Kuna farawa a matsayin marubuci kuma ba ku san shirye -shiryen da ke akwai don sauƙaƙe aikinku ba, a cikin labarin da ke gaba za mu nuna muku Kayan aikin marubuta Jerin mafi kyau! wanda zai iya taimaka muku wajen shirya littattafai, labarai, a takaice.
Kayan aikin Marubuci: Menene Marubuci?
An san marubuta mutane ne masu kirkira da al'adu, tunda ta hanyar aikin da suke yi da kalmomin da suke sa masu karatu su yi tunani, tuna ko koyan yanayi daga abubuwan da suka gabata, na yanzu, na gaba ko kawai labarai ko tatsuniyoyin da aka kirkira a karkashin hasashe. Daga marubucin.
A yau, akwai marubuta daga fannoni da yawa kamar marubutan allo, marubuta, marubutan wasan kwaikwayo, mawaƙan mawaƙa, marubuta, a takaice, manyan marubuta masu alaƙa da adabi.
Amma marubutan farko sun dukufa wajen yin rikodin tarihin zamaninsu, waƙoƙi ko litattafai, wanda ya kai su ga zama mutane masu tasiri a kowane lokaci.
Wasu daga cikin waɗannan sune: William Faulkner, Franz Kafka, Oscar Wilde, Philip K. Dick da ɗaya daga cikin fitattun marubutan marubuta a cikin tarihi William Shakespeare, tare da ayyuka kamar Yawan Ado Game da Komai, Romeo da Juliet, da Hamlet.
Marubuta a yau
Marubutan farko sun tsara rubutunsu a kan takarda tare da taimakon alkalami da tawada da aka yi amfani da su a lokacin, sannan suka ci gaba da amfani da zanen gado da injin buga rubutu.
A yau marubuta sun dogara da fasaha don rubuta rubuce -rubucen su ta kwamfutoci, wayoyin hannu da Allunan, waɗanda ke sauƙaƙe haɓakawa da rarraba ayyukan adabin su, labarai, bita da ƙari.
Wannan fasaha tana ba da shawarar shirye -shiryen da aka haɓaka don mai son ko ƙwararrun marubuta kamar Typora, Google Docs ko Canva, ko kayan aikin kwalliya don kiyaye aikin su.
Kayan aiki don marubutan yanzu
Fasaha a yau babbar abokiyar kowane mutum ce tunda tana sauƙaƙa aikin su, a game da marubuta akwai shirye -shiryen da aka kirkira don sarrafa rubutu, wasu waɗanda ke taimakawa aiwatar da gyara, ƙira da sarrafa ayyuka, a ƙarshe waɗanda ke kiyaye bayanan lafiya da cikin isa ga marubucin.
Na gaba za mu gabatar muku waɗanda su ne mafi kyawun sarrafa kalmomin 10 a yau:
Google Docs
Wannan shine ɗayan masu sarrafawa da aka fi amfani da su a yau, saboda iko da farashi (kyauta). Yana ba da damar ƙirƙirar rubutu mara iyaka a ko'ina, kawai dole ne ku sami kwamfuta, kwamfutar tafi -da -gidanka, wayar hannu ko kwamfutar hannu don ƙirƙirar sa sannan ku adana shi a cikin girgijen da kuka zaɓa.
Biyu daga cikin manyan fa'idodin wannan dandamali shine gaskiyar samun damar adana takardu akan layi, yana bawa marubuci damar shiga lokacin da kuma inda suke so, haka kuma saukin samun damar adana takaddar a cikin tsari daban -daban.
marubuci
Marubucin labarin almara na kimiyya, Simón Haynes ne ya ƙirƙiro wannan software, inda ya shirya matani bisa ga surori ta hanya mai sauƙi, yana iya shiga da gano rubutun da yake so ya gyara ko ƙara da sauƙi.
A gefe guda, ba zai iya tsara rubutun ta surori kawai ba, har ma ta hanyar shimfidawa, halayen haruffa, abubuwa ko wurare.
Akwai shi don na'urorin Windows da Linux kyauta, amma idan ƙwararren marubuci ne suna ba ku shawarar shigar da software na asali.
daftarin
Yana da madadin sarrafawa don Google Docs, tare da kusan duk fa'idodin sa amma tare da keɓaɓɓiyar halayyar ba wa mai amfani ƙararrawa inda yake sanar da kalmomin da aka rubuta da rana. Hakanan yana ba da gargadi lokacin da ba a yin lissafin ƙidaya.
Sakamako
Shine keɓaɓɓiyar ƙirar da aka kirkira kuma don marubutan da ke neman sauƙi a cikin shirya rubutu, ra'ayoyi, tsara litattafai ko labarai, ta mahallin, haruffa, a takaice, gwargwadon halayen da kuke son tsara rubutunku.
