Menene na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa? Mene ne aikin su da nau'ikan daban -daban?

Ku sani a cikin wannan kyakkyawan labarin,Menene na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kuma menene aikinsa? Bugu da ƙari, zaku sami cikakkun bayanai game da nau'ikan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa waɗanda ke samuwa a halin yanzu da yadda ake saita ta.

Menene-a-router-2

Menene na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa? Mene ne aikin su da nau'ikan daban -daban?

Menene na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa?

Yanki ne wanda ke kula da haɗa na'urori daban -daban a cikin cibiyar sadarwa iri ɗaya a cikin bandwidth na gida, don haka yana sarrafa rarraba intanet ɗin zuwa wasu kwamfyutocin kwamfyutoci da musayar fakitin bayanai tsakanin cibiyar sadarwa.

Babban ra'ayin wannan yanki da ake kira na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa shine yin aiki azaman gada ko mai shiga tsakani don haɗa na'urori ɗaya ko fiye a cikin cibiyar sadarwar gida ɗaya da rarraba haɗin Intanet.

Wannan na'urar tana aiki a ƙarƙashin layin 3 na ƙirar OSI, inda aka haɗa ƙungiyar farawa da masu isowa ta hanyar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, wanda ke ba da damar na'urori da yawa don haɗawa da raba haɗin Intanet.

Menene aikin ku?

Muhimmin sashi na samun ilimi game da Menene na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa? Es fahimta aikin wannan yanki, wanda yake da mahimmanci a yau da rayuwar yau da kullun. 

Babban aikin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa shine raba damar shiga yanar gizo ba tare da waya ba, wanda aka sani a yau azaman cibiyar sadarwar WIFI, kowane na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana da ikon musamman na aika siginar ta cikin iska, wannan na iya zama gajere ko matsakaici.

Mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana da alhakin bayar da haɗin intanet zuwa na'urori mara waya ta hanyar ƙa'idar sarrafawa, wanda ya haɗu da saitin IP kuma ya kafa hanyar zuwa kowane fakiti na bayanai, dTa wannan hanyar, zai ayyana wanda shine, a kowane lokaci, hanya mafi sauri don canja wurin bayanai. 

Hanyoyin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Waɗannan muhimman na'urori da ake amfani da su a rayuwar yau da kullun suna da halaye na musamman waɗanda za mu ambata don ku yi la'akari da su:

  • Suna da hankali neuroinformatic wanda zai iya ɗaukar lamuran tsaro daban -daban.
  • Suna da ikon canza tsarin adireshi wanda kowane fakiti na bayanai zai iya isa ga inda na'urar take.
  • Suna amintar da cibiyar sadarwar mara waya ta WIFI, ta hanyar saitunan tacewa don ƙuntata damar shiga masu kutse.
  • Suna rage matsin lamba na cibiyar sadarwa ta hanyar ware cunkoson ababen hawa da wuraren haɗari daga hanyoyi daban -daban waɗanda cibiyar sadarwar ke haɗawa.
  • Sarrafa da sarrafa zirga -zirga zuwa takamaiman wurare da adiresoshi kamar haɗin WAN, LAN da WLAN.
  • Yana da tanadin haɗi mara waya ko ta hanyar igiyoyi.
  • Sanya adireshin IP da sauri da ta atomatik.
  • Ana iya haɗa shi ta hanyar igiyoyi tare da cibiyar sadarwar Ethernet, wanda shine tsarin cibiyar sadarwar haɗin ciki.
  • Yana sanar da mai amfani lokacin da tsarin ya cika.
  • Control - kwamfutocin da za a iya aika bayanai zuwa gare su.
  • Yana ba da damar duality na haɗi ta hanyar igiyoyi.
  • Sabunta teburin hanyoyin ta atomatik.
  • Yana haifar da duk watsawa wanda ya isa ga na'urori daban -daban.
  • Sun zo a cikin masu girma dabam kuma suna da nauyi sosai.
  • Ƙaƙwalwar yana da sauƙi, wanda ke taimakawa wajen haɗa masu amfani da yawa a lokaci guda.
  • Yana fitar da siginar ta hanyar tsarin eriya wanda za a iya haɗawa ciki. A wasu kayan aiki zaka iya ganin eriya huɗu.

