Bard AI: menene, yadda yake aiki. Shin ya fi Chat GPT?

Cool AI

Bayan 'yan watannin da suka gabata Google ya yanke shawarar tsayawa kan GPT Chat. Kuma don wannan, ya ƙaddamar da Bard AI. Kun ji labarinsa? Shin kun san yadda yake aiki kuma idan ya fi kyau, daidai ko mafi muni fiye da hankali na wucin gadi wanda kowa ke magana akai?

Yayin da Bard AI ke da nufin samun damar amsa duk wani abu da kuka tambaya, lokacin da kuka san shi da kyau za ku iya zama cikin mamaki. Ko watakila a'a. Za mu bita?

Menene Bard AI

ilimin artificial

Bari mu fara a farkon: menene Bard AI kuma daga ina ya fito?

Don amsa tambaya ta farko dole ne mu kalli Google, tunda wannan fasaha ta wucin gadi abu ne na kamfani. Manufarta ita ce za ku iya kafa tattaunawa tare da AI ta yadda za ku iya yin tambayoyi da amsa daidai da abin da kuka tambaya. Har ma yana iya yin abubuwan da kuka aiko masa.

Bard ya dogara da farko akan ƙirar harshe na gwaji, wanda kuma Google ya tsara, wanda ake kira LaMDA, wanda kuma ya ƙunshi samun damar yin tattaunawa tare da basirar wucin gadi ta hanyar da ya zama kamar kuna fuskantar mutum da kansa (amma tare da kusan dukkanin amsoshin kusan dukkanin tambayoyin).

Yaushe aka saki Bard AI?

Dole ne mu ce Bard AI bai zama wani abu mai gaggawa ba. Akalla ba kusan ba. Ka ga Google ya daɗe yana aiki da basirar ɗan adam kuma an san cewa har zuwa wani abu.

Lokacin da Chat GPT yayi tsalle, duk duniya ta canza. Mutane da yawa sun fara amfani da shi don kusan komai kuma Haɓaka ya kasance kamar Google yayi la'akari da ɗaukar kayan aikin sa. Duk da haka, sun yi la'akari da cewa har yanzu bai shirya ba. Tabbas, bayan 'yan makonni bayan nasarar Chat GPT, sun kunna wata yarjejeniya don ba da fifiko a kanta tare da cire shi da wuri-wuri.

Idan Chat GPT ya fito a cikin Nuwamba-Dec 2022, Bard AI bai fito ba sai Feb 7, 2023, lokacin da aka gabatar da shi.

Yadda Bard ke aiki

yadda ake amfani da hankali na wucin gadi

Ɗaya daga cikin manyan bambance-bambancen Bard AI dangane da Chat GPT shine gaskiyar cewa tsohon yana da haɗin Intanet na dindindin, wanda, a cikin yanayin Chat GPT, sigar kyauta kawai tana da bayanai har zuwa 2021, yayin da sigar da aka biya zata sami wannan aikin.

Amma, dangane da yadda suke aiki, kayan aikin biyu suna kama da juna sosai.

Mun san cewa Bard an horar da a kan wani babban adadin rubutu data, kuma wanda ke sanya shi iya sadarwa, da kuma samar da rubutu mai kama da na mutum. Har ila yau, yana amfani da tsarin koyon injin; A wasu kalmomi, yana ba da damar kayan aiki don koyo da ingantawa ba tare da buƙatar mutumin da ke bayansa don yin shi ba.

A yanzu, kuma bisa ga amsar Bard, za ku iya yin abubuwa uku:

  • Bi umarnin kuma kammala aikace-aikace.
  • Yi amfani da ilimi don amsa tambayoyi ta hanya mai ban sha'awa, koda lokacin da suke da wahala ko ba a saba gani ba.
  • Ƙirƙiri nau'ikan rubutu daban-daban, walau, waƙa, rubutu, haruffa, imel…

Duk da haka, mun san cewa yana iya yin abubuwa da yawa, kamar fassara ko taimakawa fassara wasu rubutu (waɗanda ke cikin aikin farko).

