Shirye -shirye don ƙirƙirar injinan kama -da -wane Mafi kyau!

Shirye -shirye don ƙirƙirar injinan kama -da -wane, shine abin da zamuyi magana akai a cikin wannan labarin da abin da wannan sabon ra'ayi yake. Don haka muna gayyatar ku don ci gaba da karatu don ƙarin koyo game da wannan maudu'i mai ban sha'awa.

Shirye-shiryen-don-kera-injin-inji-1

Shirye -shirye don ƙirƙirar injinan kama -da -wane

Lokacin da muka sayi kwamfuta, ta zo da tsarin aiki da aka shigar ko don mu girka ta. Kwamfutoci na iya sarrafa tsarin aiki a lokaci guda, wanda shi ne abin da ke ba mu damar gudanar da shirye -shiryen da muke amfani da su a kwamfutarmu. 

Amma kuma akwai yuwuwar dole ne ku yi amfani da takamaiman kayan aiki kuma yana dacewa da wani tsarin aiki wanda ba wanda kuka shigar ba. A cikin wannan yanayin ne lokacin da muka zo tunanin shigar da wani tsarin aiki shine inda ake tunanin manufar injina masu kama -da -wane suka fito a matsayin hanyar magance waɗannan matsalolin da masu amfani ke zuwa gare mu. 

Wataƙila da yawa daga cikin masu amfani sun riga sun mallaki injin ƙirar, amma wasu ba su da shi. Don haka za mu yi bayanin komai game da su kuma za ku san mafi kyawu shirye -shirye don ƙirƙirar inji kama-da-wane da ke wanzu a yau, don ku sami ilimin cewa akwai ire -iren waɗannan shirye -shiryen, waɗanda za su iya taimaka muku warware wasu matsaloli a ci gaban aikin ku. 

Menene injin kama-da-wane?

Waɗannan muhallin yanayi ne wanda za mu iya shigar da tsarin aiki wanda za mu iya amfani da shi akan babban tsarin aikin da ke kan kwamfutarka. Waɗannan mahalli suna gudanar da kwaikwayon kayan aikin da kwamfuta ke da su a kan PC, ta yadda za ta yi kamar muna kan wata kwamfutar da aka shigar da wani tsarin aiki. 

Muhimmiyar hujja game da injinan kwalliya shine tunda za mu sami tsarin aiki guda biyu akan kwamfuta ɗaya a lokaci guda, dole injin mu ya sami kayan aikin da ke iya tallafawa duk wannan kuma musamman RAM mai yawa, don wannan ya yi aiki. da kyau kuma ba tare da matsaloli da yawa ba. 

Wani muhimmin batu wanda dole ne mu sani kafin muyi magana game da shirye-shirye don ƙirƙirar injunan kwalliya, shine cewa za mu sami, don yin magana, masu amfani biyu akan kwamfutocin mu, waɗanda sune: 

  • Mai masaukin baki ko mashin ɗin da ke wakiltar kayan aikin mu na jiki da babban tsarin aikin sa. 
  • Kuma injin bako ko baƙon da zai zama injin da aka girka wanda zai gudana tare da tsarin aiki wanda yayi daidai da shi. 

Shirye-shiryen-don-kera-injin-inji-2

 Mafi kyawun shirye -shirye don ƙirƙirar injinan kama -da -wane

Daga cikin mafi kyau shirye -shirye don ƙirƙirar injinan kama -da -wane Muna da abubuwan da za mu bayyana a ƙasa: 

 VirtualBox 

Yana ɗaya daga cikin mashahuran kayan aikin da aka yi amfani da su don ƙirƙirar injina na yau. Wannan manhaja ce da ke da yawa kuma za mu iya shiga ta gidan yanar gizon ta kyauta, wanda ya sa ta shahara sosai. 

Yana da adadi mai yawa na ayyuka da sigogi waɗanda za ku iya keɓance su, ƙari kuna da yuwuwar shigar da wannan shirin a cikin injin ku, yana ba shi ƙarin izini don su iya yin takamaiman ayyuka kamar: 

  • Raba fayiloli. 
  • Raba raka'a. 
  • Raba abubuwan haɗin gwiwa, da sauransu. 

Wannan shirin yana da peculiarity cewa yana aiki sosai akan kwamfutoci tare da tsofaffin kayan aikin. Hakanan, cewa yana da ikon karanta yawancin na'urorin USB kuma yana kuma ba da ɗakin karatu mai fa'ida wanda ke samuwa kyauta azaman ƙarin kari. 

