Yadda za a loda hoto zuwa Intanet? Mafi Siffofin!

Ofaya daga cikin mafi kyawun hanyoyin da za a ci gaba da tunawa duk da cewa hotuna hotuna ne, saboda mun san yadda yake da mahimmanci a gare ku a cikin wannan labarin za mu koya muku yadda ake Yadda za a loda hoto zuwa Intanet? da hanyoyi daban -daban don yin hakan.

yadda ake loda hoto zuwa intanet

Gano mafi kyawun hanyoyin loda hotuna akan intanet

Yadda za a loda hoto zuwa Intanet?

Don adana ƙwaƙwalwar ajiya na dogon lokaci, hotuna suna da ban mamaki a yi, tunda a wani lokaci duk muna ɗaukar wani muhimmin ci gaba a rayuwarmu kuma a yau hoton dijital ya kasance sosai, ban da amfani da shi akai-akai saboda ana iya raba su ta hanyar intanet. Don haka, za mu koya muku wasu hanyoyi don ku koya Yadda za a loda hoto zuwa intanet? kuma kada ku mutu kuna ƙoƙarin.

Akwai hanyoyi da yawa don loda hoto zuwa intanet, a ƙasa za mu nuna muku wasu hanyoyi kuma a cikin waɗancan hanyoyin, hanyoyi daban -daban don Yadda za a loda hoto zuwa Intanet? don haka zaku iya yin shi ba tare da wata matsala ba kuma kuyi amfani da wanda yafi muku daɗi.

Hanyar A'a 1. Canja hotuna daga kamara zuwa kwamfuta

A cikin wannan hanyar akwai hanyoyi daban -daban don yin ta cikin annashuwa da sauri, za mu nuna muku a ƙasa.

Samu kyamarar dijital ko wayo

A yau akwai salo iri-iri da nau'ikan kyamarorin dijital, za mu iya samun su daga ƙaramin atomatik zuwa ƙwararrun masu fasaha waɗanda 'yan jarida ko ƙwararrun masu ɗaukar hoto ke amfani da su. Hakanan manyan wayoyin komai da ruwan suna zuwa tare da kyamarorin da aka gina tare da babban ƙuduri.

Don saukar da hotunan da kuke dasu akan waɗannan na'urorin dole ne ku tabbatar suna da shigarwar da kebul na USB don ku sanya shi akan PC ko kwamfutar tafi -da -gidanka kuma zazzage duk hotunan da kuka yi.

Canja wurin hotuna daga kyamarar ku ta dijital ko Smartphone zuwa kwamfutarka

Akwai hanyoyi daban -daban masu sauƙin sauƙaƙe don saukar da hotuna daga kyamarar ku ta dijital ko wayoyin hannu, kuna iya yin ta ta katin ƙwaƙwalwar ajiyar ku, ta kebul na USB ko ta cikin girgije. Na gaba za mu koya muku yadda ake yin su da matakai kaɗan masu sauƙi:

  • Idan kayi amfani da katin ƙwaƙwalwar ajiya don canja wurin hotunanka zuwa kwamfutarka ko kwamfutar tafi -da -gidanka, dole ne ka tabbatar cewa tana da madaidaicin tashar don saka katin ƙwaƙwalwa. Idan tana da tashar jiragen ruwa, kawai dole ne ku saka katin a waccan wurin kuma shi ke nan.
  • Amfani da kebul na USB don canja wurin hotunanka zuwa PC, kuna buƙatar gwada idan tashoshin jiragen ruwa suna aiki ta hanyar haɗa kebul ɗin a cikin kyamara sannan a haɗa ɗayan ƙarshen kebul ɗin zuwa tashar USB a kwamfutar.
  • Dangane da wayoyin iPhone suna da girgije da ake kira iCloud, wannan kayan aikin yana ba ku damar daidaita hotuna daga iPhone ɗinku tare da kwamfutar MacBook (idan kuna da ɗaya). Hakanan, kuna da aikace -aikacen hoto wanda aka samo akan wayar da kan kwamfutar kuma lokacin da kuke ɗaukar hotuna tare da wayarku, za su sabunta ta atomatik akan MacBook lokacin da kuka sake buɗe aikace -aikacen.
  • Wani zaɓi don adana hotuna a cikin gajimare shine amfani da Dropbox, wanda zamuyi magana akai daga baya. Kuna amfani da Dropbox a cikin girgije amma don wannan dole ne ku yi rajista a cikin aikace -aikacen akan wayarku ta hannu ko akan kwamfutarka.

