Mene ne matsalar komputa? Mafi na kowa!

Lokacin da akwai gazawa da yawa a cikin kwamfutoci, ya zama dole a fayyace:menene matsalar komputa?, don samun sani game da dalilin kuskuren da yuwuwar maganin sa, wanda za a yi cikakken bayani a cikin labarin mai zuwa.

menene-matsala-a-cikin-computer-2

Kasawa da ka iya faruwa a cikin kwamfutoci

Mene ne matsalar komputa?

A halin yanzu mafi yawan mutane suna da na'urori iri -iri kamar kwamfuta, saboda fasaha na ci gaba sosai saboda haka yana da mahimmanci a sami irin wannan kayan aikin, duk da cewa akwai nau'ikan su da yawa, ana iya nuna gazawa a ɓangaren su, wanda yana iya zama saboda tsarin aiki da suka haɗa kuma ana buƙatar samun mafita.

Sanin menene matsala a kimiyyar kwamfuta na iya zama mai rikitarwa saboda akwai dalilai da yawa da ke akwai, duk da haka, bai kamata ku yi kasa a gwiwa ba a cikin waɗannan yanayi, lokacin da kwamfuta ba ta aiki yadda yakamata ya zama dole a bincika sosai game da shi don samun damar ganowa dalili da maganin da yake buƙata, wanda ke nufin cewa dole ne a fara samun bayanan don yin aiki daidai.

Akwai yanayi da yawa da za su iya tasowa a cikin kwamfuta, ko saboda aiki, ƙwayoyin cuta, mummunan aiki da sauran su, kowane ɗayansu ana iya warware shi ta la’akari da halayen kwamfutar, tunda a wasu lokuta wasu hanyoyin ba galibi ke da tasiri ba, Saboda haka, akwai zaɓuɓɓuka da yawa waɗanda za a iya amfani da su don inganta yanayin.

A lokuta da yawa ana iya ganin gazawar kai tsaye a cikin tsarin aiki saboda nau'in kuskuren da kwamfuta ke nunawa, a cikin waɗannan lokuta yana da mahimmanci musamman la'akari da irin tsarin da kuke da shi, ko Windows, Mac, Linux, kowannensu Yana ba da nau'ikan mahimman maki da yawa waɗanda za su ba da damar magance yanayin, duk da haka, kowane yanayi na iya bambanta sosai, saboda haka, za a nuna manyan matsalolin da aka saba.

Akwai fannoni da yawa waɗanda dole ne a yi la’akari da su lokacin gazawar kwamfuta, daga cikinsu muna ba da shawarar karantawa Menene ke faruwa akan kwamfutoci masu ƙarancin ƙwaƙwalwar rago?.

menene-matsala-a-cikin-computer-3

Kwamfuta mai santsi

Problemsaya daga cikin matsalolin da ake yawan samu shine jinkirin komputa, wannan yanayi ne da yawancin mutane suka samu kuma yana iya kasancewa saboda sun wuce amfani da tsarin kwamfuta don haka saurin yana raguwa a lokacin da Idan kuna so don gudanar da shirye -shirye, ana iya lura da wannan ta gutsuttsuran daƙiƙa inda kwamfutar ba ta yin wani aiki, wanda ke nufin ta daskare na ɗan lokaci.

Wannan lamari ne da ba shi da daɗi, don haka, yana da mahimmanci a gudanar da bincike don sanin dalilan da suka haifar da jinkirin, don a kunna shi bisa ga su kuma a guji jefar da kayan aiki nan da nan, saboda haka, wasu daga cikin mafi dalilan gama -gari da ya sa kwamfuta ta fara yin jinkiri za a sanya mata suna.

malware

Tuhuma ta farko da ke tasowa a cikin irin wannan yanayin shine kasancewar ƙwayar cuta, haka kuma tana iya kasancewa saboda kayan leken asiri, malware da sauran su, waɗannan abubuwa ne ko shirye -shiryen ɓarna waɗanda ke da alhakin cinye kowane tsarin kwamfuta kamar yadda ta an aiwatar da mummunan aiki, za a nuna shi ta wata hanya, kamar jinkirin ƙungiyar, idan akwai fiye da ɗaya to zai fi lura sosai.

Don gujewa irin wannan yanayin, ana ba da shawarar ci gaba da shigar da riga -kafi mai inganci akan kwamfutarka, wanda baya ba da izinin shigar da waɗannan shirye -shiryen ɓarna, ban da haka kuma za su ba da damar kawar da waɗanda ke nan, duk da haka, idan lamarin yana da mahimmanci kuma Adadin ƙwayar cuta ya wuce kima, don haka ana ba da shawarar a tsara kwamfutar gaba ɗaya.

menene-matsala-a-cikin-computer-4

Mummunan tsarin aiki

Tsarin aiki kamar Linux da Windows suna da iri biyu, kasancewa 32-bit da 64-bit, yana da mahimmanci a sami ilimin wanda kwamfutarka ke buƙata, saboda ba ɗaya suke ba, aikin da yake nunawa ya bambanta ta fuskoki. na ƙwaƙwalwar RAM, a cikin yanayin 32 Bits, ana amfani dashi lokacin da kuke da kusan 2GB na RAM, kuma a cikin sauran shine babban adadin.

