Mafi kyawun sarrafawa a kasuwa a cikin 2021 San su!

Tun lokacin da aka kirkiro masu sarrafawa, Intel da AMD sun yi nasarar inganta na’urorin farko na Sashin Tsarin Tsakiya, har zuwa lokacin da ake jayayya tsakanin Mafi kyawun na'urori masu sarrafawa na kasuwa a cikin 2021, a ƙasa za mu sanar da ku game da waɗannan, halayen su, wanda shine mafi kyau da ƙari.

Mafi kyawun masu sarrafawa-akan-kasuwa-a-wannan-2021-san su-1

Intel da AMD sune manyan masana'antun masu sarrafawa.

Mafi kyawun masu sarrafawa akan kasuwa a cikin 2021

Masu sarrafawa ko naúrar sarrafawa ta tsakiya ƙananan na'urori ne waɗanda ke da alhakin fassarar umarni ta hanyar kayan masarufi, ta hanyar karanta ayyukan asali masu ma'ana da lissafi daga shigar da fitarwa na naúrar. A taƙaice, masu sarrafawa suna wakiltar kwakwalwar kwamfuta ko kwamfuta.

Saboda babban mahimmancinsa a cikin dacewa da dacewa da keɓaɓɓun kwamfutoci ko tebur, ƙirar sa ta ɓullo cikin shekaru da yawa, tana sarrafawa don haskaka ƙarfin ta, farashi, iya aiki kuma sama da duk yuwuwar cin ƙarancin kuzari.

Yadda za a zaɓi mafi kyawun masu sarrafawa?

Duk na'urori masu sarrafawa waɗanda a yau ake siyarwa ko waɗanda suke a wani lokaci, an tsara su don aiwatar da duk ayyukan da ake buƙata, amma akwai wasu samfura waɗanda ke mai da hankali kan wasu fannoni. Akwai samfura waɗanda ke da ƙirar ƙirar gine -gine na ciki wanda ya dace da aikin ƙwararru, wasu zuwa aiki mafi sauƙi.

Don haka a kasuwa za mu iya samun na'urori masu sarrafawa da aka tsara don ofis, wurin aiki har ma da 'yan wasa. Hanya mafi kyau don sanin su ita ce raba su zuwa ƙungiyoyi, kamar yadda za mu gani a ƙasa:

Masu sarrafawa don ofishin

Kwamfutocin da ake amfani da su a ofisoshin ba sa buƙatar samun ƙarfi mai yawa don samun damar cika manufarsu, tunda software da ake amfani da ita ga waɗannan mahalli yawanci ba ta fuskantar ayyuka masu sarkakiya.

Wannan shine dalilin da ya sa za a iya amfani da 2 ko 4 core da 4 thread processor a cikin kwamfutocin ofis, misali, Intel Core i3 da AMD Ryzen 3. APUs. A cikin duka masu sarrafawa, za mu iya ganin sun ƙunshi katin haɗaɗɗen katin, duk da haka, ana iya samun banbanci. dangane da nau'in software ko kayan aiki.

Masu sarrafawa don yankin masu sana'a

A cikin wannan yanki, ya zama dole a yi amfani da na'urori masu sarrafawa tare da babban zaren da zaren, tunda software tana da ikon cin gajiyar ikon koyarwa wanda ke nuna shirye -shirye kamar 3D Studio, Cinema 4D, DaVinci Resolve ko wasu makamantan su waɗanda suke iya daidaita ayyuka.

Bayani mai mahimmanci shine cewa wasu daga cikin waɗannan shirye -shiryen na iya taimaka wa junansu, idan suna da halaye iri ɗaya kamar katin hoto.

Wasu daga cikin samfuran da aka ƙera don wannan aikin sune kewayon HEDT na masu sarrafawa daga Intel da AMD, kamar Intel Core iX da AMD Threadripper, waɗannan na'urori masu sarrafawa suna da muryoyi 32 da zaren 64 tare da yuwuwar samun damar sarrafa babban adadin ƙwaƙwalwar RAM a cikin kowane uwa -uba.

Masu sarrafawa don gida

Kasuwar gida ko kwamfutocin tebur shine inda yawancin masu sarrafawa waɗanda manyan masana'antun ke tsara su a yau suna zuwa, duk da cewa ba su da fa'ida sosai. Saboda wannan, duka kewayon Intel Core da AMD Ryzen, sune aka fi samu saboda daidaiton aikin / farashin.

