Kwamfuta kowa yana amfani da shi. Gabaɗaya suna da tsarin aiki kuma ɗayan shahararrun shine Windows. Yana da umarni iri -iri waɗanda ke ba ku damar yin ayyuka da ayyuka daban -daban. Bari mu gani game da Umurnin hanyar sadarwa a cikin Windows
Umarnin cibiyar sadarwa
Umarnin cibiyar sadarwa ya ƙunshi nau'ikan shirye -shirye iri daban -daban waɗanda tsarin aiki ke da su, godiya ga waɗannan umarni yana yiwuwa a sami yuwuwar aiwatar da takamaiman aiki ta hanya mai inganci, don haka cimma burin da aka kafa. Ana iya cewa ta hanyar waɗannan umarni za ku iya samun fassarar yaren da tsarin aiki ke da shi
Idan kuna son sanin shirin da za a gudanar lokacin da kwamfutarka ba ta amsa ba, to ana gayyatar ku don karanta labarin ta Manajan Aiki, inda aka bayyana aikin wannan aikace -aikacen
Dangane da tsarin aiki da ake amfani da shi, hanyar samun waɗannan umarni na iya bambanta, shi ya sa yake da mahimmanci a san tsarin aiki da ake amfani da shi. Wannan shine dalilin da ya sa aka nuna bidiyo a ƙasa don ƙarin fahimtar umarnin cibiyar sadarwa ta yadda ta ƙarin fahimtar wannan yanki, kowane fa'idodin da suke gabatarwa za a iya cin moriyar su:
Ta yaya za ku iya samun dama ga cibiyoyin sadarwa a Windows?
Yana da al'ada cewa a wani lokaci lokacin da ake amfani da kwamfutar, lokacin da kuke da wasu matsalolin da ke da wahalar warwarewa, don wannan ana amfani da umarnin cibiyar sadarwa. Gabaɗaya waɗanda ke amfani da waɗannan umarni sune masu amfani waɗanda suka fi ci gaba a cikin gudanarwa da amfani da kayan aikin da tsarin aiki ke da su.
Dangane da Windows ɗin da ake amfani da shi, ana gabatar da nau'ikan bangarori daban -daban na sarrafawa, wanda ke nuna alamar umarni, wanda kuma aka sani da CMD. Tare da wannan zaku iya aiwatar da umarnin da suka wajaba don takamaiman aiki. Ta wannan hanyar, sadarwa tare da injin ana aiwatar da shi ta jerin layin umarni. Hakanan zaka iya samun dama ga takamaiman bayani cikin sauri.
Idan kuna buƙatar amfani da igiyoyin da ake kira Buses amma ba ku san wane aji yake ba, to ana gayyatar ku don karanta labarin akan Ire -iren Motoci, inda aka bayyana kowane nau'in da ke wanzu kuma wanda za ku iya amfani da shi gwargwadon buƙatar ku
Matakan da za a bi
Amma don sarrafa waɗannan umarni na cibiyar sadarwa da tsarin aikin Windows ya gabatar, dole ne a bi wasu matakai, don a aiwatar da aikin da ake buƙata da ayyukan da ake buƙata na kwamfutar, wanda shine dalilin da ya sa a ƙasa akwai wasu maki waɗanda ke zama jagora don gudanar da umurnin cibiyar sadarwa a hanya mafi sauƙi kuma ba tare da ƙarancin rikitarwa ba:
- Don samun damar umarni a cikin Windows ana iya yin shi a yanayin mai amfani da kuma a yanayin mai gudanarwa
- Abu na farko da za a yi shine zaɓi zaɓi "Fara Menu"
- Sannan dole ne ku zaɓi "Duk shirye-shiryen"
- Sannan zaɓi "Na'urorin haɗi"
- Sannan zaɓi "Alamar tsarin"
- Hakanan idan kuna da mashaya binciken kawai dole ku buga "CMD"
Umurni na cibiyar sadarwa
Fahimtar abin da umurnin cibiyar sadarwa ya ƙunsa, ana iya fahimtar cewa ta hanyar buga takamaiman umarni, ana iya aiwatar da wani aiki don yin takamaiman aiki. Wannan shine dalilin da ya sa aka nuna wasu daga cikin mahimman umarnin cibiyar sadarwa a ƙasa don a fahimta lokacin amfani da aikace -aikacen su:
ipconfig
- An san shi da ɗaya daga cikin umarnin cibiyar sadarwar da aka fi amfani da su a yanayi daban -daban
- Ya ƙunshi nuna bayanan tsarin sadarwar TCP / IP
- Ta hanyar wannan umarni zaku iya sabuntawa zuwa DNS, wanda aka sani da tsarin sunan yankin.
