Mafi kyawun SSDs akan kasuwa da halayen su

Faifan SSD sabon abu ne dangane da saurin gudu, waɗannan abubuwan abubuwa ne na asali a cikin PCs da kwamfyutocin sabbin tsararraki. Wannan na’ura ba tare da sassan motsi ba ta zama abin ɗaci a duk faɗin duniya; da gaske suna da arha kuma masu ɗorewa. A cikin wannan post ɗin zaku san komai game da aikinsa da mafi kyawun SSDs da ke wanzu.

mafi ssd

Menene faifan SSD?

Sanannen faifan SSD fasahar fasaha ce ta kwanan nan. Kamar yadda sunan ya nuna, SSD, sabanin rumbun kwamfutarka na gargajiya, ba shi da sassan motsi. Madadin haka, yana amfani da ƙwaƙwalwar filasha ta NAND. Ƙarin ƙwaƙwalwar ajiyar NAND (Negative-AND) da SSD ke da ita, ƙarin ƙarfin ajiya yana da shi. Fasaha ta zamani tana ba da damar SSDs su sami ƙarin kwakwalwan NAND fiye da kowane lokaci, wanda ke nufin SSDs na iya samun damar yin kama da hdds.

Tare da ƙananan raunin gazawa da yuwuwar tsawon rayuwa, mutane da yawa a kwanakin nan suna zaɓar daskararrun jihohi (SSDs) akan rumbun kwamfutoci. Ga duk wanda ke kasuwa don sabuwar kwamfuta ko SSD, akwai wasu abubuwa da yakamata ku sani kafin ku kashe kuɗi mai yawa, yakamata ku tuna, menene fa'idodin sa kuma me zaku iya samu tare da siyan ku?

mafi ssd

Matsayin mafi kyawun SSDs

Ayyukan SS suna aiki daban fiye da rumbun kwamfutarka na al'ada (HDD), saboda babu sassan motsi. Yayin da rumbun kwamfutoci ke amfani da faifan diski mai juyawa don samun damar bayanai, WEB SYSTEM yana sarrafa bayanan ajiya akan kwakwalwar ƙwaƙwalwar filasha, kamar wayo, kebul na USB, ko siririn kwamfutar hannu. Tunda ba dole bane tuƙin ya jira kowane farantin juyawa zuwa inda bayanai suke ba, ana samun duk kwakwalwar ƙwaƙwalwa a lokaci guda. Wannan yana sauƙaƙa sauƙi ga masu amfani don samun damar bayanan su cikin sauri.

SSDs an gina su daban saboda wannan kuma ana samun su a cikin sifofi da girma dabam dabam, amma sun fi tsada ƙira. Ko da farashin ya faɗi, har yanzu sun fi ninkin kuɗin rumbun kwamfutoci a irin wannan ƙarfin a cikin 2020. Wannan gaskiya ne musamman don SSDs masu sauri da girma, yayin da lokaci ke tafiya akan waɗannan abubuwan da ake ƙarawa sun zama sababbi kuma suna ba da fa'idodi mafi girma.

Hard drive mai juyawa yana karantawa da rubuta bayanai ta hanyar maganadisu, wanda shine ɗayan tsoffin kafofin watsa labarai na ajiya a ci gaba da amfani. Kayayyakin Magnetic, duk da haka, na iya haifar da gazawar injiniya. SSD, da bambanci, yana karantawa da rubuta bayanai akan substrate na kwakwalwar ƙwaƙwalwar filasha mai haɗawa, wanda aka yi da silicon. Masu kera suna gina sassan tsarin lantarki ta hanyar ɗora kwakwalwan kwamfuta akan grid don samun ɗimbin yawa.

Mafi kyawun ssd guji rashin ƙarfi

Don gujewa rashin ƙarfi, masana'antun SSD suna ƙera na'urori tare da transistors ƙofar ruwa don ɗaukar cajin lantarki. Wannan yana ba wa SSD damar riƙe bayanan da aka adana ko da ba a haɗa shi da tushen wuta ba. Kowane FGR ya ƙunshi bayanai guda ɗaya, wanda aka ƙaddara don cajin caji ko kuma idan tantanin ba shi da cajin lantarki.

Idan babu ingantacciyar hanyar tuƙi, SSD shine matsakaicin ma'aunin ajiya wanda ke amfani da ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa mara ƙarfi azaman hanyar riƙewa da samun damar bayanai. Ba kamar rumbun kwamfutarka ba, SSD ba shi da sassan motsi, yana ba shi fa'idodi kamar saurin samun dama da sauri, aiki mai nutsuwa, babban aminci, da ƙarancin amfani da wutar lantarki.

Kowane toshe na bayanai ana samun sa cikin saurin gudu. Koyaya, SSDs an ba su izinin yin rubutu kawai zuwa toshe. Madadin madaidaici ga wannan matsalar, SSDs na iya amfani da tanadi, saka matakin, ko hanyoyin tattara shara. Amma har yanzu, aikin SSD na iya yin jinkiri akan lokaci. Cajin caji mai daidaitawa yana daidaita sel masu walƙiya, yayin da tarin datti yana cire fayilolin da suka ɓace a bayan aikin.

Sauri

SSDs sun saba amfani da haɗin SATA, wanda ke da matsakaicin matsakaicin canja wurin 750MB a sakan na biyu. Sabbin tsararrakin rakodin intanet suna haɗi zuwa haɗin PCIe na motherboard, suna ba da saurin gudu har zuwa 1,5GB a sakan ɗaya. Daidaitaccen haɗin haɗin PCIe M.2, wanda aka gabatar a cikin 2014, yana ba da matsakaicin kayan aiki na zahiri na kusan 4 GB / s.

Mafi kyawun HDDs sune shekarun haske daga rumbun kwamfutarka. Sun fi sauri sauri, suna ɗaukar ƙarancin ƙarfi, kuma sun fi ƙarfi fiye da tsoffin takwarorinsu na gargajiya. A zahiri, samun wani irin gazawar injiniya tare da tsoffin rumbun kwamfutoci ya yi yawa sosai, yana sa sauyawa zuwa SSD da yawa na haɓakawa da ake buƙata.

Tunda SSDs sun kasance na ɗan lokaci, samun mafi kyawun SSD baya tsada kusan kamar yadda ya saba da haɓakawa zuwa ɗaya ba kawai ga masu amfani masu nauyi ba. Ko da ba ku da ɗayan mafi kyawun PC, har yanzu kuna iya cin gajiyar saurin da SSD ke ba ku. A zahiri, mafi kyawun kwamfutoci da kwamfyutocin kwamfyutoci sun riga sun zo daidai tare da SSDs, kuma ba kawai saboda saurin ba amma kuma saboda ƙaramin sifar su.

Adana bayanai

SS drives suna dogaro da raga na ƙwayoyin lantarki a cikin NAND don adana bayanai, kuma sun haɗa da injin sarrafawa wanda aka sani da mai sarrafawa wanda ke aiwatar da lambar matakin firmware don taimakawa tuƙi aiki da haɗa kafofin watsa labarai zuwa kwamfutar mai watsa shiri ta hanyar bas ɗin dubawa. A cikin matsakaiciyar ƙwaƙwalwar da kanta, an raba meshes ɗin sel zuwa shafuka, inda aka adana bayanai, da tubalan, waɗanda rukunin shafuka ne. Sabbin raka'a DES sabo daga masana'anta sun cika cike da shafuka na ƙwaƙwalwar da ba a amfani da ita.

SSDs suna rubuta sabbin bayanai kawai akan shafukan da babu komai a cikin waɗannan tubalan. Kamar yadda zaku iya tunanin, yayin da aka adana sabbin rubuce -rubuce da bayanai a kan tuƙi, wannan yana nufin cewa a ƙarshe sabbin shafuka marasa iyaka sun ƙare. Lokacin da wannan ya faru, yana buƙatar sarrafa hankali na shafuffukan shafuka a cikin tubalan ta naúrar. Lokacin da tuƙi ya gano cewa ba a amfani da shafuka da yawa a cikin toshe, mai sarrafa SSD ya sanya shafukan wannan toshe zuwa ƙwaƙwalwar ajiya, ya share duka toshe, sannan ya sake rubuta bayanan zuwa ga toshe, yana yin watsi da shafukan da ba a yi amfani da su ba kuma yana barin su fanko. .

Wannan shine dalilin da ya sa direbobi na SSD suna da sauri da sauri yayin da yawancinsu babu komai, amma suna yin saurin yin hankali yayin da suka tsufa, saboda wannan tsarin nemo shinge tare da sararin da ba a amfani dashi, aikata shi, goge shi, sake rubuta shi, sannan rubuta sabon bayanan dole faruwa a duk lokacin da sabon buƙatar yana buƙatar sake rubutawa zuwa tsohuwar tuƙi. Amma a zahiri, wannan lalacewar wasan kwaikwayon yana ɗaukar shekaru masu yawa na amfani da tuƙi.

Juyin Halitta mafi kyawun SSDs

Adana ciniki ya zo da nisa a cikin ɗan gajeren tarihin sarrafa kwamfuta. M Solid State Drives (SSDs) sun taka muhimmiyar rawa a juyin halittar wannan ajiyar. Don haka menene waɗannan canje -canjen suka haifar dangane da abubuwan haɗin gwiwa, fa'idodi, da aikace -aikace? Binciken tarihin SSDs yana taimakawa ƙirƙirar hoton abin da makomar zata kasance.

SSD na farko

Amfani da ƙwaƙwalwar walƙiya don ajiya na dogon lokaci ya kasance tun daga shekarun 1950, amma waɗannan mafita galibi akan manyan firam ɗin ne ko minicomputers kuma ana buƙatar ajiyar batir don adana abubuwan ƙwaƙwalwar ajiya lokacin da na'urar ba ta da ƙarfi. amfani da ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa.

