Hanyar Magance Matsalar Hanyar Bruno Munari

bruno-munari-1-methodology

Bruno Munari: Mawaƙin Italiya da mai zanen hoto, matsakaicin faɗin Futurism da amintaccen mai bi a cikin fasaha da fasaha.

A cikin wannan labarin za ku koya duk abin da ya shafi Hanyar Bruno Munari don gyara matsala. Ba tare da wata shakka ba, ya kasance mai fasaha mai ban mamaki da mai zanen hoto, idan ana batun fasaha da fasaha; koyaushe yana rayuwa a sahun gaba.

Hanyar Bruno Munari

A zahiri, dole ne a bayyana a sarari cewa Hanyar Bruno Munari yana ɗaya daga cikin da yawa game da ƙira da warware matsaloli. Ta irin hanyar da abin da ya fi dacewa shine a fara ambaton wasu muhimman abubuwan da suka shafi batun, sannan a shiga cikin hanyoyin da suka mamaye hankalin mu a yau.

Abubuwan da ke da alaƙa

A gaba za mu fayyace mahimman abubuwa guda uku don fahimtar ma'anar Hanyar Bruno Munari da warware matsaloli. Wadannan su ne:

Zane

Gabaɗaya, ma'anar ƙira tana da alaƙa da kerawa, tunda ta hanyar ta ne muke samun mafita ga kowace matsala. Don haka, yana nan a kusan kowane yanki na rayuwarmu, har ma fiye da haka a cikin masana'antu, talla, gine -gine da sassan sadarwa, da sauransu.

Koyaya, ƙa'idar ma'anar ƙira ta gaya mana cewa wannan tsari ne ta hanyar da muke samun daidaiton tunani game da wata matsala wacce dole ne a warware ta. Hakanan, yana rufe binciken wasu nau'ikan, kamar: aiki, aiki, rayuwa mai amfani da hulɗar abu tare da mai amfani.

Bugu da ƙari, ƙirar tana amfani da kayan aiki daban-daban, kamar: zane-zane, zane-zane, zane-zane, da sauransu, ta hanyar abin da yake nuna ƙirar pre-sanyi. A ƙarshe, ƙira daidai yake da halitta, ƙira da haɓakawa.

bruno-munari-2-methodology

Dangane da wannan, Ina gayyatar ku don karanta labarin mu mai suna: Gabatarwa zuwa ƙirar hoto Sashi na rayuwa!, Saboda a cikin sa zaku samu daga tunaninta, zuwa aikinsa da ƙari.

Hanyoyi

A nata ɓangaren, hanyar tana nufin tsarin dabaru da dabaru, waɗanda ake amfani da su cikin tsari don amsa maganganun matsala. Hakazalika, zamu iya cewa hanya ta dace da tallafin ra'ayi wanda ta hanyar da muke ayyana hanyar da muke amfani da wasu hanyoyin.

A ƙarshe, saboda yanayin matsalolin gaba ɗaya, ya zama gama gari a ji game da nau'ikan dabaru iri -iri. Daga cikin su, waɗannan sun yi fice: bincike, didactic, doka da ƙira, da sauransu.

Hanyar

Dangane da hanyar, zamu iya cewa wannan ita ce sifa ko hanyar da muke sarrafa kanmu don cimma burin da aka gabatar, gami da warware wata matsala. Bugu da ƙari, muna da cewa hanyar tana da tsari, tsari da tsari, wanda ke amsa wasu ra'ayoyin da aka riga aka sani game da hasashen da muke da shi game da abin da ya mamaye hankalin mu.

Metodology na ƙira

Gabaɗaya, hanyoyin ƙira kayan aiki ne na asali don aikin aikin ƙwararrun ƙwararrun zane -zane. Da kyau, wannan yana ba su damar kusanci duk wani aikin da ya shafi yankin su, tare da warware matsaloli.

Bugu da ƙari, irin wannan hanyar, kamar kowane, tana da dalilai masu amfani a cikin tsarin koyo. To, ya zama ingantacciyar hanya don watsa ilimi tsakanin tsararraki daban -daban; ta yadda za a ƙarfafa shi ta gogewar masu zanen kaya waɗanda ke koyarwa da na ɗaliban da ke fatan koya.

bruno-munari-3-methodology

Menene hanyoyin Bruno Munari don warware matsaloli?

Da farko, dole ne mu lura cewa Bruno Munari ya ɗauki ƙirar ƙirar azaman mai ma'ana, mai daidaituwa, madaidaiciya kuma aikin haƙiƙa. Ta wannan hanyar, ya tabbatar da cewa tsarin ƙira yana farawa daga bayanin ma'ana na matsala kuma ya ƙunshi gina mafita, har ya kai ga kyakkyawan sakamako, a matsayin samfur na aikin cinikin.

Watau, da Hanyar Bruno Munari Don warware matsalar, ya ƙunshi tsarin ayyukan da aka shirya cikin ma'ana, bisa ga sakamakon abubuwan da suka gabata. Bugu da ƙari, yana da babban maƙasudin haɓaka sakamako, ba tare da buƙatar haɓaka ƙoƙari ba.

