Inganta Windows 8 Muna nuna muku jagorar mataki-mataki!

A halin yanzu Inganta Windows 8, baya wakiltar aiki mai rikitarwa ga mai amfani, ana iya aiwatar da shi cikin sauƙi da sauƙi, muddin ana bin matakan da suka dace don cimma shi yadda yakamata, a ƙasa shine yadda ake yin sa.

Inganta-Windows-8-1

Inganta Windows 8

Idan shari'ar da kuka sanya a kan kwamfutarka ta Windows 8 na ɗan lokaci, kuma kun lura cewa ta fara aiki a hankali, lokaci ya yi da za a inganta Windows 8, don haka muna nuna muku hanya mafi kyau don cimma ta da sauri, lafiya da mai sauƙi, wanda zai tabbatar da ingantaccen aiki na kwamfutar.

Mai amfani dole ne ya san cewa a cikin duk bugu na Microsoft Windows, a wani lokaci yana da mahimmanci don haɓaka tsarin bayan ɗan lokaci da aka yi amfani da shi, dole ne a tuna cewa akwai kowane adadin abubuwan da dole ne a cire su don hanzarta da haɓaka. Windows 8 Irin su rajistan ayyukan, abin da ake kira fayilolin takarce, shirye-shiryen da ba su da amfani, da sauran abubuwa da yawa.

Don haɓaka aikin tsarin Windows 8, abu na farko da yakamata ayi shine aikin tsabtace malware, kayan leken asiri, ƙwayoyin cuta da sauran su, an san cewa kashi 99% na Windows PCs sun ƙunshi babban ɓangaren datti ko ƙwayoyin cuta waɗanda ke kamuwa kowane irin shirye -shirye ko bayanai.

Windows Defender cikakken shiri ne don sanya ƙwayoyin cuta da kayan leken asiri waɗanda ke lalata PC ɗin su ɓace, kamar yadda akwai wasu shahararrun shirye -shirye kamar Bitdefender, Kaspersky, Mcafee waɗanda suka dace da waɗannan lokutan.

Aiki ne wanda dole ne a yi shi sosai, dole ne ku bincika abubuwan tafiyarwa da kuke da su a cikin Windows PC ɗinku, kuma ku bincika kowane software mai cutarwa, wannan zai ba da damar Windows PC ta kasance mai tsafta da cikakken gyara da kunnawa don inganta Windows 8.

Yakamata a tuna idan an cika buƙatun da ake buƙata na Windows 8, bai kamata a yanke hukunci cewa yana ɗaya daga cikin abubuwan da ke shiga cikin jinkirin, yana iya kasancewa an shigar da Windows 8 akan kayan aikin da basu isa ba.

https://youtu.be/G1JHwLTkz9Q

Daga wannan lokacin za mu nuna muku jagora mai sauƙi da sauƙi kan yadda ake inganta Windows 8.

Kashe ayyuka don hanzarta Windows 8 akan farawa

Wani abu mai mahimmanci da Windows 8 ke da shi, shine yuwuwar sanin tasirin aikin da aikace -aikace ke da shi, wani abu ne mai matuƙar fa'ida yayin ƙoƙarin hanzarta Windows 8, saboda yana bawa mai amfani damar sanin waɗanne ke da mahimmanci da waɗanda ba., Kuma idan yana wakiltar ƙima, kashe ayyukan da tsarin ke da su.

Inda za ku iya ganin tasirin da kowane sabis ke da shi akan Windows don musaki su, muna gayyatar ku don ci gaba da wannan hanya mai zuwa:

  • Danna maɓallin Ctrl + Shift + Esc don buɗe Manajan Aiki.
  • Danna zaɓi na Fara.
  • A cikin wannan ɓangaren zaku iya ganin ayyukan da tasirin su akan tsarin, zaɓi zaɓin da kuke son kashewa.
  • Danna kashewa.
  • Nan da nan sake kunna Windows don amfani da mafita ta hanyar yanke hukunci.
  • Nan da nan za ku iya kunnawa da kashe ayyukan da ba dole ba, amma lokacin da kuke buƙata za a iya kunna su.

Yakamata a ɗauka azaman doka lokacin da ba ku amfani da shirin Windows, yana da kyau a cire shi don yantar da sararin faifai, da sauran albarkatu kamar RAM da CPU.

Da zarar an kashe sabis ɗin, zai yiwu a nuna cewa hanya ce mai kyau don haɓaka Windows 8, ba tare da kashe sa'o'i da yawa ba, za ku iya hanzarta fara shirye -shiryen a cikin babban matakin, kuma za ku lura wani ingantaccen cigaba a cikin saurin a farawa tsarin Windows.