- Hakanan yana da ayyukan sabunta saitunan yarjejeniya na DHCP
- An sifanta shi da kasancewa kayan aiki mai sauqi
- Don amfani da wannan umarni kawai dole ne ku shiga cikin akwatin farawa ta hanyar bugawa "CMD" sannan an rubuta “Ipconfig”
- Yana gabatar da mahimman bayanai misali shine Adireshin IP
- Hakanan yana ba da rahoton duk bayanan da ke akwai akan injin lokacin amfani da umurnin "Ipconfig / duk"
'Yan wasa
- Ba da rahoton duk fakiti da ya fito daga cibiyar sadarwa
- Yana yin ƙididdigar jinkirin abubuwan fakiti waɗanda kwamfuta ke aikawa
- Yana gabatar da kusancin nisan da fakitoci suke da shi daga mahimmin cibiyar sadarwa
- Don aiwatar da wannan umurnin kawai dole ne ku shiga ta hanyar umarni cikin Windows
- An sani cewa ana iya amfani da wannan umurnin a cikin sauran tsarin aiki kamar UNIX, Linux da OSX
- Yana nuna hanyar kowace aikawa da fakiti bayanai
- Yana gabatar da jerin shirye -shiryen masu ba da hanya tsakanin hanyoyin haɓaka saƙon ICMP
Ping
- Yana ɗaya daga cikin umarnin cibiyar sadarwa wanda ke yin bincike akan kwamfuta
- Yana yin ganewar haɗin haɗin da kayan aikin ke da shi
- Yana nuna saurin haɗin
- Ana iya kashe shi don kwamfutoci da yawa waɗanda ke cikin cibiyar sadarwar IP iri ɗaya
- Aika fakiti na ICMP
- Yana da alhakin yin nazarin duk wata hanyar samun kuskure da ke faruwa a cikin hanyar sadarwa
- An san tsarinta don kasancewa madaidaiciya kuma mai sauƙi
- Yana yin bincike gwargwadon lokacin amsawar da yake da shi, tsawon lokacin da zai ɗauka don ba da amsar yana nuna cewa akwai gazawa a cikin hanyar sadarwa
- Anyi amfani dashi don rage aikace -aikacen umarni
- Yana yin rajista iri daban -daban na haɗin da ke akwai
- Yana nuna duk wani sabis na nesa wanda ke akwai ga ƙungiyar
Hanyar motsi
- Umurni ne mai aiki iri ɗaya da umarnin tracert
- An sani cewa yana da haɗin gwiwa tare da umarnin tracert tare da umurnin ping
- Aikinsa shine aika fakitin bayanai zuwa takamaiman wurin
- Yi nazarin adireshin inda za ku aika fakitin bayanai
- Yana nuna duk asarar da ke faruwa a cikin aika fakitin bayanai
- Yi rahoto tare da takamaiman bayanai tsakanin wuraren sadarwar biyu
- Cikakken bayanin latency na cibiyar sadarwa
- Yana da alhakin kimanta sakamakon da aka samu daga kowace na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da aka bincika
- Yana tantance wanne na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa wanda ke da kurakurai ko aibi, don haka yana nuna kuskuren cibiyar sadarwar da ta gabatar
- Yana da sigogi da yawa don nuna bayanan da ake buƙata
- Tuntuɓi kowane zaɓi da aka gabatar a cikin tsarin
- Don amfani da wannan umurnin, kawai buɗe na'ura mai ba da umarni da sauri kuma sanya umarnin "Hanyar hanya"