Shirye-shiryen canza XML zuwa Excel kyauta

Tun lokacin da aka ƙaddamar da lissafin kuɗi na lantarki, an tilasta wa ’yan akawu da ke kula da kuɗin su neman sabbin hanyoyin aiwatar da wasu matakai. Saboda wannan, a cikin wannan taƙaitaccen labarin wasu shirye-shirye don canza XML zuwa Excel free

shirye-shirye don canza XML zuwa Excel

Wasu shirye-shirye don canza XML zuwa Excel

Farawa daga abin da muka ambata a farkon, matakai da yawa sun dace da hanyoyi daban-daban kuma tare da wannan dole ne su zaɓi hanyoyin da yawanci ba su zo da ƙayyadaddun ƙayyadaddun aikace-aikacen da ake amfani da su koyaushe don adana asusu ba, kamar Excel. .

Kamar yadda mutane da yawa suka sani, lissafin lantarki ya ƙunshi fayilolin PDF guda biyu da fayil XML guda ɗaya. Kuma daga nan ne aka samar da ra'ayin yin amfani da shirye-shirye don canza XML zuwa Excel, ko kuma yadda za a iya samun wannan daga wannan shirin na Excel da kuma hanyoyin da za a iya aiwatar da wannan hanya.

Yi amfani da hanyar gargajiya

Gabaɗaya, ba lallai ba ne a yi amfani da shirin don canza XML zuwa Excel, tunda ana iya yin hakan kawai daga nau'ikan shirin Excel daban-daban, kuma kodayake matakai ko zaɓuɓɓukan wannan na iya bambanta, duk kusan iri ɗaya ne da waɗanda suke. na farkon sigar.

Yana yiwuwa ga mutane da yawa wannan hanya yana da ɗan rikitarwa, amma dole ne a yi la'akari da cewa an aiwatar da matakin farko sau ɗaya kawai a kowace ƙungiya, don haka wannan mataki bai kamata a sake maimaita shi ba. Hakazalika, idan tsarin gargajiya ya yi kama da gajiya, koyaushe zaka iya zaɓar amfani da ɗayan shirye-shiryen don canza XML zuwa Excel, wanda galibi ana iya amfani dashi akan layi kuma baya haɗa da zazzagewa ko shigar da komai.

Mataki 1 - Shirya Excel don canza XML zuwa Excel: Kunna shafin haɓakawa.

Kamar yadda muka ambata, wannan mataki ya kamata a yi sau ɗaya kawai kowace ƙungiya, don wannan dole ne ku kunna Developer tab, idan ba ku san yadda ake kunna shi ba, bi umarnin da ke ƙasa:

A cikin nau'ikan Excel 2016, 2013 da 2010

Je zuwa Fayil shafin kuma zazzage menu na zaɓuɓɓuka.

shirye-shirye don canza XML zuwa Excel

A can dole ne ka je Options (Options) kuma danna kan shi don buɗe taga saitunan Excel.

shirye-shirye don canza XML zuwa Excel

Da zarar akwai dole ne ka je zuwa Customize Ribbon (Customize Ribbon) inda za ka ga menu a hannun dama inda dole ne ka zaɓi Babban Shafukan (Main Tabs), sannan ka yi alamar zaɓin Developer (Developer).

Da zarar an yi haka, za ku gama mataki na farko kuma mafi mahimmanci, domin idan ba ku kunna shafin Developer na Excel ba, ba za ku iya ci gaba da aiwatarwa ba.

A cikin Excel 2007 versions

Dole ne ku je gunkin Office sannan zuwa Zaɓuɓɓukan Excel.

A cikin taga da aka nuna, dole ne ka je zuwa Popular, sannan ka Nuna Developer tab a cikin Ribbon.

Da zarar an yi haka, zaku kunna shafin haɓakawa a cikin duk nau'ikan Excel kuma zamu iya ci gaba da mataki na gaba.

Mataki 2 - Maida XML zuwa Excel

Don canza fayil ɗin XML zuwa Excel, kawai ku bi waɗannan matakan don shigo da shi:

Jeka shafin Developer sannan ka danna Import.

Yanzu nemo fayil ɗin XML da kuke son buɗewa.

Idan akwai wani tsari wanda zai ɓace ko kuma ba za a iya nunawa ba, sako zai bayyana yana sanar da mu, a wannan yanayin sai mu danna Ee.