Canja wurin hotuna ta hanyar kebul na USB ko katin ƙwaƙwalwa

Lokacin da ka saka kebul na USB ko katin memorywa memorywalwa a cikin kwamfutarka, taga ya bayyana yana tambayarka ko kana so ka buɗe manyan fayilolin akan katin memorywa memorywalwar ajiya, kamara ko waya.

  • Lokacin da kuka buɗe babban fayil inda kuke da hotunan dijital, zaku iya ganin su da kyau fiye da akan allon kyamarar ku, tare da wannan zaku iya tantance wanda zaku ajiye ko wanne zaku goge.
  • Hakanan kuna iya samun zaɓuɓɓuka kamar buɗe babban fayil a cikin kowane kayan aikin da kuke son gyara su ko kawai amfani da mai kallo don yin la’akari da su.

Ajiye hotunan da zaku rabawa akan intanet

  • Shirya hoto ya kunshi daidaitawa, girbi, jujjuya su, har ma kuna iya kawar da jajayen idanun da ke bayyana a wasu hotuna.
  • Hakanan yana yiwuwa a gyara wasu saitunan kamar haske, bambanci, launi da jikewa.
  • Ajiye hotunan a wurin da zaku iya samun su cikin sauƙi, muna ba da shawarar ƙirƙirar babban fayil tare da takamaiman suna da takamaiman wuri don ku iya adana hotunanka a can kuma kuna iya neme su a duk lokacin da kuke so.
  • Yi musu suna ta amfani da abubuwan gama gari tare da abin da kuka saba yi, zaku iya lissafa su, sanya su bayan wani taron musamman ko hada duka biyun.

yadda ake loda hoto zuwa intanet

Hanyar A'a 2. Raba hotuna akan Facebook

A cikin wannan ɓangaren za ku iya amfani da ɗayan hanyoyin sadarwar zamantakewa da aka fi amfani da su don raba hotuna ko duk wani keɓaɓɓen bayanin da kuke son wasu su sani. Na gaba za mu koya muku wasu matakai don ku sani yadda ake loda hoto zuwa intanet amfani da Facebook a wannan yanayin.

Createirƙiri asusu akan Facebook

Domin ku ɗora hotunanku zuwa wannan dandamali, dole ne ku ƙirƙiri lissafi a shafin Facebook idan har yanzu ba ku ƙirƙiri shi ba. Kuna iya amfani da wannan hanyar sadarwar zamantakewa duka akan wayarku mai wayo da kan kwamfutarka ko PC. Za mu koya muku mataki -mataki yadda ake yin rajista a nan.

  • Je zuwa shafin Facebook na hukuma http://facebook.com kuma yi rijista ta kammala duk filayen da ke tambayar ku a can.
  • Dole ne ku tabbatar da adireshin imel ɗin ku don tabbatar da asusun ku ta hanyar Facebook.
  • Ci gaba da bin matakan don ku sami abokai da dangi idan kuna so, ko kuna iya tsallake wannan matakin don lokacin da kuka shirya kuma ku ƙara abokanka da kanku.

Zazzage aikace -aikacen akan Smartphone ɗin ku idan ba ku da shi tukuna

Ta hanyar saukar da wannan hanyar sadarwar zamantakewa zuwa wayarka ta hannu, zaku iya raba hotuna kai tsaye akan dandamali. Don yin wannan, kawai kuna buƙatar kantin sayar da inda zaku iya saukar da aikace -aikacen azaman App Store don iPhone ko a cikin Play Store don tsarin Android.