Kunna da amfani da Quick Start a cikin Windows 8

Farawa da sauri ko fara farawa, sabon aiki ne wanda Windows 8 ke sakawa, abin da kawai za ku yi shine bincika idan kwamfutar tana aiki, idan ba haka ba, yakamata a kunna ta nan da nan.

Inganta-Windows-8-2

Quick Start yana inganta tsarin kuma yana adana fayiloli da yawa kamar yadda yake rufewa, don haka kwamfutar zata iya yin sauri da sauri, a cikin irin wannan yanayin don bacci.

Ba a yi amfani da sake kunnawa ba, a cikin wannan takamaiman yanayin ba a inganta tsarin ba, yana yin hakan ne kawai lokacin da aka kashe shi, duk da haka, yana adana wasu seconds don farawa.

Domin tabbatar da kunna farawa da sauri, ci gaba da matakai masu zuwa:

  •  A cikin kwamiti mai buɗewa buɗe: Zaɓuɓɓukan Wuta shine alamar batir.
  • A cikin ɓangaren hagu zaɓi: Zaɓi halayen maɓallin kunnawa / kashewa.
  •  Yakamata su gungura ƙasa kuma duba idan an yiwa akwatin alamar "kunna farawa da sauri" alama.
  • Idan ba a duba shi ba kuma yana nuna yuwuwar yin hakan, yakamata ku yi amfani da hanyar haɗin da ta fi ɗan ƙarami: “Canja tsarin da ake da shi a halin yanzu”.
  • Hakanan, idan ba a kunna shi ta wannan hanyar ba, yana nufin cewa ba a kunna bacci a kwamfutar ba.
  • Don kunna bacci, danna maɓallin Windows + R, da na'ura wasan bidiyo, umarnin umarni, yana bayyana a cikin menu.
  • A kan nau'in allon baƙar fata: powercfg / hibernate on, buga maɓallin Shigar.

Dole ne ku kasance a faɗake saboda sau da yawa farkon farawa yana haifar da cikas da halayen da ba a so na kwamfutar yayin dawo da ita, bayan dakatarwa ko bacci.

Ingantawa da lalata rumbun kwamfutoci a cikin Windows 8

A cikin Windows 8, tsohuwar kayan aiki don ɓarna, wanda yanzu aka sani da haɓakawa, yin nazari da ɓarna diski ana yin su idan ya cancanta, kuma yakamata ayi ta amfani da jadawalin tsoho na mako -mako.

Inganta-Windows-8-3

Ana iya aiwatar da aikin ragewa ko haɓaka shirin gwargwadon amfani da PC, ana yin ta ta amfani da maɓallin daidaitawa na canji.

Lokacin aiwatarwa ta hanyar tsoho yana da gajarta, baya shafar aikin kwamfutar kwata -kwata.

Ana iya aiwatar da haɓakawa ta hanyar ci gaba ta hanyar umurnin DEFRAG, hanya ce ta samun samuwar wasu zaɓuɓɓuka.

A cikin yanayin cewa ana amfani da faifai na SSD, diski mai ƙarfi, dole ne a kashe na atomatik, hana ɓarna da wuri, SSDs suna da iyakance adadin ayyukan rubutu, don haka lalata ba lallai ba ne.

Don buɗe kayan aikin "inganta tuƙi", dole ne ku shigar da kaddarorin kowane faifai akan faifai, da zaɓin kayan aikin, zaɓi haɓaka.

Cire ko tsara tasirin raye -raye a cikin Windows 8

A cikin yanayin da ba ku da kayan aiki tare da babban iko, akwai hanyoyi da yawa don hanzarta Windows, amma mafi kyawun shine don kashe tasirin raye -raye.

Dole ne ku je tsarin buɗe tsarin sarrafawa - zaɓi saitunan tsarin ci gaba - a cikin babban zaɓi zaɓi maɓallin saiti - yi amfani da maɓallin daidaitawa don samun ingantaccen aiki ko zaɓi aikin da ake buƙata kawai.

Ta wannan hanyar akwai yuwuwar kawar da tasirin gaba ɗaya akan allon gida, a yanayin UI na zamani.

An rufe aikace -aikace gaba ɗaya a cikin Windows 8

A yanayin da ake amfani da yanayin UI na zamani a cikin Windows 8, duk sauran aikace -aikacen da aka buɗe za a ci gaba da kunna su har sai an kashe kwamfutar ko a sake kunna ta.

Inganta-Windows-8-3

Windows ba shi da mashahurin maɓallin X don rufewa, dole ne a yi amfani da shi ta latsa maɓallin Alt + F4, za su ci gaba da gudana a bango, wanda za a iya tabbatarwa a cikin zaɓin matakai na manajan ɗawainiyar.

Yawancin waɗannan aikace -aikacen na iya cinye albarkatu da yawa kuma idan akwai da yawa suna birge ƙungiyar.

