Haɗa PC mai arha don yin wasa tare da Garanti na daidai

Mutane da yawa suna tunanin yana da rikitarwa hau pc mai arha tare da garantin yin wasa, saboda wannan dalili, mun yanke shawarar kawo muku wannan labarin, don nuna muku cikin matakai masu sauƙi da / ko la'akari da takamaiman dalilai guda uku. Kada ku rasa shi!

Haɗa PC mai arha

Haɗa PC mai arha

Lokacin da muke magana game da haɗa PC mai arha, dole ne muyi la’akari da abubuwa da yawa, ɗayansu shine kasafin kuɗin da muke da shi, tunda yawancin ɓangarorin haɗa CPU ɗin suna da tsada sosai. Koyaya, saboda babban gasa da ke wanzu a yawancin samfuran waɗannan ɓangarorin, ya yiwu a sami manyan tayin a kasuwa, amma ba duk abin da muke buƙata ba, kamar katunan bidiyo ko kuma aka sani da katunan.

Ka tuna cewa ba za mu iya tantance alamar da ya kamata ka saya ba, tunda farashin kowace ƙasa ko birni zai bambanta, za mu ba ku ƙananan shawarwari kawai, amma ku tuna daidaita bukatun ku da kasafin kuɗin da kuke da shi, tunda mun san cewa burin kowa shine samun kwamfuta mai saurin gudu, ruwa -ruwa kuma ba tare da yin sakaci da ƙudurin ba.

Don jin daɗin PC mai arha don yin wasa da samun garanti, dole ne ku sami ƙuduri na 1080p, tunda wannan zai ba ku damar samun ingantattun hotuna a cikin wasannin bidiyo daban -daban.

Abubuwa

Kafin farawa tare da canjin CPU, dole ne kuyi la’akari da waɗannan abubuwan da muka ambata a ƙasa:

  • Farashi a kasuwa, a waɗannan lokutan dole ne mu yi amfani da duk waɗancan tayin da muka samu, ba shakka, la'akari da mafi kyawun samfura.
  • Ikon ƙwaƙwalwar RAM da kuke da shi kuma wanda kuke son canza shi.
  • SSD masu fa'ida.
  • Masu sarrafawa; sau da yawa yana da kyau a yi amfani da microprocessors na Intel ko in ba na AMD ba, tunda suna ba da ingantaccen bincike na bayanai da sarrafawa.
  • Katin bidiyo, waɗannan suna da mahimmanci, tunda sune za su ba ku damar samun ƙuduri mafi kyau.
  • An zaɓi dandamalin AM4 saboda wasu dalilai, ɗayan ɗayan shine cewa ba shi da arha, tunda AM4 ya ci gaba da jituwa sosai tare da motherboards, wanda ke nufin, alal misali, siyan motherboard tare da wannan guntu da haɓaka injin mai tsada kuma canza shi daga baya. Hakanan yana iya tallafawa babban tunanin.

Haɗa PC mai arha

Memorywaƙwalwar RAM

Babban mahimmin sashi don samun kwamfutar da zaku iya aiki da ita ba tare da matsala ba shine RAM. Waɗannan abubuwan tunawa an san su da RAM, Memory Access Memory ko Memory Access Memory, wani bangare ne inda ake adana bayanai daga duk shirye -shiryen da muke dasu akan PC.

Idan aka kwatanta da rumbun kwamfutarka, ana ɗaukar RAM a matsayin na ɗan lokaci, wannan yana nufin cewa lokacin da kuka kashe kwamfutarka, shirye -shiryen za a rufe saboda haka abin da kuke aiwatarwa zai ɓace.

Memory RAM yana da alhakin adana duk fayiloli akan kwamfuta. A saboda wannan dalili, yana da kyau ku sami ƙwaƙwalwar 16 GB na RAM, tunda wasannin bidiyo na yau suna da nauyi ƙwarai, ta wannan hanyar zaku iya wasa ba tare da wata matsala ba, rataya ko rufewar da ba zata.

Bugu da ƙari, ƙwaƙwalwar RAM za ta ba ku damar samun ƙwarewa mafi kyau yayin wasa, don haka dole ne ku san tayin da ke iya kasancewa a kasuwa, don kada ku saka hannun jari da yawa, amma har yanzu kuna da ingantaccen abu.