Ƙara hotuna zuwa asusunka na Facebook daga kwamfutarka

Don samun damar loda hotuna daga PC ko wayar hannu zuwa aikace -aikacen, bi matakan da za mu nuna muku a ƙasa:

  • Lokacin shiga shafin Facebook, nemi sandar kewayawa a hagu kuma nemo maɓallin da ke cewa "Aikace -aikace", sannan bayan kanun labarai za ku sami zaɓi "Hoto", a can danna don ku iya shiga sashin Ina hotunanka.
  • A ciki "Hotuna" nemi abin da ya ce "Ƙirƙiri album" kuma shigar da shi.
  • Danna can zai haifar da taga mai buɗewa, sannan nemi babban fayil na hotuna waɗanda kuke buƙatar loda waɗanda kuke so ku rabawa akan hanyar sadarwar ku kuma ku bayyana shi ga jama'a.
  • Daga kowane kundin hoto da kuke da shi za ku iya loda hotuna ɗaya ko fiye a lokaci guda. Idan kuna amfani da PC tare da tsarin aiki na Windows, danna maɓallin "Ctrl" kuma danna don zaɓar hoto sama da ɗaya, idan akasin haka kuna amfani da MacBook danna maɓallin "umarni" kuma danna don zaɓar hotuna da yawa. Ta latsa "buɗe" bayan zaɓin hotunan da kuke son lodawa, kun riga kun ba da damar buga hotunanka kuma a bayyana su ga jama'a.
  • Yayin da ake buga hotuna, za ku iya sake sunan faifan kuma sanya bayanin a gefen hagu na allo. Kuna iya yiwa wasu mutane alama a hotuna kuma ku ba da izini ga duk wani abokanka da aka ƙara don loda hotuna zuwa kundin ku.

Raba hotunanka ta hanyar gyarawa

Lokacin da kuka shirya duk hotunanka kuma kuka loda su a dandalin Facebook, mutane da yawa za su iya ganin su har ma su yi tsokaci kan su gwargwadon matakin sirrin da kuka sanya musu. Don buga hotunanka da zarar kun yi gyare -gyaren da kuke so, bi waɗannan matakan don ku sami hotunanku a cikin wannan aikace -aikacen:

  • Danna maɓallin "buga" shudi
  • Kuna da zaɓi na sanya hotunanku a bainar jama'a ko kawai a bayyane ga 'yan mutane da kuka zaɓa. Kuna iya saita su don zama na jama'a, don ganin duk abokanka ko kuma kawai mutanen da kuka zaɓa.

Ƙara hotuna zuwa asusunka na Facebook daga wayarka

  • Shigar da aikace -aikacen kuma danna maɓallin da ke cewa "hoto" a cikin maɓallin kewayawa kuma hoton hoton zai buɗe.
  • Zaɓi hotunan da kuke son sanyawa akan dandamali inda aka ce "shirye" a kusurwar dama ta sama.
  • Kuna iya ƙara taken zuwa duk hotunanka idan kuna so, Hakanan kuna iya yiwa abokan ku alama kuma ƙara hotuna zuwa kundin da kuka riga kuka ƙirƙira ko kuma idan kun fi son ƙirƙirar sabuwa.
  • Zaku iya zaɓar wanda kuke so ku raba fayafan ku, inda aka ce "abokai" a ƙarƙashin "matsayi na ɗaukaka" zaku iya canza wannan saitin.
  • Don raba hoton, danna "buga" lokacin da kuka shirya yin hakan. Idan kuna son ƙarin bayani game da yadda ake loda hotuna zuwa facebook, ziyarci labarin da muka bar muku a baya.

yadda ake loda hoto zuwa intanet

Hanyar A'a 3. Raba hotuna akan Instagram

Kamar yadda muka riga muka yi muku bayani da aikace -aikacen Facebook, mu ma zamu yi bayani yadda ake loda hoto zuwa intanet ta amfani da wannan sauran hanyar sadarwar zamantakewa wanda shima ya shahara sosai tsakanin masu amfani kuma inda kuma yana da sauƙin amfani don raba hotunanka tare da duk mabiyanka.