SSDs na kasuwanci kwatankwacin waɗanda ake samu a yau sun fara shiga kasuwa na farko a farkon 1990s, a cikin 1991, an sayar da 20MB SSD akan $ 1,000. A bayyane yake, farashin ya faɗi tun daga wannan lokacin, kuma aikin ya inganta yayin da hanyoyin sadarwa daban -daban na PC suka ba da damar ƙimar canja wurin bayanai ya zarce daidaitattun ƙimar da kafofin watsa labaru na gargajiya za su gamsu.

M Solid State (SD) drive yana da asali a cikin 1950s tare da fasahohi guda biyu masu kama da haka: Magnetic Core Memory da Card Capacitor Read Only Store (CCROS). Waɗannan ɓangarorin ƙwaƙwalwar ajiyar taimako (kamar yadda masu kiran su suka kira su) sun fito a lokacin komfutocin bututun bututu. Amma tare da gabatar da rabe -rabe na ragi mai rahusa, amfaninsu ya daina.

Bayan shekaru da yawa

Daga baya, a cikin 1970s da 1980s, an aiwatar da faifan SS a cikin ƙwaƙwalwar semiconductor don farkon IBM, Amdahl, da Cray supercomputers, amma ba kasafai ake amfani da su ba saboda ƙima mai ƙima. A ƙarshen 1970s, General Instruments sun samar da ROM (EAROM) wanda ke aiki da ɗan kama da ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar NAND na baya. Abin takaici, rayuwar shekaru goma ba ta cimma ruwa ba kuma kamfanoni da yawa sun yi watsi da fasahar.

A cikin 1976 Dataram ya fara siyar da samfurin da ake kira Bulk Core, wanda ya ba da har zuwa 2 MB na ingantaccen ajiyar jihar da ta dace da Kwamfutocin Dijital (DEC) da Data General (DG). A cikin 1978, Tsarin Memory na Texas ya saka madaidaicin kilobyte RAM mai ƙarfin kilobyte 16 don kamfanonin mai su yi amfani da shi don samun bayanan girgizar ƙasa. A shekara mai zuwa, StorageTek ya haɓaka madaidaicin ƙarfin RAM na farko.

Hankali don lokacin!

Sharp PC-5000, wanda aka gabatar a cikin 1983, yayi amfani da katako mai ƙarfi na 128 KB wanda ya ƙunshi ƙwaƙwalwar kumfa. A cikin 1984 Tallgrass Technologies Corporation yana da faifan ajiyar faifan megabyte 40 tare da ginanniyar madaidaicin jihar 20 MB. Ana iya amfani da 20MB drive a maimakon rumbun kwamfutarka. A cikin Satumba 1986, Tsarin Santa Clara ya gabatar da BatRam, tsarin ajiya mai girman 4MB wanda za'a iya fadada shi zuwa 20MB ta amfani da hanyoyin ƙwaƙwalwar 4MB.

An gina baturi mai caji a cikin fakitin don adana abubuwan guntu na ƙwaƙwalwar ajiya lokacin da ba a kunna matrix ba. 1987 ya ga shigowar Kamfanin EMC (EMC) a cikin kasuwar SSD, tare da gabatar da fa'idodi don ƙaramar kasuwar kwamfuta. Koyaya, ta 1993 EMC ya fita daga kasuwar SSD. Ana amfani da diski na RAM na software har zuwa na 2009 saboda suna da girman girma fiye da sauran fasahohi, kodayake suna cinye albarkatun CPU da tsada fiye da gigabyte.

mafi ssd

Mafi kyawun Flash-based SSDs

A cikin 1983, kwamfutar tafi-da-gidanka ita ce ta farko da ta haɗa da ramuka huɗu don ajiya mai cirewa a cikin nau'ikan keɓaɓɓun filayen filayen filasha, ta amfani da nau'in katin ƙwaƙwalwar ajiyar filasha. Modules na filasha suna da iyakancewar buƙatar buƙatar tsara su gaba ɗaya don dawo da sarari daga fayilolin da aka share ko aka gyara; tsoffin juzu'in fayilolin da aka goge ko aka canza su sun ci gaba da ɗaukar sarari har sai an tsara ƙirar.

A farkon 1995, an ba da sanarwar gabatar da keɓaɓɓun filayen jirgi na filasha. Suna da fa'idar rashin buƙatar batir don adana bayanai a cikin ƙwaƙwalwar ajiya (waɗanda ake buƙata ta tsarin ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa ta baya), amma ba su kasance da sauri azaman mafita ba dangane da ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ajiya mai ƙarfi (DRAM). Tun daga wannan lokacin, an yi amfani da SSDs cikin nasara azaman maye gurbin rumbun kwamfutarka (HDD) ta sojoji da masana'antun sararin samaniya, da sauran aikace-aikace masu mahimmancin manufa.

Waɗannan aikace -aikacen suna buƙatar lokacin ƙima na musamman tsakanin ƙimar gazawa (MTBF) waɗanda keɓaɓɓun direbobi na jihar ke cimmawa ta hanyar ikon su na tsayayya da matsanancin tashin hankali, girgiza da zafin jiki. A kusa da 2007 an gabatar da SSD-tushen PCIe tare da ayyukan shigar / fitarwa 100.000 a sakan na biyu (IOPS) akan katin ɗaya da ƙarfin har zuwa 320GB. Filashin 1 terabyte (TB) SSD ta amfani da # 8 PCI Express dubawa zai iya cimma matsakaicin saurin rubutu na 654MB / s da matsakaicin saurin karanta 712MB / s.

Kasuwancin Flash na Kasuwanci

Flash Drive Drives (EFDs) an gina su musamman don aikace -aikacen da ke buƙatar babban aikin I / O (IOPS), amintacce, ƙarfin iko, da daidaitaccen aiki. A mafi yawan lokuta, EFD shine SSD tare da saiti mafi girma, idan aka kwatanta da SSDs waɗanda galibi za a yi amfani da su a cikin kwamfyutocin kwamfyutoci. Babu ƙungiyoyin daidaitattun da ke sarrafa ma'anar EFDs, don haka kowane mai ƙera SSD zai iya da'awar samar da EFDs lokacin da ƙila ba su cika buƙatun ba.

Mafi kyawun tsarin SSD

M Solves State Drives, ko SSDs, an yi la'akari da ci gaban juyi a cikin adana bayanai lokacin da aka gabatar da su ga kasuwa, kuma sun kasance zaɓin zaɓi ga mafi yawan masu amfani da samfuran ajiya na Flash na masana'antu. Saboda direbobin DED ba su ƙunshi ɓangarori masu motsi ba, sun fi kayan aiki fiye da rumbun kwamfutoci, ko HDDs, a cikin mawuyacin yanayi, su ma suna gudu cikin sauri kuma ba tare da hayaniyar da ke tattare da rumbun kwamfutoci ba. Ofaya daga cikin mahimman abubuwan haɗin ginin SSD shine mai sarrafawa.

Mai Gudanarwa

Mai sarrafawa yana da alhakin ƙirƙirar haɗi tsakanin ƙwaƙwalwa akan SSD da kwamfutar mai masaukin baki, kuma ba tare da shi ba, SSD ba zai zama da amfani ba. Siffar mai sarrafawa ba ta da mahimmanci fiye da wurin da halaye. Idan kuka kalli SSD, zaku sami mai kula da zama a bayan yankin inda ainihin katin yake da tsarin mai masaukin baki kuma a gaban abubuwan NAND. Iyakar abin da kawai shine lokacin tarawa akan ƙaramin SSD.

Mai sarrafawa yana da alhakin wasu mahimman ayyuka na SSD. Waɗannan sun haɗa da karantawa da rubuta caching, ECC, daidaita matakin sawa, da karanta sarrafa tashin hankali. Hakanan yana yin taswirar toshe mara kyau. Ba tare da waɗannan fasalulluka ba, SSD za ta tsufa da wuri kuma maiyuwa ba za ta iya yin abin dogaro kamar yadda ya cancanta ba.

Kowane SSD ya haɗa da toshe wanda ya haɗa da kayan lantarki wanda ke haɗa abubuwan ƙwaƙwalwar ajiyar NAND zuwa kwamfutar mai masaukin baki. Mai sarrafawa mai haɗawa ne wanda ke aiwatar da lambar matakin firmware kuma yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwan don aikin SSD. Wasu ayyukan da mai sarrafa ya yi sun haɗa da:

  1. Saka matakin
  2. Taswirar Tuba mara kyau
  3. Karanta wanka da karanta sarrafa tarzoma
  4. Karanta kuma rubuta caching
  5. Girbi
  6. Enciko

Ayyukan

Ayyukan SSD na iya yin sikelin tare da adadin madaidaicin kwakwalwan kwamfuta na NAND da aka yi amfani da su a cikin na'urar. Chipan guntun NAND guda ɗaya yana da ɗan jinkiri, saboda ƙarancin ƙirar I / O (8/16 bit) da ƙarin ƙarin latency na ayyukan I / O na asali (na al'ada ga SLC NAND, Yuro 25 don ɗaukar shafi na 4KB daga tsararru zuwa I / O buffer a cikin karatu ɗaya, 250s don yin shafi na 4K daga I / O buffer don tsarawa a cikin rubutu ɗaya, 2ms don share toshe 256KB).