Don kwamfutocin da ke yin ayyuka masu sauƙi, zaku iya dacewa da Intel Core i3 ko AMD Ryzen 3 tare da fewan cores. Idan ana amfani da su don yin wasa, Intel Core i5 da i7 ko AMD Ryzen 5 da 7 tare da matsakaitan mahimman lambobi.

Idan abin da kuke nema shine mafi kyawun sarrafawa don yin aiki tare, Intel Core i9 da AMD Ryzen 9 tare da manyan lambobi sun dace da waɗannan.

Ta wannan hanyar, muna iya ganin cewa kowane mai sarrafawa da ke cikin kasuwa a yau an ƙera shi don biyan bukatun kowane mutum, ko don farashi, aiki ko iko.

Menene sunaye da lambobi akan kowane mai sarrafawa?

Sunayen da masu sarrafawa ke da su na iya haifar da rudani mai yawa ga masu amfani, saboda haduwar lambobi da sunaye, amma idan muka kula za mu ga inda kowace samfurin take da maanar ta.

Dukansu AMD da Intel suna da nau'ikan nau'ikan sarrafawa guda biyar, amma duka biyun suna amfani da irin wannan nomenclatures dangane da iyaka.

 • Ƙananan masu sarrafawa: AMD yana da Athlon da Intel tare da Pentium da Celeron.
 • Matsakaicin Matsakaici: Intel yana ba da Core i3 da AMD tare da Ryzen 3.
 • Masu sarrafa matsakaici: AMD tana da Ryzen 5 da Intel, Core i5.
 • Matsakaicin Tsakiya: Intel yana da Core i7 da AMD, Ryzen 7.
 • Babban masu sarrafawa: AMD yana da Ryzen 9 da Intel tare da Core i9.

Wani bangare wanda dole ne mu gano shine lambar ƙarni wanda CPU ko katin sarrafawa ke da shi, alal misali: a cikin yanayin Ryzen 7 3700X, yana cikin madaidaicin matsakaicin AMD tare da gine-gine na ƙarni na uku. Wani misali shine Intel Core i3-5K, wanda shine matsakaitan matsakaitan 10600th Gen.

Lambobin da ke rakiyar tsara sune hanyar gano ƙirar kowane layi, mafi girman adadi ya fi kyau, tunda yana da ƙarin agogo ko maɗaura.
A gefe guda, na'urori masu sarrafawa waɗanda ke da harafi a ƙarshe, kamar Intel's K, suna nufin an buɗe shi kuma masu amfani zasu iya wucewa cikin sauƙi. Dangane da masu sarrafa AMD waɗanda ke da X a ƙarshen lambobi, yana wakiltar saurin agogo.
Mafi kyawun masu sarrafawa-akan-kasuwa-a-wannan-2021-san su-2

AMD Ryzen 9 5900X yana ɗaya daga cikin mafi ƙarfin sarrafawa wanda ke wanzu a yau.

Menene manyan fannoni da yakamata mai sarrafa processor ya ƙunshi?

Saurin agogo

Ana auna wannan a GHz, la'akari da cewa mafi girma shine, da sauri mai sarrafawa zai ƙidaya. Sabbin na'urori masu sarrafawa waɗanda suka zo kasuwa, galibi suna daidaita saurin gwargwadon amfani da aka ba shi da zafin sa.

A saboda wannan dalili, zaku iya ganin mafi ƙanƙanta da madaidaicin saurin da za a iya isa lokacin da injin ɗin ya kai 100% kuma zafinsa bai yi yawa ba.

Core processor

Sabbin CPUs da suka mamaye kasuwa suna da masu sarrafawa da yawa a ciki, suna bambanta tsakanin 4 zuwa 12 cores tare da ikon yin kowane ɗayan ayyukan sa. Gabaɗaya, masana suna ba da shawarar siyan CPUs tare da murjani huɗu.

Hanyoyi a cikin masu sarrafawa

Threads shine lamba ko lambobi na matakai waɗanda CPU ke iya sarrafawa da kansa, waɗanda galibi adadin lambobi ne. Yawancin masu sarrafawa da ke wanzu a yau suna da ikon karantawa da yawa, wato, guntu ɗaya na iya ƙirƙirar zaren biyu. Dangane da AMD, suna kiransa SMT ko multithreading lokaci guda da Intel azaman Hyper-Threading.