Don rufe su, ana iya amfani da kowane ɗayan hanyoyin masu zuwa:

  • Yi amfani da zaɓin matakai na manajan ɗawainiyar.
  •  A cikin yanayin UI na zamani, matsar da linzamin kwamfuta zuwa saman kusurwar hagu na allo, gungura zuwa ƙasa don duba Aikace -aikacen da aka buɗe, danna dama akan kowanne daga cikinsu don rufewa.

Inganta paging da hibernation da musanya fayiloli a cikin Windows 8

Windows 8, sabanin Windows 7 da sauran tsarukan baya, yana amfani da manyan fayilolin tsarin guda uku waɗanda ke cinye sarari da yawa, wato:

  • Fayil ɗin paging na gargajiya: pagefile.sys.
  • Fayil ɗin hibernation: hiberfil.sys.
  • Fayil ɗin musanyawa: swapfile.sys.

Waɗannan fayilolin guda uku tsoho ne a cikin drive C na Windows, don kiyaye su ya zama dole a cire alamar zaɓi "ɓoye fayilolin tsarin aiki" a cikin zaɓuɓɓukan babban fayil.

Fayil din paging

Ana amfani da fayil ɗin paging page.sys, ko ƙwaƙwalwar kama -da -wane, don canja wurin fayiloli zuwa gare ta daga RAM waɗanda ba a ziyarta akai -akai.

Dole ne a ba shi girman RAM iri ɗaya, kamar yadda a cikin tsarin baya kuma ana iya canza shi zuwa wani naúrar, zai fi dacewa faifai na zahiri ban da tsarin, ana yin hakan ne don samun aiki.

Fayil na ɓarna

A cikin fayil ɗin hibernation hiberfil.sys, duk waɗanda ke cikin ƙwaƙwalwar ajiya ana adana su kafin a kashe kwamfutar, wannan yana tabbatar da farawa da sauri.

Dole ne ku san abin da ke ƙunshe da fayilolin kernel da direbobi na na'urar, girman su bai bambanta ba, yana da kusan 80% na ƙwaƙwalwar RAM da aka sanya.

Windows 8 yana da banbanci ga Windows 7 da sauran tsarukan da suka gabata wanda lokacin da aka kashe kwamfutar har yanzu tana amfani da fayil ɗin bacci, kasancewa ɗaya daga cikin dalilan da yasa ya fara saurin sauri.

Da zarar ya sake kunna wannan fasalin ba a amfani da shi, don haka yana ɗan jira don farawa, duk da haka ita ce kawai hanyar da tsarin ke fara tsabta.

Ana iya tabbatar da cewa bayan sake kunnawa babu fayil ɗin hiberfil.sys, amma, bayan kashe kwamfutar da sake kunnawa, yana cikin tushen diski C, tare da babban girman, duk ya dogara da girman jiki RAM; idan an shigar da isasshen RAM, sararin diski iri ɗaya yana cinyewa ta hanyar bacci.

Rage girman girman fayil a cikin Windows 8

Don aiwatar da wannan tsari na rage sararin faifai da hibernation ke amfani da shi, dole ne a bi matakai masu zuwa:

  • Dole ne ku shigar da umarni mai zuwa a cikin na'ura wasan bidiyo kuma danna maɓallin shigarwa: powercfg.exe / hibernate / size 50, don haka rage girman zuwa 59%.
  • Sannan don buɗe na'ura wasan bidiyo, danna maɓallin Windows + X, kuma a cikin menu zaɓi: umarni da sauri ko umurnin gudu Windows + R, shigar da CMD kuma latsa maɓallin shigarwa.

Fayil din musanyawa

An shigar da fayil ɗin musanyawa da aka sani da swapfile.sys a cikin Windows 8, babban aikinsa yana kama da na paging, duk da haka, an bambanta cewa ana amfani dashi don fayilolin da ke buƙatar shigar da sauri da inganci ta tsarin.

Al’ada ce don amfani da ita don dakatarwa da ci gaba da aikace -aikacen metro, waɗanda Microsoft ta sanya hannu, kafin a ce waɗannan aikace -aikacen ba a rufe su kwata -kwata, saboda tsoma bakin musaya wataƙila ana ajiye su ga mai amfani.

Amfani da Windows Fast StartUp yanayin hibernate

Wani abin da ya dace da na saka Windows 8, shine fasahar hanzarta FastUp, yana ba da kayan aikin don dawo da saurin komputa na ɗan lokaci kamar dai shi ne ranar farko, gaskiyar cewa Microsoft ta haɓaka wannan amfani, yana nufin cewa Windows a cikin wani ɗan lokaci ya zama sannu a hankali cikin lokaci.