Duk fayilolin da aka adana a cikin ƙwaƙwalwar RAM ana adana su har abada a kan rumbun kwamfutarka, ko muna da shirin da aka sauke zuwa PC ɗinmu, alal misali, Photoshop ko wani shirin za a adana a kan rumbun kwamfutarka daban kuma ƙarin bayani zai ci gaba don adanawa a ƙwaƙwalwar RAM.

Bangon uwa

Motherboard yana da matuƙar mahimmanci, tunda a ciki dole ne ku tattara kowane ɓangaren da za ku canza ko maye gurbinsu da sababbi. Waɗannan galibi suna da farashi daban -daban, tunda kayan farantin yana canzawa, saboda wannan dalili, ƙirar da zaku zaɓa dole ne ta yarda da ragowar ɓangarorin.

Haɗa PC mai arha

Hakanan babban motherboard ne a cikin CPU, a ciki zaku iya samun ayyukan haɗin gwiwa. mai sarrafawa, RAM da manyan haɗin. A zahiri kowane bangare na kwamfutar yana da alaƙa da shi, don haka sunan mahaifiyar uwa ko uwa. Dole ne a shigar da abubuwan da za ku buƙaci a ciki.

Motherboard ko motherboard, yana da babban aikinsa don sarrafa duk abubuwan da ke cikin CPU, haka kuma, zai dogara da shi cewa waɗannan abubuwan suna sadarwa sosai da juna, ta wannan hanyar, yana ba da tabbacin ingantaccen aikin tsarin. A saboda wannan dalili yana da matukar mahimmanci a cikin PC.

Idan mahaifiyar da kuka zaɓa ba ta dace da kwamfutarka ba, zai haifar da cewa PC ɗin ta zama mara tsayayye, don haka yana haifar da hadarurruka daban -daban da gazawa akai -akai a cikin tsarin aiki. Brandsaya daga cikin samfuran da aka fi amfani da su shine Intel da AMD. Koyaya, Hakanan kuna iya yin la’akari da alamar Biostar H410M wanda ke da farashi mai kyau a kasuwa.

Mai sarrafawa

Mai sarrafawa yana ɗaya daga cikin manyan sassan CPU da RAM, tun da sun dace da juna. Don PC ɗinku yayi aiki yadda yakamata, dole ne ku sami processor mai ƙarfi kuma dole ne ya ƙunshi muryoyi da yawa, ta wannan hanyar don ba ku mafi kyawun aiki.

A halin yanzu don samun ingantacciyar gogewa yayin wasa wasanni, dole ne ku sami processor tare da murhun zahiri huɗu da biyu a cikin zaren, duk da haka, idan RAM ɗinku bai isa ba, ƙwarewar ku za ta yi ɗan muni, saboda wannan dalili shine. yana da mahimmanci saka hannun jari koda kaɗan don inganta kowane ɗayan waɗannan abubuwan.

Don haka, akwai alamar Ryzen, tana ba da haɓaka da yawa da kuma farashi mai girma. Koyaya, a halin yanzu ba shi da kayan aiki mai kyau kuma saboda wannan dalili, farashinsa ya yi tashin gwala -gwalai. Hakanan, muna ba da shawarar ƙirar ƙirar Intel (samfurin 10TH GEN CORE 3), tunda yana da murjani guda huɗu masu ban mamaki kuma yana da ikon turbo na 4.3 GHz, duk da yana da ƙarancin kewayo, sauran sun cika buƙatun da ake buƙata don tara PC mai arha.

Katin bidiyo muhimmin sashi ne a cikin CPU, tunda ƙudurin wasannin bidiyo zai dogara da shi, da kuma aikin da za ku iya samu a cikinsu. Tsarin yana da daidaituwa gaba ɗaya, tunda kodayake muna saka hannun jari kaɗan a cikin manyan ɓangarorin, aikinsa zai kasance babba kuma a matsakaita duk da haɗa PC mai arha.

Ofaya daga cikin mafi kyawun samfuran da aka ba da shawarar shine alamar COLORFUL, tunda yana ba ku babban aiki, hasara kawai da za ta iya samu ita ce 3Gb kuma sauran samfuran 4Gb ne, amma farashin su ya fi girma.

Mai ba da wutar lantarki

Bayan na'urarka tana da halayen da aka ambata, dole ne mu tabbatar cewa tana da isasshen kuzari, tunda zai yi ɗan girma fiye da yadda yake a baya, saboda dalilin da ya sa muka inganta aikinsa, don haka tushen ƙarfi ko iko dole ne ya wadatar . Aƙalla idan kun yi amfani da Radeon RX 580 za ku buƙaci aƙalla 500 watts kuma tare da layi 12, amma duk wannan zai dogara da ƙirar da kuka zaɓa don CPU ɗin ku.

