Menene blog na sirri kuma me ake nufi?

Kuna so ku sani menene blog na sirri, abin da ake nufi da menene ainihin haƙiƙanin sa, kar a rasa wannan labarin saboda za mu gaya muku duk abin da ya shafi wannan batun.

menene-blog-blog -1

Menene blog na sirri?

Ire -iren ire -iren waɗannan dandamali suna da yawa a Intanet, kusan shekaru biyu da suka gabata sun zama masu salo amma duk da haka sun kasance ƙarin zaɓi ga shafukan yanar gizo. Koyaya, ma'anar sa wani lokaci yana da wuyar kafawa saboda tsari da aiki.

Wani lokaci ana kwatanta su da dandamalin Yanar gizo da shafukan hukuma na samfura da samfura. Hakanan zamu iya cewa shafukan yanar gizo na sirri suna ba da sabis don bayyana ra'ayoyi, motsin rai, ji da ra'ayoyi na nau'in mutum wanda kowa ke iya gani.

Hakanan, ana iya amfani da shafukan yanar gizo don bayyana tunanin ƙwararru da dabaru don nuna wasu ƙwarewa a cikin takamaiman fanni. Ko da kuwa ƙwarewa, ra'ayin shine don nuna son kai ba tare da son kai ba a wasu fannoni.

Me ake amfani da su?

Tuni a cikin sakin layi na baya mun yi taƙaitaccen bayanin waɗannan dandamali. Za mu iya cewa ana amfani da su don abubuwa da yawa, musamman idan na sirri ne, ana amfani da su don karɓar bakuncin al'ummomin mutanen da suke da ra'ayi ɗaya ko bin manufa ɗaya.

A cikin su zaku iya ba da tsokaci kai tsaye ga mutumin da ya mallaki blog ɗin, la'akari da ƙungiyar masu karatu waɗanda ke da manufa ɗaya, yin hulɗa da wasu mutanen da ba mu san su da kanmu ba, yi magana ta hanyar taɗi idan an tabbatar da hakan.

Don taƙaita wannan ɓangaren, muna la'akari da cewa ƙungiya ce ta sirri azaman kayan aiki inda mai rubutun ra'ayin yanar gizo (wanda ake kira mai asusun), yana amfani da sararin samaniya akan hanyar sadarwa don yin mu'amala da ba da ra'ayoyi, motsin rai ko tunanin da ke da alaƙa da musamman topic.

Ta yaya kuke yin blog na sirri?

Yawancin dandamali waɗanda ke ba da sabis don ƙirƙirar blog suna yin hakan kyauta, amma kuma suna ba da sabis na ƙima tare da wasu yanayin biyan kuɗi; Hakanan bai zama dole ba don samun zurfin ilimin kwamfuta ko shirye -shirye, kawai ta hanyar saka 'yan mintuna kaɗan zaku iya ƙirƙirar blog mai matukar sha'awa.

Koyaya, idan kuna son ƙwarewa da keɓaɓɓen blog ɗin ku, muna ba da shawarar yin amfani da ƙima ko dandamali da aka biya, tunda zaɓuɓɓukan kyauta ba sa ba da albarkatu ko kayan aikin don wannan dalilin. Don haka muna cewa zaku iya ƙirƙirar ta daga kowane dandamali kamar Blogger.com, WordPress.com, Jimdo ko Tumblr.

Gudanar da blog na sirri

Don samun blog na sirri na ƙwararru, ya zama dole ku karɓi shi a cikin yankin da aka biya, wanda ke ba ku damar sarrafa kayan aikin daban -daban don gyara, hawa da daidaita saiti. Don wannan kuma kamar yadda muka nuna a baya, ya zama dole a saka wasu kuɗaɗe. 

Sannan dole ne ku sami madaidaitan baƙi, wasu suna ba ku zaɓi cewa ta hanyar biyan kuɗin shekara suna ba ku ƙarin yanki kyauta. Ana samun masauki a shafuka da yawa, duk da haka muna ba da shawarar yin amfani da dandalin WordPress da Blogger.com; zaɓi biyu mafi kyau don ƙwararrun blog na sirri.

Wani zaɓi idan kun kasance masu farawa a cikin waɗannan kafofin watsa labarai, na iya zama Mai karɓar bakuncin Arte, wanda aka fi ba da shawarar sababbin sababbi; ba shi da arha kuma hanyoyin ƙirƙirar sa suna da sauƙi.

Blog na sirri azaman kasuwanci

Lokacin da kuka isa wannan matakin saboda kuna da niyyar yin imani kuma ku zaɓi ku zama masu zaman kansu na kuɗi. Akwai ƙarin madadin don ƙirƙirar blog na sirri don kasuwanci; Tare da su, manufar ita ce samun kuɗi ko kuma zama madadin gidan yanar gizon hukuma na alama ko kamfani.

