Better I5 processor idan aka kwatanta da Intel I7

Shin kuna shirin sabunta PC ɗinku ko siyan sabuwar kwamfutar? A cikin wannan labarin za ku san abin da mafi kyau I5 processor idan aka kwatanta da Intel I7.

mafi kyawun processor-i5-1

Mafi kyawun I5 Processor & Intel Core I7 Processor.

Mafi kyawun I5 processor

Idan an tilasta muku zaɓi tsakanin mafi kyau I5 processor Idan aka kwatanta da Intel I7, kuna kan daidai. Ci gaba da karanta wannan labarin mai ban sha'awa, saboda a nan za ku sami duk abin da ke da alaƙa da iyalai biyu na masu sarrafawa.

Hakanan, a cikin post game iri microprocessors, za ku iya sanin duk cikakkun bayanai game da masu sarrafawa na alamar Intel.

Yanayin gabaɗaya

Gabaɗaya, masana'antun microprocessor, gami da Intel Corporation, suna haɓaka ƙirar su ta yadda za a iya tsara su cikin iyalai. Wannan ya samo asali ne saboda buƙatar kowane ƙirar ƙirar processor don samun sauran hanyoyin haɗin gwiwa waɗanda ke iya cika ayyukan haɗin gwiwa.

Dangane da wannan, ayyukan waɗannan da'irori masu dacewa sun dace da shigarwar bayanai da fitarwa, sarrafa ƙwaƙwalwar ajiya, sarrafa na'urorin nuni, da sauransu. Wannan shine yadda Intel ke ƙirƙirar microprocessors tare da asalin zuriya ɗaya, irin wannan shine yanayin Intel Core I5 ​​da Intel Core I7 processor.

A ƙarshe, idan kuna son sanin menene mafi kyau I5 processor Idan aka kwatanta da Intel I7, ya zama tilas a sake nazarin manufar Mai aiwatarwa. Don yin wannan, ina gayyatar ku ku kalli bidiyon da ke tafe.

Menene processor?

Mai sarrafawa, wanda kuma ake kira microprocessor, microcircuit ne wanda ke cikin kowane injin sarrafa kansa da muka sani a yau. Koyaya, lokacin da muke magana game da mafi kyawun I5 processor da I7 processor, muna magana ne game da samfuran sarrafawa daga Intel Corporation.

Dangane da wannan, ana amfani da waɗannan alamun ga iyalai daban -daban na masu sarrafa tebur da kwamfutar tafi -da -gidanka. Bugu da ƙari, sun dogara ne akan jerin umarnin X 86-64, wanda manufarsu ita ce tabbatar da dacewa da abubuwan PC.

Ta wannan hanyar, injin na Intel yana ƙunshe da duk gabobin aiki na cibiyar sarrafawa ta tsakiya (CPU). Yayin da aikin shigar da bayanai na asali da ayyukan sarrafawa, gami da babban adon bayanai, yana faruwa ta wasu hanyoyin da aka haɗa.

Core I5 ​​Iyali

Gabaɗaya sharuddan, dangin Core I5 ​​suna wakiltar dukkan jerin na'urori masu sarrafawa na kamfanin Intel, waɗanda aka ɗauka a matsayin babban matsayi ko matsakaici. Siffofi da ayyuka na Core I5, gami da farashi mai araha, sun sa waɗannan na'urori masu sarrafawa sun dace don amfani a cikin kwamfutocin da aka ƙera don yin ayyuka masu rikitarwa.

Dangane da wannan, ana ba da shawarar yin amfani da na'urori masu sarrafawa na Core I5 ​​yayin da muke buƙatar ƙarfi mafi girma, irin wannan shine batun wasannin kwamfuta. Wannan yana yiwuwa ne saboda gaskiyar cewa masu sarrafawa waɗanda ke cikin kewayon I5 suna da matsakaicin saurin sarrafawa na 3,5 gigahertz (GHz) da RAM na megabytes 8 (Mb).

mafi kyawun processor-i5-2

Intel Core I5 ​​processor.

Juyin Halitta

Farkon ƙarni na dangin Intel Core I5 ​​ya zo kasuwa a cikin 2009, kuma ya dogara ne akan ƙananan gine -gine da ake kira Nehalem. A nata ɓangaren, ƙarni na biyu ya fito a cikin 2011 kuma an dakatar da shi a shekara mai zuwa, an kafa shi akan ginin gine -ginen ƙananan Sany Bridge.

Sannan a cikin 2012 an haife ƙarni dangane da gine -ginen Ivy Bridge. Bayan shekara guda, Intel ya fito da ƙarni na huɗu na masu sarrafa I5, wanda ya dogara da microarchitecture na Haswell.

Sannan, a cikin 2014, ƙarni na biyar na masu sarrafawa sun bayyana, wanda ya danganci ginin Broadwell. A shekara mai zuwa wani sabon kewayon Intel Core I5 ​​ya fito, daidai da ginin Skylake.

