Hosting ra'ayi Menene nau'ikan su da aikin su?

Hosting ra'ayi, shine taken wannan labarin, kuma hakan yana ba wa mai amfani sha'awar sha'awar sanin abin da wannan kalma ke nufi a cikin lissafi, da sauran fannoni waɗanda suka haɗa da yadda bayanan yanar gizon yanar gizo na kowane nau'in ke da ban sha'awa.

Concept-of-hosting-1

Hosting ra'ayi

Kalmar karba, tana nufin karbar bakunci, lokacin kai shi duniyar komfuta musamman Intanet, shine lokacin da yake nufin "Yanar Gizon Yanar Gizo", sannan an fassara shi azaman gidan yanar gizo.

Za a iya yin tunanin ɗaukar hoto ta yanar gizo azaman sabis ɗin da ISP ke bayarwa, wanda shine mai ba da sabis, ya yarda cewa masu amfani da Intanet na iya samun tsarin haɗin gwiwa wanda zai sauƙaƙe musu adana kowane adadin bayanai.

Ba lallai ne ku adana shafukan yanar gizo ba, kamar yadda zaku iya adana bayanai kamar hotuna, bidiyo, takardu, imel, da sauransu, don haka yana nufin sabis ne wanda ke ba da sarari don karɓar aikace -aikacen, imel ko kowane nau'in fayiloli.

Ana iya ziyartar bayanan lokacin da mai amfani ke so, abu mafi mahimmanci shine cewa dole ne a haɗa shi da kowace naúra kuma samun damar Intanet.

Muna ba da shawarar ku ziyarci labarin da ke gaba Halaye na sabar yanar gizo.

Manufar karɓar bakunci wuri ne da ke aiki azaman ajiyar yanar gizo, yanki ne na zahiri wanda mai amfani ke haya a kan sabar inda ake adana kowane irin bayanai daga shafin yanar gizon, kuma hakan ma ya yarda cewa masu amfani za su iya kallon wurin .Masu amfani da Intanet.

Yaya aikin bakuncin yake aiki?

A cikin manufar karban bakuncin, ana iya lura da cewa duk lokacin da mai amfani ke son tuntubar fayil a kwamfutar, kuma ana adana abun cikin wani wuri, kamar akan rumbun kwamfutarka ko na'urar ajiya na USB.

A cikin manufar karban bakuncin, ana iya ganin cewa lokacin da mai amfani ke shirye don tuntubar fayil a kwamfutar kuma an shigar da bayanan a wani wuri, kamar akan rumbun kwamfutarka ko wani na’urar ajiya.

Hosting yana aiki kamar ƙwaƙwalwar USB, inda ake adana takardu, kuma ba shi da wani aiki sai dai don adana bayanan da mai amfani ke so, lokacin da yake son samun bayanan da aka adana a cikin ƙwaƙwalwar, kawai dole ne ya haɗa da kwamfutar ya buɗe babban fayil ɗin. ana bukatar hakan.

Tsarin yana da sauƙi, abu na farko shine danna shafin da muke nema, ko kuma a cikin injin binciken buga shafin da ake buƙata, sannan intanet tana neman bayanai akan sabar.

Lokacin da intanet ta sami duk bayanan da ke shafin, tana saukar da ita zuwa kwamfutar mai amfani don su sami damar samun abin da suke nema, ana samun bayanan cikin sauƙi kuma cikin kankanin lokaci.

Haka yake faruwa da abubuwan da aka samu akan gidajen yanar gizo, dole ne a adana shi a wani yanki, don ya sami saukin gani ta hanyar intanet, dole ne kawai a adana shi akan sabar yanar gizo.

A cikin manufar karɓar bakuncin, ana kuma iya ganin cewa uwar garke kayan aikin ɓangaren kwamfuta ne, tare da babban iko har ma fiye da na yau da kullun, ana haɗa sa'o'i 24 a rana zuwa Intanet, da nufin abubuwan da ke adanawa na iya za a duba a kowane lokaci da ake bukata.

