Tsabtataccen manna mai ɗorewa daga mai sarrafawa Yadda za a yi?

Tsaftace manna mai zafi na na'ura mai sarrafa kwamfuta hanya ce ta aiwatar da aikin rigakafin da kwamfutarmu ke buƙata. Karanta don ku san yadda ake yin shi daidai.

tsabta-thermal-manna-1

Hanya mai sauƙi da aiki don haɓaka aikin processor.

Tsabtace man shafawa na zafi daga mai sarrafawa

Tsaftace manna mai zafi Mai sarrafa kwamfuta na ɗaya daga cikin mafi kyawun hanyoyin tabbatar da aikin ta. Ta wannan hanyar, a cikin labarin da ke tafe za mu nuna muku yadda ake yin ta ta hanya mafi kyau.

Muhimmancin tsaftace manna mai zafi

Lokacin da kwamfutocin da muke amfani da su na yau da kullun ba sa yin aiki kamar yadda ake tsammani, ana haifar da jinkiri a aikinmu. Hakanan, a lokuta da yawa, kayan aikin na iya fuskantar ƙarin lalacewa akan lokaci kuma ba zai yiwu a gyara su ba.

A gefe guda kuma, raguwar rayuwar amfanin na'urorin kwamfuta na haifar da asarar tattalin arziki. Wannan saboda kusan koyaushe ya zama dole a jawo ƙarin kuɗi don siyan sabuwar kwamfuta.

Wannan ya ce, yana da matukar muhimmanci a koyi yadda ake tsaftace manna mai zafi na processor a matsayin ma'auni don inganta aiki iri ɗaya. Kazalika don haɓaka aikin kayan aikin komputa a ƙarƙashin alhakinmu, rage haɗarin zafi fiye da kima da yuwuwar gazawa.

Mene ne manna mai zafi na processor?

Manna mai zafi, wanda kuma aka sani da putty, silicone, ko man shafawa na thermal, wani sinadari ne da ke zaune tsakanin mai sarrafawa da matsewar zafi. Aikinsa shi ne ya ba da damar zafin da ake samu ta hanyar aiki da kayan aiki ya zagaya tsakanin ɓangarorin biyu har sai ya isa waje ta cikin magoya baya.

Hakanan, ana amfani da irin wannan ruwa mai ruɓi don gyara abubuwan da ba su dace ba waɗanda ke hana hulɗa tsakanin processor da heatsink. Dangane da wannan, yana da mahimmanci a ambaci cewa wannan yafi faruwa ne saboda suturar sassan da sauyin yanayi ke yawan samu.

tsabta-thermal-manna-2

Yadda za a tsaftace manna zafin jiki daga mai sarrafawa?

A matsayin hanya don aiwatar da kiyayewa daban -daban na kariya da kayan aikin kwamfuta ke buƙata, yana da kyau a tsaftace manna zafi ko maye gurbinsa daga lokaci zuwa lokaci. Ga yadda ake yin shi daidai:

Matakai

Na farko, dole ne mu buɗe murfin gefen akwati na kwamfuta sannan mu cire murfin zafi. A wannan lokacin muna buƙatar yin taka tsantsan saboda wannan yanki ne mai matukar damuwa, saboda galibi yana ɗauke da matsin lamba.

Dangane da wannan, dole ne muyi la'akari da cewa don cire heatsink dole ne mu raba shi da motherboard, dole ne mu cire processor. Don ƙarin bayani game da wannan muhimmin ɓangaren kwamfutar, ina gayyatar ku don karanta labarin mu akan abubuwan uwa.

Da zarar mun cire duka bangarorin biyu, za mu dora su a kan kyalle, tawul ko faffadan, amma tsayayyen wuri. Hakazalika, don gujewa lalacewar sassan, yana da mahimmanci a guji sanya su a kan mawuyacin wuri.

Na gaba, dole ne mu tsabtace duk yuwuwar ragowar zafin manna da ke kan processor da kan heatsink. Ana yin wannan ta amfani da goge barasa da takarda bayan gida, da kuma tabbatar da cewa kada a bar barbashin caulk a cikin kowane ɗan gibi.

Lokacin da muka tabbata cewa mun cire duk ragowar manna zafin da muka tsabtace yanzu kuma gabobin sun bushe gaba ɗaya, abu na gaba shine ayi amfani da sabon murfin. Don wannan muna buƙatar ɗan goge baki na katako wanda za'a iya amfani dashi azaman spatula.

Don haka dole ne mu rufe lambar heatsink tare da sabon manna mai zafi, ta yadda Layer ya kai matsakaicin kauri na milimita ɗaya. A wannan lokaci yana da mahimmanci don ƙera manna har sai murfin ya kasance akan saman duka.

A ƙarshe, muna dawo da duk ɓangarorin zuwa wurin asalin su, muna kula da cewa suna cikin wurin da ya dace. Bugu da kari, yana da mahimmanci kada a zubar da manna zafin a wasu sassan, misali akan motherboard.

tsabta-thermal-manna-3

Kayan aikin da ake buƙata

Don aiwatar da tsaftace madaidaicin murfin zafi daga mai sarrafawa, muna buƙatar kayan aikin yau da kullun: Maƙallan tsintsiya, mayafi ko tawul, barasa isopropyl, bayan gida ko takardar dafa abinci, ɗan goge baki na katako da manna zafin da muke so.

Yadda za a san lokacin da za a tsaftace manna zafin jiki daga mai sarrafawa?

Babban alamar da ke gaya mana cewa ya kamata mu yi tsaftace manna mai zafi Yana da zafi fiye da kima na kayan aiki. Wannan yafi faruwa ne saboda zafi yana makale a cikin processor kuma baya yawo zuwa waje.

Ta wannan hanyar, zafi fiye da kima yana haifar da guntuwar processor ɗin ya lalace, har ma yana ƙona da'irar ta ciki. Don haka, hanya mafi sauƙi don gane idan lokaci ya yi tsaftace manna mai zafi shine sanya ido kan zafin jiki na kwamfutar.

Dangane da wannan, ya zama dole a lura cewa iyakokin jiki na sashin sarrafawa na tsakiya (CPU) yana tsakanin digiri 95 zuwa 110. Ta wannan hanyar, kowane ƙaruwa akan wannan zafin jiki na iya cutar da kayan aiki; don abin da yafi kyau tsaftace manna mai zafi mai sarrafawa.

Janar shawarwari

Gabaɗaya magana, lokacin cire murfin zafi don tsaftace manna mai ɗumi, ƙwararru koyaushe suna ba da shawarar a maye gurbinsa. A gefe guda, idan shine fifikon mu zamu iya amfani da murfin manna zuwa heatsink kuma bi da bi muna aiwatar da wani don mai sarrafawa, saboda haka, ba kawai ga heatsink kamar yadda muka yi bayani ba.

Dangane da lokacin da yakamata muyi la’akari da shi don aiwatar da tsabtatawa da maye gurbin manna mai zafi, ya dogara da matakin aikin kwamfutar. Hakanan, ingancin samfurin da yanayin yanayin muhalli gabaɗaya, kamar zazzabi, tasiri.

Koyaya, akan wannan batu na ƙarshe akwai waɗanda ke ba da shawarar yin aikin kowane shekara uku ko biyar. Don fayyace duk wani shakku da za ku iya yi game da wannan ɓangaren na ƙarshe, da kuma abin da za ku saya, ina gayyatar ku don kallon bidiyo mai zuwa.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.