Ci gaban fasaha don Mamakin nan gaba!

Bil'adama koyaushe yana ƙoƙarin hasashen abin da zai zo nan gaba, ba kawai tare da bala'in duniya ba, har ma da ci gaban fasaha don nan gaba wanda za mu gani a ƙasa.

ci gaban fasaha-don-gaba-2

Abokan zamanmu na gaba.

Ci gaban fasaha na gaba don nan gaba 

A yau za mu ga ci gaban fasaha don nan gaba da yadda ci gaban ɗan adam zai kasance a cikin shekaru masu zuwa.

Jirage marasa matuka don yin jigilar kayayyaki

Shin kai mutum ne wanda ke siye akai -akai akan Amazon? To, wannan ci gaba ne mai ban sha'awa, domin a nan gaba ba zai zama mutane masu ɗauke da fakiti ba, amma yanzu za mu ga jirage marasa matuka ta sararin samaniya dauke da abin da muka saya zuwa ƙofar gidajen mu.

Wani cikas da Amazon ke fuskanta a yanzu don samun damar aiwatar da wannan hanyar isar da sako shine ƙa'ida, wannan ya zama abin takaitawa don amfani da jirage marasa matuka, saboda sararin samaniyar da dole ne waɗannan jirage su wuce. Wanda za a iya warware shi a cikin shekaru 2 ko 3 masu zuwa.

Ƙarfin artificial

Robot ɗin suna da kusanci fiye da yadda muke zato, tunda zuwa shekarar 2025 za su iya fara tunani kamar ɗan adam, tunda Google DeepMind, kamfani ne na fasaha na wucin gadi, wanda ke aiki kan haɓaka algorithms wanda ke ba shi damar injin don samun damar koyo da kansu ba tare da buƙatar bayanan da suka gabata ba.

A gefe guda kuma, ana gani a sararin samaniya cewa za su iya ƙirƙirar kwamfuta da lamirinsu, wanda dole ne ya yi kowane irin ayyuka da ɗan adam ke yi.

Kuna so ku shiga cikin Tarihin basirar wucin gadi? Danna kan hanyar haɗin yanar gizon kuma ku more abubuwan da zaku iya samu akan blog ɗin mu.

Taron sararin samaniya

Da yawa, muna kusa da jajayen taurari kuma daga can wanda ya san inda za mu iya tafiya, saboda godiya ga tabbatar da Elon Musk, wanda ya bayar a Taron Code na Vox, mun sami damar gano cewa yana shirin aika 'yan sama jannati. zuwa duniyar Mars a shekarar 2024 kuma zuwansa zai kasance a 2025.

Mutane za su fara tafiya sannan kuma mutum -mutumi don su iya gina kayan yau da kullun waɗanda suka zama dole don rayuwa a duniyar Mars.

ci gaban fasaha-don-gaba-3

Advanced prosthetics

Prosthetics sun daɗe suna bunƙasa kuma jigo ne da zai ci gaba da kasancewa a cikin tarihi, saboda kasancewar ɗan adam ya rasa gabobi yana sa ci gaban rayuwarsu ta yau da kullun ya zama mai rikitarwa, amma a cikin shekaru 10 masu zuwa wannan na iya canzawa sosai.

Muna da kamfanin Alternative Limb Project, waɗanda aka sadaukar don ƙera ƙirar ƙira mai ƙima da ƙima. Wasu daga cikinsu suna da ayyukan na’ura kuma suna da ɗaki don adana abubuwa, alal misali, ƙira da ake kira Gadget Arm.

Exoskeletons

Waɗannan suut ne na ci gaba waɗanda za su iya ba wa mutane damar ɗaukar abubuwa masu nauyi ba tare da ƙoƙari mai yawa ba.

A yanzu ba za su zama masu hasashe kamar fina -finan almara na kimiyya ba, amma wa ya sani? Mai iyawa a wani lokaci za mu iya yin doguwar tafiya tare da waɗannan rigunan kuma mu ɗan gajiya ko tsalle tsayin tsayi da tafiya da sauri a Duniya.

Gaskiya na kwarai

Hakikanin gaskiya ya kasance a kasuwa na ɗan lokaci kuma a cikin kamfanoni kamar Oculus Rift, HTC Vive, Playstation, da sauransu. Da yake ambaton Playstation, gaskiyar gaskiya an yi amfani da ita sosai a fagen wasannin bidiyo, kamar Mazaunin Tir 7: Biohazard, Beat Saber ko Rabin-Rayuwa; Alyx.

Bugu da ƙari, yuwuwar tare da haƙiƙanin gaskiya suna da girma ƙwarai, saboda suna iya sake abubuwan da suka faru, yanayi ko wurare daga abubuwan da suka gabata, wato, za su iya sake yaƙe -yaƙe ko fadace -fadace don haka su sami damar nuna ɗaliban ta hanyar mafi hoto da nishaɗi.

ci gaban fasaha-don-gaba-4

Gaskiya ta haɓaka

Wanene ba zai so ya ɗaga hannunsu ba, buɗe allo, da kallon labarai? Ci gaba ne mai ban sha'awa na fasaha mai zuwa nan gaba, saboda sannu a hankali zai sa mu ajiye wayoyi a gefe, don wani abin da ya fi dacewa kuma mai sauƙin ɗauka, tunda za mu iya amfani da shi cikin riguna masu mahimmanci azaman abin wuya.