Yawan
Ƙaramin abu ne, mai sauƙi da ƙarfi aikace -aikacen da aka kirkira don duk mutanen da suka mai da hankali kan batun rubutu, wanda aka sanya su a matsayin mafi kyawun abin da suka kirkira, yana ba wa mai amfani hangen nesan ba tare da jin daɗi ba kuma a bayyane yake, samun aiki. tsabta da dadi don karantawa.
Ana iya samunsa kyauta don Linux, Mac da Windows, wannan aikace -aikacen shima yayi fice don kasancewa ɗaya daga cikin 'yan kalilan da ke kula da yaren Mark Down, inda marubuci ya sami' yancin shigar da haruffa masu ƙarfi ko rubutun don gano wani abu da suke son haskakawa.
Mahaliccin Plume
Plume Creator ko plume creator, yana sauƙaƙa aikin ga mai son ko ƙwararrun marubuta. Yana da katunan hali, bayanin kula akan batun, agogo, nau'ikan nau'ikan tsari da lissafin kalma.
An ƙirƙiri wannan shirin ne don rubuta fage, ayyuka, littattafai da surori akan kwamfutocin Windows da Linux waɗanda za a iya saukar da su kyauta.
7 rubuta
Duk da cewa ba kayan aiki ne mai ƙarfi da sauƙin amfani ba, yana ba marubucin wasu fasalulluka waɗanda sauran masu sarrafawa ba su da su, kamar: taswirar hankali da cikakkiyar alamun alamun haruffa a cikin labarin.
An ƙirƙiri wannan injin ɗin musamman ga marubuta, tunda yana sauƙaƙa aikin kwatancen haruffa, saiti, suttura da ƙari, ta hanyar hotuna, gami da karanta rubutun.
Ko da kasancewa ɗaya daga cikin hkayan aiki ga marubuta mafi cikakken halitta zuwa yanzu, mutane ƙalilan ne kawai suka gwada shi, saboda har zuwa yau ba ya samuwa ga jama'a.
Shaxpir
Yana ba da duk halayen da sauran masu sarrafawa ke da su, yana rarrabe kansa da sauran ta hanyar gabatar da yanayin Offline, wanda ke kare rubutun da yake rubutawa ba tare da haɗin kan layi ba.
Amma abin takaici wannan aikace -aikacen ba kyauta bane. Koyaya, da zarar an samu, yana taimaka wa marubuci don buga aikin su akan dandamali kamar Amazon ko iBooks.
Reedsy
Anyi la'akari da ɗaya daga cikin mahimman rubutun blog har zuwa yau saboda halayensa don shiryawa, gyara da buga littattafai, ya zama ɗayan mafi kyawun gadoji da aka kirkira don marubuta. Samun sa gaba ɗaya kyauta ne.
Twine
Babban mai sarrafa kalma ne, wanda aka haɓaka don aiwatarwa da haɓaka ƙwarewar marubucin, ta hanyar kungiya mai sauƙi da tsabta tare da bayanan da za a iya haɗawa daga baya zuwa cikin rubutu na ƙarshe. Akwai shi don Windows, Linux, da Os X.
Mafi kyawun kayan aikin gyara da tabbaci guda uku
Da farko, dole ne mu tuna cewa Royal Spanish Academy ita ce cibiyar da ta samo asali a shekara ta 1713 don karewa, ta hanyoyi daban -daban, juyin halittar yaren Spanish, kula da ma'anarsa da amfani da asalinsa.
Asali yana ɗaya daga cikin mahimman cibiyoyi a cikin yaren Mutanen Espanya, saboda wannan dalilin an tilasta shi sabunta tsarin sa zuwa buƙatun masu amfani da shi. Wannan shine inda aka haifi Official App na Royal Spanish Academy.
Wanne ya zama mafi kyawun aboki ga marubutan yau, yana ba su damar bincika cikin sauri cikin bankin kalmarsu don ma'ana da daidai rubutun iri ɗaya.
kara kuzari
Yana ɗaya daga cikin sanannun kayan aikin da aka sani tsakanin marubutan wasu yaruka, tunda yana sauƙaƙa rubutun rubuce -rubuce a cikin wani yare ban da wanda suke sarrafawa, yana nuna madaidaicin hanyar amfani da kalmomi gwargwadon asalinsu da rubutunsu. Ana iya siyan wannan shirin akan dandalinsa ta hanyar biyan kuɗin da aka nuna.
Mutanen Espanya Checker
An kirkiro wannan aikace -aikacen don sauƙaƙe amfani da kalmomi cikin rubutu. Ya jaddada cewa ba lallai bane a saukar da shi tunda kyauta ne.
Yanzu, da zarar an san kayan aikin gyara, na gaba za mu ga mafi kyawun kayan aikin don tsara aikin rubutu:
Todoist, Trello da Zenkit
A lokuta da yawa, marubutan da ba su da ƙwarewa suna buƙatar wasu kayan aikin don taimaka musu rarrabe bayanansu, shi ya sa muke ba da waɗannan aikace -aikacen Todoist, Trello da Zenkit.