VMWare Aiki

Wannan shine ɗayan tsoffin shirye -shirye waɗanda tuni suna da fiye da shekaru 20 a kasuwa. Mafi yawan masu amfani suna ɗaukar wannan azaman software na tunani don ƙirƙirar injina na kama -da -wane, kuma yana ɗaukar nauyin buƙatu da yawa a wannan yanki.

Yana da ayyuka waɗanda ke ba ku dama don daidaitawa da sarrafa hanyoyin sadarwar kama -da -wane, ƙari kuma kuna iya sarrafa tsarin aiki da yawa na kama -da -wane a lokaci guda kuma duba su akan tsarin ku. Don haka dole ne a faɗi cewa wannan cikakkiyar kayan aiki ne don ƙirƙirar injinan kama -da -wane.

Daidaici Desktop

Wannan yana ɗaya daga cikin shirye -shiryen don ƙirƙirar injinan kwalliya don masu amfani da Mac waɗanda ke buƙatar gudanar da tsarin aikin Windows don yin wasu ayyuka. Tunda wannan shirin yana ba da damar gudanar da aikace -aikacen Windows da MacOS; gefe -gefe ta duba Windows akan kwamfutocin MacOS.

Wannan kayan aiki yana da ikon haɓaka albarkatun tsarin da kayan aikin sa don ba da mafi kyawun ƙwarewa ga masu amfani da shi, kamar muna aiki akan kwamfuta ta zahiri tare da wannan tsarin. Bugu da ƙari, shi ma yana da fasali da ayyuka da yawa na wannan kayan aikin da aka biya, don haka don samun damar zuwa gare su dole ne ku biya wani adadin kuɗi.

Hyper-V 

Wannan kayan aiki ne wanda ke fitowa daga Microsoft da kansa don ƙirƙirar injinan kama -da -wane. Wanne kayan aikin haɓakawa ne wanda aka haɗa a cikin Windows Server 2008 kuma daga baya aka ƙara a cikin fitowar Pro da Enterprise na Windows 8 da Windows 10 tare da ragowa 64. 

Tare da wannan kayan aikin ba lallai ne ku yi amfani da wasu na uku ba, tunda kuna da yuwuwar ƙirƙirar injina masu inganci tare da Windows tare da kowane tsarin aiki kamar MacOS ko Linux. Kanfigareshi da gudanar da wannan shirin ba shi da sauƙi kamar na sauran hanyoyin.

PAmma tare da ɗan sani game da amfani da waɗannan kayan aikin, tabbas ba za ku sami matsala don samun duk abin da kuke buƙata ba, don haka zaɓi ne mai kyau da ya kamata ku yi la’akari da shi.

windows sandbox

Hakanan ana samun wannan shirin a cikin yanayin Windows, wannan kasancewa yanayin yanayin Hiper-V wanda ke ba mu damar kwaikwayon sigar tsarin aikin mu ta hanya mai sauƙi. Kuma ta wannan hanyar yana ba ku amintacciyar hanya don amfani da yanayin mu'amala tare da tsarin aikin mu.

Inda muke da fa'idar da za mu iya gwada kowane nau'in aikace -aikacen da ake tuhuma tare da garantin cewa ba za mu gurɓata kayan aikin mu ta kowace hanya ba, tunda duk wani aikace -aikacen da kuka girka na iya samun ƙwayoyin cuta, kuma waɗannan ba za su bar injin ɗin ba don haka za ku sami. cikakken kayan aikin ku na lafiya. Kuma kawai ta hanyar share mashin ɗin komai zai sake zama mai tsabta, don haka ba ku yin kowane irin haɗari.

ƙone 

Wannan wani shirin ne don ƙirƙirar injinan kama -da -wane wanda dole ne kuyi la’akari da su, saboda aikace -aikace ne mai yawa kuma yana aiki don Windows, MacOS da Linux. Kodayake dole ne mu faɗi cewa yana ɗaya daga cikin waɗanda masu amfani da Linux suka fi so, wannan shine madadin wanda shima kyauta ne wanda zamu iya saukarwa daga gidan yanar gizon sa. 

Daga cikin ayyukan da wannan ke da kuma wanda dole ne mu haskaka shine cewa yana ba da babban aiki, wanda ke nuna cewa muna iya kasancewa akan kwamfutar zahiri maimakon amfani da injin ƙira. Wannan saboda lokacin da aka gudanar da wannan shirin, ana isar da lambar tsarin baƙo kai tsaye zuwa kayan aikin mai masaukin. Hakanan kuna iya sha'awar menene APN.