Kamfanin da ke aiki akan wannan ana kiransa Magic Leap, suna ƙoƙarin haɓaka na’urar da ke ba ku damar ganin abubuwa masu kama da juna a kusa da ku, kamar agogo ko kalanda.

Motoci da autopilot 

Lokacin da za mu daina tuƙi motoci da alama yana da kusanci da kusanci, kamfanoni da yawa sun fara haɓaka ayyukan motoci masu sarrafa kansa kamar Tesla da Google.

3D rubutun kalmomi

Duniyar buga 3D wani sabon abu ne, akan Intanet zaka iya ganin ayyuka masu ban mamaki tare da amfani da irin wannan firintar, amma muna magana ne game da gina gidaje tare da firintar 3D. Akwai wani kamfani na China mai suna Wisun, wanda ya iya gina gidaje goma a cikin kwana guda akan kimanin $ 5000.

An kuma samu ci gaba a wata jami'a a California, amma da sannu -sannu zai zama yanayin ƙirƙirar gidaje daga waɗannan firintocin, saboda yadda aka yi arha da sauri.

Dubi waɗannan Shirye -shiryen da za a yi a cikin 3D. Danna hanyar haɗin yanar gizon kuma sanya gwanintar ku da tunanin ku zuwa gwaji, Hakanan kuna iya fito da duk abin da kuke so.

Robots a cikin gida

So ko a'a, mutummutumi za su zama sabbin abokan zama a nan gaba, a hankali sun shiga cikin al'umma kuma sun fara yin ayyuka masu sauƙi ga ɗan adam, tsakanin duk ci gaban da muka gani.

Ofaya daga cikin mahimman abubuwan haɓakawa shine na mutummutumi a matsayin mataimaki na sirri ga waɗanda ke da wani nau'in rashin lafiya ko kuma mutumin da ya tsufa kuma yana buƙatar kulawa.

Toyota yana son yin jagora don ƙirƙirar irin wannan robots masu taimako, wannan yana ɗaya daga cikin ci gaban fasaha don nan gaba wanda zai taimaka wa al'umma ci gaba.

Rayuwa a cikin Matrix

Rayuwa a cikin duniyar da aka kwaikwaya na iya zama ɗayan mafi kyawun ƙwarewar da ɗan adam zai iya rayuwa, mafarki ne wanda zai iya zuwa a cikin shekarun 2045-2050 kuma hakan zai fito daga hannun nanotechnology da ake kira Neural Engagement.

Neural Lace shine firikwensin raga na lantarki wanda aka saka a cikin kwakwalwar mu kuma yana sauƙaƙe dacewa da ƙwayoyin kwakwalwar mu kuma da wannan zamu iya samun damar haɗa kwakwalwar mu da kwamfuta.

cyborgs

Tare da duk abin da muka yi magana a sama, da alama ba mahaukaci bane cewa, a wani lokaci a tarihin ɗan adam, zamu iya sanya ɗan adam rabin nama da jini da rabin injin. Yana iya zama da taimako, tunda muna iya samun ikon tilasta jiki ga tilastawa da matsin lamba fiye da yadda muke jimrewa.

Wannan ci gaban fasaha zai iya zama mataki zuwa sabon ɗan adam da ci gaban mutum.

Gidaje masu wayo

Kadan kadan haɗin kai da saukin da fasaha ya ba mu yana mamaye ƙarin wuraren yau da kullun ga ɗan adam, mun ga samfura kamar Gidan Google, wanda ke ba masu amfani damar canza hasken a cikin gidajensu da samun damar injin binciken Google ta hanyar murya.

Hakanan zamu iya ganin aikin Gidan Google tare da masu magana mai ɗaukuwa kuma mai amfani zai iya sanya kiɗa daga ko'ina cikin gidan.

Ƙananan birane ko gine -ginen Macro

Ba boyayyen abu bane cewa duniya ta cika da mutane kuma a duk lokacin da adadin mutane ke ƙaruwa kowace shekara, saboda haka, a cikin shekaru 25 masu zuwa, za a ƙirƙiri manyan gine -gine waɗanda ke da benaye daban -daban waɗanda aka sadaukar da su ga wuraren gama gari. kamar, dakin motsa jiki, ofisoshi, wuraren zama ko lambuna.

Wannan zai taimaka wa ɗimbin mutanen da suka ƙaura zuwa manyan biranen duniya, don samun sararin zama.

Ƙarfin wutar lantarki

Muhalli ya dade yana shan wahala, amma an hanzarta wannan tare da gano burbushin burbushin halittu kuma a cikin 'yan shekarun nan mun fara haɓaka wasu matakan don samun makamashi don haka muke yin ba tare da burbushin ba.

Wannan zai taimaka gidaje ko motoci, sai dai jiragen sama waɗanda har yanzu suna buƙatar burbushin burbushin.

