Ƙididdigar Ƙira: Abvantbuwan amfãni da rashin amfani

A cikin wannan labarin muna gayyatar ku don sanin menene Ƙididdigar Ƙira: Abvantbuwan amfãni da rashin amfani na wannan wuri mai nisa da nesa wanda ke ba da sabis na dijital ta intanet.

Ƙididdigar Ƙira: Abvantbuwan amfãni da rashin amfani

Ƙididdigar girgije: Abvantbuwan amfãni da rashin amfani sabon salo ne na sabis na dijital, wanda ke ba da damar isa ga albarkatun sarrafa kwamfuta mara iyaka, kamar: cibiyoyin sadarwa, sabobin, inji mai kama -da -wane, ajiya da aikace -aikace, ta hanyar amfani da Intanet.

Sanannen sabis na farko na irin wannan shine imel, wanda ke ba ku damar musayar saƙonni masu zaman kansu tare da sauran masu amfani da hanyar sadarwa, daga ko'ina cikin duniya. Bugu da ƙari, ita ce mafi mashahuri da kuma hanyar sadarwar dijital ta gargajiya a cikin tarihi.

Amfani da ƙididdigar girgije, kamar yadda ya faru da imel, yana ta faɗaɗa a duk faɗin duniya, inda ƙarin masu amfani ke shiga wannan fasaha. Bangarori daban -daban na al'umma sun daidaita wannan kayan aikin zuwa yadda suke aiki, irin wannan lamari ne na tattalin arziki, ilimi, gwamnati, harkokin kuɗi da kasuwanci, tsakanin sauran muhimman fannoni da ke taimakawa ci gaban ƙasashe.

Hakanan, mutane da yawa, daga ra'ayi ɗaya, suna amfani da waɗannan kayan aikin don dalilai na nishaɗi da nishaɗi.

Kodayake gaskiya ne cewa da farko akwai rashin son yin amfani da wannan matsakaicin dijital, galibi saboda tsoron cewa bayanan sirri za su fallasa ga dubban masu amfani da gajimare. Gaskiyar ita ce, a yau, adadin mutanen da ke hayar sabis na girgije na ci gaba da ƙaruwa sosai.

Estructura

Ƙididdigar girgije: Abvantbuwan amfãni da rashin amfani sun nuna cewa yana da hanyoyin sabis guda uku da samfuran aiwatarwa guda huɗu, yuwuwar haɗuwa wanda ke ba wa mai amfani dama mai yawa yayin zabar sabis ɗin da suka zaɓa.

Samfuran sabis suna kewayo daga software zuwa kayan more rayuwa zuwa dandamali. Yayin aiwatar da ayyuka ana nufin duka masu amfani da jama'a da masu zaman kansu, al'umma ko matasan.

girgije-ƙididdige-fa'idodi-da-rashi

Samfurin SaaS

Yana nufin software azaman sabis, wato, mai bayarwa yana ba da aikace -aikacen da aka riga aka ƙera da aiwatarwa a cikin gajimare. Mai amfani yana samun dama ta hanyar dubawa tare da haɗin intanet, ba tare da sanin kayan aikin da suka sa jin daɗin sabis ɗin ya yiwu ba.

PaaS model

Yana game da dandamali azaman sabis. Mai ba da sabis yana ba wa mai amfani da kayan aiki da yarukan shirye -shiryen da suka wajaba a gare su don haɓaka aikace -aikacen su a cikin gajimare.

Model IaaS

Ya ƙunshi abubuwan more rayuwa azaman sabis. Mai amfani zai iya sarrafawa da adana albarkatun sarrafa kwamfuta a cikin gajimare, sakamakon aiwatar da software da suka zaɓa.

girgije-ƙididdige-fa'idodi-da-rashi

Girgijen jama'a

Yana nufin isa ga gajimare ta jama'a gaba ɗaya, muddin yana da haɗin intanet.

Girgije mai zaman kansa

Ana ba da sabis ɗin kawai ga mai amfani da kwangila iri ɗaya.

Girgizar al'umma

Sabis ɗin yana biye da halaye waɗanda ƙungiyoyi masu daidaitattun bukatu suka ayyana.

Girgije matasan

A cikin girgije matasan sabis ɗin yana raba ta masu amfani da yawa masu cin gashin kansu waɗanda ke amfana daga fa'idodin sauran.