A gefe guda, Munari ya kafa cewa ƙirar ta ƙunshi abubuwa da yawa, daga cikinsu za mu iya ambata masu zuwa: gani, masana'antu, zane da ƙirar bincike. Hakazalika, ya tabbatar da cewa aikin tsari ne wanda ke haifar da sakamako mai kyau, muddin ana nazarin kowane ɗayan abubuwan da ke cikinsa daidai.

Matakan hanyoyin Bruno Munari

Gabaɗaya, da Hanyar Bruno Munari don warware matsalolin yana kafa matakai da yawa. Dangane da wannan, kowane ɗayan waɗannan matakan yana amsa madaidaiciya da tsari na tsarin ƙira.

Bayanin Matsala

Hanyar ƙirar Bruno Munari ta dogara ne akan ra'ayin cewa matsalar da kanta tana ɗauke da abubuwan da ake buƙata don maganin ta. Ta wannan hanyar, don ƙudurin su, ya zama dole a san kowane ɗayan waɗannan abubuwan, har zuwa amfani da su daga baya a cikin ci gaban tsarin ƙira.

Dangane da wannan, hanyoyin warwarewar da za mu iya bayarwa ga wata matsala yawanci galibi iri -iri ne. Daga cikinsu za mu iya ambaton masu zuwa: na wucin gadi, tabbatacce, kasuwanci, hasashe ko kimantawa.

Rushewar matsalar

Gabaɗaya, lalacewar matsalar ƙirar yana haifar da wasu ƙananan matsalolin, waɗanda kowannensu ana iya magance su da kyau. Ta wannan hanyar, an gina bankin yiwuwar mafita mai gamsarwa ga matsalar ƙirar gaba ɗaya.

Tarin bayanai

A wannan matakin, ana tattara bayanan da ke da alaƙa da kowane nau'i da aka yi amfani da su wajen magance ƙananan matsalolin, gami da kayan aiki da dabaru. Ta wannan hanyar, muna iya samun shari'o'in da aka warware ta hanyar fasaha da wasu waɗanda ke raba mafita, waɗanda ke zama abin tunani don haɓaka aikin.

Bayanan bayanai

Babban manufar nazarin bayanai shine don ba da jagora kan abin da ba za a yi ba yayin aikin ƙira. Bugu da ƙari, yana taimaka mana mu ba da jagora da shawarwari kan wannan, yayin da za mu iya rage faruwar kurakurai a cikin ƙira.

Ƙirƙirar

Yana nufin kafa duk ayyukan da za su yiwu waɗanda ke tasowa daga nazarin bayanan kuma suna taimakawa wajen warware matsaloli. Ta irin wannan hanyar da waɗannan ke ba mu damar zaɓar mafita ɗaya ko fiye.

Kayan aiki da fasaha

A wannan mataki dole ne mu gane duka kayan da kayan aikin da dabaru da muke dasu. Ta wannan hanyar, zamu iya kafa alaƙa mai amfani don haɓaka aikin ƙira.

Gwaje-gwajen

A wannan lokacin muna buƙatar gwaji da gwaji waɗanda ke ba mu damar juyar da ƙoƙarinmu idan ya cancanta. Bugu da ƙari, yana aiki don ƙarfafa dabarun da suka danganci damar fasaha.

A cikin bidiyo mai zuwa za ku iya ganin Dokoki huɗu na hanyar Cartesian, wanda Hanyar Bruno Munari.

Misalai

Yana nufin fayyace takamaiman samfurin, samfurin ci gaban matakan da suka gabata na aikin ƙira. Dangane da wannan, dole ne a tabbatar da wannan samfurin don tabbatar da ingancin sa.

Tabbatarwa

A wannan matakin dole ne mu tabbatar cewa sakamakon da aka samu shine kamar yadda aka zata. Ta hanyar da za mu iya ɗaukar mataki na ƙarshe a cikin ci gaban tsarin ƙira.

Zane -zanen gini

Gabaɗaya, zane -zanen gini suna zama jagora don gina samfur. A wannan gaba muna kan hanyar sadarwa ta mafitar da muka gabatar.

Magani

Mataki ne na ƙarshe na aikin, inda muke ganin an gama aikin ƙira. Dangane da wannan, samun sakamako mai kyau yana nufin mun sami nasarar aiwatar da kowane ɗayan matakan da suka gabata.

Amma wanene Bruno Munari?

Bruno Munari fitaccen mai fasaha ne kuma mai zanen hoto, an haife shi a Italiya a cikin 1907. Gabaɗaya, ana ɗaukarsa ɗayan manyan ƙwararrun masana masana'antu da ƙirar hoto na ƙarni na ƙarshe.

Dangane da wannan, zamu iya cewa a tsawon rayuwarsa akwai gagarumar gudummawa da yawa da ya bayar ta fuskar zanen, ƙirar masana'antu da zane -zane, sinima, da sauransu. Bugu da kari, ya zo ne don kutsawa cikin wasu fannonin fasaha, kamar rubutu da waka.

