Ƙunƙasar Magnetothermic da babban aikin su

A cikin labarin mai zuwa za mu gaya muku game da Menene masu lankwasa magnetothermic da babban aikinta? don haka kada ku rasa kowane daki -daki da muke nuna muku anan.

karkacewar magnetothermic

Menene karkacewar magnetothermic?

Da farko, yana da mahimmanci a san daga ina wannan kalmar ta fito, wato menene mai kewaya kewaye? Wannan na’ura ce da ke katse wutar lantarki a cikin da’irar idan ta wuce matsakaicin ƙima.

Babban aikinsa shine cewa yana kafa biyu daga cikin tasirin ta hanyar zagayowar halin yanzu a cikin maganadisu da yanayin zafi. Kuma ya ƙunshi na'urar electromagnet da bimetallic foil.

Taƙaitaccen da'irar tana haifar da ƙarfi wanda, ta hanyar na'urar inji, isasshe don yawo ta cikin nauyin, wanda ke haɓaka iyakar sa hannun, yana sa ya kasance tsakanin sau uku zuwa ashirin na halin yanzu da aikinsa.

A wannan mataki na shiga tsakani, yawanci tsakanin sau uku ko ashirin ne tsananin ƙarfi, kuma aikin sa shine dubu ashirin da biyar na sakan, wanda ke sa ya zama mai aminci cikin saurin amsawa.

Baya ga abin da ke sama, yana aiki tare da wuce kima, cire haɗin hannu, da polarity. Na'urar magnetothermic na'urar kariya ce don shigar da wutar lantarki a kan gajerun da'irori, yana yanke yadda yakamata ko ƙarfi cikin isasshen lokaci don kada ya lalata na'urorin da ke da alaƙa da shi.

Sau da yawa ana tunanin ƙimar yanzu ita ce ƙima ɗaya, don haka za mu koya muku yadda za ku bambanta su, domin kafin ci gaba ya dace ku san wanda za ku zaɓa da kyau kuma ya fi dacewa da buƙata?

Akwai aikace-aikace na musamman a cikin samfuran da aka sanye da kayan aiki wanda shi kaɗai ke aiwatar da sake saita mai kewaya, dawo da sabis bayan tafiya.

Da zarar an gyara kuskuren, dole ne ku ɗaga lever ɗin aiki don samun damar sake kunna murfin magnetothermic, don kada a maye gurbinsa idan ya ci gaba da aiki. Ba lallai ba ne a maye gurbin su ko dai saboda ana iya sake saita su kuma za su ci gaba da aiki.

Me yasa yake da mahimmanci a sani game da lanƙwasawar magnetothermic?

Maɓallan shine jadawali wanda ke keɓance lokacin da ake buƙatar cire haɗin mai kewaya kewaye azaman aikin ƙarfin da ke ratsa ta. Ba tsayayyen lokaci bane, amma lokaci ne na lokaci tsakanin mafi ƙanƙanta da matsakaicin inda maganadisu ke buɗe kewayen da yake karewa.

Dangane da ƙarfin da ke ratsa shi, ba a saka shi cikin cikakkun ƙima ba amma a matsayin aiki na adadin sau ƙima. Idan muna magana ne game da takamaiman abin da ke kewaye, muna magana ne game da sau biyu cikakken kashi da wanda ake magana a kai a kai.

Waɗannan ƙimomi wani ɓangare ne na sakamakon ƙarfin da ke ƙetare shi tsakanin tsananin ƙima. Sannan don ƙimar akan madaidaiciyar madaidaiciya an saita lokacin faɗakarwa, kuma a kan madaidaiciyar adadin adadin ƙarfin da ke ratsa shi azaman aikin wanda ba cikakke ba.

Bari mu rarrabe karkatacciyar hanyar harbi ko motsa jiki don gano Yaya ake fassara shi? Kafin mu kalli wuraren ayyukan masu fasa bututun, mun ga cewa mahimmancin ƙarfin da aka bayar yana ba da lokacin da abin da ke wucewa ya ɗan fi girma fiye da lokacin da akwai yuwuwar tsalle.

karkacewar magnetothermic

Domin ya yi tsalle da mafi ƙanƙanta zai ɗauki sama da dakika 7.200 kuma hakan ba zai yiwu ba. Sannan muna tsinkayar lanƙwasa 2, mafi ƙanƙanta, wanda shine mafi ƙarancin lokacin da magnet ɗin zai yi tsalle dangane da ƙarfin da ke ratsa ta, da wanda ke sama, wanda shine matsakaicin lokacin da zai iya ɗauka don magnet ɗin ya buɗe dangane da tsananin da ke ratsa ta. Don ƙaƙƙarfan ƙarfi, tazarar lokacin da zai ɗauka don buɗe PIA zai zama ɗaya tsakanin ƙananan ƙananan da babba.