Lokacin da na'urori da yawa na NAND ke aiki a layi ɗaya a cikin SSD, ana auna bandwidth kuma ana iya ɓoye manyan laten, muddin akwai isasshen ayyukan da ake jira kuma ana rarraba nauyin daidai tsakanin na'urori. Hanyoyin SYSTEM mafi sauri suna aiwatar da layin bayanai (mai kama da RAID 0) da shiga cikin gine -ginensu. Wannan ya ba da damar ƙirƙirar SSDs masu saurin-sauri tare da ingantaccen karantawa / rubuta saurin 250MB / s tare da SATA 3 Gbit / s ke dubawa a 2009. Bayan shekaru biyu, masu amfani da SATA 6 Gbit / s masu kula da SSD na iya tallafawa saurin karatu. da 500 MB / s.

Memoria

Yawancin masana'antun SSD suna amfani da ƙwaƙwalwar walƙiya ta NAND mara ƙarfi a cikin gina SSDs saboda ƙarancin farashi idan aka kwatanta da DRAM da ikon riƙe bayanai ba tare da samar da wutar lantarki akai-akai ba, yana tabbatar da ɗorewar bayanai a kan katsewar wutar lantarki kwatsam. STATUS flash memory drives suna da hankali fiye da mafita DRAM, kuma wasu ƙirar farko sun ma yi hankali fiye da rumbun kwamfutoci bayan ci gaba da amfani. Maganganun tushen ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa galibi ana kunshe su a cikin daidaitattun nau'ikan nau'ikan faifan diski (1,8, 2,5, da 3,5-inch), ko ƙaramin guda, ƙaramin ƙira saboda ƙaramin ƙwaƙwalwar ajiya.

Ƙananan farashi masu rahusa galibi suna amfani da ƙwaƙwalwar filasha mai ɗimbin yawa (MLC), wanda yake a hankali kuma ƙasa da abin dogaro fiye da ƙwaƙwalwar filasha guda ɗaya (SLC). Wannan na iya ragewa ko ma jujjuya shi ta tsarin ƙirar ciki na SSD kamar rarrabewa, canje -canje ga algorithms na rubuce -rubuce, da haɓaka kan samarwa (ƙarin ƙarfin wuce gona da iri) waɗanda ke sa matakan daidaitawa na iya aiki tare..

Ƙwaƙwalwar ajiyar tushen DRAM

SSDs na tushen ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa kamar DRAM ana nuna su ta hanyar saurin samun bayanai (yawanci ƙasa da microseconds 10) kuma galibi ana amfani da su don hanzarta aikace-aikacen da in ba haka ba za a iya hana su ta latency na SSDs na al'ada ko HDDs. Idan wuta ta ɓace, batirin yana ba da ƙarfi yayin da aka kwafa duk bayanai daga ƙwaƙwalwar samun dama (RAM) zuwa ajiyar ajiya. Lokacin da aka maido da iko, ana kwafa bayanai zuwa RAM daga ajiyar ajiya kuma SSD ya dawo aiki na yau da kullun (kwatankwacin aikin hibernate da ake amfani da shi a cikin tsarin aiki na zamani).

SSDs na wannan nau'in galibi suna sanye da kayan DRAM iri ɗaya waɗanda ake amfani da su a cikin PC na yau da kullun da sabobin, waɗanda za a iya musanya su kuma a maye gurbinsu da manyan na'urori Faifai na diski mai nisa da kai tsaye (RIndMA disk) yana amfani da kayan sakandare tare da cibiyar sadarwa mai sauri ko Haɗin Infiniband (kai tsaye) don yin aiki azaman SSD-tushen RAM, amma sabo, sauri, tushen filashi, SSDs da aka riga aka samu a cikin 2014 suna sa wannan zaɓin ya zama mai riba. Yayin da farashin DRAM ke ci gaba da faduwa, farashin ƙwaƙwalwar filasha ya faɗi da sauri. 'Filashin yana samun rahusa fiye da DRAM' wurin wucewa ya faru a kusa da 2004.

Sauran nau'ikan ƙwaƙwalwar ajiya

Wasu SSDs suna amfani da MRAM. Wasu kebul ɗin da aka tanada suna amfani da DRAM da ƙwaƙwalwar filasha. Lokacin da aka kashe wutar, SSD tana kwafin duk bayanan daga DRAM ɗin sa zuwa walƙiya. Lokacin da ƙarfin ya dawo, SSD tana kwafin duk bayanan daga filashin ku zuwa DRAM ɗin ku. Wasu direbobi suna amfani da matasan diski masu juyawa da ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa.

Caches da buffers akan mafi kyawun SSDs

Hard hard drives sun haɗa da ɗan ƙwaƙwalwar ajiya a cikin kayan aikin tuƙin (mean megabytes, galibi takwas, 16, ko wataƙila kaɗan) don ƙara haɓaka aikin karatu da rubutu. Idan ana iya adana bayanan da mai amfani ke son karantawa ko rubutawa a cikin babban aikin cache, naúrar za ta iya adana bayanan a can na ɗan lokaci akan ƙirar ƙwaƙwalwar sauri.

Bayan wannan, yana da alhakin sanar da tsarin aiki cewa aikin ya kammala, don daga baya naúrar za ta iya kula da canja wurin bayanai daga cache zuwa mafi yawan hanyoyin sadarwa na maganadisu. Ba koyaushe yake aiki ba saboda kawai ƙaramin ɓangare na jimlar bayanai akan drive za a iya adana shi a kowane lokaci, idan ba a adana bayanan ba dole ne a karanta shi daga kafofin watsa labarai na zahiri.

SSDs suna da irin wannan ra'ayi tare da cache, sai dai sun haɗa da kwakwalwan DRAM a cikin kayan sarrafa SSD akan SSD da kanta. Waɗannan na iya kewayo daga 64MB zuwa gigabytes, kuma da gaske suna aiki don buƙatun buƙatun don inganta rayuwar tuƙi da hidimar gajerun buɗaɗɗen karatu da rubuta buƙatun ɗan sauri fiye da ƙwaƙwalwar tuƙi na al'ada zai ba da damar. Waɗannan caches suna da mahimmanci a cikin aikace -aikacen ajiya na kamfani, gami da sabobin fayil da aka yi amfani da su sosai da sabar bayanai, amma ba su da mahimmanci ga tebur na yau da kullun da masu amfani da kwamfutar tafi -da -gidanka.

Baturi

Wani sashi a cikin SSDs mafi girma shine capacitor ko wani nau'in baturi. Waɗannan suna da mahimmanci don ci gaba da amincin bayanan don a adana bayanan cache zuwa drive lokacin da wutar ta ƙare; wasu ma suna gudanar da riƙe madafun iko na dogon lokaci don adana bayanai a cikin cache har sai an maido da wutar. Dangane da ƙwaƙwalwar filasha ta MLC, matsalar da ake kira gurɓataccen shafi

Wannan matsalar na iya faruwa lokacin da ƙwaƙwalwar filasha ta MLC ta rasa wuta yayin shirye -shiryen babban shafi. Sakamakon shi ne cewa zato da amintattun bayanai na iya yin babbar illa idan ƙwaƙwalwar ajiya ba ta kan layi tare da babban ƙarfin aiki a yayin asarar wutar lantarki kwatsam. Wannan matsalar bata wanzu tare da ƙwaƙwalwar filashin SLC.  

Mai watsa shiri

Ƙaƙƙarfan mai watsa shiri ba musamman ɓangaren SSD bane, amma shine babban ɓangaren drive. Yawancin lokaci ana gina shi a cikin mai sarrafa da aka tattauna a sama, galibi yana ɗaya daga cikin hanyoyin da aka samo akan rumbun kwamfutoci. Wadanda aka ambata sun hada da:

  • Serial Attached SCSI (SAS,> 3,0 Gbit / s) - galibi ana samun su akan sabobin
  • Serial ATA (SATA,> 1,5 Gbit / s)
  • PCI Express (PCIe,> 2.0 Gbit / s)
  • Tashar Fiber (> 200 Mbit / s) - kusan kawai akan sabobin
  • Kebul (> 1,5 Mbit / s)
  • Daidaici ATA (IDE,> 26,4 Mbit / s) - mafi yawa an maye gurbinsu da SATA
  • (Daidaici) SCSI (> 40 Mbit / s) - galibi ana samun sa akan sabobin, galibi ana maye gurbinsu da SAS; An ƙaddamar da SSD na ƙarshe na SCSI a cikin shekara ta 2004.

Tabbatarwa

Girman da sifar kowace na’ura ta fi yawa ne saboda girman da sifar abubuwan da aka yi amfani da su wajen yin wannan na’urar. An tsara rumbun kwamfutoci na gargajiya da na’urorin gani a kusa da juyawa ko diski na gani tare da injin dunƙule a ciki. Idan SSD ya ƙunshi da'irori masu haɗe -haɗe da yawa (ICs) da mai haɗawa da ke dubawa, to siffar sa na iya zama kyakkyawa da yawa abin da ba za a iya tsammani ba; saboda ba a iyakance shi ga sifar rukunin kafofin watsa labaru masu juyawa.

Wasu madaidaitan hanyoyin ajiya na jihar suna shigowa cikin babban chassis wanda har ma zai iya zama yanayin abin hawa tare da raka'a da yawa a ciki. Duk za su haɗu da bas na gama gari a cikin chassis ɗin kuma za a haɗa su daga cikin akwatin tare da mai haɗa guda ɗaya. Don amfanin kwamfuta gaba ɗaya, nau'in nau'in inci 2,5 (wanda aka saba samu a cikin littattafan rubutu) shine mafi mashahuri.