Wata muhimmiyar hujja da dole ne muyi la’akari da ita ita ce mai sarrafawa tare da ƙarin zaren yana ba mu damar yin abubuwa da yawa a lokaci guda, tare da iya more mafi kyawun aiki.

TDP

Wannan shine matsakaicin adadin zafin da aka auna a watts (W) wanda guntu zai iya samarwa a tsoffin saurin. Wannan yana ba ku damar sanin yadda mai sarrafa injin zai yi zafi kuma zaɓi zaɓi mai kyau don kula da zazzabi mai dacewa a cikin na'urar.

Cache mai sarrafawa

Duk masu sarrafawa suna ɗauke da ƙwaƙwalwar ajiya fiye da RAM, wanda ake amfani da shi don hanzarta shigar da umarni da bayanai tsakanin RAM da CPU. Lokacin da ba a samun bayanai daga na ƙarshe a cikin cache, ƙwaƙwalwar RAM tana kaiwa zuwa da hankali sosai.

A yau, akwai nau'ikan Cache daban -daban guda uku: L1 shine mafi tsada amma mafi sauri akan kasuwa, L2 yana ƙasa da ƙasa kuma yana da hankali fiye da na baya, a ƙarshe, L3 yana da matuƙar tattalin arziƙi, amma a hankali.

IPC

Adadin umarni ko matakai da saurin agogo zai iya yi. Wannan ya dogara da gine -ginen CPU, saboda wannan kwakwalwan kwamfuta na zamani suna da IPCs mafi girma.

Tsoffin na'urori masu sarrafawa waɗanda ke da saurin agogo iri ɗaya kamar na zamani, suna da ƙarancin aiki, kowane sake zagayowar na iya yin ƙarancin umarni. CPI ba shi da takamaiman bayani.

Mafi kyawun masu sarrafawa-akan-kasuwa-a-wannan-2021-san su-3

AMD Ryzen 3 3100, mafi kyawun sarrafawa akan kasuwa.

Menene overclock?

Aiki ne da ake amfani da shi don ƙarawa ko ƙara saurin injin sarrafawa yana samar da babban aiki, da ƙarin saurin na’urar.

Kowanne daga cikin masana'antun yana ba masu amfani da ingantaccen processor wanda ke aiki a 3,7 GHz, kuma yana wasa da tsaron sa, ba tare da cin gajiyar cikakken processor ba, yana iya yin aiki har zuwa 3,8 ko 3,9 GHz ba tare da samar da wata matsala ba. Wannan shine abin da ake kira Overclock ko OC.

Idan kuna son ƙarin sani game da Overclock, abin da ya ƙunshi, aikinsa, fa'idodi da rashin amfanin wannan aikin, ziyarci namu abin da yake overclocking.

Intel Core i9

Mafi kyawun masu sarrafawa 6 akan kasuwa a cikin wannan 2021

A cikin Matsayi na gaba, za mu lura da halaye daban -daban na mafi kyawun sarrafawa guda shida waɗanda suka mamaye kasuwannin fasaha yayin 2021.

1.- AMD Ryzen 5 5600X: Wanda aka fi so don inganci / farashi

Anyi la'akari da mafi kyawun kayan aikin tsakiyar da suka yi nasarar ƙerawa, dangane da gine-ginen Zen 3 wanda ke haɓaka aikin kowane IPC har zuwa 19%. A saboda wannan dalili, shine madaidaicin processor don wasannin bidiyo, tunda yana da madaidaiciyar madaidaiciya don ingantaccen aiki.

Bugu da kari, yana da tasiri iri -iri don yin oda ba ya gabatar da matsaloli, gami da halaye masu zuwa:

 • Yana da 6 cores da 12 threads.
 • Base agogo: 3.7GHz zuwa 4.6GHz.
 • Kacheya: L1: 768KB, L2: 3MB, L3: 32MB.
 • An buɗe: Ee.
 • Package: AM4.
 • Siffar PCI Express: PCIe 4.0.
 • TDP / TDP: 65W.
 • Temp. max:.95 ° C.
 • Dace da: Windows 10, RHEL x86 da Ubuntu x86 64-bit.
 • Nau'in ƙwaƙwalwa: DDR4.
 • Dandali: Mai sarrafa akwati.
 • Soket: AM4.
 • Waya ɗaya.