Shirye-shiryen-don-kera-injin-inji-3

Xen

Wannan kayan aiki ne mai buɗewa kyauta wanda zamu iya saukarwa kai tsaye daga gidan yanar gizon sa. Kuma an tsara wannan shirin musamman don amfanin kasuwanci, ko ga waɗancan masu amfani waɗanda ke neman babban aiki a mahalli na wannan nau'in tare da ingantaccen ikon sarrafa albarkatun mai masaukin baki.

Godiya ga sifar sa, wannan shine mafita wanda yake da yawa kuma yana ga masu amfani da yawa ɗayan amintattu kuma amintattun zaɓuɓɓuka waɗanda zamu iya samu kyauta. Misali, sanannen kamfanin Intel yana taimakawa a cikin wannan aikin yana ƙara tallafi don wasu abubuwan haɓakawa duk da cewa shirin buɗe tushen ne.

do akwatin 

Wannan kayan aiki ne don ƙirƙirar injin ƙirar kan tsarin da ya tsufa kamar MS-DOS. Wannan shirin yana ba mu damar komawa lokacin da babban tsarin aiki yake wannan. Kuna mamakin wanene zai yi sha'awar yin wannan? Amsar ita ce, masu sha'awar wasan ƙuruciya, saboda kwamfutoci suna cikin ƙuruciyarsu kuma tare da wannan zaku iya yin nishaɗi tare da wasu wasanni kuma ku gudanar da tsoffin shirye -shiryen da ke buƙatar wannan takamaiman tsarin. 

kmv 

Wannan fasaha ce ta kirkirar hanyar buɗe ido wacce aka gina cikin tsarin Linux. Ta hanyar wannan zaku iya gudanar da keɓaɓɓun mahalli akan Linux kamar yadda za'a iya yi akan Windows. Daga cikin manyan fa'idodin da wannan shirin ke da shi shine cewa yana karɓar sabuntawa a lokaci guda da tsarin kansa. 

Wannan yana ba da babban aiki, tunda kowane injin da aka ƙirƙira ana aiwatar da shi azaman ƙarin tsari kuma yana amfani da kayan aikin kirki don amfani a cikin PC ɗin mu. 

Boot camp 

Wannan software ce wacce ƙirar Apple ta kirkira kuma tana zuwa ta asali akan duk Macs don taimakawa gudanar da wani tsarin aiki akan kwamfutoci daga wannan alama, wanda ke Cupertino. Aikin wannan ya bambanta saboda yana ba mu damar yin rarraba faifan faifai don mu iya shigar, misali, Windows. 

A wannan yanayin ba za mu yi aiki da injin inji ba, tunda lokacin da muka kunna Mac ɗinmu zai gaya mana wane tsarin aiki za mu yi amfani da shi. Wannan zaɓi ne mai kyau ga waɗanda ke da wannan na'urar ta Apple amma suna buƙatar samun Windows a wasu lokuta. 

Don haka ana iya ɗaukar wannan a matsayin na'ura mai kama -da -wane, amma ba tare da yin kwaikwayon komai ba, saboda kuna da tsarin aiki biyu a raye akan kwamfutarka. 

gandu 

Wannan shiri ne don ƙirƙirar injin ƙira don MacOS wanda ke ba mu damar samun Linux ko Windows akan kwamfutarmu ta Apple. A wannan yanayin, sigar da aka biya ita ce za ta ba mu damar kwaikwayon Windows, kodayake muna iya samun wasu tsarin aiki kamar: 

  • Linux 
  • Debian. 
  • Ubuntu. 

Bugu da kari, cewa zamu iya raba fayiloli tsakanin waɗannan tsarin guda biyu waɗanda ke aiki a halin yanzu. Muddin an haɗa su zuwa cibiyar sadarwa ɗaya. 

Docker

Wannan shirin yana zuwa ta hanyar kwantena, tunda kowane ɗayan waɗannan zai sami tsarin aiki na asali kuma gaba ɗaya shirin ne wanda aka shigar.

Don haka, zamu iya zaɓar kwantena mafi dacewa da ku, samun Windows a cikin ɗaya, Linux da sauransu. Idan kuna son sanin waɗanne nau'ikan shirye -shirye zasu taimaka muku yin zane, zan bar muku hanyar haɗin da ke tafe Shirye -shiryen shirye -shirye.

Siffofin na'ura mai kama -da -wane

Matsayin shirye -shirye don ƙirƙirar injinan kama -da -wane a cikin kwamfuta don sabbin dakunan gwaje -gwaje na asali sun samo asali. Tunda za a yi amfani da mashin din yayin da muke son gwada aikace -aikace ko sabunta shi wanda zai iya lalata tsarin aiki na kwamfutarka.