Daga baya, Intel ya fito da ƙarni na bakwai na masu sarrafa I5 a cikin 2016, wanda ya dogara da microarchitecture na Kaby Lake. Bayan shekara guda, sabon ƙarni na masu sarrafa Intel Core I5 ​​ya fito, dangane da gine -ginen Kogin Lake.

Core I7 ​​Iyali

Gidan Intel Core I7 na microprocessors ya ƙunshi jerin na'urori masu sarrafawa na musamman, waɗanda ake nufi da tebur da kwamfutar tafi -da -gidanka. Bugu da kari, sun ƙunshi umarni na nau'in X 86-64, waɗanda ke da alhakin daidaita aikin dukkan abubuwan da ke cikin tsarin kwamfuta.

Gabaɗaya, Core I7s sune ƙirar ƙirar farko da aka gina akan ƙirar ƙirar Nehalem na Intel, kasancewar su magada zuwa kewayon Intel Core 2. Gabaɗaya, wannan kewayon na Intel ya ƙunshi masu sarrafawa tare da tsarin 10 da 8-core..

A gefe guda, yana da mahimmanci a ambaci cewa masu sarrafawa na dangin Intel Core I7 an yi niyya ne ga babbar kasuwar masu amfani. Ta wannan hanyar suna bambanta kansu daga masu amfani na asali da manyan masu amfani, duk suna da alaƙa da kwamfutar tebur da kwamfutar tafi -da -gidanka.

mafi kyawun processor-i5-3

Intel Core I7 ​​processor.

Juyin Halitta

An fito da ƙarni na farko na masu sarrafa Intel Core I7 a cikin 2008. Ya ƙunshi injin huɗu-core Bloomfield, dangane da gine-ginen Nehalem na Intel.

Bayan shekara guda, wasu iyalai na masu sarrafa Core I7 sun bayyana, wannan lokacin dangane da Lynnfield da Clarksfield micro-architectures, duka tare da muryoyi huɗu. Daga baya, a cikin 2010 wani sabon ƙarni na masu sarrafa dual-core ya bayyana, wanda ya dogara da ginin Arrendale.

Koyaya, a cikin wannan shekarar, processor na farko I-core Core I7 ya fito, dangane da microarchitecture na Gulftown. A wannan lokacin yana da mahimmanci a fayyace cewa duk masu sarrafawa a cikin kewayon Core I7 suna kula da gine -gine biyu daban -daban a matakin tsarin.

Game da wannan ɓangaren na ƙarshe, ya kamata a lura cewa ɗayan waɗannan gine -ginen koyaushe Nehalem ne. Bugu da kari, duk masu sarrafa Core I7 suna da kwasfa biyu daban -daban.

Kwatantawa tsakanin mafi kyawun processor I5 da Intel I7

Da zarar mun ga halayen kowane iyali na masu sarrafawa, za mu iya yin kwatancen tsakanin mafi kyau I5 processor da Intel I7.

Fasahar Hanɗawa ta Hyper

A wannan yanayin, duka biyu mafi kyau I5 processor kamar masu sarrafa Core I7 suna da tsari guda shida. Koyaya, Core I5s ba su da fasahar Hyper-Threading, yayin da Core I7s ke yi, don haka zasu iya gudanar da zaren 12 na sarrafawa.

A wannan bangare na ƙarshe, yana da mahimmanci a lura cewa rashin wannan nau'in fasaha ya zama ma'ana akan Core I5. Ta wannan hanyar, wannan dangin masu sarrafawa suna ganin aikinsa ya ragu idan aka kwatanta da kewayon Core I7 gaba ɗaya.

Turbo Boost Technology

A nata ɓangaren, fasahar Turbo Boost ita ma tana cikin rukunin masu sarrafawa guda biyu. Ta wannan hanyar, dangin Intel Core I5 ​​suna haɓaka saurin sauri don aikace -aikacen da ke buƙatar ƙarin ƙarfi, kamar yadda kewayon Core I7 yake.

A takaice dai, godiya ga fasahar Turbo Boost, duka Intel Core I5 ​​da Intel Core I7 masu sarrafawa suna samun aiki don dacewa da nauyin aiki. Wannan ya yiwu ne ta hanyar iya fadada saurin agogo da karfin gaske.

Intel Turbo Boost: Yana haɓaka aikin sarrafawa yayin gudanar da aikace -aikacen da suka fi buƙata.

Tsarin gine -gine

Dangane da gine-gine na cikin gida da soket ɗin sarrafawa, dole ne mu ambaci cewa ƙaramin aikin Core I7 yana amfani da soket guda ɗaya da kuma gine-gine iri ɗaya na dangin Core I5. Yayin da waɗanda ke yin babban aiki ke amfani da soket iri ɗaya, amma gine-ginen ciki ya yi daidai da masu sarrafa Xeon na tsakiyar tsararrakin sa.