Hakanan dole ne ku saukar da aikace -aikacen akan wayarku ta App Store idan kuna da iPhone ko ta hanyar Play Store don Android. Samun shigar da aikace -aikacen, ƙirƙiri lissafi idan ba ku da shi, bi umarnin da aikace -aikacen ya nuna kuma ƙirƙirar shi.

Kuna iya bin duk abokanka ta amfani da maɓallin bincike wanda yayi kama da alamar gilashin ƙara girma, rubuta sunayen masu amfani da Instagram da kuke son samu sannan danna inda ya ce “bi”.

Ta yaya zaku iya ɗaukar hotuna a ciki Instagram?

  • Don ɗaukar hoto ko zaɓi gyara shi, danna maɓallin shudi a tsakiyar mashaya kewayawa a ƙasa.
  • Allon da zai bayyana a gaba, zai ba ku damar ɗaukar hoto ta hanyar taɓa babban da'irar tare da farar fata, idan kun riga kun ɗauki hoton da kuke son lodawa, danna kan kusurwar hagu na da'irar shuɗi. A can za ku sami hoton hotonku don ku iya zaɓar wanda kuke son lodawa kuma ku bayyana wa jama'a idan kuna so.
  • Allon na gaba shine don ku iya yin wasu gyare -gyare kamar canza matattara don canza launuka, ƙara haske, daidaita hoto ko faɗaɗa shi. Lokacin da kuka gama gyara, danna maɓallin "na gaba" a kusurwar dama ta sama.

Legend da sauran cikakkun bayanai a cikin hotuna

Kafin buga kowane ɗayan hotunanka zaka iya ƙara taken rubutu da sauran abubuwa don ka iya bayanin menene hoton ko saitin hotunan da kake son sanyawa. Kawai bi waɗannan matakan kuma zaka iya yi:

  • A cikin "ƙara bayanin" sanya labarin da kuke so.
  • A cikin "yiwa mutane alama" zaku iya ambaton kowane abokanka da mabiyan ku.
  • Hakanan kuna iya haɗawa tare da sauran hanyoyin sadarwar zamantakewa kamar Facebook, Twitter, Flickr inda ba za ku iya buga hotunan ku kawai akan Instagram ba amma kuma za ku bayyana akan waɗancan dandamali.
  • Kuna iya ƙara wurin da aka ɗauki hoton kawai ta danna "ƙara zuwa taswirar hoto".

Raba hotunanka tare da mabiyanka

Kuna iya zaɓar idan kuna son raba hoton tare da mabiyan ku ko tare da takamaiman mutum kafin buga shi akan abincinku. Don yin wannan, duba saman allon inda aka ce "mabiya" ko "kai tsaye".

Idan kun zaɓi "mabiya", duk wani mai amfani da ke biye da ku akan dandamali zai iya ganin hotunanka, ƙari, zaku iya sanya asusunku a bainar jama'a, inda duk wani mai amfani da Instagram zai iya ganin hotunanka, koda kuwa ba mabiyan ku bane ko ba ku bi su.

Hakanan kuna da zaɓi don aika hotunan ku zuwa ga kowane mai amfani, kuna zaɓar mutumin da zai iya ganin littafin ku kawai lokacin da kuka aika zuwa ga mai zaman kansa ta hanyar saƙon kai tsaye.

Lokacin da kuka riga kuka shirya kuma lokacin da kuka saita hotunanku don ku san wanda zai iya ko ba zai iya ganin hotunanka ba, zaku iya danna maɓallin "raba" don littafinku ya kasance a cikin abincinku.

