Photoshop shiri ne mai mashahuri a zamanin yau tare da abubuwa iri -iri, saboda wannan labarin zai yi bayani akan Kayan aikin Photoshop.
Photoshop Toolbar
Photoshop shiri ne na gyara wanda ke ba ku damar ƙirƙirar nau'ikan ƙira ko hotuna kamar yadda mai amfani ke buƙata, saboda wannan akwai babbar dama don faɗaɗa fasahar da aka samu ta hanyar dijital, tunda tasirin gani na fayil ɗin da yana da ko yiwuwar ƙirƙirar ƙirar hoto don nunawa ta hanyoyin sadarwar zamantakewa ko damar buga aikin.
Don cimma isasshen ƙirar ƙira, ya zama dole a san kayan aikin Photoshop don kowane kayan aiki da damar da wannan shirin ya bayar za a iya amfani da su don aiwatar da gyaran da ake buƙata da gabatar da aiki mai inganci; Saboda wannan ana ɗaukarsa ɗayan mafi kyawun software don ƙirƙirar ƙira.
Ka tuna cewa kuna da aikace -aikace da yawa kuma wannan na iya zama ɗan rikitarwa ga masu amfani waɗanda ba su da ƙwarewa ta amfani da shirye -shiryen ƙirar hoto. Da yake akwai abubuwa da yawa, yana da kyau a sami babban ra'ayin manyan ayyukansa don kada a sami matsala lokacin da aka fara shirya fayil ɗin.
Hakanan akwai menu wanda ya ƙunshi sabbin ayyuka da sassan da yake aiwatarwa a cikin ƙirar hoto.Zaku iya buɗe fayil a cikin zaɓin da ya ce "Fayil" don ku iya fitar da duk fayil ɗin da kuke son amfani da shi akan ƙirar hoto; Hakanan kuna da damar adana aikin a cikin tsari daban -daban don haka yana da babban amfani iri -iri.
Idan kuna son sanin yadda ake talla ta hanyar shirin rubutu ba tare da buƙatar saukar da software mai rikitarwa ba, to ana gayyatar ku don karanta labarin ta Yadda ake talla a cikin Kalma?, inda aka bayyana yadda ake ƙirƙirar wannan haɓakawa ta amfani da kowane kayan aikin da wannan shirin ya bayar.
Ayyuka
Hakanan, akwai taga a gefen hagu na allo wanda aka nuna tare da yanayin iyo yana ba da babban tasiri ga kallon mai amfani; ser yana da damar ɓoye wannan mashaya kamar yadda ake buƙata, tunda yana iya zama mara daɗi a lokacin da ake aiwatar da bugu ko takamaiman ƙirar hoto akan hoto.
Kayan aikin Photoshop na iya bambanta dangane da sigar shirin, tunda tare da kowane sabuntawa akwai adadi mai yawa na ayyuka da damar da za a iya amfani da su akan ƙira, ta wannan hanyar akwai mafi kyawun aiki a gyara hoton tare da lalata launi. wanda za a iya aiwatar da shi inda aka fallasa launi daban -daban don inganta ƙudurinsa.
Yana yiwuwa a daidaita kayan aikin Photoshop don a nuna abubuwan da mai amfani ya fi amfani da su ko waɗanda ke da mafi girman damar yin amfani da ƙirar hoto, don haka inganta aikin da samun babban aiki a cikin amfani da kowane kayan aikin da aka yi. samuwa ta shirin.
Daga cikin gumakan akan sandar kayan aiki akwai hanyoyi daban -daban don amfani da canza launi a cikin hoto ko a cikin ƙira, don haka lokacin da kuke son kafa harshe a cikin takamaiman yanki na fayil, ana iya yin shi ta takamaiman dabaru waɗanda ke ba da sifa zuwa hoton mafi kyawun gani na gani wanda ke tasiri tsinkayar adadi.
Hakanan akwai alamar gunki a cikin kayan aikin Photoshop inda yake ba ku damar canza yanayin da ake amfani da adadi a cikin hoton, Hakanan kuna iya amfani da inuwa don ba da zurfin zurfin zane mai hoto ko haskaka wani yanki na shi. yanayin shine kayan aiki don canza matsayin adadi waɗanda aka shigar a cikin fayil.
Idan kuna son sanin duk damar da Kalma ke bayarwa ta taga aikinta, to ana bada shawarar ganin labarin Bar taken taken, inda aka bayyana dukkan ayyukansa da fa'idojin yin wani takamaiman bayani dalla -dalla.
Gumaka
A cikin kayan aikin Photoshop kuna da yuwuwar nemo abubuwa daban -daban waɗanda ke ba ku damar hanzarta gyara a cikin fayil ɗin, don ku sami sakamako na ƙwararru a cikin dabarun gyara; Wannan yana sauƙaƙa wa masu amfani don kammala aikin gwargwadon burinsu, su ma suna da damar yin sabbin abubuwa a cikin gabatarwa ko a cikin nunin zane.
Gumakan suna cikin layuka an raba su zuwa ginshiƙai guda biyu don mai amfani zai iya samun hannunsa kowane kayan aikin da shirin ke da shi azaman ƙungiya mafi girma don amfani da su lokacin da ya cancanta, wannan ya dogara da nau'in bugun da ake amfani da shi. fayil ko a cikin manufar da kuke son fallasa a cikin hoton.
A cikin ƙananan ɓangaren wannan shirin za ku iya samun wasu sarrafawa waɗanda suke da mahimmanci a lokacin da ake shirya hoton, tunda suna ba da isasshen kulawa a kowane ɗayan ayyukan wannan software. Wannan shine dalilin da ya sa masu amfani dole ne su koyi ƙware waɗannan kayan aikin don cin gajiyar fa'idar ingancin da Photoshop ke bayarwa azaman shirin edita tare da adadin fa'idojin da ake samu yayin amfani da kowane ɗayan ayyukansa.
Ta hanyar alama za a iya yin launi ko canza sautin asalin hoton ba tare da canza babban adadi ba kamar yadda gyara shi ne tsakiya ba baya ba, kowane ɗayan waɗannan ayyukan ana amfani da su ta hanyar masu kula da waɗanda aka ambata a baya, akwai har ma da sauran abubuwan da ke ba da damar aiwatar da shirin daidai a cikin kowace dabarar da aka yi amfani da ita cikin ƙira.
Za'a iya haɗa kayan aikin a cikin gunki ɗaya, ta yadda akwai mashaya cike da masu sarrafawa waɗanda ba sa jin daɗi lokacin da ake gyara fayil ɗin, galibi ana amfani da wannan lokacin da ba a son samun duk damar shirin A mashaya , idan kuna buƙatar ɗayan, kawai dole ne ku danna alamar kuma yana nuna kowane kayan aikin da ya ƙunshi.
A cikin saitin kayan aiki yana yiwuwa a bar kayan aiki na asali kawai yayin da aka haɗa mafi rikitarwa a cikin gumakan daban -daban da mai amfani ya zaɓa, haka kuma ana iya ƙaddara mafi mahimmanci gwargwadon yawan lokutan da ake amfani da su a cikin ƙira. sune goge -goge, sautin launi, rubutu, da sauransu.