Da kyau, yanzu don bincika lanƙwasa kuna buƙatar rarrabe yankuna da yawa kamar Safe Work. A cikin wannan yanki, kuna aiki lafiya ba tare da wuce gona da iri ba kuma don haka kuna kare kewaye idan akwai wuce kima ko gajeren da'ira a wani lokaci.

A gefe guda, yankin rashin tabbas shine mafi mahimmanci don fahimta saboda shine yankin wannan tsiri inda yakamata ya buɗe. Lokacin buɗewa shine don samar da takamaiman ƙarfi, wanda zai zama lokacin yankin rashin tabbas na wannan tsananin.

Menene aiki kuma menene nau'ikan lanƙwasa na magnetothermic?

Ya kamata a lura cewa ba duk masu fasawa da kewaye suna da karkatacciyar tafiya ɗaya ba. Misali, injuna suna da ƙima mafi girma a lokacin farawa wanda ya fi yadda suke aiki daidai, don haka, magnet ɗin farawa bai kamata yayi tsalle ba.

Dole ne mu zaɓi maɓallin kewaya mu dangane da tsarin tafiyarsa. Yana da mahimmanci don zaɓar nau'in mai kewaya kewaye, dangane da amfani ko aikace -aikacen da za a bayar, don haka ana rarrabe hanyoyin tafiya daban -daban gwargwadon ƙarfin da maganadisu ke tsalle.

Hanyoyin gajeren zango na iya zama mafi girma wanda zai yanke da sauri sosai kuma ta wannan hanyar ba za a ƙone kebul na kewaye ba, yana kare shi kuma ana amfani da su don kariyar semiconductor.

Waɗanda aka yi amfani da su a cikin shigarwa na cikin gida sun fi sarrafawa. Tunda suna haskakawa, tashoshin wutar lantarki da amfanin gabaɗaya. Hakanan yakamata a ambaci masu karɓan tunda sun fi ƙarfi kuma mafi girman ƙarfin, ƙaramin lokacin harbe -harben zai kasance saboda ƙaramin lokacin da za'a iya haifar da shi.

Hakanan akwai waɗanda suke don kariyar da'irar lantarki. Wasu don kariya ta mota, amma sabanin na baya, waɗannan ba su da kariyar wuce gona da iri. Ana fahimtar ƙarfin wutar lantarki wanda ya zarce adadin da'irar a matsayin mai wuce kima wanda ke samar da dumama a cikin bimetal wanda ke sa ya ƙare da faɗaɗa isa don kunna maɓuɓɓugar buɗewar da'irar.

Ta yaya curves na magnetothermic ke aiki?

Maɓallan da'irar sun ƙunshi hanyoyin buɗewa guda biyu daban -daban, sauyawa bimetallic da electromagnet. Suna aiki fiye da komai don samar da kariyar zafi da maganadisu, wanda shine dalilin da yasa ake kiransu magnetothermic.

Kariyar zafi shine wanda ke kula da kariya, a kan wuce gona da iri zuwa da'irar kuma ana aiwatar da shi ta wani ɓangaren da aka samar ta hanyar canzawar bimetallic, wanda ke da daban -daban na faɗaɗawa, saboda wannan dalilin na yanzu yana wucewa zuwa da'irar da ke aiki azaman mai canzawa ta rufe lokacin da ƙarfin da ke ratsa su ƙasa da ko daidai.

Yayin da bimetal ke lanƙwasawa, taɓawa, da jujjuya sandar wuta don buɗe da'irar, yana ɗaukar lokaci don lanƙwasa da gudanar da da'irar, kuma wannan tsarin ya bambanta sabanin na yanzu. Ta wannan hanyar kare mahaɗan kewaye, zai yi tsalle a cikin lokacin da ke canzawa gwargwadon matakin da ya yi yawa.

karkacewar magnetothermic

Cire haɗin hannu kuma shine wanda dole ne a kiyaye shi da komai, saboda ban da wannan cirewar ta atomatik, ana taimakawa na'urar tare da lever wanda ke ba da damar cire haɗin na yanzu kuma daga baya zai iya ba da damar sake saita na'urar ta atomatik lokacin da ta faru. Wannan tsari.

Ko da an ɗaga lever ɗin da yatsanka, ana iya amfani da wata keɓaɓɓiyar injin don cire haɗin wutar da rage leɓar. Koyaya, wannan kayan aikin ba zai yuwu ba idan nauyin wuce kima ko gajeriyar yanayin kewaye ya ci gaba.

Ba ƙaramin mahimmanci ba, polarity shima yana cikin ayyukansa, tunda na'urar da aka bayyana shine madaidaicin magnetothermic, wato, yana yanke ɗaya daga cikin wayoyin wutan lantarki. Sauyawa yana da yanke-sanda ɗaya, don haka ana katse halin yanzu a cikin duk masu gudanar da aiki, wato matakan da tsaka tsaki idan an rarraba.