Yin bita kan kasuwa, yana da sauƙin zaɓar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta hanyar tattalin arziki kuma daga nau'ikan samfura da samfura daban -daban, akwai kuma waɗancan magudanar da ke amfani da fasahar modem da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa duk sun haɗu, wanda ke ba da damar ajiyar tattalin arziƙi. 

fasali-3

Halayen na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

Nau'in na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

A cikin wannan sashin za mu tantance nau'ikan daban -daban waɗanda ke wanzuwar waɗannan na'urori masu ban mamaki, tunda kuna da sani game da Menene na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa? dangi yana mai da hankali sosai don kada ku manta da kowanne daga cikinsu.

Idan kuna sha'awar wannan babban labarin, muna da na musamman game da shi Matakai don saita na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa! Wanne yana da cikakkun bayanai waɗanda za su iya ba ku sha'awa, shigar da hanyar haɗin da ke sama kuma za ku iya shigar da bayanai na musamman.

Type B na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Waɗannan nau'ikan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa sune mafi tsufa sabili da haka mafi jinkiri a kasuwa, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa irin wannan yana dacewa da saurin haɗin mara waya har zuwa 11 Mbps kuma yana amfani da mitar 2,4 GHz.

Kodayake irin wannan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ita ce mafi arha a kasuwa, amma ba a ba da shawarar ba saboda rashin daidaituwa a cikin canja wurin bayanai da tsangwama tsakanin kayan aiki da raƙuman ruwan zafi na dafa abinci na iya haifar da matsaloli.

Type G na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Wannan nau'in na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana amfani da nau'in 2,4GHz iri ɗaya kamar nau'in B, duk da haka yana ƙara girman bandwidth zuwa mega mega 54, wannan haɓaka yana ba da damar haɗin kai da sauri ga masu amfani a cikin amfani.

Da wannan za su iya samun damar aikace -aikace tare da ƙarin amfani da intanet kamar wasanni, bidiyo, fina -finan kan layi da zazzagewa tsakanin na'urori da canja wurin WIFI tsakaninsu. 

N-type na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Waɗannan su ne masu saurin gudu a yau kuma waɗanda suka fi yawa a kasuwa, suna amfani da fasahar da ake kira shigar da yawa da fitarwa da yawa.

Waɗannan galibi suna da eriya da yawa don gamsar da rarraba haɗin haɗin a yankin mai amfani, kowane eriya yana aiki a cikin filin watsawa tsakanin 2,4GHz zuwa 5GHz. Wata ƙungiya tana amfani da shigarwar yayin da ɗayan ke inganta fitarwa.

Waɗannan su ne waɗanda ke ba da saurin haɗin kai har zuwa 400Mbps, waɗannan hanyoyin jirgi suna sauƙaƙe tallafawa rikodin da sabis na yawo a cikin babban ma'ana, da wasannin bidiyo na kan layi.

Wayar Hannu

Waɗannan suna amfani da haɗin hanyar sadarwar salula don haɗawa da intanet da samar da haɗin mara waya a duk inda kuka ɗauka, tunda wannan gabaɗaya šaukuwa ce, kuma duk wani haɗin wayar salula ko wanda aka fi sani da mega wanda ke da alaƙa da wannan na'urar, za su raba a matsayin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

Hakanan ana iya amfani da waɗannan azaman na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tunda an haɗa ta ta hanyar adaftar cibiyar sadarwa zuwa kwamfutar, kamar yadda aka saba amfani da gida ko ofis ɗin na'ura.