Intel UHD Zane -zane

Yawancin masu sarrafawa a cikin kewayon I5 da Core I7 Coffee Lake suna tallafawa HDCP 2.2 akan DisplayPort da HDMI. Koyaya, akwai ƙananan bambance -bambance tsakanin su, dangane da ingantattun ci gaba a matakin ƙarfin watsa labarai, don masu sarrafawa su dace da bukatun wannan lokacin.

Farashin

Ba tare da wata shakka ba, farashin masu sarrafawa na Intel Core I5 ​​da Core I7 ya zama ainihin bambanci tsakanin su. Ainihin, masu sarrafa Core I7 sun ninka I5 sau biyu, ba tare da bayar da ingantaccen ci gaba ba.

Wasu fannoni

A cikin kwatancen da muke nunawa game da mafi kyau I5 processor Dangane da Intel I7, gaba ɗaya, zamu iya faɗi masu zuwa:

Intel Core I5 ​​Processor & Intel Core I7 Processor: Ƙananan masu sarrafawa suna ba da babban aiki.

El mafi kyau I5 processor yana da saurin ƙwaƙwalwar RAM fiye da Intel I7. Hakanan yana da babban ƙwaƙwalwar bandwidth da mafi girman ƙwaƙwalwar ajiya.

Bugu da ƙari, ɗakunan L1 da L2 sun fi girma akan dangin I5 processor fiye da na Intel I7. Hakazalika, da mafi kyau I5 processor yana tallafawa sau biyu kamar I7, wanda ke fassara zuwa babban aiki.

A gefe guda, wani abin da za a yi la’akari da shi idan aka kwatanta jeri na Intel Core I5 ​​da Core I7 shine saurin agogo na sashin sarrafa hoto. Ta wannan hanyar, zamu iya tabbatar da cewa saurin sauri ya ɗan fi girma a cikin masu sarrafawa na dangin Core I5 ​​dangane da waɗanda ke cikin jerin I7.

A ƙarshe, game da semiconductors waɗanda ke cikin kowane nau'in masu sarrafawa, muna da cewa sun zama wani ɓangaren kwatancen. Don haka, dangane da masu sarrafawa daga kewayon Intel Core I5, waɗannan semiconductors suna ba da mafi kyawun aiki da ƙarancin amfani da wutar lantarki idan aka kwatanta da na dangin I7.

Wanne ya fi kyau siye, mafi kyawun I5 processor ko processor I7?

Gabaɗaya, dangin Intel Core I7 suna da kyawawan halaye fiye da kewayon Intel Core I5. Kamar dai yadda na karshen ya fi sauran sigogin masu sarrafa Intel da ke gabanta.

Koyaya, godiya ga tsallen da iyalai biyu na masu sarrafawa suka yi zuwa tsari mai mahimmanci shida, ƙarni na takwas na Core I5s ya maye gurbin Core I7s na ƙarni na baya. Dangane da wannan, ya zama dole a lura cewa kasancewar ko rashin fasahar Hyper-Threadin yana da tasiri mai tasiri akan aikin mai sarrafawa kuma, saboda haka, akan yanke shawara ta ƙarshe.

Gabaɗaya magana, ƙananan na'urori masu sarrafawa suna ba da haɓaka aikin aiki, dangane da kasancewar ƙarin sanannun fasali. Ta wannan hanyar, ana iya kwatanta sabon ƙirar I5 na ƙarni na zamani tare da masu sarrafa Intel I7 na baya.

Na'urorin 5 na Intel Core I7 ​​masu sarrafawa sun yi daidai da fa'idar tsoffin na'urori masu sarrafa Intel Core IXNUMX.

Curiosities

Lambobin da ke tare da kowanne daga cikin sunayen dangin mai sarrafa Intel ba su nuna wani takamaiman abu ba. Wato ba sa nufin komai sai tsari da aka tsara su.

Kamar yadda yake tare da duk ci gaban fasaha, bayyanar Intel Core I5 ​​da Core I7 processor sun kori dangin Intel Core I3. Wannan gaskiyar ita ce mafi yawa saboda gaskiyar cewa masu sarrafa I3 sun daɗe da tsayawa kuma, ƙari, ba su da fasahar turbo, wanda ke sa ya yi musu wuya a yi amfani da su a cikin aikace -aikacen da suka fi buƙata.

Daɗaɗɗun murjani da ke cikin processor, mafi girman adadin ayyukan da za a iya yi lokaci guda. A gefe guda, rashin fasahar Hyper-Threading a cikin masu sarrafawa yana cutar da aikin aikace-aikace tare da zaren da yawa masu alaƙa.

Fasahar Hyper-Threadin an yi niyyar bayar da ikon yin ayyuka da yawa. Wato, yana nufin aiwatar da aiwatar da multithreaded guda ɗaya na Intel.

A nata ɓangaren, fasahar Turbo Boost ita ce ke da alhakin haɓaka aikin mai sarrafawa, ta yadda aikin zai dace da nauyin aiki iri ɗaya. Wannan yana yiwuwa ne ta hanyar ikonsa na ƙayyade saurin aiki na mai sarrafawa.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.