Kyakkyawan alama azaman tushen wutan lantarki shine EVSA Plus, tunda tushen ƙarfinsa shine 12V 400. A gefe guda kuma, idan kun sami wani tushen wutar lantarki wanda ya fi wanda aka ambata, wannan zai fi kyau., Tunda aikinsa zai karu da 100%.

Na'urar adanawa

Hard disk ko wanda aka fi sani da SSD wani muhimmin abu ne mai mahimmanci kuma mai mahimmanci na komputa, tunda zai ba ku sauri yayin lilo a kan tebur ko kwamfutar tafi -da -gidanka, ban da wannan, suna taimaka muku haɓaka aikin kwamfutarka. . Kowane kayan aikin sa ana yin su ne ta hanyar micro conductors. Duk wannan ana iya samunsa a yanki guda.

Rukunin HDD suna da ƙarfin aiki mafi girma kuma bi da bi, sun kasance sun fi ɗan rahusa fiye da sauran. A wannan yanayin, Hakanan zaka iya haɗa raka'a biyu na ajiya don rage wannan farashin.

Chassis don hawa

Abu na ƙarshe da muke buƙata don samun damar gama haɗa CPU ɗin mu shine chassis, tunda a cikin sa za mu adana kowane ɗayan abubuwan ko ɓangarorin da muka ambata a sama. Idan kuna so, zaku iya hawa chassis ɗin tare da ingantaccen tsarin aiki, wanda zai ba ku damar ɗaukar CPU zuwa wurin da kuke so kuma ba tare da haɗarin haɗarin yin rigar ba.

Kuna iya samun wannan a shagunan lantarki da fasaha daban -daban, ban da launi da gwargwadon abin da kuke so. Ka tuna cewa hawa chassis ɗin zuwa PC ɗinka yana da mahimmanci, tunda zai zama mai kare kowane ɗayan abubuwan da yake ɗauka a ciki.

Yadda ake gina PC mai arha tare da ƙarancin kayan aiki?

Kada ku zauna ba tare da karanta mu ba tunda anan, a cikin wannan sashin, za mu ba ku ƙaramin bayani kan yadda ake tarawa ko yadda ake haɗa PC mai arha ta amfani da sikirin kawai. Kada ku tafi!

  1. Abu na farko da yakamata ku fara dashi shine samun duk abubuwan da ke hannun, kowanne a cikin kwandonsa ko akwati. Bayan haka, ci gaba da cire motherboard ko motherboard daga akwatinta, dole ne ku sanya shi a saman akwatin.
  2. Ci gaba da kwance kayan aikin. Ka tuna cewa dole ne ka yi shi da hankali, tunda wannan yanki yana da taushi sosai, kuma ka tuna cewa idan injin ku yana da manna zafin da aka riga aka haɗa shi, bai kamata a taɓa shi ko gurɓata shi ba, kulawar sa tana da taushi kuma tana buƙatar kwanciyar hankali mai yawa. . cire shi daga cikin kunshinsa. Sauran na'urori masu sarrafawa suna zuwa tare da fil ɗin ƙarfe daban -daban, waɗannan kada a lanƙwasa ko a raba su saboda zai daina aiki yadda yakamata.
  3. Masu sarrafa AMD sun fi sauƙi don hawa, tunda a kowane kusurwoyinsa za ku ga ƙaramin kibiya ko alama, wanda ke nuna yadda ya kamata a ɗora shi akan motherboard. Wannan motherboard ɗin yana da ƙaramin lever, wanda ke aiki azaman aminci don kada ya motsa daga wurin sa, dole ne ku sanya processor a kan mahaifiyar ta hanyar da muka nuna a sama kuma dole ne ku fahimci cewa kowane ɗayan nuninsa daidai yake. Bayan kunyi wannan, zaku iya rage ƙimar aminci.
  4. Ci gaba da hawa heatsink, mafi yawan waɗannan suna da jagora ko umarni, don ku iya hawa madaidaiciyar hanya. Wasu daga cikin heatsinks suna buƙatar saka su ta amfani da sikirin sikeli, duk da haka wasu samfuran ba sa buƙatar wannan kamar kawai ta latsa kowane kusurwa wannan za a yi. Idan kuna son cire shi, ɗauki karatun littafin daban, saboda kowannensu ya bambanta.
  5. Yakamata ku kasance da sanin haɗin kebul ɗin fan ɗin sosai, tunda wannan shine ke kula da ba da rai ga CPU.
  6. Sannan za ku iya ci gaba da RAM, dole ne ku cire shi daga cikin kayan sawa, sau da yawa galibi suna zuwa cikin kwandon filastik. Dole motherboard ɗinku yana da isasshen sarari don saka ƙwaƙwalwar ajiya.