Yana ba da damar ganin duk bayanan da ake yi ta hanya mai sauƙi da tsabta, yana taimakawa haɗin kai a cikin rubutu.
google kap
Yana ɗaya daga cikin masu shirya bayanin kula mafi ban sha'awa waɗanda ke wanzu, tunda ta kyamarar na'urar hannu zaku iya ɗaukar hotunan bayanan sannan ku adana su a cikin girgijen Google. Hakanan yana ba da ikon yin bayanin kula ta murya.
Kalkaleta Rubuta
Gabaɗaya, marubuta suna son sanin kalmomi nawa suke da su a cikin rubutu, amma nawa ne suka rage su gama littafi a cikin mako guda? Wannan aikace -aikacen yana ƙididdige adadin kalmomin da dole ne a baje su kowace rana, don kammala shi a cikin lokacin da ya dace, saboda wannan shine ɗayan aikace -aikacen da ba makawa a cikin wannan sana'a.
Evernote
Babban mai shirya rubutu ne, hotuna, murya, da sauran abubuwa da yawa waɗanda zasu iya taimaka wa marubuci wajen rubuta rubutun ko litattafai. Daga baya, ana iya raba wannan bayanin akan wasu dandamali.
Mene ne mafi kyawun kayan aikin don tsara rubutu?
Kafin a rarraba, dole ne a gabatar da littafi ko labari ta hanyar dijital ko ta jiki, inda marubuci ba kawai ke nuna rubutu ba amma rufewa, murfin baya, hotuna, ƙamus da duk waɗannan abubuwan da suka haɗa shi.
Yau fasaha ta ba marubuci damar amfani da dandamali kamar Canva, Kindle Create ko Adazing Ebook 3D Cover Creator, don ƙirƙirar fasali na littafinsa.
Bayan yin littafi, Ina zan ajiye shi?
Na ɗan lokaci, dandamali daban -daban na fasaha sun ƙirƙiri wani abu da suke kira "girgije", wanda za'a iya adana hotuna marasa iyaka, takardu da fayiloli iri iri a cikin Intanet, cikin aminci da sauri, yana ba da damar kallon shi a halin yanzu kuma ya sanya mai amfani yana so.
iCloudDrive
Ba ɗayan mafi kyawun kayan aikin ajiya bane tunda MacOS da IOS ne kawai za su iya amfani da su, amma yana da alaƙa da kyakkyawan haɗinsa tsakanin waɗannan na'urorin da ajiyar 5GB kyauta.
Box
Tun lokacin da aka ƙaddamar da shi ya zama ingantaccen kayan aiki ga kamfanoni da marubuta saboda ikon izini, haɗin gwiwa na ainihi, ɓoyewa da juzu'i.
Amma wannan aikace -aikacen, duk da samun damar amfani da duk kwamfutoci, baya bayar da ajiya kyauta, yana haifar da ƙaramin shinge ga sauran masu amfani.
Ɗaya Drive
Microsoft ne ya ƙirƙiro shi a cikin shekarar 2.014 don adanawa da kare takardun masu amfani da shi, yana ba da zaɓi na raba su da wasu mutane a ko'ina a duniyar nan. Wannan sarari akan hanyar sadarwar yana da 5GB ba tare da ya soke komai ba, yana iya faɗaɗa ta ta soke kudaden da aka nuna akan gidan yanar gizon ta.
Google Drive
Kasancewa ɗaya daga cikin kayan aikin da ake buƙata don marubuta a zamaninmu, Google Drive yana ba da 15 GB kyauta inda abokan ciniki za su iya kiyaye takaddun da manyan fayiloli suka tsara.
Idan kuna son ƙarin sani game da wannan girgije, muna gayyatar ku don ziyartar labarin mu Google Drive mara iyaka Yadda ake samun ajiya? don siyan ƙarin ajiya.
Dropbox
Wannan aikace -aikacen yana ba ku damar tsara duk rikodin fayil ɗin da zai iya ƙunsar, ba marubuci kawai ba amma kowa a kan kwamfutarka. Yana bayar da 2GB kyauta amma yana bawa mai amfani ikon haɓaka ajiya don ƙaramin kuɗi.
Daga cikin adadi mai yawa na kayan aikin ajiya da ke wanzu a yau, Google Drive da Dropbox sune waɗanda ke farkon, tunda suna ba masu amfani wuri mai zaman kansa da amintacce akan hanyar sadarwa, gami da kariyar kowane irin tsari da takaddar ke ciki. .
Ba za mu iya yin watsi da adadin ajiyar kyauta wanda yake bayarwa ga duk masu amfani ba, duka akan kwamfutoci da wayoyin hannu da Allunan.