A cikin wannan sakon za mu yi magana a kai kayan aikin scrum, waɗanda ke yin aiki yadda yakamata dangane da gudanar da aikin da tsara su, a ƙarƙashin tsarin ayyuka da ayyuka waɗanda za mu gani daga baya
Scrum kayan aiki
Kafin mu ci gaba zuwa kayan aiki guda biyar da muke kawo muku yau, bari mu ɗan yi magana game da haihuwar waɗannan kayan aikin da mahaliccinsu.
Wadannan kayan aikin scrum, ya samo asali ne a cikin 80s godiya ga Ikujiro Nonaka da Takeuchi. Waɗannan kayan aikin, kamar yadda muka faɗa a sama, ayyuka ne da ayyuka waɗanda ke tsarawa da tsara ayyukanmu a ƙarƙashin tsari, kuma ta wannan hanyar za mu iya ayyana wuraren farawa ko daga inda ayyukanmu za su fara da matakan da za mu ɗauka don samun damar bunkasa su.
Ana iya amfani da su a fagen fasaha ta hanyar software, dangane da ginshiƙai 3 masu mahimmanci: kafa tsarin da ke haɓaka haɓaka haɓaka, a ɗayan, ya zama dole a ɗaga ingancin sakamakon a cikin zukatan mutanen da suka haɗa aikin. ƙungiya da warware matakan ci gaban da ke tasowa.
Sauran abubuwan kamar tsammanin abokin ciniki suma ya kamata a yi la’akari da su, tare da ra’ayoyin da suke samu daga gare su. A gefe guda kuma, yakamata ƙungiyoyin su sadu da son ransu kuma su tsara kansu ta hanyar taron Scrum, don bincika yadda aikin ke gudana, abubuwan da za a iya ingantawa da kuma abubuwan da yakamata su aiwatar.
Akwai 'yan aikace -aikacen Scrum ko kayan aiki don tsarawa da kafa ayyukan, don haka za mu nuna muku mafi dacewa
Kafin, duba post ɗin mu game da Dabarar saka alama, idan ayyukanku sun dogara ne akan siyar da alama.
VivifyScrum
Kamar duk aikace -aikacen da za mu gani, waɗannan an sadaukar da su ga tsarin Scrum, a wannan ma'anar, ƙirar VivifyScrum abu ne mai sauƙi da tsabta wanda ke ba mu damar ganin duk ra'ayoyin cikin tsari da sauƙi, godiya ga gaskiyar cewa ba ƙaramin abin dubawa bane wanda aka cika shi da bayanan da ba dole ba.
VivifyScrum, yana da halaye ko fannoni da yawa waɗanda ke sanya shi kyakkyawan kayan aiki na Scrum, a gefe guda, yana da jerin allon Scrum don ganin ci gaban aikin, yana ba mu jerin jadawalin da ke kan falsafar Scrum.
Yana ba mu damar ƙirƙirar alamun al'ada don haskaka ra'ayoyi, haɓakawa ko tsokaci, yana da zaɓi na samar da daftari da kalanda don ganin matakan da aikin yakamata ya haɓaka, kazalika da rikodin lokaci wanda zai zama taswira don gani. lokacin da aka kashe a aikin.
sauri scrum
Duk kayan aikin Scrum da za mu yi magana a kansu ana ba da shawarar sosai kuma kowannensu yana cika ta musamman kuma yana ba mu ta'aziyya daban -daban ta halaye daban -daban waɗanda waɗannan kayan aikin ke bayarwa. QuickScrum babban aikace -aikace ne, tunda yana iya yin aiki a ƙarƙashin tsarin Scrum, amma yana da yuwuwar haɓaka ayyukan da suka danganci sauran tsarin aiki.
A gefe guda, azaman babban al'amari wanda ke sa wannan kayan aikin Scrum ya bambanta da sauran, shine yana ba da damar samun takaddun ƙwararru a cikin aikace -aikacen hanyoyin Scrum da falsafa, saboda haka, aikace -aikace ne da ke koya muku amfani da Scrum tsari ..
Daga cikin sauran fasalulluka waɗanda ke nuna QuickScrum, akwai yuwuwar kafa matattara ta al'ada a cikin ayyukanmu, ƙari, a matsayin mahimmin mahimmanci yayin gudanar da tarurrukan Scrum, shine cewa wannan aikace -aikacen yana nuna mana matsayin ci gaban kowane aiki daban, don mu zai san ainihin ayyukan da ke gaba da abin da wasu ke baya.