Don kwamfutocin tebur tare da ramukan rumbun kwamfutarka na inci 3,5, ana iya amfani da farantin adaftan mai sauƙi don sa irin wannan tuƙin ya dace. Sauran nau'ikan nau'ikan abubuwan sun fi yawa a aikace -aikacen kasuwanci. Hakanan ana iya haɗa SSD ɗin gaba ɗaya cikin sauran kewayen na'urar, kamar a cikin MacBook Air na Apple (kamar na Fall 2010 model). Tun daga 2014, abubuwan mSATA da M.2 suma suna samun shahara, galibi a cikin littattafan rubutu.

Daidaitattun sifofi na hdd

Fa'idar yin amfani da nau'in faifan rumbun kwamfutarka na yanzu zai kasance don cin gajiyar manyan kayan aikin da aka riga aka tsara don hawa da haɗa fayafai zuwa tsarin rundunar. An san waɗannan abubuwan na gargajiya daga girman kafofin watsa labarai masu juyawa, misali inci 5,25, inci 3,5, inci 2,5, inci 1,8, ba girman akwati na tuƙi ba.

Abubuwan daidaitaccen tsari na katin

Don aikace-aikace inda sarari yake da ƙima, kamar su ultrabooks ko allunan, an daidaita wasu fa'idojin tsari don SSDs na filasha. Akwai nau'in tsarin mSATA, wanda ke amfani da ƙirar zahiri na ƙaramin katin PCI Express. Ya kasance mai dacewa da wutar lantarki tare da ƙayyadaddun ƙirar kebul na PCI Express Mini, yayin da ake buƙatar ƙarin haɗi zuwa mai kula da rundunar SATA ta hanyar mai haɗawa ɗaya.

Siffar sigar M.2, wacce aka sani a baya a matsayin Factor Form Generation (NGFF), juzu'i ne na halitta daga mSATA da ƙirar jiki da aka yi amfani da ita zuwa mafi ci gaba, mafi amfani mai amfani. Yayin da mSATA ta yi amfani da mai haɗawa ta yanzu da sifa, M.2 an ƙera shi don haɓaka amfani da sararin katin, yayin rage girman sawun. Tsarin M.2 yana ba da damar shigar da SATA da PCI Express SSDs a cikin kayayyaki na M.2.

Abubuwan diski na diski a cikin module (DOM)

Faifai a cikin module (DOM) shine faifan faifai 40/44 Paralle ATA (PATA) ko SATA interface flash drive, wanda aka yi niyyar haɗa shi kai tsaye zuwa kan mahaifa kuma ana amfani dashi azaman faifan diski na kwamfuta (HDD). Hasken walƙiya zuwa mai canza IDE yana kwaikwayon rumbun kwamfutarka, don haka ana iya amfani da DOMs ba tare da ƙarin software ko tallafin direba ba. Gabaɗaya ana amfani da DOMs a cikin tsarin da aka haɗa, wanda galibi ana tura su cikin mawuyacin yanayi inda sassan sabis na inji za su gaza kawai, ko a cikin abokan ciniki na bakin ciki saboda ƙaramin girma, ƙarancin wutar lantarki, da aiki mai nutsuwa.

Aikace -aikace don SSD

Fa'idojin amfani da tsarin injin <1> a cikin aikace -aikacen ajiya na samarwa suna da yawa. Kamar yadda aka ambata, tunda SSDs ba su da kayan aikin injiniya masu motsi, suna amfani da ƙaramin ƙarfi, sun fi jurewa saukad da abubuwa masu nauyi, suna yin kusan shiru, kuma suna karantawa da sauri kuma tare da ƙarancin jinkiri. Hakanan, tunda faranti ba sa buƙatar juyawa, babu buƙatar jira sassan jiki su haɓaka zuwa saurin aiki, rage bugun aikin da rumbun kwamfutoci ba za su iya tserewa ba.

Hakanan suna da nauyi, suna mai da su dacewa ga kwamfyutocin tafi-da-gidanka da ƙananan injunan ƙirar sifa, kazalika da cibiyoyin sadarwar ajiya mai ƙarfi a cikin ƙaramin sarari. Saboda waɗannan fa'idodin, Rukunan Matsayin Sabis sun shahara a cikin mahalli masu zuwa:

  • A matsayin sabar uwar garken bayanai, duka don ɗaukar nauyin injin ɗin bayanan da kuma karɓar bakuncin bayanan da kanta don samun dama cikin sauri
  • Kamar matakin "zafi" a cikin ɗakunan ajiya na cibiyar sadarwa, inda ake iya dawo da bayanai akai -akai da sauri sosai.
  • A cikin yanayi inda haɗarin jiki ke yiwuwa, sabili da haka rumbun kwamfutoci suna gabatar da haɗarin da ba za a iya jurewa ba ga amincin tsarin

Abvantbuwan amfãni daga SSD

Wannan na’urar adana bayanan kwamfuta da ke amfani da kwakwalwar ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa kamar kebul na USB, wayoyi masu wayo, da katunan ƙwaƙwalwa. Babu sassan motsi da ke kan SSD kuma yana kiyaye bayanan lafiya. Wannan shine babban dalilin bayan ingantaccen aikin SSD idan aka kwatanta da rumbun kwamfutarka (HDD). SSDs suna da manyan fa'idodin nasu waɗanda ke sa su zama na musamman.

Babban aiki

Ko da mafi sauri 15K RPM rumbun kwamfutarka ba zai iya yin gasa tare da aikin NAND flash hard state drives. NAND I / O yawanci yakan kai 1 Gb / s, yayin da 3D NAND ya kai 1,4 GB / s. Sabbin abubuwan ci gaba suna tura 3D NAND a 3.0 GB / s. Dalilin shine kimiyyar lissafi: rumbun kwamfutarka tare da kayan aikin injiniya waɗanda ake amfani dasu akai -akai zai karye da sauri fiye da SSD wanda bashi da sassan inji. Maimakon makamai na inji da karanta kawunan, SSD yana amfani da wutar lantarki don samar da martani na adana bayanai. Yin sauri yana nufin lokacin taya mafi sauri, motsi bayanai da sauri, da babban bandwidth.

Powerarancin wutar lantarki

Wayoyin tafi -da -gidanka masu ƙarfi a cikin sassan injin suna buƙatar ƙarin ƙarfi fiye da ƙaramin adadin wutar lantarki da aka rufe ta cikin ƙwayoyin ƙwaƙwalwar SSD. Har ila yau, SSDs suna guje wa ɗimbin zafin zafi wanda ɗaruruwan ɗaruruwan diski ke samarwa a cibiyar bayanai, suna buƙatar babban saka hannun jari a cikin HVACs da sarrafa yanayi.

Tsayayyen juriya.

Kwatancen dorewar SSD da HDD sun fi rikitarwa fiye da yadda suke iya sauti. Sassan inji na HDD da wuraren tuki sun fi saurin lalacewa ga muhalli fiye da SSDs, kodayake sabuwar fasaha rumbun kwamfutarka ce wacce ba ta da kariya daga faduwar jiki. Kuma ba za a iya rufe SSDs na dogon lokaci ba tare da ɓarna ba, amma rumbun kwamfutoci na iya wuce shekaru da yawa a cikin yanayin da ake sarrafa muhalli.

Koyaya, dorewar kayan aikin SYSTEM SS yana haɓaka godiya ga bayanan ajiya da aka ƙara wa mai sarrafawa. Waɗannan fasahohin suna kare SSD daga ɓarna ko ɓarna bayanai, kuma sun haɗa da lambar gyara kuskure (ECC), tarin shara, da karantawa / rubuta caching.

Ba tare da hayaniya ba

Rashin tray ɗin ƙarfe mai juyawa don adana bayanai da hannun karantawa mai motsi yana sa SDD ta yi shiru yayin da take aiki. Ƙarar murya ba ta yiwuwa a kan rumbun kwamfutarka. Juyawa na farantin ƙarfe da juyawa da jujjuyawar hannun sautin yana haifar da hayaniya har ma da raɗaɗɗen raɗaɗi, yana sa ya ɗan ɓata lokaci.

Yana da karami

SSD yana da ƙima sosai fiye da rumbun kwamfutarka saboda babu injin ko motsi. Wannan kuma yana nufin cewa madaidaicin fa'idar jihar shine mafi dacewa ko fa'idar ajiya mai amfani don na'urorin lantarki masu amfani da lantarki kamar su ultrabooks da allunan.

Abubuwan rashin amfani na SSD

Babu wani abu cikakke a duniyar tattara bayanai, kuma sassan aikin sabis ba banda bane. Rashin hasararsa sun haɗa da ƙarin kuɗi mai yawa, iyakancewar damar ajiya, da gajeriyar jujjuyawar jujjuyawar diski fiye da rumbun kwamfutoci, mafi yawan rashin amfanin su kamar haka.

Mafi tsada

Farashin-da-GB SSD farashin ya ragu sosai a cikin 'yan shekarun nan, amma haka kuma farashin rumbun kwamfutarka. Duk da haka, an rage farashin fitila mai isasshe wanda babban aikin sa yana da riba. Ayyuka shine ainihin mabuɗin: ​​Idan rumbun kwamfutoci suna rage bayanan ma'amala da sauran aikace -aikace masu ƙarfi, to siyan rumbun kwamfutoci don iyawa tattalin arziƙi ne.

Ƙananan damar ajiyar bayanai

Ikon SSD NAND yana raguwa da rumbun kwamfutoci godiya ga iyakancewar rubutaccen ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar NAND. Ƙarin ƙwayoyin ƙwaƙwalwar ajiya a cikin da'irar, mafi girman yawa SSD zai cimma. Koyaya, lebur NAND (2D) zai iya riƙe iyakance adadin ƙwayoyin ƙwaƙwalwar ajiya kafin ƙwayoyin su fara gazawa. A mayar da martani, masu binciken sun haɓaka 3D NAND ta hanyar tara ƙwayoyin ƙwaƙwalwar ajiya a tsaye da a sarari.