Don haka, idan kuna da kusan 2GB na RAM kuma an shigar da tsarin aiki na 64-bit, nan da nan yana nuna matsaloli saboda yana buƙatar ƙarin ƙarfin aiki, saboda haka, aikinsa zai sami gazawa akai-akai, a yawancin lokuta mutane ba su san Dalilin da yasa yake yin hakan ba. ba aiki yadda yakamata don haka ya zama dole a sami sanin menene matsala a cikin sarrafa kwamfuta wanda ya ƙunshi wannan yanayin.

Sigar da ba daidai ba

Dangane da tsarin aiki, ya zama dole a yi la’akari da cewa ba zai yiwu a shigar da kowane sigar su akan kowane nau'in kwamfutoci ba, alal misali, a cikin yanayin Windows wannan yana da buƙatun albarkatu mafi girma saboda ya fi yawa nauyi, wanda ke nufin dole ne a yi la’akari da takamaiman bayanan kwamfuta don sanin ko shigarta ta yiwu ko a’a.

A yayin da kwamfutar ba ta saba da zamani ba, yana da mahimmanci a ɗauki nau'ikan haske waɗanda ba sa gabatar da buƙatu da yawa, saboda haka, ana ba da shawarar yin amfani da Linux a cikin wannan yanayin, wasu nau'ikan sa suna aiki a cikin irin wannan hanyar zuwa Windows, idan hakan shine fifikon ku amma ba za ku iya ƙidaya ta musamman ba, to yana da mahimmanci a bincika mafi kyawun zaɓi.

Gudanar da yanayin zafi

Ofaya daga cikin manyan fitattun abubuwan da aka nuna a cikin tambayar menene matsalar komputa shine kula da kwamfutar, idan ba a aiwatar da isasshen tsaftacewa akai -akai, to duk adadin datti da ya fara adanawa zai zama mara kyau yana shafar sa ta yadda ba a aiwatar da tsarin fitar da zafi yadda yakamata, wanda ke haifar da dumama kwamfuta.

Hard drive low on sarari

Sannu a hankali na kwamfuta na iya farawa saboda faifan diski ya cika, sarari kyauta da yake gabatarwa kaɗan ne, saboda haka, aikinsa ya fara raguwa yana haifar da kasawa akai -akai, dole ne mutum ya fara nazarin kowane fayiloli da bayanan da ya kamata kawar da waɗanda ke da nauyi sosai kuma waɗanda ba su da mahimmanci.

A cikin irin wannan yanayin lokacin da dole ne mutum ya goge fayiloli don taimakawa kwamfutar su, ana ba da shawarar a ɗora kowannensu zuwa gajimare don su iya kiyaye su idan suna da mahimmancin gaske, kyakkyawan mafita ne wanda zai ba da damar aikin kwamfuta yana inganta.

Lokacin da rumbun kwamfutarka ba shi da isasshen adadin sarari, yana buƙatar tsaftacewa, wanda dole ne a aiwatar da shi da kyau, muna ba da shawarar karanta game da tsaftace rumbun kwamfutarka.

Hayaniyar da ba a saba ba

Ofaya daga cikin gargadin da kwamfuta ke fara gabatarwa shine lokacin da aka fara nuna baƙon hayaniya, wanda yawanci ba su da shi, ana sanar da mutumin lokacin da ya lura da wannan yanayin saboda yanayin guda ɗaya, duk da haka, yana da mahimmanci a haskaka hakan. yayin da kwamfutar ke aiki kuma ba ta nuna wasu nau'ikan matsaloli kamar hayaƙi, ƙanshin ƙonawa ko wasu, kawai zai zama tilas a gano inda amo ya fito don warware ta.

Ya kamata a yi amfani da kayan aikin da ke ba da damar tsaftace ciki na kwamfutar, don cire duk wani datti ko abin da ba ya ba da damar ingantaccen aiki na abubuwan da ke cikin ta, musamman a yankin fan wanda galibi waɗannan nau'ikan dalilai ke shafar su. , kowanne daga cikinsu Wajibi ne a kula da waɗannan abubuwan da kyau da kulawa domin idan aka yi wani abu ta hanyar da ba ta dace ba yana iya haifar da lalacewa ta dindindin.

An kasa sabuntawa

Irin wannan matsalar yawanci tana faruwa akai -akai, don haka ya zama dole a sami ilimin gabaɗaya game da ¿menene matsalar komputa?, tunda dole ne kuyi la’akari da nau'in kwamfutar da kuke da ita, tsarin aiki, da sauran fannoni don samun damar aiwatar da maganin ku, wannan na iya faruwa akan Mac, Linux, Windows, duk da haka, galibi ana lura dashi sosai a ƙarshen, sannan Abu na farko da za a yi la’akari da shi shine samun haɗin intanet don warware ta.