Bayan wannan dole ne ku zaɓi inda za ku sanya tebur, idan fayil ɗin Excel ne mara kyau dole ne ku kiyaye ƙimar da aka sanya ta tsohuwa.

Da zarar an yi haka, yakamata mu riga mun sami teburin bayanai waɗanda ke ɗauke da XML. Kuma za mu iya duba su ba tare da wata matsala ba.

Yi amfani da shirye-shirye don canza XML zuwa Excel akan layi

Idan tsarin da aka bayyana a sama bai taimaka muku ba, ko kuma saboda wasu dalilai kuna neman mafita mai inganci da sauri, a nan za mu nuna muku wanda zai taimaka muku, duk da cewa taken ya ce haka, wannan ba haka bane. shirin da ya kamata ka shigar a kan kwamfutarka ko wasu plugin ɗin da dole ne ka zazzage, akwai kawai shafukan yanar gizo da yawa waɗanda ke aiki azaman mai sauya XML zuwa Excel akan layi, amintattu kuma amintattun shafuka.

Kodayake kowane ɗayan waɗannan shirye-shiryen don canza XML zuwa Excel yana da halayensa, duk 3 a zahiri suna aiki iri ɗaya. Don haka don bayyana tsarin da yadda ake amfani da su, za mu mai da hankali kan na biyu "xmlgrid.net/xmlToExcel.html”, kamar yadda mafi yawan mutane ke amfani da shi.

Da zarar an shigar da shafin, za mu sami abubuwa masu zuwa: Sashe don shigo da fayil ko liƙa rubutu daga fayil ɗin XML. A wannan yanayin muna ba da shawarar ku liƙa rubutun, kodayake babu matsala idan kun fi son loda fayil ɗin daga kwamfutarka.

Sannan dole ne ka bude fayil ɗin don kwafi abun ciki. Don yin wannan, muna danna kan fayil ɗin XML dama kuma danna Shirya ko buɗe tare da "Littafin rubutu".

A cikin wannan shirin dole ne mu zaɓi inda aka ce Akwatin Input, zaɓin da ke ba akwatin rubutu damar liƙa abubuwan da ke cikin fayil ɗin XML. Hakanan zaka iya loda fayil ɗin XML, wanda kawai zaka danna Buɗe Fayil lokacin da zaɓin ya kunna.

A cikin akwatin rubutu za mu iya duba duk abubuwan da ke cikin fayil ɗin XML ɗinmu, bayan wannan kawai danna maɓallin LOAD.

Zai yi kama da hoton da ke gaba, wanda aka nuna abubuwan XML daban. Gabaɗaya, ana zaɓar babban don shigo da komai cikin takaddar Excel, amma kuma zaku iya zaɓar ɗaya ko da yawa idan kuna so.

Bayan haka, kawai kuna duba fayil ɗin XML akan layi ko kuma kawai ku adana shi a cikin Excel, don wannan kawai mu danna Floppy kuma shi ke nan.

Da zarar an kammala aikin za ku sami fayil ɗin XML ɗin ku ya canza zuwa takaddar Excel kuma daga nan zaku iya gyarawa da ƙara duk sel, layuka, ƙima, ƙira da sauran bayanan da kuke buƙatar ƙarawa ko cirewa.

Kamar yadda kuka gani a cikin wannan ɗan gajeren labarin, hanyoyin da za a canza fayil ɗin XML zuwa tsarin Excel suna da sauƙi da sauƙi, ko dai ta hanyar yin shi daga shirin Excel kanta ko kuma ta hanyar amfani da shirin kan layi. Hanyoyin sun ɗan bambanta, amma sakamakon yana da tasiri kuma yana ba mu abin da muke so, takardar Excel don samun damar gyarawa da duba kowane ma'amala daki-daki.

Hakazalika, ka tuna cewa wannan kuma yana aiki ga kowane fayil na XML da kake da shi a hannu, ba kawai don fayilolin daftarin lantarki ba, duk da cewa ana amfani da waɗannan hanyoyin don shi kwanan nan.

Idan kuna son labarin, muna kuma gayyatar ku don karanta ɗayan waɗannan abubuwan da muka raba a ƙasa:

San da mafi kyawun shirye-shirye don yanke hotuna free

Muna nuna maka wasu shirye-shirye don ƙirƙirar wasanin gwada ilimi a cikin Mutanen Espanya.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.