Nau'ikan inji masu kama -da -wane

Daga cikin nau'ikan injinan da ke wanzu muna da masu zuwa a ƙasa:

Injin inji

Wannan injin na kama -da -wane yana zuwa don ba da damar wakilcin kimiyyar lissafi tsakanin injina da yawa, ta hanyar software da ake kira hypervisor. Ana iya gudanar da wannan a kan kayan masarufi ko akan tsarin aiki, ta haka ne ke sa kowace na'ura mai amfani da kwamfuta ta gudanar da nata tsarin aiki.

Hanyoyin injuna masu inganci

Wannan inji ne mai kama -da -wane wanda zai iya tallafawa tsari ɗaya kawai a cikin tsarin aiki. Wannan injin yana farawa lokacin da tsarin da kuke son aiwatarwa ya fara kuma yana tsayawa idan ya ƙare.

Halaye na na'ura mai kama -da -wane

Daga cikin halayen da injunan kama -da -wane za su mallaka muna da masu zuwa:

  • Waɗannan suna da rarrabuwa wanda ke ba da damar gudanar da tsarin aiki daban -daban a cikin injin na zahiri guda ɗaya kuma ana rarraba albarkatun tsakanin tsarin injin ɗin.
  • Yana ba da keɓewa ta hanyar samar da matakan tsaro na kayan masarufi da keɓewa a yayin gazawa, tare da kare aikin kayan aiki ta hanyar ingantaccen sarrafa albarkatu.
  • Encapsulation, wanda ke nufin cewa an tabbatar da adana cikakken yanayin kwamfutar mai kama -da -wane a cikin fayilolin da za a iya motsawa kuma za su iya kwafa injunan kama -da -wane tare da sauƙi da fayilolin ke yi.
  • 'Yancin kayan masarufi sifa ce da ke cikin wannan nau'in shirin, tunda yana ba da cewa ana iya motsa kowane injin na yau da kullun zuwa kowane uwar garken jiki.

Abvantbuwan amfãni da rashin amfani na shirye -shirye don ƙirƙirar inji mai kama -da -wane

Daga cikin fa'idodi da rashin amfanin da injinan kwalliya ke da su, zamu iya ambaton masu zuwa a ƙasa:

Abũbuwan amfãni

  • Wannan yana ba mu damar samun muhallin tsarin aiki daban -daban waɗanda za su iya wanzu a lokaci ɗaya a kan injin ɗaya, amma sun rabu da juna.
  • Na'urar kama -da -wane tana da tsarin koyarwa daban -daban fiye da ainihin kwamfuta.
  • Kulawa yana da sauƙi, kamar yadda ake bayar da aikace -aikacen da shirye don murmurewa.
  • Yana iya zama šaukuwa tunda zaku iya amfani dashi akan kowace kwamfutar da kuke so cikin aminci.
  • A matakin kasuwanci, suna haifar da tanadin tattalin arziki da sararin samaniya, tunda ba kwa buƙatar sararin samaniya
  • Tunda ba ku da kayan aikin jiki, ba kwa buƙatar damuwa game da lalacewar da za a iya haifar ta shigar da shirin wanda zai iya haifar da ku akan kwamfutar.
  • Da wannan zaku iya gwada nau'ikan aikace -aikace daban -daban kuma idan ba ku son su, kawai share su ya isa.
  • Irin wannan injin yana adana kiyayewa da amfani da makamashi.

disadvantages

  • Lokacin da injina masu kama -da -gidanka da yawa ke aiki a lokaci guda, aikin da ba ya tsayawa yana faruwa. Hakan zai dogara ne da nauyin aikin da tsarin ke da shi ga sauran injinan da ke aiki.
  • Lokacin da kake son shiga cikin kayan aikin ba shi da inganci sosai.
  • Waɗannan na iya gabatar da wasu nakasa.
  • Injiniyoyi masu inganci za su iya cinye albarkatu da yawa.
  • Waɗannan suna da hankali.

A cikin wannan bidiyon za ku sami hanyar saukar da duk injinan da kuke so. Wanda nake tsammanin yana da fa'ida sosai domin ku gwada wanda ya fi dacewa da bukatun ku. Muna fatan wannan labarin zai warware duk shakkun da kuke da shi kuma ya yi amfani da duk bayanan ban sha'awa da muke rabawa.

https://youtu.be/sPGmwsXZ9XY


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.