Kamar yadda muka ambata, uwar garken kayan aiki ne na zahiri, kayan aiki ne kuma daga abubuwan da ke cikinsa ana ba da nau'in karɓar bakuncin yanar gizo, wato: haɗin gwiwar haɗin gwiwa, VPS, girgije, baƙi na WordPress, baƙi na roba, da sauransu.

Mun riga mun gani a cikin sakin layi na baya cewa uwar garke kayan aiki ne mai wahala, wato, kayan masarufi, kuma yana da abun ciki daban -daban na karɓar bakuncin yanar gizo, kamar: haɗin gwiwar rabawa, VPS, girgije, baƙi, bakuncin na roba da ƙari da yawa.

Bambanci tsakanin hosting da yanki

Lokacin da yake nufin ɗaukar hoto, sarari ne inda ake adana duk bayanan takamaiman wuri, yayin da yankin ke nufin sunan da aka sanya akan shafin akan intanet don masu amfani daban -daban su sami sauƙin gano shi daidai, sauƙi da bi da bi shigar da abun ciki.

Concept-of-hosting-2

Manufar karɓar bakuncin yana nuna makasudin yankin shine don ba da asali, kamar yadda ya faru tare da yankin comparahosting.com, yayin da yanki yanki ne adireshi na musamman wanda ke gano gidan yanar gizo, wanda ke ba da damar nuna wa mai binciken abin da mai amfani zai duba.

Bambanci tsakanin hosting da adireshin IP

A cikin karbar bakuncin sarari ne inda kowane nau'in bayanai za a adana shi koyaushe, yayin da adireshin IP ke nufin jerin lambobi na musamman waɗanda ba za a iya maimaita su ba waɗanda ke aiki don gane kwamfutar da ke da alaƙa da cibiyar sadarwa kuma tana canja fakiti na bayanai, don haka akwai ba rikice -rikicen asali da wurin isar da bayanan ba, adireshin IP ɗin ya ƙunshi lambobi da ɗigogi.

HDD Hosting akan SSD Hosting

Daga cikin cikas da ke cikin sabar kuma wanda ke haifar da jinkirin da nauyi, babu shakka shine saurin karatu da rubutu na diski.

Daga cikin manyan ci gaban kayan masarufi a cikin yanar gizon, akwai manyan diski masu sauri waɗanda aka sani da SSD don maye gurbin na archaic, kuma idan aka kwatanta da diski na yau da kullun na yau da kullun.

Fayafai na al'ada game da abubuwa ne da ke da faranti ɗaya ko daban -daban inda bayanai ke nunawa, su ma suna da hannu na inji wanda ke tafiya a samansa.

Fayil ɗin da ake buƙatar karantawa nan da nan, kuma an adana shi a sassa daban -daban na faifai, don a iya karanta fayil ɗin gaba ɗaya, dole ne a mayar da kan kan faifan sau da yawa kamar yadda kowane ɓangaren diski yake, komai sakamakon haka yana sanya su jinkirin, idan aka kwatanta su da ingantattun masarrafan jihar da aka sani da SSDs.

Concept-of-hosting-4

Fayafai na al'ada suna nuna banbanci dangane da diski mai ƙarfi na jihar, wanda ba shi da sassan motsi, saboda sun ƙunshi abubuwan tunawa iri-iri na NAND, wanda ke nufin shigar da rubutu a cikin waɗannan na'urori yana da matakin sama da ɗaya. HDD.

Nau'in karɓar baƙi

A halin yanzu akwai kowane nau'in nau'ikan baƙi, waɗanda ke da niyyar biyan bukatun mai amfani, duk da haka, za mu nuna manyan:

  • Shared hosting.
  • Hosting na roba.
  • WordPress hosting.
  • Hosting kyauta.
  • Multi-domain ko sake siyarwa.
  • Cloud hosting.
  • VPS (Virtual Private Server).
  • Dedicated uwar garke.

Raba Baƙi

Game da nau'in masauki ne, wanda ke ba da hayar ƙananan yankuna ko gidajen yanar gizo daban -daban akan sabar guda ɗaya, don duk abokan ciniki su iya adana abun cikin su, kuma a lokaci guda raba sararin sabis, tsakanin wasu kamar CPU, processor, memory RAM, bandwidth, adireshin IP ko watsa bayanai wanda ke faruwa kowane wata.