Saurin haɗin cibiyar sadarwa na iya bambanta ƙwarai dangane da ƙarfin kamfanin sabis wanda wayar ku ke da alaƙa, haɗin 4G ana tsammanin zai iya yin faɗa ko yin gasa tare da saurin nau'in na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa N.

Sauran nau'ikan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

  • Su masu zirga -zirgar gida ne ko abin da ake la’akari da su ga ƙananan kamfanoni. Suna ba da damar shiga intanet ta hanyar keɓaɓɓiyar hanyar sadarwa mai zaman kanta zuwa babbar hanyar sadarwa, daga cibiyar sadarwar gida.
  • Rarraba hanyoyin sadarwa. Su ne ke samun mafi yawan zirga -zirgar ta hanyar sauran masu amfani da hanyoyin sadarwa, ko godiya ga tarin bayanai.
  • Core magudanar ruwa. Alhakin sarrafa matakan daban -daban na waɗannan na'urori.
  • Mara waya mara igiyar waya. Yana aiki azaman mai shiga tsakani tsakanin hanyoyin sadarwar kwamfuta don haɗin wasu na'urorin hannu.
  • ADSL magudanar ruwa. Suna ba da damar haɗi, a lokaci guda, cibiyoyin sadarwar gida da kwamfutoci da yawa tare da niyyar ba da intanet ga wasu kwamfutoci ta hanyar igiyoyi.

Hanyar ƙaura

Tun da mun san ire -iren hanyoyin magudanar ruwa da ke wanzu a halin yanzu, dole ne mu sami ilimin daidai, na yadda waɗannan ƙungiyoyin suke yin hanya zuwa wasu na'urori da sadarwa tare da juna ta hanyar aika bayanai da fakitoci na bayanai ta hanyar haɗin intanet.

Tsarin dokoki ne da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ke amfani da shi wajen sadarwa tare da sauran hanyoyin sadarwa don raba bayanin zirga -zirgar, in ji bayanai a cikin sadarwa ana amfani da su don gina ƙididdigar da ake kira teburin bayanai.

Wannan yarjejeniya ita ce aikace -aikacen algorithm don sarrafa software ko kayan masarufi tsakanin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da wasu na'urori.

Rubuta hanyar A

Wannan hanyar zirga-zirgar tana da rabe-raben 2 tsakanin ta, duka suna amfani da mai gudanarwa don cibiyar sadarwa.

ciki:  Su masu gudanar da cibiyar sadarwa ne waɗanda ke yin kutse a cikin tsarin cin gashin kai guda ɗaya. Wasu misalai na wannan ƙa'idar hanya ita ce RIP, IGRP, EIGRP, OSPF.

waje: Wannan nau'in yana sarrafa hanyoyin sadarwa waɗanda ke haɗawa da tsarin masu cin gashin kansu daban -daban, wasu misalai na irin wannan ƙa'idar ƙa'idar ita ce IGP da EGP.

Rarraba Type B

Wannan tsari ne mai cin gashin kansa wanda ke kula da sarrafa saitunan cibiyoyi ko magudanar ruwa waɗanda ke da manufar zirga -zirgar guda ɗaya kuma ana aiwatar da ita a ƙarƙashin gwamnati ɗaya, galibi ta amfani da ƙa'idar IGP.

Kowane tsarin yana da lambar ganowa game da ragowa 16 wanda rajista ta intanet ko mai ba da sabis ke ba da shi, wasu misalan wannan rajista sune, RIPE, ARIN ko APNIC.

Ta wannan hanyar za mu sami damar raba hanyar haɗin ta hanyar tsarin gudanarwa waɗanda ke da ikon tsarawa da rarraba ƙarami da ƙarin hanyoyin sadarwa.

A tsaye kewayawa

Babbar matsalar da ake samu ta hanyar ajiye tsayuwar teburin a tsaye ita ce ba a samar da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa don tsayayya da canje -canjen da ka iya faruwa a cikin yanayin topology, duk da haka wannan nau'in zirga -zirgar yana sarrafa samun fa'ida a cikin yanayi masu zuwa.