Waɗannan canje -canjen za su fara isowa ba da daɗewa ba fiye da 2050, a gefe guda, haɓaka keɓaɓɓun keken ruwa yana da mahimmanci, tunda zai ba da damar amfani da makamashin hasken rana daga hamada, kamar Sahara, don ba da iko ga ƙasa gaba ɗaya.

yawon shakatawa na sararin samaniya

Mafi yawan mutane suna mafarkin zuwa sararin samaniya, suna ganin taurari, Rana da Wata daga kusa, amma da yawa ba za su iya cimma wannan mafarkin ba, ba don ba zai yiwu ba, amma saboda yawon shakatawa sararin samaniya yana da tsada kusan dala miliyan 100 da sama, saboda haka, ba mutane da yawa za su iya more waɗannan tafiye -tafiye a hannun masana'antun sararin samaniya kamar SpaceX ko Virgin Galactic.

Babban Hyperloop

Hyperloop yana ɗaya daga cikin ci gaban fasaha don makomar mafi kusa, tunda a cikin shekaru biyar zuwa shida za mu iya yin balaguro daga wannan birni zuwa wancan, ta amfani da wannan hanyar canja wuri mai sauri.

Rigakafin lafiya ta hanyar abinci

Zuwa cikin 2025, za a haɓaka ilimin ɗan adam wanda ya dogara da aikinsa akan ilimin halitta don haɓaka iliminmu game da abubuwan gina jiki waɗanda ke da kyau ga lafiyar ɗan adam kuma suna da sakamako na aiki.

A ina za mu ga wannan? A cikin kula da lafiya, tare da wannan har ma da fahimtar abinci, masana'antar abinci za ta iya amsa mafi kyau kuma ta wannan hanyar za mu sami ƙarin zaɓuɓɓukan lafiya don cinyewa.

Jirgin iska masu tashi

Wannan babban ci gaba ne na fasaha don nan gaba, saboda ƙaramin abu daban -daban na samun makamashi mai sabuntawa da haɓaka, kuma wannan saboda damuwar da masana kimiyya ke da ita kan tasirin muhallin da muka haifar, a wannan ma'anar, muna da hanyoyin girbin kuzari kamar wutar lantarki, bangarorin hasken rana, da injinan iska.

Ga waɗannan hanyoyin samun kuzari, ingancinsu ya dogara da yawa a wurin da suke, wato yanayin ƙasar inda aka ce an shigar da tsarin makamashi. Dangane da injinan iska, tsayin shine mafi mahimmanci, tunda mafi girman hasumiya, da sauri injin turbin zai juya kuma za a sami ƙarin makamashi.

Amma tabbas, waɗannan hasumiyar kada su wuce wani matakin tsayi saboda yana iya yin illa ga tsarin sa, saboda haka, an ƙera injinan iska waɗanda za a iya sanya su cikin sararin sama kuma ta wannan hanyar suna samun kuzari mai yawa ba tare da akwai wani nau'in hadarin rushewar tsarin.

Akwai kayayyaki daban -daban, kamar waɗanda suke da helium a ciki ko waɗanda ke da fikafikan da za su sa su shawagi a cikin iska.

Smart tufafi da yadudduka

Wannan wani babban ci gaban fasaha ne na gaba, tunda a cikin shekaru da yawa, fasaha ta shiga rayuwarmu kuma ta zama wani ɓangare na amfanin ɗan adam na yau da kullun, muna rayuwa tare da shi kuma yana sa rayuwarmu ta zama mai daɗi da sauƙi.

A yau akwai na'urorin lantarki da yawa waɗanda ke da alaƙa da Intanet kuma suna ba mu damar sarrafa su ba tare da buƙatar mu kasance kusa da abin da aka faɗa ba.

Yana kama da wani abu daga wasu fim ɗin almara na kimiyya, amma masana'antar yadi tana haɓaka masana'anta masu kaifin basira, waɗannan na iya taimakawa tattara mahimman bayanai daga jikin mu, misali, bugun zuciya.

Wannan wani abu ne wanda tsarin likitanci zai iya amfani da shi don suturar da ake bai wa marasa lafiya da ke asibiti don ya kasance yana sane da ainihin lokacin, yadda jikin ɗan adam yake.

Akwai wasu ayyuka ga waɗannan yadudduka kamar waɗanda ke canza launi da haske ta wata hanya, akwai misalai da yawa na waɗannan rigunan, kamar rigar da ke canza launi gwargwadon halayen mutane akan hanyoyin sadarwar zamantakewa ko waɗanda ke haskakawa ta hanyar kidan waka.

Hakanan waɗannan yadudduka suna da ikon daidaitawa zuwa halayen waje, wato, zafin jiki ko don kariya.

Mun ga ci gaban fasaha da yawa a nan gaba waɗanda suke da ban sha'awa da ban sha'awa. Yawancin su suna da mahimmanci don ci gaba kuma, ban da haka, yawancin waɗannan ci gaban fasaha na gaba zasu inganta rayuwar ɗan adam.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.