Lokacin da kuke son warware wannan yanayin, zai zama dole a zazzage wasu fayiloli, don haka ya zama dole a sami intanet, wani mafita shine siyan lasisin Windows, wannan yawanci shine mafi inganci, don haka yana da shawarar yin aiki a cikin wannan hanya, kuma in ba haka ba Yana gabatar da yuwuwar tare da waɗannan fannoni sannan zaku iya aiwatar da canjin tsarin aiki, ana ba da shawarar yin amfani da Linux wanda gaba ɗaya kyauta ne kuma tare da ƙarin zaɓuɓɓuka.

Rage yanar gizo

Wannan galibi shine batun da aka fi nunawa a cikin tambayar menene matsala a cikin sarrafa kwamfuta, tunda galibi yana da ban haushi ga masu amfani, saboda haka, suna aiki da sauri don warware shi, suna bincike game da shi, tunda yana iya kasancewa saboda babban adadin dalilai, daga cikinsu ana iya kiransu satar wi-fi, matsaloli tare da katin cibiyar sadarwa, da sauransu, waɗanda aka gabatar da fannoni daban-daban.

Dangane da matsaloli tare da wi-fi saboda sata, akwai shafuka ko shirye-shirye da yawa waɗanda ke ba ku damar sanin ko wannan shari'ar tana faruwa ko a'a, idan saboda katin cibiyar sadarwa ne kuna cikin yanayin da sabis ɗin intanet ɗinku yake. an iyakance shi dangane da saurin sa, saboda haka, don waɗannan lamuran zai zama tilas a sayi adaftar don ya iya inganta wannan yanayin, waɗannan galibi ba yawanci tsada bane, saboda haka, yana da kyau a saka jari a ciki.

Sauran mafita na iya zama don haɓaka na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, bincika mafi kyawun alama, sigar, sabuntawa don samun ingantaccen sabis mai inganci wanda ke tasiri kai tsaye da saurin sabis na intanet, wani mahimmin batun shine raba bayanai masu ƙarfi, waɗanda ayyukansu ke cinye babban adadi. na faɗin bankin intanet gaba ɗaya, wanda ke haifar da cewa sabis ɗin yana da jinkiri sosai.

Maidowa akai -akai

Lokacin da kwamfuta ta sake farawa da kanta tana iya kasancewa saboda kasancewar ƙwayar cuta a cikinta wanda ke kai ga wannan hali, mutum ba zai sami masaniya game da ita kai tsaye ba, amma galibi yana daga cikin dalilan da ke fara zuwa zuciya, idan wannan shine dalilin dole ne a yi aiki da sauri, tunda suna yin cutar da kowane ɗayan fayilolin da ke cikin kwamfutar, wanda zai iya haifar da mummunan sakamako.

Lokacin da tsarin aikin da kuke amfani da shi ya fara nuna saƙonnin gargadi saboda sake kunnawa, ya zama dole a bincika musamman, tunda yana iya zama wani abu mai laushi, saboda haka, ba za ku iya yin wani irin kuskure a ciki ba, shi ne Dole ne ku kasance masu bayyanawa menene kuskuren, idan software ce ko kayan masarufi, ana iya amfani da wasu nau'ikan hanyoyin da ke ba da damar gano shi da sauri.

Da hannu ana ba da shawarar a taɓa kwamfutar don sanin yadda zafin ta ke, idan tana da zafi fiye da kima to yanayi ne mai matukar hatsari ga kwamfutar da za ta iya sa ta kashe kanta, kasancewa muhimmin batu da ke da alaƙa da abin da matsala a cikin sarrafa kwamfuta, tunda na'urori iri ɗaya suna aiki ta hanyar kashewa don gujewa lalacewa.

Canjin farawa na Chrome

Chrome galibi shine mashigar da masu amfani ke amfani da ita, saboda haka, ana iya sanya ta a matsayin ɗaya daga cikin abubuwan da yakamata a yi la’akari da su lokacin da gazawar ta faru a cikin kwamfutar, lokacin buɗe ta da lura cewa farkon ta ya canza gaba ɗaya, wataƙila a cikin tsari na zaɓuɓɓukansa, sanduna, da sauran su, da sauran sakamakon da ba a saba gani ba, gargaɗi ne cewa yanayin kwamfutar ba ta da kyau, saboda tana ƙunshe da adware.

Adware cuta ce da ake siyar da kanta a cikin aiwatar da wasu shirye -shirye, inda masu amfani dole ne su san abin da suke girkawa, lokacin da mutane ke da tambayar menene matsala a cikin sarrafa kwamfuta, ɗaya daga cikin manyan wakilan da sunan shine adware a matsayin sanadin gazawar kwamfuta, duk da haka, ba wani abin damuwa bane, ana iya warware shi cikin sauƙi.

Wasu mutane sun gabatar da canje -canjen odar kamar yadda suka yi a baya sannan suka sake buɗe burauzar, komai yayi daidai kamar yadda aka saba, duk da haka, ingantaccen mafita shine shigar da Superantispyware, shirin da zai ba ku damar bincika kwamfutarka gaba ɗaya kawar da waɗannan munanan wakilan, la'akari da cewa kyauta ne, ba mai rikitarwa bane.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.