Hanyar N ° 4. Raba hotuna akan Twitter

Kuna iya samun wannan hanyar sadarwar zamantakewa kamar yadda yake a cikin aikace -aikacen akan wayarku ta hannu kamar yadda zaku iya aiki akan sa daga PC ɗin ku. Dole ne ku fara yin rijistar lissafi akan Twitter idan ba ku da tukuna, bi matakan da aka kayyade a can kuma ƙirƙirar asusunku. Da wannan app za ku sani Yadda za a loda hoto zuwa intanet?

Raba hotuna daga Twitter ta amfani da kwamfutarka ko kwamfutar tafi -da -gidanka

Tweeting hoto shine kawai loda hoton kanku wanda kuke so kowa ya gani a cikin hanyar tweet, idan baku san yadda ake yi ba, bi waɗannan matakan:

  • Danna maɓallin shudi a kusurwar dama ta sama inda aka rubuta "Tweet" kuma sabon taga zai bayyana wanda yace "rubuta sabon tweet".
  • A cikin "ƙara hoto" za ku iya danna kuma nemo babban fayil inda kuke da duk hotunanka, zaɓi hoto ko hotunan da kuke son ƙarawa sannan danna "buɗe".
  • Kuna iya rubuta tweet tare da sauran haruffan (iyakan shine haruffa 140), zaku iya ambaton kowane mabiyan ku ta danna kan "yiwa mutane alama" kuma a can zaku zaɓi abokai da kuke so ku ambata a hoton ku.

Raba hotunanka daga wayarka ta hannu

Mun bayyana mataki zuwa mataki:

  • Shigar da aikace -aikacen kuma nemi ƙaramin akwati a kusurwar dama ta sama inda aka zana alkalami kuma yana hannun dama na gilashin ƙara girma.
  • Gidan hotunan kyamarar ku zai bayyana tare da akwati inda zaku iya rubuta tweet kuma zaɓi hoton da kuke so kuyi tweet, Hakanan kuna iya nuna wurin hoton ta hanyar taɓa maɓallin da ke da siffar hawaye tare da ma'ana a ciki.
  • Rubuta abin da kuke so a cikin tweet ɗin ku kuma danna "tweet", hoton za a haɗe da wancan tweet ɗin don mabiyan ku su gani. Hakanan kuna iya sha'awar labarin akan kayan aikin twitter don haka ku san yadda ake sarrafa su.

Hanyar N ° 5. Raba hotunanka tare da Photobucket

Kamar yadda yake a duk cibiyoyin sadarwar jama'a, dole ne ku yi rajista don asusun akan wannan dandamali. Lokacin da kuka shiga, nemi maɓallin "rajista" da ke cikin kusurwar dama ta sama kuma shigar da keɓaɓɓen bayaninka don ƙirƙirar asusunka.

Sanya hotuna kai tsaye daga asusun Photobucket ɗin ku

  • Kuna iya loda hotunan da kuke so daga kwamfutarka ko amfani da wasu hanyoyin sadarwar da ke da alaƙa da ita kamar Facebook ko kuma daga URL.
  • Kuna da zaɓi don ƙirƙirar faifai lokacin da kuka danna "lodawa" a can zaku iya sake sunan faifan sannan ku sanya kwatanci, haka nan kuna iya sanya shi azaman na jama'a ko na sirri kuma ku kare shi da kalmar sirri.
  • A kan wannan allon za ku ga akwati mai layi mai layi a kusa da shi, ja da sauke hotunan da kuke son sanyawa a cikin akwatin ko za ku iya danna maɓallin da ke cewa "zaɓi hotuna da bidiyo" sannan "buɗe".
  • Ta loda hoton da ake so za ku iya dubawa, raba ko gyara shi, amma kafin raba shi idan kuna so ku gyara shi saboda lokacin da kuka sanya shi a ɗakin karatu ba za ku iya yin shi ba.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.