Sauran matakai

Sauran matakan da za a bi don haɗa PC mai arha sune:

  1. A cikin uwa -uba, dole ne ku buɗe anchors ɗin don ku saka ƙwaƙwalwar RAM ɗinku, don wannan, dole ne ku gane cewa kowane layin haɗin haɗin launi ɗaya ne don su dace daidai. Ka tuna cewa ɓangaren ƙayyadaddun bayanai yakamata ya kasance a ciki kuma tambarin tambarin ya kasance zuwa gefen mai sarrafawa, saboda wannan zai hana shi zafi fiye da kima. Idan kuna son cire shi, dole ne ku tuna buɗe farkon anga.
  2. Lokacin hawa SSD dole ne ku gane cewa madaidaiciya ce kuma ba tare da wani motsi ba, lokacin da wannan bai faru ba saboda wani ɓangaren ya ɓace, sashin da ke ciki tabbas shine dunƙule wanda ke kula da kiyaye shi sosai.
  3. Lokacin da kuka riga kuka aiwatar da kowane matakan da aka ambata a sama, dole ne ku ci gaba da buɗe akwatinta ko chassis ɗin, don ku fara shigar da katako kuma an kiyaye shi.
  4.  Don samun damar farawa da shi, tuna cewa dole ne ku rarrabu da shi, ana yin hakan ta hanyar cire kowane dunƙule da murfin gefe. Dole ne ku sanya kowane ɗayan murfin tare da dunƙule masu dacewa a cikin amintaccen wuri, don kada su ɓace. Koyaya, ba abin rikitarwa bane don tarawa ko tarawa, tunda yazo tare da jagorar umarnin don kada ku tsallake kowane mataki don haka zaku iya haɗa PC mai arha ba tare da wata matsala ba.
  5. Hakanan gano kowane kebul ɗinsa zuwa gefen ciki don kada ku manta da haɗa su.
  6. Kafin hawa motherboard, dole ne ku sanya kowane ɗayan posts ɗin, waɗannan akwatunan suna da isasshen sarari don ku iya saka waɗannan posts kafin hawa motherboard.
  7. Shigar da mai fasa tashar jiragen ruwa, wannan na iya zama ɗan wahala don dacewa. Bayan wannan ya dace sosai kuma yana da tabbaci a cikin akwatin CPU za ku iya fara saka motherboard.
  8. Dole ne a shigar da katako na katako a gefen ɓangaren dama na sama, ba tare da la'akari da ƙirar ba, wannan dole ne koyaushe ya kasance. Idan kun sami nasarar sanya abin fashewar sosai, za ku ga masu haɗin kan motherboard za su daidaita.
  9. Sanya kowane dunƙule daban -daban waɗanda dole ne motherboard ya ɗauka, tunda ba tare da su ba zai iya fitowa ya daina aiki, ban da hakan yana iya haifar da gabatar da babbar matsala tare da abubuwan CPU.
  10. Haɗa igiyoyi daga tsakiyar cibiyar, waɗannan suna haɗawa zuwa kasan motherboard.
  11. Ƙananan igiyoyin sake kunnawa, ƙonewa, da sauransu, koyaushe ana haɗa su a sarari, tunda ta hanyar yin hakan ta wannan hanyar zaku iya lalata su (Waɗannan kada su matsa su da yawa tunda banda lalata su zaku iya sa PC ta kunna).
  12. Shigar da katin zane ko katin bidiyo a wannan lokacin, wannan yawanci yana da layuka 16 kuma tashar jiragen ruwa ce mai ban mamaki ga sauran. Dole ne ya zo daidai da daidai. Lokacin da kake son cire katin bidiyon ku, dole ne ku buɗe anga, waɗannan suna kama da na katin RAM. Idan an riga an sanya shi yadda yakamata, ci gaba da dunƙule shi.

Idan kuna son gidan yanar gizon mu akan "Dutsen PC mai arha", muna ba da shawarar ku ziyarci post mai zuwa: Siffofin CPU da raka'anta daban -daban.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.