2.- AMD Ryzen 3 3300X: Mafi arha processor a kasuwa?

An sake shi a cikin 2020 kuma tun daga wannan lokacin ya zama ɗayan mahimman juyi a cikin duniyar 'yan wasan PC, duk da haka, wannan ƙirar har yanzu ba ta iya yin nasarar wuce Intel Core i9-9900K ko Ryzen 9 3900X. Amma ƙimarta da aikinta sune manyan halaye waɗanda ta zama abin so ga yawancin masu amfani, ban da samun:

 • Yana da 4 cores da 8 threads.
 • Base agogo: 3.8 GHz.
 • Gine-gine: Zen2.
 • Turbo: fiye da 4.3GHz.
 • Matsakaicin ƙwaƙwalwar ajiya: DDR4 3200 MHz.
 • Cache: L1: 256KB, L2: 2MB da L3: 16MB.
 • Tashoshi 2.
 • Mitar da aka buɗe: Ee
 • Nau'in ƙwaƙwalwa: DDR4.
 • CMOS: 7nm
 • Matsakaicin zafin jiki: 95 digiri.
 • Soket: AM4.
 • TDP: 65W.
 • Maganin zafi: AMD Wraith Stealth.
 • Kuna buƙatar CPU mai ƙarfi.

3.- AMD Ryzen 3 3100: Super arha da kyakkyawan aiki

Idan kuna neman processor mai arha wanda baya samar da ƙarin kuɗi don aljihun ku, ba lallai ne ku sayi na biyu ba, kawai ku je kantin sayar da ku ku sayi AMD Ryzen 3 3100. Bugu da ƙari, shi yana da kyakkyawan aiki kuma ana iya kwatanta shi da sauran makamantan su ..

Wani muhimmin al'amari game da wannan injin ɗin shine cewa yana cin ƙarancin kuzari kuma galibi yana da ƙarancin zafin jiki. Sauran fasalullukan da za a iya fifita wannan na’ura da su:

 • Yana da 4 cores da 8 threads.
 • Akai-akai: Bkasa: 3,6 GHz da Max.: 3,9 GHz.
 • Masana'antu TSMC 7nm FinFET.
 • Cache: L1: 256 KB, L2: 2 MB, L3 16 MB.
 • TDP: 65 W
 • Soket: AM4.
 • PCIe 4.0: sí.
 • Gine-gine: Zan.
 • Dandali: Mai sarrafa akwati.

4.- AMD Ryzen 9 5900X: Ƙarin ƙarfi

An sayar da wannan injin ɗin a cikin watan Nuwamba 2020, wanda ya zama mafi ƙanƙanta cikin shida, ban da sanya shi a matsayin sarkin duk masu sarrafawa na shekarar da ta gabata. AMD Ryzen 9 5900X yana da fasali masu zuwa:

 • Gine-gine: Zen 3 (bit 64)
 • Tsakiya: 12
 • Hanyoyi: 24.
 • Yawan: Base: 3.7 GHz da Tuitace:4.8 GHz
 • Cache: L1: 768 KB, L2: 6 MB, L3 64 MB.
 • Interfacewayar ƙwaƙwalwar ajiya: Saukewa: DDR4-3200.
 • Masana'antu TSMC 7nm FinFET.
 • Soket: AM4.
 • Temp. max:. 90 ° C
 • Multi thread.
 • Single waya yi.

5.- Intel Core i9 10900K: Na'urar da aka tsara don yan wasa

Idan kuna son yin wasa, babu shakka Intel Core i9 10900K shine mafi kyawun aikin sarrafawa a gare ku, tunda an ƙera shi tare da ingantaccen zaren guda ɗaya wanda ke taimakawa isa 5 GHz na sauri. Hakanan shine octa-core kuma yana iya gudana a cikin zaren 16 don haka yawan karantawa yana da kyau sosai.