A gefe guda kuma, daga mahangar kasuwanci, Bruno Munari ya ba da muhimmiyar gudummawa ga farfado da masana'antun ƙasarsa bayan yaƙin. A gefe guda, ya kasance koyaushe yana tabbatar da kasancewa mai cikakken imani a cikin Futurism, har ma da haɗuwa tsakanin fasaha da fasaha.

A taƙaice, Bruno Munari ya yi fice don matakin ƙirarsa mai ban mamaki, wanda ya ƙunshi kowanne daga cikin ayyukansa. Dangane da wannan, yana da mahimmanci a ambaci cewa fasahar kere -kerersa ta wuce nune -nunen mutum 200 kuma ta zarce ayyukan gama -gari 400.

A ƙarshe, shekaru tara bayan buga ɗaya daga cikin shahararrun littattafansa, wanda ya yi wa taken: Yadda ake haifar abubuwa, Bruno Munari ya mutu a ƙasarsu, 'yan kwanaki kafin ranar haihuwarsa ta 91. Koyaya, abin da ya gada ya ci gaba, duka a cikin baje kolin Gallararte Museum of Arts, da kuma a cikin kowane ɗayan mutanen da suka san ayyukansa na ban mamaki.

Bugu da ƙari, a cikin bidiyon da ke tafe za ku iya koyan ƙarin bayani game da rayuwar wannan ƙwararren mai fasaha da mai zanen Futurism, fasaha da fasaha.

Filin aikace-aikace

Kowace rana akwai ƙarin wuraren da Hanyar Bruno Munari don gyara matsala. Daga cikinsu za mu iya ambaton masu zuwa: Ado, sutura, zango, kayan aunawa, wasannin ilimi da wasanni, gidajen tarihi da nune -nunen, wurin shakatawa, lambuna, sinima da talabijin, zane -zane, da sauransu.

Sauran hanyoyin ƙira

Kamar yadda muka riga muka ambata, kusa da Hanyar Bruno Munari akwai wasu masu mahimmancin daidai, amma tare da hanyoyi daban -daban. Wadannan su ne:

Christopher Jones Design Design

Ga Christopher Jones muna bin tsarin kusan sabbin dabaru guda biyu a cikin ƙira, kamar: akwatin baƙi da akwatin gaskiya. Dangane da hanyar ƙira ta farko, marubucin ya tabbatar da cewa, akai -akai, mai zanen yana samun sakamako mai nasara, wanda tsarinsa bai san yadda zai yi bayani ba.

Yayin da ra'ayin akwati na gaskiya ke yin la’akari da buƙatar saitawa, duka manufofin da nazarin matsalar da dabarun da za a bi. Ta wannan hanyar, tsarin ƙira yana da faɗi da banbanci.

Dangane da hasashen Jones, to muna da cewa dole ne a aiwatar da tsarin ƙira a matakai biyu. Na farko daga cikinsu yana nufin neman mafi kyawun ƙira kuma na biyu, ga ikon dabarun da dole ne a yi amfani da shi zuwa matakin farko.

Ta wannan hanyar, zamu iya hasashen sakamako mai yuwuwar ta hanyar gina samfuri sannan kuma zamu iya zaɓar mafi kyawun zaɓi tsakanin duka. A wannan batun, yana da mahimmanci a ambaci cewa yuwuwar sakamakon samfura ne na auna dabaru daban -daban.

Hanyar ƙirar Morris Asimow

Dangane da ƙirar ƙirar Morris Asimow, yana fayyace dukkan tsarin daga hangen nesa. Don haka, yana kafa matakai biyu masu kyau, waɗanda ke da alaƙa.

Dangane da wannan, na farkonsu yana nufin tsarawa da sifar ƙirar ƙirar kuma na biyu, don haɓaka keɓaɓɓiyar samarwa da amfani, wanda kuma ya ƙunshi abin da ke da alaƙa da rarraba samfurin. Koyaya, gabaɗaya, Asimow ya ƙaddara cewa ana aiwatar da tsarin ƙira bisa ga makirci mai zuwa: bincike, haɗawa, kimantawa da yanke shawara, ingantawa, bita da aiwatarwa.

Bruce Archer's Design Methodology

A nasa ɓangaren, Bruce Archer ya ba da shawarar Tsarin Tsari don Masu ƙira, a cikin abin da ya kafa cewa tsarin ƙira yana buƙatar cikar matakai uku da aka tsara. Dangane da wannan, waɗannan suna rufe ɓangaren bincike, ƙira da aiwatarwa na ƙirar, wanda ya kasance daga ma'anar matsalar zuwa haɓaka samfura da shirya takardu don samarwa.

ƙarshe

La Hanyar Bruno Munari don warware matsalolin da aka mayar da hankali kan ƙira, ɓangaren tsinkaya ta hanyar hanya. Hakanan, yana ƙaddara buƙatar aiwatar da binciken da aka riga aka yi game da asalin wannan aikin, da abubuwan da abubuwan da ake buƙata don haɓaka ta.


Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga.

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Dalilin bayanan: Gudanar da SPAM, gudanar da sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.