Wannan yana ba 3D NAND damar cimma ƙima mai yawa, ƙarancin amfani da wutar lantarki, mafi kyawun juriya da karatu, a farashi mai rahusa akan gigabyte. M daskararru na jihar suna da tsada sosai kuma ana siyar dasu akan farashi mai tsada sabanin rumbun kwamfutarka na al'ada. Sabili da haka, SSDs galibi ana samun su a cikin ƙarami, mafi girman girman ajiya mai araha. Yawan damar ajiya yawanci kasa da 160GB.

Gajeriyar rayuwa

SSDs suna da juzu'in rubutu mai iyaka fiye da rumbun kwamfutoci kafin gazawa. Babban dalilin shine SSDs ba za su iya sake rubuta tubalan da ke akwai ba, amma dole ne su share tubalan da farko sannan su rubuta sabbin bayanai. Wannan tsari a ƙarshe yana shafar mutuncin tantanin ƙwaƙwalwa. NAND yana rubutu ya bambanta gwargwadon adadin ragowa a kowace sel; sel guda-matakin NAND filashi yana tallafawa 50.000 zuwa 100.000 rubutun hawan keke, sel mai yawan-matakin gabaɗaya yana ɗaukar har zuwa rubutattun rubutattun 3.000, eMLC (MLC na kasuwanci) yana kula har zuwa 10.000 rubuce-rubucen, sel masu matakin uku suna ƙasa a cikin 300-1000 hawan keke rubuta da 3D NAND na iya isa 1500-3000 rubutun hawan keke.

Ba su dace da fayilolin ba

Kasuwanci suna son ikon samun dama, yin nazari, da yin monetize fayilolin bayanan su. Tare da iyakance adadin adadin rubutun su, SSDs ba su dace da aikin adana bayanai da maimaita bincike akan saitin bayanai iri ɗaya ba. Tunda ra'ayin fayilolin aiki shine ikon samun damar bayanai a yadda ake so, wannan ya mamaye yawan adadin rubuce -rubucen da ƙwayoyin ƙwaƙwalwar ajiya za su iya jurewa.

Rasa dawo da bayanai

Rashin iya dawo da tsoffin bayanai shine ɗayan manyan hasara na SSD. Ana share bayanan na dindindin kuma an share su gaba ɗaya daga faifai. Koyaya, wannan fa'ida ce dangane da tsaro na bayanai, har yanzu sharewar bayanai na dindindin na iya haifar da sakamako mara misaltuwa a wasu al'amuran inda babu madadin bayanan da aka goge.

Saurin rubutu a hankali

Wasu daga cikin SSDs masu rahusa, musamman nau'ikan tushen MLC, suna zuwa tare da saurin rubutu a hankali idan aka kwatanta da saurin karatu. Waɗannan saurin suna da ɗan jinkiri fiye da saurin rubutu akan rumbun kwamfutoci na al'ada.

Fasahar zamani

A cikin 'yan lokutan, amfani da SSD ya karu wanda ke haifar da matsaloli daban -daban. Dole ne a warware waɗannan batutuwan kafin samun mafi kyawun aiki daga SSDs. Misali, tsarin aikin Windows da aka yi amfani da shi kafin Windows 7 ba a inganta shi don SSDs ba. Sabili da haka, amfani da tuƙi mai ƙarfi na jihar tare da tsarin aikin da ba a inganta shi ba, kamar Windows Vista, yana daɗa rage ayyukan tuƙi da rage tsawon rayuwarsa.

Babban iko

Ƙarfin wutar lantarki ta amfani da fasahar DRAM na buƙatar ƙarin ƙarfi fiye da rumbun kwamfutarka na al'ada. Waɗannan tuƙi suna ci gaba da cin wuta lokacin da tsarin ya fara yayin da rumbun kwamfutarka na al'ada ba zai yi ba.

Tasirin ƙarfi da aminci

Tsakiya ga ƙirar filashin NAND shine yuwuwar lalacewar da ba za a iya gyara ta ƙofar da ke iyo saboda ƙaƙƙarfan gogewa da tsarin shirye -shirye. A taƙaice, jimiri (yana nufin adadin hawan keke da za a iya gogewa da tsara shi a ciki) yana da iyaka. Ƙananan filayen wutar lantarki da aka yi amfani da su yayin shirin da goge zagayowar; suna iya lalata ƙofar da ke iyo, wanda, idan ya lalace, yana canza halayen sel NAND.

Ana iya haɗarin yuwuwar wannan matsalar lokacin da SSD ke da iyakataccen adadin tubalan NAND ko tsayayyen adadin damar da za a iya amfani da su. Sabili da haka, shirye -shirye da yawa / goge hawan keke dangane da adadin bayanan da aka rubuta wa na'urar (ko nauyin aiki), ingantaccen abin da ake rarraba tsarin shirye -shiryen a duk sel na na'urar walƙiya daidai (ko saka matakin), ko inganci tsakanin bayanan da aka rubuta wa kafofin watsa labarai na NAND da bayanan da aka karɓa daga mai masaukin baki (ko rubanya rubutattun abubuwa) na iya haifar da ƙwayoyin NAND su sa riga -kafi da rashin jituwa gabaɗaya juriya na na'urar SSD da samun damar bayanan da ke ciki.

Ana buƙatar ƙarin hawan keke

Saboda ana buƙatar ƙarin hawan keke na shirin don yin aiki da MLC NAND da ƙaramin ƙofar ƙarfin wutar lantarki, sel ɗin MLC NAND a zahiri zai tsufa da sauri fiye da SLC NAND cell saboda siginar karar hayaniyar matsakaicin NAND ta lalace a tsawon lokaci.. Yana da mahimmanci a gane bambanci tsakanin waɗannan sifofi na SLC da filashin MLC saboda yana shafar juriya da aka kayyade don toshe da aka bayar:

  • SLC NAND gaba ɗaya an ƙayyade shi a 100.000 rubuta / goge hawan keke ta kowane toshe.
  • MLC NAND yawanci an ƙayyade shi a 10.000 rubuta / goge hawan keke ta kowane toshe.

Bugu da ƙari, riƙe bayanan (ko amincin bayanan da aka adana a cikin fitilar filasha akan lokaci) yana shafar yanayin ƙofar da ke iyo a cikin sel NAND inda matakan ƙarfin lantarki ke da mahimmanci. Fitowa zuwa ko daga ƙofa mai iyo, wanda ke canza sannu sannu a hankali yana canza matakin ƙarfin ƙarfin tantanin halitta daga matakin farko zuwa matakin daban bayan shirye -shirye ko share tantanin halitta, na iya canza matakin ƙarfin lantarki.

Wannan matakin da aka canza za a iya fassara shi ba daidai ba azaman darajar ma'ana daban ta tsarin. Sabili da haka, saboda tsananin ƙarfin juriya tsakanin matakan MLC fiye da matakan SLC, ƙwayoyin filaye na MLC sun fi kamuwa da cutar yoyon fitsari. Don haka, dole ne a kula don tabbatar da ikon riƙe bayanai na dogon lokaci na SLC da MLC NAND lokacin amfani da su a cikin ajiyar kayan aiki. Dangane da waɗannan matsalolin, NAND flash OEMs kwanan nan sun ba da sanarwar fasaha (wanda ake kira Enterprise MLC, ko eMLC) wanda ke ƙara haɓaka rayuwar ajiyar tushen filasha don aikace-aikacen kasuwanci.

Hanyoyin da ake amfani dasu don dogaro da tushen NAND

A saman, yawancin matsalolin da ke da alaƙa da NAND azaman matsakaicin ajiya na iya zama kamar sun yi yawa ko ƙalubale don fasahar da za a yi amfani da ita a cikin yanayin kasuwanci. Koyaya, shahararrun kamfanonin kasuwanci suna haɗa dabaru da fasahohi da yawa na ci gaba don taimakawa shawo kan iyakokin karko da aminci a matakin kafofin watsa labarai na NAND.

Lambar gyara kuskure (ECC)

Ana amfani da ECC don ganowa da gyara kurakurai ta ƙara ƙarin ragowa cikin bayanan. Algorithms na ECC, kamar lambobin Reed-Solomon, Lambar Hamming, da sauran su, galibi ana amfani da su a cikin aikace-aikacen ajiya. Gabaɗaya, ƙarin ragin ECC da ake amfani da su, mafi girman matakin gyaran kuskure. Sabili da haka, SSD tare da ingantaccen ECC zai iya gyara ƙarin kurakurai, wanda a ƙarshe yana inganta lokacin lalacewa.

Sanya dabarun daidaitawa

Wear leveling tsari ne da SSDs ke amfani da shi don rage tasirin iyakancewar NAND ta hanyar yada tsarin shirye -shirye akan dukkan sel a cikin na'urar walƙiya daidai. Fasaha na farko guda biyu, a tsaye da ƙarfi, galibi ana amfani da su a cikin SSDs don sarrafa damar shiga kafofin watsa labarai na NAND. Wannan yana hana adana bayanan da ba a samu ba a adana su a cikin wani toshe na dogon lokaci.

An tsara matakin sakawa a tsaye don rarraba bayanai a ko'ina cikin tsarin ta hanyar nemo mafi ƙarancin tubalan jiki sannan a rubuta bayanan zuwa waɗancan wuraren. Ƙaƙƙarfan matakin lalacewa yana rarraba bayanai cikin tubalan kyauta ko marasa amfani. Daga ƙarshe, haɗuwar waɗannan dabarun daidaita sawa yana haɓaka rayuwar SSD ta hanyar yada bayanai a duk sel na na'urar daidai don gujewa suturar sel ɗaya.