 • Yana da 10 cores da 20 threads.
 • Cache: 20MB Intel Smart Cache.
 • TDP: 125 W
 • Akai-akai: Bkasa: 3,7 GHz da Max.: 5,3 GHz.
 • Masana'antu 14 nm ba.
 • Soket: Saukewa: FCLGA1200.
 • PCIe 4.0: ba.
 • Temp. max:. 100 ° C.
 • Memorywaƙwalwar RAM: 128 GB.
 • Taimakon ƙwaƙwalwar ECC: No.
 • Intel® UHD Graphics 630.

6.- Intel Core i5-10600K

Yana da processor mai matsakaicin zango wanda ya zo kasuwa a tsakiyar 2020, yana mamaye kasuwar fasaha a cikin 'yan shekarun nan kuma a cewar masu sukar yana da kyakkyawar waya mai yawa da aikin waya ɗaya, ƙima mai kyau don kuɗi, sabo ne kuma yana da ikon overclocking na ban mamaki.

 • Yana da 6 cores da 12 threads.
 • Akai-akai: Bkasa: 4,1 GHz da Max.: 4,8 GHz.
 • Cache: 12MB Intel Smart Cache.
 • Masana'antu 14 nm ba.
 • Soket: FC LGA 1200.
 • TDP: 125 W
 • PCIe 3.0: Si
 • Graphics na Intel 630 UHD.
 • Memorywaƙwalwar RAM: 128 GB.
 • Ƙarin Tsaron Software na Intel: Ee
 • Intel OS Guard: Ee.
 • Ƙarin umarnin: Intel SSE4.1, Intel SSE4.2, Intel AVX2.

AMD da Intel sune kamfanonin fasaha waɗanda ke ba da mafi kyawun sarrafawa a kasuwa.

Intel vs AMD: wanne ne mafi kyau?

Gasar hamayyar waɗannan kamfanoni tana ƙaruwa kowace shekara, saboda gasar da ke tsakanin duka, don samun mafi kyawun samfuri da riba mafi girma. Amma wanne ne mafi kyau?

Wannan amsar ce wacce ba ta wanzu, tunda AMD da Intel suna da manyan bambance -bambancen da ke sa su zama na musamman, kamar kowane samfuran su. A cikin yanayin Intel, masu sarrafa su suna mai da hankali kan aiki da saurin mita akan guda ɗaya, yana mai sanya su mafi kyawun fare don yan wasa.

A gefe guda, an ƙirƙiri masu sarrafa AMD tare da adadi mai yawa da zaren don jin daɗin aikin su. Wannan na'urar galibi tana da fa'ida sosai don gudanar da aikace -aikace da yawa da yawa, ba tare da haifar da lahani ko matsalolin kwamfuta ba.

Saboda wannan, yana da matukar wahala a zaɓi kamfani ɗaya akan ɗayan. Misali, masu sarrafa tebur sune mafi buƙata daga masu amfani kuma a cewar kwararru Intel Core i9-10900K, sai Ryzen 3900X.

Dangane da farashin sabbin na'urori masu sarrafawa waɗanda waɗannan kamfanoni suka tsara, masu sukar sun karkata ga AMD don kwamfutocin da ke mai da hankali kan yankin kerawa da Intel, ga waɗanda ke gina kwamfutoci don yin wasa. Tunda waɗannan sun fi tsada fiye da Intel kuma suna da halaye iri ɗaya, amma a lokaci guda sun yi fice a wasu halayen da ake buƙata don gudanar da aikace -aikacen ƙira ko wasanni.

Duk da wannan duka, waɗannan kamfanonin sun sami nasarar ƙera na'urori masu sarrafawa na musamman yayin haɓaka ayyukan waɗannan na'urori a kowace rana, da kuma fasahar da duk muka sani, suna ba da ƙaramin samfurin makomar da ke jiran mu ga ƙarni na gaba, komai kamfani Ko wanne processor ne yafi.

Idan wannan labarin ya taimaka muku ƙarin koyo game da sabbin na'urori masu sarrafawa waɗanda Intel da AMD suka fito, muna gayyatar ku don ziyarta da ƙarin koyo game da Mafi kyawun I5 processor , kyakkyawan processor wanda ya kasance wani ɓangare na tarihi da juyin halitta na fasaha wanda zaku so.


Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga.

*

*

 1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
 2. Dalilin bayanan: Gudanar da SPAM, gudanar da sharhi.
 3. Halacci: Yarda da yarda
 4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
 5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
 6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.