuri. Duk da fa'idodin tsarin sa na kyauta, za su iya soke kuɗi kuma su more ƙarin zaɓuɓɓuka.

Ta yaya HubSpot ke taimaka min?

Babu shakka, yana ɗaya daga cikin cikakkun aikace -aikacen binciken da zaku iya samu a kasuwa, tunda yana ba ku damar sanyawa ko zaɓar batutuwan, jan rubutu zuwa dandamali, wanda zai ba ku ƙungiyar tambayoyi dangane da shi .

Da zarar kun sami duk tambayoyinku, zaku iya raba shi ta imel ga masu amfani da ku, daidaita shi tare da sanarwa.

Google Forms Menene wannan aikace -aikacen yake bayarwa?

Yana da cikakkiyar aikace -aikacen kyauta wanda Google ya kirkira, wanda ke ba ku zaɓi na shirya safiyo ba tare da iyaka ba, tare da adadin tambayoyin da kuke so.

Hakanan yana ba da ikon zaɓar ƙirar al'ada kuma a sauƙaƙe raba ta ta imel, kawai kuna buƙatar samun asusun Google.

Sauki Mai Sauƙi Za a iya sanya tambarin kamfanin?

Featuresaya daga cikin mafi kyawun fasalulluka na wannan aikace -aikacen shine zaɓi don sanya tambarin kamfanin, ta wannan hanyar masu amsawa za su iya gane wanda binciken ke cikin sauƙi.

Kamar sauran aikace -aikacen, ana iya yin tambayoyi marasa iyaka kuma a raba su ta imel ko wayar hannu.

Limesurvey: Kayan Bincike na asali

Kayan aiki ne na asali don shirya safiyo kyauta, amma duk da cewa kuna iya amfani da adadin binciken da kuke so, zaku iya bincika martani 25 kawai daga duk binciken da kuka raba.

Crowdsignal: App Novel

Baya ga kasancewa aikace -aikacen labari, yana ba ku damar nazarin martani 2500 daga duk binciken da aka aiko, yana ba da zaɓi na soke kuɗi da lura da sauran martanin. Kamar sauran dandamali, ana iya aikawa ta imel.

SoGoSurvey

Kayan aiki ne gaba ɗaya kyauta wanda ke ba ku damar shirya adadi mara iyaka, amma kuna iya kimanta martani 200 a kowace shekara, yana bawa mai amfani zaɓi na yin binciken shekara ɗaya ko yin ƙaramin tambayoyi tare da takamaiman tambayoyi game da abin da kuke so. bincika.

Binciken Zoho: Bincike a Wasu Harsuna

Idan kuna buƙatar gudanar da bincike mai sauƙi da gajere, Zoho Survey Free shine mafi kyawun aikace -aikacen a gare ku, amma idan akasin haka kuna son shirya manyan safiyo na musamman tare da haɗin kan layi da yuwuwar miƙa su cikin wani yare, za ku sami don soke kuɗi.

SurveySparrow: Mafi kyawun Zaɓi don Farawa

Yana da mafi kyawun zaɓi ga kamfanonin da ke farawa, tare da shi zaku iya amfani da binciken tambayoyi 10 kowanne, samun damar karɓar jimillar amsoshi 100 a kowane wata, kyauta ne amma kuna da damar soke kuɗi kuma ku sami ƙarin zaɓuɓɓuka.

apps-to-do-safiyo-the-10-best-3

Aikace -aikacen safiyo suna ba da zaɓen gaggawa kan ra'ayin masu amsawa.

Tambaya

Yana da zaɓuɓɓuka guda biyu, ɗayan biya kuma ɗayan kyauta, na ƙarshen yana ba ku damar yin binciken marasa iyaka amma za ku iya ganin martani 1000 kawai ga tambayoyin da aka shirya. Kuna iya ƙara tambarin kamfanin tare da shafi na musamman don sharhi ko godiya.

SurveyPlanet: Kasuwancin Kasuwanci

Idan kuna son gudanar da babban kamfen don kimanta samfuranku ko kamfani, muna ba da shawarar SurveyPlanet, zai ba ku damar adadin safiyo da martani mara iyaka, yana sauƙaƙe kimantawa. Cikakken bayani shine cewa dole ne ku soke adadin ku don samun damar amfani da shi.

Tesi: Binciken wayar tarho?

Yana ɗaya daga cikin dandamali waɗanda ke ba da haɗawa da binciken tarho a cikin zaɓin sa, ba tare da barin bayanan ta hanyar imel ba. Yana da babban filin watsa labarai wanda zaku iya aiki dashi, haka kuma ba shi da iyaka akan adadin masu amfani.

Binciken Kiwi: 83% Dogara

Yana ɗaya daga cikin ingantattun aikace -aikacen da ke wanzu a kasuwa, yana ba da keɓaɓɓen binciken ku da aikawa ta hanyoyi da yawa, ana siyar da shi ga fifiko ga abokan ciniki. Ta wannan hanyar, ya zama ɗayan mafi kyawun aikace -aikacen da ke wanzu don shirye -shiryen da aikace -aikacen safiyo.

Idan kuna son sanin wasu nau'ikan aikace -aikacen, muna ba da shawarar ku ziyarci labarinmu akan Mafi kyawun ƙa'idodin VR don jin daɗin gaskiya, inda zaku iya samun ƙarin bayani akan wannan batun.

Me ya kamata in yi la’akari da shi yayin shirya binciken?

Dole ne mu tuna cewa ta hanyar safiyo muna kimanta ra'ayin da mutane ke da shi game da wani takamaiman abu, don wannan dole ne mu kafa manufofi da manufofin da muke gudanar da binciken.

Da zarar an tabbatar da wannan, dole ne mu nuna wa wanda aka tura bincike na, a fayyace shekaru da iyakokin jinsi idan ya cancanta, da takamaiman adadin batutuwa.

Bayan zaɓar wannan, dole ne mu fara ba da bayani ko zaɓi tambayoyin da suka shafi batun, yakamata a yi su cikin harshe mai sauƙi da sauƙi don sauƙaƙe aikin masu amsawa.

Idan kun shirya binciken ku ta amfani da kowane aikace -aikacen da aka ambata, gwada su kafin raba su tare da masu amfani da ku, don gujewa abubuwan da ba za a iya magance su ta hanyar rashin aiwatar da su ba, saboda matsaloli a cikin tsari.

Da zarar sun aiko muku da amsoshin binciken, dole ne kuyi nazarin su, ku yarda da suka, ra'ayoyi da shawarwarin da masu amsawa suka ba ku, ta waɗannan zaku inganta samfuran ku ko sabis.

Bari mu tuna cewa duk da yuwuwar kurakurai da duk binciken zai iya haifar, har yanzu ana la'akari da su don inganta jagororin, aiki da ingancin kamfanoni da samfura, gami da gaskiyar ci gaba da amfani da su don sanin ra'ayin jama'a game da wasu. batutuwa.

apps-to-do-safiyo-the-10-best-4

Ra'ayoyin jama'a ta hanyar binciken intanet.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.