An sadaukar da irin wannan rukunin yanar gizon don tallafawa wasu haɓakawa, suna ƙara ƙima ga jama'ar da ke bin alamar kuma ya zama dole a saka wasu kuɗi don a inganta su. Zamu iya ɗaukar misalin blog don siyar da darussan kan layi, bayar da samfuran alaƙa ko yin shawarwari tare da ebooks.

Abũbuwan amfãni

Shafukan yanar gizo na sirri suna ba da fa'idodi iri -iri ga masu su, ɗayansu shine samar da aminci ga masu amfani da baƙi. Ana samun bayanin hannun farko da ke da alaƙa da mutumin da ke ba da bayanin, amma kuma an yi niyyar bayar da su:

  • Ƙara suna na alamar yanar gizo.
  • Inganta kasancewar yanar gizo na mutum ko samfur.
  • Samun ƙarin mabiya ga waɗanda aka gabatar akan hanyoyin sadarwar zamantakewa, imel da shafukan yanar gizo.
  • Samu ta hanyar tsokaci wasu abokan ciniki ko abokan gaba na alamar.
  • Gina aminci ga mabiya.
  • Ba ya haifar da alƙawarin dauri, amma baƙo da kansa ya yarda ya kula da alaƙar.

Siffofin blog na mutum

Don sanin menene blog na sirri kuma ba ku da rudani a cikin manufar sa, za mu ba ku mahimman halayen da ke ayyana blog na sirri.

  • Su ne nunin bayanin marubucin ko mai asusun, a cikinsa duk abin da ba na tsari da na tunani ba ne aka bayyana.
  • Ana buga abubuwan da ke ciki lokaci -lokaci, don ci gaba da sauraron masu sauraro.
  • Sadarwa kai tsaye ce kuma mai ba da umarni, ta hanyar sharhi ana bayyana ra'ayoyin akan batun da aka tattauna a cikin blog.

Iri 

Mun riga mun ga nau'ikan blog guda biyu waɗanda zasu iya ƙirƙirar ma'ana ga waɗanda suke son ƙirƙirar takamaiman abun ciki. Blog ɗin ƙwararre yana ƙayyade ƙwarewa da ƙwarewa a cikin takamaiman yanki yayin da nau'in kasuwanci ke taimakawa alama don sanya kanta da ma ƙara tallace -tallace.

Amma akwai kuma wasu nau'ikan keɓaɓɓen blog ɗin da zasu iya zama zaɓi ga waɗanda suke da niyyar ƙirƙirar dandamali na wannan nau'in ba shafi wanda ke da takamaiman halaye ba, bari mu gani:

  • Sadarwa, blogs ne na sirri waɗanda suka yi alamar farkon irin wannan shafin yanar gizon a 'yan shekarun da suka gabata. A tsawon lokaci an kiyaye su kuma suna ba da ra'ayoyi da bayanai kan batutuwa na musamman, kamar siyasa, abubuwan da suka faru, tattalin arziƙi, da sauransu.
  • Don inganta alamar kasuwanci; Shafuka ne madaidaiciya waɗanda ke ba da bayani game da mai kamfanin, kuma suna neman samun amincewar masu amfani, ta taɓa batutuwan tunani da na ɗan adam; Hakanan, suna bayyana hanyar da aka kafa kamfanin kuma suna danganta ayyukan da ke jan hankalin waɗanda suka ziyarce ta, koyaushe suna da alaƙa da kamfanin.
  • Ƙara matsayi; kumaIrin wannan rukunin yanar gizon yana cikin dabarun tallan dijital, masu ba da shawara da ƙwararru a waɗannan wuraren suna inganta blog ɗin da ke da alaƙa da kamfen. Manufar ita ce haɓaka kasancewar yanar gizo, saboda wannan suna samar da kayan aikin SEO kamar haɗa mahimman kalmomi, haɓaka abun ciki, tsakanin sauran abubuwa.
  • A matsayin al'umma, sun dace ga wannan ƙwararren ɗan kasuwa kuma ɗan kasuwa wanda ke da aikin gajere da matsakaici a zuciya. Abun cikin yana ba da damar bayar da duk bayanan wannan aikin; bugu da kari don hada kan mutane ko ta hanyar amfani ko shiga kai tsaye.

Kuna iya fadada wannan bayanin ta hanyar karanta labarin Halaye na blog inda muke ba ku ƙarin bayanai masu alaƙa da wannan batun. Bugu da ƙari, mun bar muku bidiyo a ƙasa, inda zaku iya kammala duk bayanan da aka samu a cikin labarin.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.