Yana da nau'in masauki, wanda mai ba da sabis yana da zaɓi na yin hayar ta sarari, ko bangarori daban -daban na sabar, wuri ne inda duk abokan ciniki za su iya adana bayanan su, yayin da suke raba sararin sabis ɗin, kamar CPU , processor, bandwidth, RAM, adireshin IP ko canja wurin bayanai da ke faruwa kowane mako.

Wannan nau'in haɗin gwiwar da aka yi amfani da shi yawanci galibi ana amfani da gidan yanar gizon, akwai kuma nau'ikan sabis daban -daban, duk ya dogara da tsarin ku.

Hakanan, wannan nau'in karɓar bakuncin shine mafi mashahuri a kasuwa, kasancewa sabis na asali inda abokan ciniki daban -daban ke raba albarkatun uwar garken, halayyar asusun wani mai amfani na iya sanya wasu rashin jin daɗi.

Wannan nau'in karɓar bakuncin shine mafi yawanci a kasuwa, sabis ne na asali inda masu amfani daban -daban ke da damar raba albarkatun da sabar ke bayarwa, amma raba asusu tare da wani mai amfani na iya zama ɗan haushi ga Sauran masu amfani.

Hosting na roba

Wannan nau'in karɓar bakuncin yana da fa'idodin haɗin gwiwar haɗin gwiwa da na VPS, wanda aka raba uwar garken jiki tare da masu amfani daban -daban, duk da haka, akwai albarkatun da VPS ke ba da tabbacin.

Hosting ɗin na roba, ya yarda ya haɓaka yanayi mai sauƙi don a iya sarrafa shi azaman haɗin gwiwa, kuma tare da farashi mai daɗi.

An kira shi na roba, saboda idan ana buƙatar ƙarin abubuwa saboda haɓakawa da haɓaka aikin, koyaushe za a sami ƙarin albarkatu a kowane lokaci.

WordPress hosting

Yana nufin tsarin sarrafa abun ciki na CMS, wanda aka yi amfani da shi don taimakawa mai amfani don ginawa da kula da gidan yanar gizon da ke aiki, don yin haka dole ne a yi amfani da fayilolin kwamfuta daban -daban har da mahimman bayanai.

Fayilolin da rumbun adana bayanai suna buƙatar a adana su a wani wuri don kowane mai amfani zai iya samun damar su daga intanet, daga wannan lokacin shine lokacin da aka kunna bakuncin.

Hosting kyauta

Wannan nau'in bakuncin, wanda aka sani da kyauta, kyauta ne mai ɗaukar hoto na gidan yanar gizo, yana kuma ba da damar mutane ba tare da kuɗi su shiga duniyar kewayawa ba tare da tsada ba, yana kuma ba da damar ƙanana da matsakaitan 'yan kasuwa su shiga kasuwar yanar gizo ba tare da buƙatar buƙata ba biya a cikin masauki mai tsada; gidan yanar gizon yanar gizon kyauta ne gaba ɗaya, yana kawo fa'idodi masu yawa ga masu amfani sabbin zuwa gudanar da gidan yanar gizo.

Hosting kyauta cikakke ne ga waɗanda ke son gogewa da samun ilimi tare da ainihin gidan yanar gizon, duk da haka, ba a ba da shawarar sosai ga ayyukan ƙwararru waɗanda ke ba da tsaro, saboda ƙarancin aiki.

Multi-domain ko sake siyarwa

A cikin manufar karbar bakuncin, kuna da multidomain ko mai siyarwa da siyarwa, nau'in gidan yanar gizo ne wanda ke ba masu amfani damar karɓar bakuncin gidajen yanar gizo da yawa a cikin asusun talla ɗaya; Kalmar sake siyarwa, ta fito ne daga yaren Ingilishi wanda ke nufin sake siyarwa, don haka yana nufin cewa zaku iya ɗaukar bakuna daban -daban a cikin asusun ɗaya, haka nan ku sake siyar da sarari kuma ku ɗauki bakuncin abokan cinikin masu karɓar bakuncin.