Masu Ba da Sabis

A yau, kamfanoni da yawa suna ba da sabis na ƙididdigar girgije a duk duniya. Daga cikin manyan waɗanda muke samu: Salesforce, Dropbox, Zoho, Injin App na Google, Windows Azure, Sabis ɗin Yanar Gizo na Amazon, Siffar Dama, da sauransu. Kowannensu ya karkata zuwa ga takamaiman samfuran sabis, da ƙwararru kan hanyoyin aiwatarwa gwargwadon nau'in mai amfani da aka tura shi zuwa gare su.

girgije-ƙididdige-fa'idodi-da-rashi

Gaba ɗaya, masu ba da sabis na lissafin girgije: Abvantbuwan amfãni da rashin amfani, sun haifar da saitunan aikace -aikacen dijital da yawancin mu ke amfani da su yau da kullun, a kowane fanni na rayuwar mu. Irin wannan lamari ne na ajandar Kalandar Google da kalanda, mai tsara ayyukan Doodle, kayan aikin watsa labarai na Padlet, mai sarrafa kalmar Zoho, rukunin ajiya na kyauta na Google Drive, aikace -aikacen kiɗan Spotify, kayan aikin kasuwanci na Teamviewer, da sauransu da yawa. m aikace -aikace.

Abũbuwan amfãni

Ƙididdigar girgije: Abvantbuwan amfãni da rashin amfani suna da halaye da yawa, daga cikin manyan sune:
• Mai amfani kawai yana sokewa dangane da amfanin sabis ɗin da lokacin da ake cinyewa. Wato, ba za ku biya ƙarin sabis ɗin da ba ku ji daɗi ba, wanda a ƙarshe yana fassara zuwa adana lokaci da kuɗi.
• Ba ya buƙatar amfani da albarkatun lissafin abokin ciniki, tunda abokin ciniki yana yin aikin ta amfani da mashinan nesa na mai bada sabis. Sabili da haka, lalacewar kayan aikin ku yana raguwa.
• Yana rage farashin da ke tasowa daga yuwuwar siyan sabbin kayan aikin kwamfuta da biyan lasisin da ya dace ga kowane software da ake buƙata.
• Hakazalika, yana rage farashin amfani da wutar lantarki, saboda raguwar na’urorin kwamfuta da ake amfani da su.
• Ba ya buƙatar amfani da manyan sarari don yin aiki, kuma ba lallai bane abokin ciniki ya san wurin da mai ba da sabis yake a zahiri.
• Yana ba kowane mai amfani damar shiga cikin dandalin yanar gizo wanda ke ɗauke da duk aikace -aikacen da za su buƙaci, maimakon buƙatar shigar da software a kan kowace kwamfutar. Ana samun dama ta hanyar amfani da sunayen masu amfani da maɓallin keɓaɓɓu.
• Ana iya canza kwangilar sabis ɗin cikin sauƙi, gwargwadon bayyanar sabbin buƙatun mai amfani, ba tare da wannan yana wakiltar sabawa yanayin farko ba.
• Mai amfani zai iya samun damar ayyukan daga ko'ina cikin duniya kuma a kowane lokaci na yini, muddin suna da haɗin intanet.
• Fasahar ta dace da duk wata na’ura da ke da dandalin intanet, misali: wayoyin hannu, kwamfutar hannu, kwamfutar tafi -da -gidanka, da dai sauransu.
• Yana motsa halitta da amfani da sabbin fasahohi, gami da haɓaka kamfanoni, tunda duk wanda ke son bayar da sabis na girgije yana da 'yancin farawa da zama.
• Sabis ɗin yana neman fa'ida ga abokin ciniki, yayin da yake ba da fa'idodin tattalin arziƙi ga mai ba da sabis.
• A yayin asarar bayanai, murmurewarsa yana da sauri da sauƙi godiya ga sabis ɗin ajiya da ake samu a cikin gajimare.

disadvantages

Abin farin ciki, ƙididdigar girgije yana da fa'ida fiye da rashin amfani. Koyaya, yana da kyau a sanar da su.
• Yana haifar da dogaro ga mai ba da sabis, saboda sauƙin amfani da yawancin su ke bayarwa, da kuma karkasuwar su.
• Za a iya samun asarar bayanai saboda babban adadin bayanai da za a raba ta cikin gajimare.
• Akwai wani matakin raunin bayanan sirri, wanda zai iya fallasa abokin ciniki ga munanan hare -hare na kwamfuta, kamar satar ainihi da satar bayanai.
• Jin daɗin sabis ɗin ya dogara, gwargwadon iko, kan aikin cibiyar sadarwar intanet. Lokacin da wannan ya kasa, saboda haka, ana iya katse sabis ɗin kwangilar.
• Sabis -sabis na kwamfuta kyauta waɗanda ke adana bayanai a cikin gajimare ba su ba masu amfani dama zaɓuɓɓukan tsaro da tsare sirri kamar yadda suke so.
• Ya zama dole a ƙarfafa dokar data kasance dangane da kariyar bayanai, tsare sirri da alhakin keta abun ciki da lasisi.
Don samun ra'ayin abin da ƙananan komputa na girgije ke wakilta, bari mu ɗauki misalin rayuwa ta ainihi.