Amfani da tubalan da aka tanada (ko obalodi)

Bayar da tubalan ƙarin ƙarfin NAND wata hanya ce ta inganta jimiri. Misali, SSD da aka yi kasuwanci azaman 25GB SSD na iya nuna 25GB na damar da ake da shi ga mai amfani don adana bayanai. Koyaya, ana iya gina SSD tare da 32GB na ƙarfin NAND na gaskiya. Za a iya amfani da 7 GB na sama (ko kayan toshe) a cikin wannan misalin don inganta ingancin matakin sawa da sauran shirye -shirye / bayyanannun ayyuka don ƙara juriya da aiki a matakin na'urar. Wannan galibi an san shi da wuce gona da iri.

Ajiye bayanan

A kan SSD, kuma tare da rumbun kwamfutarka, bayanan ɓoyewa tare da ƙaramin adadin ƙwaƙwalwar DRAM na iya haɓaka aiki. A kan SSD, adana bayanan; yana kuma inganta juriya na matakin na'urar ta hanyar inganta rubuce-rubuce, iyakance shirin / goge hawan keke, da kawar da duk wani rashin daidaituwa tsakanin goge girman toshe da girman bayanai.

Mafi SSDs akan kasuwa a yau

Sauyawa zuwa madaidaiciyar faifai na jihar shine mafi kyawun haɓakawa da zaku iya yi don PC ɗin ku. Waɗannan na'urori masu ban mamaki suna goge lokutan taya mai tsawo, suna hanzarta saurin abin da shirye -shirye da wasanni ke ɗauka, kuma gaba ɗaya suna sa kwamfutarka ta ji da sauri Amma ba duk madaidaitan jahohin da aka kirkira daidai suke ba. Mafi kyawun direbobi na teku suna ba da ingantaccen aiki a farashi mai araha ko, idan farashin ba abu bane, karanta da rubuta saurin gudu tare da saurin karantawa da rubutu.

Yawancin SSDs suna zuwa cikin nau'in nau'in inci 2,5 kuma suna sadarwa tare da PC ta hanyar tashoshin jiragen ruwa guda ɗaya na SATA waɗanda ke amfani da rumbun kwamfutocin gargajiya. Amma a gefen zubar jini na NVMe (Non-Volatile Memory Express) drive, zaku sami ƙaramin '' gumstick '' SSDs waɗanda suka dace da haɗin M.2 akan katako na zamani, SSDs waɗanda ke zaune a cikin adaftar PCIe da rami akan allon uwa kamar katin zane ko katin sauti, abubuwan tafiyar 3D Xpoint na gaba da ƙari. Zaɓin cikakken SSD ba shi da sauƙi kamar yadda yake a da. Anan akwai jerin mafi kyawun SSDs

mafi ssd

Yadda za a kafa mafi kyawun SSDs?

SSDs na zamani suna da ban mamaki kuma ingantattun haɓakawa ne don kusan kowane tsarin. Fita daga tuƙi na yau da kullun zuwa SSD yana haɓaka saurin gudu cikin tsarin. PC ɗinku zai fara sauri, loda aikace -aikace da manyan fayiloli da sauri, da rage lokutan ɗaukar nauyi a yawancin wasannin. Matsalar ita ce, da zarar an wuce terabyte na sararin ajiya, SSDs suna fara yin tsada sosai.

A madadin haka, rumbun kwamfutoci na yau da kullun suna da hankali, amma suna ba da adadi mai yawa mai rahusa.Za ku iya haɗa ƙarfin rumbun kwamfutoci da rumbun kwamfutoci. Idan tebur ɗinku zai iya sarrafa tuki fiye da ɗaya (kuma mafi yawansu za su iya), zaku iya shigar da tsarin aikin ku akan babban SSD don samun saurin sauri zuwa manyan fayiloli da shirye-shirye, da amfani da babban ƙarfin gargajiya na al'ada don adana fayiloli. Wannan yana sa SSD ta zama ingantacciyar haɓakawa idan kun riga kuna da rumbun kwamfutarka, saboda yana iya matsar da tsarin aiki da "rage" rumbun kwamfutarka zuwa ayyukan ajiya.

Hakanan zaka iya haɗa ƙarfin rumbun kwamfutarka da rumbun kwamfutarka. Idan tebur ɗinku zai iya sarrafa tuki fiye da ɗaya (kuma mafi yawansu za su iya), zaku iya shigar da tsarin aikin ku akan babban SSD don samun saurin sauri zuwa manyan fayiloli da shirye-shirye, da amfani da babban ƙarfin gargajiya na al'ada don adana fayiloli. Wannan yana sa SSD ta zama ingantacciyar haɓakawa idan kun riga kuna da rumbun kwamfutarka, saboda yana iya matsar da tsarin aiki da "rage" rumbun kwamfutarka zuwa ayyukan ajiya.

mafi ssd

Menene girman jiki na tuƙin?

Hard drives yawanci suna zuwa cikin girma biyu: 2,5 ″ da 3,5 ″. 3,5 ″ drive kuma ana kiranta da "cikakken fa'ida" ko "faifan tebur." Kusan kowane kwamfutar tebur a waje tana da daki don aƙalla guda ɗaya (kuma wani lokacin da yawa) masu tafiyar 3,5 ″. Mai yuwuwa banda wannan shine ƙananan ƙananan abubuwan PCs waɗanda ke iya sarrafa tuƙi 2,5 only kawai.

2,5 na al'ada an tsara su don kwamfutar tafi -da -gidanka, amma kuma sun dace da PC na tebur. Wasu kwamfyutocin tebur suna da wuraren hawa na ciki don tafiyarwa 2,5. za ku buƙaci abin hawa. Lura cewa galibi ana yiwa lakabi da (SSD hawa brackets) Wannan saboda duk SSDs a cikin nau'in rumbun kwamfutarka na al'ada sune ″ 2,5 ″. Wannan shine girman da zaku yi amfani da shi ko kuna hawa shi akan tebur ko kwamfutar tafi -da -gidanka.

Akwai ƙarin abin da za a yi magana akai; mizanin M.2. Waɗannan tafiyarwa a zahiri suna kama da RAM maimakon rumbun kwamfutarka. Maimakon haɗawa zuwa mahaifiyar ku ta hanyar kebul na SATA kamar yadda direbobi na yau da kullun suke yi, M.2 drives suna haɗawa zuwa rami na musamman. Idan kuna sha'awar M.2 tafiyarwa, dole ne ku tantance idan PC ɗin ku na tallafa musu, in ba haka ba ba za ku iya ba.

Bayani kaɗan

Yayinda kwamfyutocin tafi -da -gidanka suka zama ƙarami kuma sun yi rauni, kwamfutar tafi -da -gidanka ma ta zama mafi wahalar haɓakawa. Yawancin litattafan rubutu marasa kan gado har yanzu suna amfani da faifan 2,5,, amma yana iya ko ba zai iya samun wurin amfani mai amfani don haɓakawa. Mai rahusa, kwamfutar tafi-da-gidanka mafi girma, da wasu ƙirar ƙirar kasuwanci kamar Lenovo's ThinkPads ko Dell's Latitudes, har yanzu suna ba da damar samun sauƙi cikin sauƙi.

Wasu samfuran na iya ɗaukar aiki mai yawa don isa bakin tekun, ko kuma ba za su sami dama ba kwata -kwata, musamman idan sun ƙaura zuwa ƙa'idar M.2 mai tsada. Haɓaka waɗannan raka'a zai iya ɓata garantin ku, kuma dole ne ku nemi takamaiman jagora don ƙirar da aka yi amfani da ita. Wannan yana da mahimmanci a sani!

mafi ssd

Wace haɗi nake buƙata?

Duk wayoyin zamani na 3,5 and da 2,5 use suna amfani da haɗin SATA don iko da bayanai. Idan kuna shigar da tuƙi a cikin tebur na tebur, kebul ɗin wutar SATA shine kebul mai pin 15 wanda ke gudana daga wutan lantarki na PC ɗin ku. Idan kwamfutarka kawai tana ba da tsoffin igiyoyin Molex 4-pin, za ku iya siyan adaftan da ke aiki sosai. Za ku same su a cikin saitunan daban -daban, wannan don cikakkiyar jin daɗin ku ne.

Wasu suna da madaidaicin madaidaiciya a ƙarshen ɗayan kuma filogin L-dimbin yawa a ɗayan ƙarshen. Foshin L-dimbin yawa yana sauƙaƙa shiga cikin kwandon da ke kusa da sauran abubuwan. Wasu kebul na SATA suna da madaidaitan madaidaiciya ko matattarar L a duka iyakar. Muna ba da shawarar samun igiyoyin SATA tare da rumbun kwamfutarka, amma idan kuna aiki a cikin matattara ta musamman, ku tuna cewa akwai wasu zaɓuɓɓuka a can.

Idan kuna girkawa akan kwamfutar tafi -da -gidanka wanda ke ba da damar amfani da mai amfani, abubuwa suna da sauƙi. Yawanci, zaku sami damar toshe kebul ɗin kai tsaye zuwa cikin ramin da tuni yana da iko da haɗin bayanan bayanai a shirye, ba tare da igiyoyi don haɗawa ba. Wata kalma akan abubuwan SATA. Sabuwar bita na ma'aunin SATA shine SATA 3.3, kuma kebul ɗin da kebul suna dacewa da baya, wanda yake mai girma kuma sabo don amfanin ku.

Yaya sauri yakamata tukin nawa ya kasance?