Concept-of-hosting-6

Don tsarin sake siyarwa, ana iya shigar da yankuna na waje, ko kuma rashin nasarar hakan, ana iya ƙirƙirar ƙananan yankuna, har ma da mai amfani iri ɗaya na iya ƙirƙirar shirye -shiryen karɓar bakuncin da ke zuwa hankali.

Bugu da ƙari, wani sashi na musamman shine ba a buƙatar samun babban ilimin fasaha don sarrafa shi, yana da kwamiti mai amfani wanda ke ba da damar gudanar da sabis ɗin da ake kira CPanel, a gefe guda yana sauƙaƙa wasu ayyuka kamar rage girman lokacin aiwatarwa, yana ba da damar cin gashin kai ga abokan ciniki don sarrafa sabis na kantin sayar da su akan yanar gizo.

Ya kamata a tuna cewa mai bada sabis yana ba da tallafin fasaha, yawancin masu samarwa sun yarda cewa mai amfani yana aiki azaman mai sake siyarwa ne na sabis ɗin ajiya, yayin da suke kula da tallafin fasaha.

Cloud hosting ko sabar girgije

A cikin manufar karbar bakuncin, mai amfani zai san cewa a halin yanzu kalmar girgije ta shahara tsakanin masu amfani da duniyar kwamfuta, kuma da yawa sun san cewa aikin girgije shine adana kowane nau'in bayanai kamar takardu, hotuna da kiɗa.

A cikin bakuncin girgije, ajiyar yanar gizo yana yin kama da albarkatun da ake amfani da su don haɓaka bayanai akan gidan yanar gizon kuma waɗannan ana kashe su daga girgije.

Wannan nau'in girgije mai ba da sabis yana ba da fa'ida cewa abokin ciniki kawai yana biyan abin da yake cinyewa, ya sha bamban da sauran sabobin waɗanda tuni sun riga sun kafa fakitoci.

VPS (Virtual Private Server)

Wannan nau'in uwar garken da ake kira Virtual Private Server a cikin Ingilishi, Virtual Private Server, sabis ne na adana gidan yanar gizo wanda ke halin kasancewa uwar garken jiki ya kasu kashi -kashi, sun kasance masu zaman kansu kuma suna da ikon yin aiki tare da tsarin aikin sa, da ba tare da buƙatar raba albarkatu tare da sauran VPS ba.

VPS, a kai a kai yana da kamanceceniya tare da raba baƙi, saboda uwar garken guda ɗaya an raba kusan kuma bi da bi ta abokan ciniki daban -daban, amma, ana iya lura cewa a yanayin aikin shafin yanar gizon ba a hana shi ba saboda gaskiyar cewa albarkatu irin wannan kamar yadda RAM, processor, bandwidth ko ikon canja wurin bayanai, ba a raba su tsakanin yawan masu amfani.

Sabis sadaukarwa

Sabar uwar garken tana nufin kayan aikin kwamfuta na zahiri wanda manufarsa ita ce ware duk albarkatun ta don bayar da bayanai, kamar bayar da tallafi ga buƙatu daban -daban na wata kwamfutar, wato abokin ciniki, wanda ya yi kwangilar ayyukan.

A ƙarshe, uwar garken sadaukarwa na musamman ne kuma na musamman don amfani da abokin ciniki guda ɗaya, wanda ke nufin cewa ba ya raba albarkatun sa tare da sauran masu amfani ko kamfanoni, saboda yana amfani da cikakkiyar uwar garke, aikin sa ba ya kawo cikas ga zirga -zirga kamar yadda yake faruwa da wani nau'in sabar, shima yana ba da babban tsaro.

Taron imel - ajiyar imel

A halin yanzu akwai kowane adadin kamfanoni da ke ba da damar samun asusun imel na sirri kyauta, wanda aka fi sani da Hotmail, Gmel da Yahoo, amma sabis ɗin karɓar wasiƙar yana ba wa mai amfani damar yin rijistar sunan yankin nasu kuma yana da cikakken sabis na wasiƙar ƙwararru. .

A duniyar komputa a yau akwai kamfanoni da yawa waɗanda ke da ikon ba wa mai amfani da imel ɗin su kuma kyauta, an san shi da shahararrun Yahoo, Gmail da Hotmail, duk da haka, sabis ɗin karɓar wasiƙar yana ba wa mai amfani damar yin rajista sunan yankin nasu.