  • Tsarin da ba shi da tabbas wanda kullum yana daina aiki.
  • Idan aka kwatanta da hanyar motsa jiki mai ƙarfi wannan shine mafi kwanciyar hankali saboda rijistar sa bata canzawa.
  • Ana iya samun sa ta wayar, akwai haɗi guda ɗaya zuwa ISP guda ɗaya.
  • Ba ta gane sauran hanyoyin da ake saba samu a cikin balon balloon mai faɗi ba saboda wannan a tsaye yake.

Tushewar da ba ta dace ba

Yana nufin wani nau'in madaidaiciyar hanya zuwa haɗin waje na mafaka ta ƙarshe, zirga -zirgar da aka aika zuwa waɗannan na'urorin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa duk ana aika su zuwa haɗin waje. Hanya mafi sauƙi na juyawa don yanki tare da maɓallin fita guda ɗaya, ana nuna wannan azaman 0.0.0.0/0.0.0.0.

Dynamic hanya

Daban -daban na ladabi na hanyoyin sadarwa suna kula da tebura masu ƙarfi ta hanyar lambobin 1/0 don fahimtar saƙonnin sabuntawa, waɗannan saƙonnin waɗanda ke da bayanan bayanai game da canje -canjen da aka sha wahala a cikin hanyar sadarwa, kuma software na wannan yanki na gaba ɗaya yana da alhakin kawai don sabunta fakiti na bayanai. .

Hanyar algorithm

Waɗannan lambobin kwamfuta ne waɗanda ke haɓaka da kansu ta hanyar keɓewa da haɗin intanet don sanya na'urorin waje su haɗa don su iya rarraba haɗin intanet ɗin, an rarrabe su zuwa 2, waɗanda za mu ambata a ƙasa.

Vector na nesa

  • Wannan shine ke kula da daidaitawa da nemo alkibla da tazara mafi ƙanƙanta zuwa kowane hanyar sadarwa a cikin hanyar sadarwa don ɗauka zuwa na'urar da aka nufa.
  • Sabuntawa na yau da kullun.
  • Zai watsa kwafi ko sashi na teburin zirga -zirgar ta hanyar daidaitawa.
  • Sannu a hankali.
  • Ƙara awo ta hanyar sabunta tsarin atomatik.

Matsayin haɗi

  • Maimaita ainihin kwafin cibiyar sadarwa.
  • Nemo mahaɗin gama gari tsakanin topology na cibiyar sadarwa da cibiyar sadarwa.
  • Ana haifar da sabuntawa ta hanyar canje -canje ga kwafin cibiyar sadarwa.
  • Ya fi son hanya ɗaya kan wata, wannan saboda topology na cibiyar sadarwa.
  • Ma'anar ma'auninsa ya dogara ne akan jinkirin bandwidth don loda hanyoyin haɗin gwiwa daban -daban don isa ga na'urorin da aka nufa.
magudanar ruwa-5

Router ko na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tare da eriya 4 waɗanda ke aika sigina a 300 Mbps / s

Bambanci tsakanin modem da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Waɗannan na'urori guda biyu suna kamanceceniya sosai a zahiri da na zahiri, ayyukan da yake cikawa kuma yana nufin suna iya samun ayyuka iri ɗaya. An tsara halayen na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa don samar da haɗin Intanet mara waya, yayin da modem ɗin yake yin haka amma an haɗa shi.

Ta hanyar da zai ba da damar haɗi zuwa na'urori da yawa a lokaci guda, ba shakka lokacin da haɗin haɗin ya yi yawa, zirga -zirgar ta ƙaru kuma haɗin da sauri ya ragu. A nata ɓangaren, Modem na’ura ce da ke ɗauke da siginar daga mai ba da sabis na intanet kuma tana canza ta zuwa bayanan da kowace na’ura ke amfani da su.