Amsar wannan tambayar ita ce tana iya zama cikin sauri kamar yadda za ku iya. Idan kuna haɓakawa daga rumbun kwamfutarka zuwa SSD, za ku yi mamakin karuwar saurin komai komai. Don haka wataƙila ba za ku so yin ɓarna akan SSD mafi sauri da za ku iya samu ba. Samun ƙarin ajiya akan SSD zai zama mafi mahimmanci ga yawancin mutane fiye da samun ƙarin sauri.

Idan kuna siyan tuƙi na yau da kullun, ana bayyana saurin cikin RPM - juzu'i a minti ɗaya na juzu'in bayanan juyawa. 5400 RPM shine saurin hanzari don rahusa mai rahusa (musamman abubuwan ƙirar 2,5)), tare da tafiyar 7200 RPM su ma gama gari ne. Ana ba da wasu manyan rumbun kwamfutoci masu ƙarfi a 10.000 RPM, amma waɗannan galibi an maye gurbinsu da saurin tsarin yanar gizo.

mafi ssd

Tsarin shigarwa akan PC

Buɗe da cire ɓangarorin akwati na kwamfuta. Wasu suna da ƙulle -ƙullen da ke riƙe ɓangarorin, wanda dole ne a tura su a buɗe. Tabbatar cewa kuna da cikakkiyar damar shiga tashoshin jiragen ruwa na SATA akan motherboard da bays na rumbun kwamfutarka. Sannan Sanya SSD akan madaurinsa na hawa ko a cikin ruwa mai cirewa, daidaita tare da ramukan da ke ƙasa, sannan ku shiga ciki. Sanya sashi na hawa a cikin rumbun rumbun kwamfutarka mai girman inci 3,5 kuma a tsare shi da ramuka a gefe.

Bayan kun shirya komai dole ne ku haɗa ƙarshen L-dimbin yawa na kebul na SATA zuwa SSD kuma ɗayan ƙarshen zuwa tashar SATA da aka tanada. Haɗa kebul na SATA zuwa SSD. Don sabon shigarwa na Windows, cire haɗin duk wasu rumbun kwamfutarka cikin PC ɗin ku. Saka Windows 10 USB ko DVD da aka shirya kuma kunna PC. Latsa F12 ko duk abin da mabuɗin shine don ganin menu na taya kuma zaɓi kebul ko DVD. Ci gaba da shigar Windows 10 akan SSD. Bayan shigarwa ya cika, zaku iya maye gurbin sauran rumbun kwamfutarka.

Babu shakka duk tsoffin fayilolin ku da shigarwar Windows har yanzu suna kan tsohon faifan ku. Kuna iya kwafin takaddun ku, bidiyo, kiɗa, da hotuna ta manyan fayilolin su akan SSD, amma yana da kyau ku bar yawancin fayilolin ku akan rumbun kwamfutarka don gujewa amfani da iyakantaccen sarari akan SSD ɗin ku. Akwai hanyoyi da yawa don gaya wa sabon shigarwar Windows cewa takaddun ku da sauran fayilolin suna kan rumbun kwamfutarka daban, amma tare da Windows, mafi kyawun hanyar shine amfani da fasalin ɗakunan karatu, wanda shine na asali amma tabbas mafi dacewa.

mafi ssd

Hankali ga cikakkun bayanai

Ƙirƙiri babban fayil akan rumbun kwamfutarka (misali, e: / docs). Danna-dama kan babban fayil ɗin a cikin Explorer, gungura ƙasa zuwa zaɓi Ciki a cikin ɗakin karatu, sannan zaɓi ɗakin ɗakin karatu na takardu daga jerin. Sannan kwafa takaddun daga babban fayil na Takardu zuwa sabon. Kuna iya yin daidai don fina -finai, kiɗa, da hotuna, ajiye fayilolinku kusa da hannu ba tare da zama akan SSD ba.

Idan ya zo ga shirye -shirye, yana da ma'ana a shigar da waɗanda kuka fi amfani da su akan SSD don amfana daga saurin su. Lokacin da sararin samaniya ya yi matsi, ko ba kwa buƙatar ƙarin saurin, shigar da sabbin shirye -shirye akan tsohuwar rumbun kwamfutarka ta ƙayyade inda za a adana fayilolin yayin aikin shigarwa. Idan kun bar saitunan akan tsoffin ƙimar su, shirye -shiryen koyaushe za su girka akan rumbun kwamfutarka kamar Windows.

Mafi kyawun SSDs akan kasuwa

CRUCIAL MX500 2TB

Crucial's 2TB SSD Solid Drive yana ba da saurin karantawa da rubuta saurin har zuwa 560MB / s da karantawa da rubuta aikin har zuwa 95k / 90k akan duk nau'ikan fayil. Kuna samun ƙarin haɓakawa daga fasahar Micron 3D NAND, yayin da kuma akwai ɓoyayyen kayan aikin 256-bit. A saman wannan, kuna samun fa'idar alama tare da ingantaccen rikodin waƙoƙi, yana fitowa daga Mai mahimmanci kun san wannan zai daɗe na dogon lokaci, kuma sauƙin SATA mai sauƙi yana haɗa kai tsaye zuwa kan mahaifiyar ku, yana mai sauƙi amma kyakkyawa!

SAMSUNG 860EVO 1TB

Samsung ya haɓaka wasansa akan cinikin SSD tare da wasu sabbin bugu. Wannan tuƙin 860 Evo 1TB yana da inganci sosai yana ba da saurin rubutattun rubutattun rubutattun bayanai har zuwa 520MB / s godiya ga Fasaha TurboWrite da saurin karantawa har zuwa 550MB / s. Wannan ingantaccen aikin yana nufin ya dace da manyan fayilolin da suka zama ruwan dare a yau, kamar abun cikin bidiyo na 4K, kuma yana da sauƙi ɗayan mafi kyawun SSDs don 2020, koda kuna amfani da tsohuwar fasahar SATA don haɗawa da. Tsarin sa.

WD BLUE 3D NAND 1TB

Wannan ƙirar SSD tana aiki a cikin saurin karantawa har zuwa 560MB / s da saurin rubutattun jerin har zuwa 530MB / s tare da WD Blue 3D NAND SSD na ciki. Sigar 1TB tana ba da babban daidaituwa tsakanin farashi da aiki. Idan kuna neman ƙara ɗan ƙaramin ƙarfi zuwa tsarin tebur ba tare da kashe kuɗi da yawa kwata -kwata, to wannan ya cancanci a duba. Yana amfani da tsohuwar ma'aunin haɗin SATA, amma har yanzu yana da kyau SSD don siye a cikin 2020, kuma tsohuwar fasahar tana nufin ƙarin farashi mai araha.

mafi ssd

KINGSTON UV500 SSD

UV500 SSD daga amintaccen tambarin Kingston yana samuwa a cikin ɗimbin yawa daga 120GB zuwa kusan 2TB, saboda haka zaku iya tabbatar da girman da zai dace da bukatunku. Wannan SSD yana amfani da mai sarrafa Marvell 88SS1074 da 3D NAND Flash, wanda ke ba da babban aiki. Sanya wannan mashin ɗin a cikin tashar tashar SATA mai sauyawa kuma za ku ga cewa tabbas yana haɓaka amsawar tsarin ku nan take. Tare da saurin karantawa da rubuta saurin har zuwa 500MB / s, zaku sa rayuwar dijital ku tafi da sauri, ba tare da keta banki ba, kuma za ku sami garanti.

Saukewa: HP S700

Idan kuna bayan aiki mai ƙarfi mai ƙarfi wanda za ku iya dogara da shi ta hanyar shekaru da yawa na sadaukar da kai (kuma mai yiwuwa kwamfutoci da yawa), to a ra'ayinmu HP S700 Pro yana da ƙima sosai. yayi kama da ɗayan mafi kyawun SSDs na 2020. Wannan tuƙin yana zuwa cikin zaɓuɓɓukan ƙarfin dama, duk akan farashi mai ƙima, amma don dalilan dacewa ku lura cewa yana amfani da SATA 3. Alamar HP ta ce wannan tuƙin zai ɗauki awanni miliyan 2 na amfani. , wanda yakamata ya ishe ku don biyan bukatun ku.

GIGABYTE UD PRO 512GB

Duk da cewa ba zai karya duk wani rikodin ma'auni ba dangane da karantawa ko rubuta aikin (530MB / s da 500MB / s bi da bi), Gigabyte UD Pro 512GB yana samun matsayin sa a cikin jerin mafi kyawun tafiyarwar SSD saboda kyakkyawan aikin sa. darajar kudi. Tare da ƙirar 6GBps SATA, za a iya shigar da injin inch 2,5 cikin tsoffin ko tsarin jituwa masu jituwa da sauƙi cikin sauƙi. Hakanan yana amfani da fasahar 3D NAND don haɓaka iyawa, babban zaɓi na kasafin kuɗi idan baku son kashe kuɗi da yawa.

mafi ssd

SANDISK ULTRA 3D 1TB

sanDisk yana haɓaka haɓakar sa ta SSD tare da Ultra 3D SSD, wanda yakamata ya zama mai ban sha'awa musamman ga yan wasa waɗanda zasu yaba da sauri da zane-zane da aka bayar anan, kodayake shima babban mai zagaye ne, kuma yana iya girgiza hannu tare da kowane nau'in mai kunnawa. amfani. Yana ba da sanyi, ƙididdigar shiru da tabbataccen girgizawa da juriya, yayin da fasahar 3D NAND mai haɓakawa ke ba da ƙarin aminci kawai, har ma da rage amfani da wutar lantarki, adana ku kuɗi da haɓaka rayuwar kayan aikin ku a hanya.