Misali

Bari mu ɗauka batun kamfanin da aka keɓe don kerawa da siyar da kayan aikin likita, wanda ya yanke shawarar adana duk bayanan sa a cikin gajimare don samun damar ta atomatik daga kowace na’ura lokacin da ake buƙata. Menene zai faru idan lokacin da kuke buƙatar aiwatar da lissafin kowane wata na kayan kasuwancin ku dandalin intanet baya aiki? Ta yaya za ku ci gaba da sake tara kaya idan ba ku san halayyar tallace -tallace ba? Shin za ku iya biyan bukatun abokan cinikin ku idan ba ku da damar biyan bukatun su?

Babu shakka, waɗannan da sauran tambayoyi da yawa za su zama matsaloli na gaske yayin yanke shawara da suka shafi aikin ƙungiyar.

Duk da cewa gaskiya ne cewa masu ba da sabis na lissafin girgije galibi suna da sabobin da yawa da ke warwatse ko'ina cikin duniya, kuma gaskiya ne cewa waɗannan na iya gazawa lokaci guda, suna hana mai bayarwa daga bayar da taimakon gaggawa da tallafin fasaha ga kamfanin. Na kayan aikin likita, da duk wani yana cikin halin da ake ciki.

Kamar yadda muka riga muka ambata, haɗarin bai kai fa'idar lissafin girgije ba. Don haka dangane da wannan misalin, muna kuma iya cewa, a ƙarƙashin yanayin aiki na sabis na yau da kullun, membobin ƙungiyar za su iya tuntuɓar bayanan abokan cinikin su da masu ba da sabis ba tare da iyakan jadawalin ba.

Zai yiwu su ci gaba da rabin aiki daga ta'aziyyar gidansu, kuma rashin aiki tare da bayanan da membobin ƙungiyar daban suka canza zai daina zama matsala, tsakanin sauran halaye da yawa don fifita sabis na kwamfuta a cikin girgije.

A cikin adadi

girgije-ƙididdige-fa'idodi-da-rashi

Ana sa ran cewa a shekarar 2020 fa'idar tattalin arzikin da ake samu ta hanyar sarrafa girgije zai zarce dala biliyan 270 a duniya. 70% na mutane suna amfani da sabis da aikace -aikace daga gajimare, a zaman wani ɓangare na ayyukansu na yau da kullun. Zuwa 2020 za a sami na'urori sama da biliyan 30 da aka haɗa da intanet, suna jin daɗin nau'ikan sabis na dijital da ake samu a cikin gajimare.

60% na kamfanonin haya sabis na sarrafa kwamfuta suna ganin sakamako mai kyau a cikin matsakaicin lokaci. Hakanan yayin 2020, gajimare zai adana zettabytes 35 na bayanai a duk duniya.
Kashi 43% na kamfanonin jama'a sun rasa bayanan fasaha da fasahar sadarwa da ake buƙata don jimre da hanyoyin dijital da aka samar ta hanyar sarrafa girgije.

Amfani da sabis na dijital yana rage tsakanin 30% zuwa 90% amfani da wutar lantarki a cikin ƙungiyoyin kwangila.
60% na kuɗin sabis na girgije yana fitowa daga Arewacin Amurka. Ƙirƙiri girgije zai ci gaba da faɗaɗa ayyukansa zuwa duk kusurwoyin duniya.

Shawara

Ƙirƙira Ƙari: Fa'idodi da rashin amfanin sun nuna tsakanin shawarwarin cewa tunda sabis ne na kwangila, yana da mahimmanci kuma ya zama dole mai amfani ya karanta yanayin amfani kafin ya karɓe su. Guji yin sakaci lokacin adanawa da raba bayanai ta cikin gajimare. Yi amfani da kalmomin shiga masu ƙarfi, tare da lambobi sama da shida ko haruffa haruffa.

Ajiye sunayen masu amfani da kalmomin shiga a wuraren amintattu. Sau da yawa canza kalmomin shiga masu alaƙa da ayyukan kwangilar. Kada ku raba su da wasu mutane. Inganta tsare sirri da zaɓuɓɓukan gani waɗanda ke dogara kai tsaye akan mai amfani.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.