Menene tsarin tafiya yake yi?

Tsarin tafiya na mai kewaya kewaye yana kafa wannan lokacin azaman aikin ƙarfin da ke ratsa shi. Mafi girman ƙarfin obalodi, gajarta lokacin tafiya, saboda haka shima yana da kariyar Magnetic

Menene wani ɓangare na ƙarfin maganadisu na mai kewaya kewaye zai ƙunshi kasancewa a cikin baƙin ƙarfe tare da igiyar waya a kusa da shi, yana ƙirƙirar electromagnet don haka yana iya kare da'irar daga gajerun da'irori.

Don hana gajerun da'irori, katse wannan ya zama kusan kusan aƙalla aƙalla banda daƙiƙa 5 kuma wannan shine dalilin da ya sa bimetal ɗin ba zai yi ƙima ba, tunda yana da jinkirin amsawa. Tun lokacin da aka ƙaddara ko lodin da ke wucewa ta cikin magudanar wutar lantarki ba tare da haifar da wani tasiri a kansa ba, tunda dole ne electromagnet ya amsa kawai ga manyan igiyoyin gajeren zango.

Menene zai faru a ƙarshen lanƙwasawar maganadisun?

Lokacin da electromagnet ke wucewa ta cikin matsanancin halin yanzu, yana haifar da wutar lantarki don haifar da isasshen ƙarfin filin don cajin tsarin da ke kusa. Sabili da haka, yayin da saman armature ke motsawa zuwa electromagnet, yana jujjuya sandar tafiya don murƙushe sauyawa, buɗe da'irar, da ƙarfafa kuzarin wutar lantarki.

Baya ga abin da aka ambata, yana ba da kariya daga abubuwan da ke tafe, misali, gajeriyar hanya, tunda, lokacin da halin yanzu ke zagayawa ta hanyar wutar lantarki, za a ƙirƙiri wani ƙarfi wanda, ta hanyar na'urar inji, ya buɗe don buɗe lamba, amma zai iya buɗe shi kawai idan ƙarfin da ke gudana ta cikin nauyin ya wuce iyakar ƙayyadadden interposition.

Ana fahimtar wannan matakin shiga tsakanin tsakanin sau uku zuwa ashirin gwargwadon ƙarfin da ake da shi kuma aikin sa yana kusa da dubu 25 na sakan na biyu, wanda ke sa ya zama mai aminci sosai saboda saurin amsawar sa. Gajerun da'irori suna ƙaruwa a cikin raƙuman ruwa wanda ke haifar da tuntuɓar kai tsaye mai haɗari tsakanin lokaci da tsaka tsaki.

Koyaya, muna kuma samun ƙarin nauyi, wanda ba kamar ɗan gajeren zango ba shine, lokacin da ya sha zafi sama da wani iyaka, yana fuskantar nakasa kuma ya wuce zuwa matsayin da aka nuna a cikin layin da aka datse, wanda, ta hanyar injin injin, yana haifar da buɗe lamba. Wannan sashi ne da aka yi niyya don kariya maimakon saurin sauri da hauhawar halin yanzu.

Wannan sashi shine wanda ke kula da kare raƙuman ruwa waɗanda suka fi waɗanda aka yarda ta shigarwa, ba su kai matakin sa hannun na'urar maganadisu ba. Na'urorin guda biyu suna kammala aikin kariyar su, na magnetic don gajerun da'irori da kuma na zafi don ɗaukar nauyi.

An ƙera waɗannan kayan aikin don aikace-aikace na musamman saboda wannan dalili, sun samo samfuran samfuran da ke da ƙarfin sabis na injin da ke yin ta da kansa mai jujjuyawar kewaye, yana maido da sabis ɗin kawai a ƙarshen tafiya.

Tare da irin wannan sauyawa, ana gujewa tafiya zuwa wurare masu nisa don aiwatar da sake saiti ta hanyar tafiye -tafiye masu wucewa. Bugu da ƙari, ana amfani da su don kare kayan tsaro ko waɗanda, godiya ga yanke wutar lantarki, na iya jefa mutane ko dukiya cikin haɗari.

Ana aiwatar da wannan hanyar da hannu daga nesa, don samun damar sake saita mai kewaya da ke da ɗaruruwan kilomita, ko kuma akwai na sake saiti na atomatik. Mai fashewar da kansa yana da madaidaicin ikon sarrafa lantarki wanda ke aiwatar da umurnin sake saiti na mai kunnawa da ke kunna ta bayan tafiya.

Idan kuna son ƙarin sani game da waɗannan batutuwa masu ban sha'awa da suka shafi karkacewar magnetothermic, Muna gayyatar ku don ziyartar wani labarin mu akan blog, Jirgin lantarki, inda zaku gano duk waɗancan bayanan da kuke son sani.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.