SAMSUNG 860EVO 4TB

Idan kun sami kanku kuna cin hanyar ku ta hanyar ajiya kuma kuna neman ƙari koyaushe sabon Samsung 860 Evo SSD yana ba da 4TB mai mahimmanci don ci gaba da tafiya. Wannan shine ɗayan manyan SSDs akan kasuwa a yanzu kuma zai dace da hogs na ajiya. Duk wannan ajiyar ba ta da arha, ba shakka, amma wannan Samsung SSD yana ba ku saurin karantawa da rubuta sauri, gami da software na ƙaura data haɗa da maye. Ƙara duka kuma kuna da mafita na ajiya wanda ya dace da ƙwararru.

CORSAIR NEUTRON XTI 1.920 GB

wannan, mummunan muryar Neutron XTi 960GB, yana ba da ingantaccen aiki tare da karantawa 560MB / s da saurin rubutawa 540MB / s, wanda ya isa har ma ga mafi yawan shari'o'in amfani. Ƙarancin ikon sa yana nufin saurin yana dacewa da ingantaccen aiki. Kuma, idan kuna buƙatar ƙaramin abu, to akwai 240 da 480 GB bugu don siye, haka kuma ƙirar 1.920 GB a ƙarshen ƙarshen bakan.

mafi ssd

INTEL 660P M.2 NVME 1TB SSD

Tare da jerin samfura 600, a ƙarshe Intel yana kawo sabon ajiyar filasha na QLC (Quad Tier Cell) ga talakawa, ma'ana za ku biya ƙasa don ƙarin ajiya yayin da kuke jin daɗin karantawa da rubuta jerin abubuwan har zuwa 1.800. MB / s na SSD. Wannan aiki ne mai sauri don bukatun ku. Intel 660P ƙaramin abu ne, mai araha, da sauri, don haka (ya danganta da saitin ku da abin da kuke buƙata daga tuƙi) ƙila ba za ku buƙaci duba ko'ina ba. Ya dace da daidaitawar tebur da kwamfutar tafi -da -gidanka.

ADATA XPG SX8200 PRO M.2 1TB

Idan kuna buƙatar babban matakin SSD don wasa, gyara bidiyo, da amfani da mai sha'awar PC, ta kowane hanya ba XPG SX8200 Pro, haɗin PCIe yana kawo shi da sauri 3.500MB / s da 3.000MB karantawa da rubuta saurin gudu / s bi da bi. . Wannan yana nufin kuna samun mafi kyawun gudu akan kasuwa kai tsaye daga cikin akwatin godiya ga NVMe da M.2. Motar tana zuwa tare da ginanniyar heatsink don rage zafin jiki, da kuma kayan aikin sa ido na taimako na Adata.

HP EX920 1TB

Idan kuna ɗokin samun ɗayan mafi kyawun NVMe SSDs a kasuwa, kuma kuna da kuɗi kaɗan don biyan ta, to ana ba da shawarar cewa mu jagorance ku zuwa wannan NVMe M.2 PCIe da ake bayarwa daga HP (Performance Stacks and Capacity Stacks) a cikin karamin jiki). Hanyoyin karantawa a jere na 3.200 MB / s da saurin rubuta 1.800 MB / s sun isa su sa kwamfutarka da aikace -aikacen ta tashi kwata -kwata komai abin da kuka yi amfani da kwamfutarka da shi, kuma raunin kawai shine cewa ya zo da tsada kamar sakamakon.

mafi ssd

CRUCIAL P1 SSD 1TB

Tare da saurin karantawa da rubuta saurin 2.000MB / s da 1.700MB / s bi da bi, da ƙarfin 1TB, wannan NVMe SSD daga Crucial zaɓi ne mai kyau ga waɗanda ke son ƙaramin ƙarfi daga tuƙin su amma ba sa so biya sauran kudi. Yana amfani da fasaha guda huɗu-tier (QLC) azaman Intel P660p, amma yana iya zama mafi kyawun yarjejeniya, dangane da farashin da zaku iya samu akan layi. Ba mafi kyawun aikace -aikacen nauyi ba, amma cikakke ne don amfanin yau da kullun, wanda shine babban zaɓi a gare ku!

WD BLACK SN750 NVME 250GB

Western Digital an daɗe da sanin yin ajiya da za ku iya amincewa da shi, kuma wannan babban SSD ɗin an yi niyya ne don haɓaka wasan caca da aikin sarrafa kwamfuta, ko dai tare da saurin karantawa har zuwa 3.470MB / s, zafin zaɓi na zaɓi, da zaɓin 250GB, 500GB, 1TB, da 2TB iya aiki. Wannan ya sa ya zama mafi kyawun SSDs na shekara ta 2020 wanda ya cancanci yin la’akari da shi, kuma ya dace sosai don rigunan wasan PC na al'ada. Firmware da hukumar SSD suma an canza su akan wannan ƙirar, don samun mafi kyawun sandar dangane da aiki.

SAMSUNG 970 EVO PLUS

Lokacin da kuke buƙatar sabon ƙarfi, abin dogaro da sauri na SSD don yin taya, sau da yawa kuna juyawa zuwa Samsung 860 Evo 4TB (kuma mafi ƙarancin 860 Evo 1TB), kuna da babban zaɓi idan ya zo da sauri SSD ajiya mafita. Wannan ƙaramin ƙaramin abin da ake kira 970 Evo Plus yana ba da saurin gudu ba tare da alamar farashi ba wanda zai lalata ma'aunin bankin ku, wannan babban zaɓi ne a gare ku idan kuna neman saurin farko.

https://www.youtube.com/watch?v=aODKR99EbQ8

Kwatanta SSD mai fa'ida tare da rumbun kwamfutarka HDD

Har zuwa 'yan shekarun da suka gabata, masu siyan PC ba su da zaɓi game da irin nau'in ajiya da za su samu a kwamfutar tafi -da -gidanka ko tebur. Idan ka sayi kwamfutar tafi -da -gidanka a kowane lokaci a cikin 'yan shekarun da suka gabata, yana da kyau cewa kana da madaidaicin faifai a matsayin babban maƙallan taya. Manyan kwamfyutocin tafi -da -gidanka suna ƙara ƙaura zuwa faifan taya na SSD kuma, yayin da kwamfyutocin kasafin kuɗi har yanzu suna son fifita rumbun kwamfutoci.

Kayan taya a cikin kwamfutocin tebur, a gefe guda, rabo ne na SSD ko HDD; A wasu lokuta, tsarin yana zuwa tare da duka biyun, tare da SSD azaman tuƙin tuƙi da rumbun kwamfutarka azaman kari don ƙarin ƙarfin ajiya. Hard drive ɗin da ke jujjuyawa na gargajiya shine ainihin mawuyacin yanayin ajiya a cikin kwamfuta. Wato bayanin da ke ciki ba ya “bacewa” lokacin da aka rufe tsarin, sabanin bayanan da aka adana a cikin RAM. Rumbun kwamfutarka da gaske farantin karfe ne tare da murfin magnetic wanda ke adana bayanan ku.

Aiki na SSD yana yin duk abin da rumbun kwamfutarka ke yi, amma ana adana bayanai akan kwakwalwar ƙwaƙwalwar ajiyar filasha mai haɗawa wanda ke riƙe bayanai koda lokacin da babu iko. Wadannan kwakwalwan filasha iri ne daban -daban fiye da yadda ake amfani da su a cikin kebul na USB, kuma galibi suna da sauri kuma mafi aminci. Sakamakon haka, faifan SSD ya fi tsada fiye da kebul na USB iri ɗaya. Kamar sandunan ƙwaƙwalwar USB, duk da haka, galibi suna da ƙanƙanta fiye da rumbun kwamfutoci sabili da haka suna ba masana'antun ƙarin sassauci a ƙera PC.

mafi ssd

Mafi kyawun SSDs suna ba da damar ajiya na gaba

Ba a sani ba ko direbobi na jihar sabis za su maye gurbin rumbun kwamfutoci na al'ada, musamman tare da rarar girgije da ke jiran fuka -fuki. Farashin SSDs yana saukowa, amma har yanzu suna da tsada sosai don maye gurbin terabytes na bayanai waɗanda wasu masu amfani ke da su akan PCs da Macs don babban ajiya wanda baya buƙatar yin sauri, kawai a can. Ajiye girgije kuma ba kyauta bane; Za ku ci gaba da biyan kuɗi muddin kuna son ajiya ta kan layi.

Ajiye na gida ba zai tafi ba har sai mun sami ingantaccen intanet mara waya ko'ina, koda a cikin jiragen sama da cikin hamada. Tabbas, a lokacin, ana iya samun wani abu mafi kyau. Waɗannan ci gaban fasaha na yau da kullun ga tsararraki masu zuwa. Ya kamata a sani cewa za a ci gaba da gwada hanyoyi daban -daban don hanzarta ƙarfin waɗannan abubuwan lantarki, don haka yana iya yiwuwa a cikin 'yan shekaru, za a sami wanda zai zarce faifan SSD.

Hanyoyi daban -daban ba su da yawa a duniyar zamani, shi ya sa masu bincike da manyan fasahohi ke kula da ƙananan bayanai. Sa duniya ta yi kyau da kyau kuma ta'aziyar mu ta kasance mai gamsarwa, godiya ce ga wannan cewa kwamfutar daga asalin ta ta yi tasiri a duniyar da muka saba da ita.

Idan wannan labarin ya taimaka muku. Dole ne mu ba ku abun ciki daban -daban wanda tabbas za ku so:

Ayyukan Arduino Yi babban lokacin kyauta!

Windows 1.0 Sanin tarihin wannan tsarin aiki!

Haɗa Xbox 360 Controller zuwa PC Yadda za a yi?


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.