Yanzu, menene aikinsa?

  • Shiga Bard AI. Za ku ga allo mara kyau ya bayyana tare da sashin da za ku iya bugawa. Wannan yayi kama da GPT Chat.
  • Na gaba a cikin akwatin rubutu, rubuta tambaya. Danna Shigar.
  • Da farko zai zama kamar ba ya amsa muku, saboda, aSabanin hira da GPT, baya nuna maka rubutun yayin da kake bugawa, amma yana ɗaukar 'yan daƙiƙa kaɗan don nuna maka duk rubutun da aka yi.
  • Dangane da ko kun warware tambayar ko a'a, kuna iya ci gaba da yin tambaya game da takamaiman batun. Ko kuma kuna iya tambayar wani abu dabam. Hakika, idan za ku ajiye waɗannan chats, ana ba da shawarar buɗe ɗaya bisa ga batun da kuka tattauna da Bard ta yadda idan za ku dawo gare shi nan gaba, mahallin ya kasance da shi.

Bard AI ko Taɗi GPT, wanne ya fi kyau?

gpt chat

Bayan gwada duka Chat GPT da Bard AI, za mu iya gaya muku kadan game da manyan bambance-bambance. kuma, a ƙarshe, sanya ku zaɓi ɗaya ko ɗaya. Gabaɗaya, kayan aikin biyu suna da kyau sosai, amma suna da wasu abubuwan da ke sa ku fi dacewa ku zaɓi ɗaya ko ɗayan.

Alal misali, GPT Chat, kamar yadda muka fada muku a baya, ba ya samun damar Intanet a cikin sigar sa ta kyauta, eh a cikin wanda aka biya. Madadin haka, Bard AI baya iyakance kayan aikin sa ko bambanta tsakanin masu amfani da kyauta da masu biyan kuɗi.

Taɗi GPT da ƙirar harshen Bard sun bambanta gaba ɗaya. A cikin akwati na farko, zai zama GPT-3,5 (a cikin sigar kyauta); a Bard yana dogara ne akan PaLM2. Kuma suna da manufa daban-daban. Yayin Tattaunawa GPT abin da kuke so shine bayar da amsa mai daidaituwa ga tambayar, amma na halitta kuma kamar mutum ne ya rubuta shi; Bard yana neman ƙarin don bayar da ingantattun bayanai da ƙari kai tsaye.

A wasu kalmomi, yayin da Chat GPT da alama yana yin tattaunawa ta fuska da fuska tare da ku; a wajen Bard kamar ka tambayi mai hankali ya baka amsa kai tsaye.

Duk da haka, dole ne a yi la'akari da cewa suna tasowa kuma yana iya zama cewa a ƙarshe su biyu sun kai matsakaicin matsayi.

Tare da wannan duka, muna iya cewa kuna da yanke shawara guda biyu:

Idan kuna son yin amfani da kayan aikin basirar ɗan adam don yin rubutun da suke "ɗaya ɗaya", waɗanda ke ba ku damar haɗawa ko aƙalla yi. kamar mutum ne ya rubuta shi, to mafi kyawun shine Chat GPT.

Idan abin da kuke buƙata daidai ne, bayanai na yau da kullun da takamaiman amsoshi ga tambayoyin da zaku iya samu, to yana da kyau a sami Bard AI.

Ko ta yaya, Bard AI yana da 'yan watanni kaɗan kuma yana koyo ta hanyar tsalle-tsalle da iyaka. Har yanzu dai ba a san nisan da za a bi ba, amma tun da ya fito cikin harshen Sipaniya ranar 13 ga watan Yuli, an yi nisa sosai kuma a yanzu martanin ya fi jin tausayin mai amfani da shi, wanda ya kawo shi kusa da shi. Babban darajar Chat GPT. Shin kun taɓa gwada wannan kayan aikin? Me kuke tunani game da ita?


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.