Aikin Farawa Mai sauri yana ba da kayan don fara Windows PC da sauri fiye da yadda aka saba, abin da yake yi shine ɓangaren ajiyar fayiloli a cikin zaman mai amfani, kazalika da fayilolin tsarin da direbobi a cikin fayil na ɓacin rai.

Da zarar an sake fara PC don amfani da shi, abin da yake yi shine ɗaukar fayil ɗin ɓacin rai kuma sake kunna shi don ya aika duk bayanan sirri da manyan fayilolin da tsarin ke da su.

Tsarin fayil ɗin bacci wanda Fast Startup ke amfani da shi, ana kiranta "hiberfil.sys", yana cikin tushen faifai C: yana iya kaiwa babban girma, duk ya dogara da matsakaicin adadin ƙwaƙwalwar RAM, a cikin wannan sarari suna ajiyayyun zaman mai amfani, fayilolin kernel na Windows da direbobi da na'urorin da suke amfani da su.

Farawa Mai Sauri, wani nau'in haɗaɗɗen rufewa ne wanda aka fi sani da "kashewa tare da bacci", yana iya zama da amfani sosai a wasu lokuta; Domin kunna yanayin Fara Farawa, ana ba da shawarar ci gaba da waɗannan umarni:

  • Je zuwa allon farawa - latsa maɓallin Windows, danna farawa - kwamiti na sarrafawa.
  • Mataki na gaba: danna kan "zaɓuɓɓukan iko", danna kan "saitunan gabaɗaya" - zaɓuɓɓukan rufewa, yakamata ku ga zaɓi: "kunna Fast Starp ko kunna farawa da sauri.

Komai yana kan tsari, dole ne a sake kunna Windows PC don ɗaukar gyare -gyare don inganta farawa na shirye -shiryen Windows.

Haɓaka RAM ɗinku tare da Readyboost akan Windows 8

Hakanan akwai aikin ReadyBoost, yana da ban mamaki, an saka shi daga Windows 7, yana bawa kowane mai amfani damar fadada ƙwaƙwalwar RAM da suke da shi ba tare da ya sanya sananniyar sandar RAM da ke ba da damar inganta Windows 8 cikin sauri ba.

Ta amfani da kebul na filasha na USB, zaku iya haɓaka RAM ta hanya mai mahimmanci, ReadyBoost abin da yake yi shine amfani da sandar USB azaman RAM don hanzarta tsarin, don su sami na'urar USB daga 4 zuwa 8 GB, Muna ba da shawarar yin amfani da wannan fasaha, gaskiya ne cewa yana aiki da goyan baya wajen haɓaka aiki ta hanyar tattalin arziki.

Labarin na gaba zai iya zama mai amfani ga mai karatu Tsaftace wurin yin rajista windows 7.

Tsaftace rajista na Windows da fayilolin da ba dole ba

Baya ga tsabtace PC na ƙwayoyin cuta da kayan leken asiri, yana da mahimmanci gudu kuma yana da mahimmanci don hanzarta Windows 8, yi waɗannan:

  • Tsaftace rajista na Windows.
  • Hakanan, tsaftace PC na fayilolin da ba dole ba.

Ayyukan guda biyu ne waɗanda za a iya yin su daidai kuma suna ba da ingantaccen tsaro a cikin saurin Windows, yana da ban sha'awa saboda yana aiwatar da shi yadda yakamata.

Mafi kyawun software don aiwatar da wannan aikin shine sanannen CCleaner, wanda ya daɗe yana aiki azaman babban zaɓi don tsaftacewa da haɓaka Windows.

Shigar da sigar 64-bit na Windows 8

Lokaci da suka gabata akwai sanannun nau'ikan 32-bit da 64-bit waɗanda ke ba da babban ci gaba a cikin aiki da saurin Windows, duk da haka, a yau yawancin PCs da kwamfyutocin suna da nau'ikan 64-bit na tsarin aiki da aka haɗa.

Don shigar da sigar 64-bit na Windows, dole ne ku sami aƙalla 4GB na ƙwaƙwalwar ajiya, kodayake 8GB shine aka fi bayar da shawarar don ingantaccen aiki.

Siffofin 64-bit sune mafi dacewa kuma ba shakka an fi bayar da shawarar su, saboda suna ba da damar shirye-shirye su gudana ko'ina a kan tsarin aiki waɗanda ke buƙatar babban ƙarfin ƙwaƙwalwar ajiya, kamar bidiyo, sauti, masu gyara na 3D. Ko ci gaban Yanar gizo, zaku iya shigar da waɗannan da sauri kuma daidai.

Ga masu amfani waɗanda galibi basa amfani da manyan aikace-aikacen kamar haka, samun 64-bit vs 32-bit yana nuna babban bambanci, abin da kawai kuke buƙata shine isasshen ƙwaƙwalwar ajiya don ba ku damar sabuntawa zuwa sabon sigar.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.