Kamar wasu aikace -aikace kamar gyare -gyare, yana da ja da jujjuyawar dubawa, yana sauƙaƙe canja wurin bayanai tsakanin allon Scrum da mafi kyawun hangen aikin. Aspectaya daga cikin ɓangarorin da ke ba mu damar ganin ci gaban aikinmu a sarari shine rikodin aikin aiki, tunda daga wannan QuickScrum zaku iya lissafin saurin da aikin ke gudana.
Jira
Jira cikakken kayan aikin Scrum ne wanda ke da duk halayen da ake buƙata don haɓakawa da tsara duk ayyukan mu. Kamar sauran aikace -aikacen, wannan yana da allon Scrum wanda ya dace da abubuwan da muke so, yana ba mu damar ganin sarrafa lokaci a wurin aiki da rahoto kan ci gabanta.
Yana da keɓaɓɓiyar dubawa da karantawa, wanda baya hana ci gaban aikin ko canja wurin bayanai tsakanin ayyuka ko matakan da aka tsara a ciki. Yana ba ku damar keɓance dashboards da samun rahotannin ainihin ci gaban aikin, kuma fasalin da ke taimaka wa hangen aikin shine cewa Jira yana da tracker na kuskure, don mu san a cikin wane aiki yake gazawa ko idan akwai kowane nau'in rashin daidaituwa.
Scrumdo
Kamar QuickScrum, wannan kayan aikin Scrum yana ba da damar yin aiki tare da wasu hanyoyin da sifofi kamar Kanban da Scrumban. Yana mai da hankali sosai kan ƙaruwar masu amfani da tsinkayar ayyukanmu dangane da taswirar lamura da matakai.
Wasu fasalulluka waɗanda suka haɗa ScrumDo, zaɓi ne don gudanar da ayyukan ayyukan da ƙirƙirar ƙira ko matakai don yin manyan ayyuka, kamar VivifyScrum, wannan aikace-aikacen yana da kalanda mai ginawa wanda za'a iya sabunta shi a ainihin lokacin, idan ya cancanta. don yin wani irin canji a matakai don ci gaban aikin.
Ƙirƙirar lamura ta masu amfani, yana ba da damar ganin cikakken tsarin aikin ta hanyar: rahotannin ƙididdiga, tarihin da aka kafa don ƙarshen lokacin isar da ayyukan kuma a ƙarshe, zane wanda ke ba da damar ganin kwararar ayyukan da aikin zuwa kan lokaci, don ku san daidai hanyar daga farkon farawa, zuwa ƙarshen ko ƙarshen aikin da muke son haɓaka.
Tare da ScrumDo, za mu iya lura a sarari kuma daidai lura da duk matakan da aka gama ko kuma dole ne a kammala don aikin don kammalawa da haɓaka ta yadda kuke so, a gefe guda, yana da sanarwa da faɗakarwa waɗanda ke gargadin lokutan isarwa kusa.
nAiki
nTask yana da ƙarin takamaiman hangen nesa akan dabarun Scrum da falsafa, saboda haka, kayan aiki ne na Scrum wanda ya bambanta da sauran saboda mahimman halayen da suka haɗa shi. Bugu da ƙari, kuna da zaɓi na fayil ɗin aikin, wannan aikin yana ba mu sarari inda za mu adana duk ayyukan da muke aiki ko haɓakawa, don mu fifita waɗannan.
Kamar sauran kayan aikin Scrum, yana da hangen nesa na ci gaba, ta hanyar jadawalin Gantt da zanen lokaci, wanda zai ba mu damar bin mataki gaba ɗaya gaba ɗaya tsarin da aikin mu ya gudana kuma ta waɗanne hanyoyi aka haɓaka kowane matakai. Ayyukan da dole ne a kammala don aikin don isa ga inda ake so.
Daga nTask za mu iya samun rahotannin matsaloli ta hanyar bibiya, ta yadda zai tattara duk matsalolin da aka samu a cikin ayyuka daban-daban kuma yana ba da mafi kyawun mafita don samun damar magance waɗannan matsalolin ta hanya mafi kyau, la'akari da matsaloli da lamuran. na ayyukan da muka haɗa cikin tsarin aikin.
Saboda tarurruka sun zama dole a cikin tsarin Scrum, kayan aikin nTask yana ba da damar shirya irin waɗannan tarurrukan da kyau, ban da tattara waɗannan abubuwan ta atomatik waɗanda ya kamata a tattauna a cikin taron.
Na gaba, muna gayyatar ku don kallon bidiyo mai zuwa wanda ya ƙunshi wani babban madadin zuwa kayan aikin Scrum, wanda zaku iya amfani da shi cikin sauƙi.