Ana ba da shawarar wannan nau'in karɓar bakuncin yayin da yake nufin kamfanoni waɗanda ke neman haifar da amana da alhakin, ban da bayar da ajiya tare da zaɓuɓɓuka masu kama da karɓar baƙi, kawai bambanci shine cewa adireshin imel ɗin yana keɓancewa, akwai ƙarin sarari don adanawa da m tsaro.

Ta yaya yakamata ku zaɓi mafi kyawun baƙi?

Tunanin karbar bakuncin, lokacin zaɓar wanda shine mafi kyawun bakuncin yana da ɗan rikitarwa, saboda a halin yanzu, akwai adadi mai yawa na kamfanoni waɗanda ke ba masu amfani da sabis na adana yanar gizo daban -daban.

Ire -iren fakitoci da fa'idodin da suke bayarwa suna da yawa, kuma tabbas wannan na iya zama mai rikitarwa da farko, musamman lokacin da ba ku da ƙwarewa a yankin IT.

Sanin da tantance wanda shine mafi kyawun nau'in karɓar bakuncin da ya dace da buƙatun mai amfani, ko samun mai ba da gaskiya da amintaccen mai ba da sabis, lamari ne na asali wanda dole ne a yi la’akari da shi yayin zaɓar mai masaukin baki mai kyau.

Menene gudanarwar gudanarwa?

Wannan yana nufin sabis da kamfanonin karɓar bakuncin yanar gizo ke bayarwa, musamman ga masu amfani waɗanda ba su da ilimin fasaha, kuma ana kiranta da "gudanarwar gudanarwa", a wannan yanayin mai bayarwa shine mai shi, shine ke da alhakin kulawa da sabuntawa. kayan aikin fasaha, gami da gudanarwar gudanarwa.

Yana da fa'idar da mai amfani bai kamata ya damu da komai ba, ya sadaukar da kansa cikakke ga abun ciki, duk da haka, farashin yana da tsada sosai, azaman aiki a cikin sabobin sadaukarwa ko VPS.

Zaɓin mafi kyawun mai ba da sabis

Tunanin karɓar baƙi, yana sanar da mai amfani cewa lokacin da zai yi aikin zaɓar mafi kyawun mai ba da sabis, dole ne ya yi la’akari da buƙatu kuma ya tabbatar da waɗanne ayyuka kamfanonin kamfen ɗin yanar gizo ke bayarwa.

Ya kamata a tuna cewa mafi arha sau da yawa yana da tsada, saboda haka mafi kyawun zaɓi shine fara nazari da kwatanta abin da kamfanoni daban -daban na sabis ɗaya ke bayarwa, don haka koyaushe ana ba da shawarar sanin wasu fannoni kamar na masu zuwa:

Sabis na abokin ciniki a cikin yaren Mutanen Espanya, wanda ke nufin cewa dole ne a ba da kulawar abokin ciniki awanni 24 a rana, kwana 7 a mako, yana da mahimmanci a sami mai ba da sabis wanda ke da sabis a cikin Mutanen Espanya kuma daga cikin fa'idodin sa akwai sabis na taɗi da tarho, idan akwai bukatun gaggawa.

Lokaci ko aiki, yana nufin lokacin da gidan yanar gizon yake don kowane mai amfani da ke bincika intanet don dubawa, dole ne a tabbatar cewa sabis ɗin karɓar bakuncin yana da mafi ƙarancin lokacin 99%.

Farashi, wannan lamari ne mai mahimmanci da mahimmanci yayin zaɓar mai siyarwa lokacin da yake ba da kyakkyawar hanyar haɗi tsakanin inganci da farashi, yakamata a ɗauka cewa don kyakkyawan inganci kuna biyan babban farashi.

Mai ba da sabis na ƙasa ko na ƙasa, gaba ɗaya, mai amfani yana da 'yancin yin kwangilar karɓar bakuncin su tare da mai ba da fifiko ko na ƙasa ko na ƙasa, abin da dole ne ya tabbata shine kamfanin yana da cibiyar bayanai kusa da ƙasar da ta ɗauke ta.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.