Modem ɗin yana aiki tare da jerin lambobin da yake canzawa da canza su zuwa sigina don na'urori daban -daban su karɓe su. Ana yin siginar da ke fitowa daga mai bada sabis ta hanyar kebul na fiber optic, sannan ana aika shi zuwa ga na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa domin a watsa shi ta raƙuman rediyo waɗanda na'urori za su iya karɓa.

Akwai wata na’urar da ba a yawan amfani da ita, tayi kamanceceniya da Router. Ana kiran na'urorin maimaita siginar, ana amfani da su a gida da manyan ɗakuna inda siginar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba ta isa ba, ana sanya su a takamaiman wurare kuma suna ƙara siginar da har ta kai sama da 100 M2.

Abubuwan da za a yi la’akari da su lokacin siyan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Kula da hankali saboda wannan na'urar a halin yanzu tana da mahimmanci a gida ko ofis kuma a nan za mu yi bayanin takamaiman abubuwan don kada mu faɗi cikin ƙoƙarin siyan ɗaya.

  • Siffar WiFi: Akwai nau'ikan juzu'i iri daban -daban na haɗin haɗin WiFi, don haka yana da mahimmanci cewa lokacin siyan wannan keɓewa da muke kallon wannan jituwa tare da sabbin sigogin zamani. A wannan yanayin, ana ba da shawarar cewa ya dace da WiFi IPV6.
  • tashoshin jiragen ruwa: Yana da kyau mu kalli tashoshin Ethernet da yake ba mu tunda zamu iya amfani da su yau da kullun don haɗa kowane kayan aiki ta hanyar kebul, da tashoshin USB da ma'aunin su don su ba mu damar canja wuri mai yawa a cikin hanyar sadarwa ta gida, shine ya ba da shawarar cewa wannan ya zama USB 3.0.
  • Mai sarrafawa da watsa bayanai: Mai sarrafawa da watsa bayanai abubuwa biyu ne mafi mahimmanci a cikin wannan na’ura, tunda waɗannan suna tafiya tsakanin hannu, mafi kyawun sarrafawa, mafi kyawun aika bayanai da tabbatar da aiki ga kayan aiki. An ba da shawarar cewa watsa bayanai shine 300Mbps.
  • Firmware: Dole ne ku bincika kuma ku sani cewa yana da cikakkiyar firmware wanda baya ba mu damar samun dama da daidaita zaɓuɓɓuka da yawa. Dangane da samfuran tsoffin tsoffin samfuran ko samfuran da ba a san su sosai ba, muna iya ganin cewa wasu fannoni ba sa daidaitawa. Daga cikin shahararrun samfuran ba za a sami kowace irin matsala ba.

Shawara

Sanin game Mene ne na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa? Abin da ya sa yana da kyau cewa lokacin amfani da shi a karon farko ya kamata ku karanta littafin a hankali.

Hakanan gwada ƙoƙarin sanya shi a wuraren da babu katsewar siginar talabijin, eriya, microwaves, igiyoyi ko wasu na'urorin lantarki waɗanda za su iya katse siginar. Yana da mahimmanci muyi la'akari da cewa idan akwai wani nau'in cikas a cikin watsawar watsawa, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba zai iya yin aiki yadda yakamata ba.

A yau, waɗannan na'urori suna da mahimmanci a cikin rayuwar yau da kullun, na kamfanoni da na gida, wannan saboda tunda suna watsa intanet zuwa na'urorin tafi -da -gidanka kamar kwamfyutocin tafi -da -gidanka, wayoyin komai da ruwanka, allunan, kayan wasan bidiyo har ma da kayan aikin gida waɗanda aka kirkira don sarrafa su daga nesa. .

Ƙananan kaɗan muna sarrafa rayuwar mu ta atomatik tare da irin wannan na'urar, tunda tana iya ba da haɗin intanet zuwa fitila mai fitila, kwandishan, injin wanki, masu bushewa da adadin zaɓuɓɓuka marasa iyaka a gida waɗanda ke da mahimmanci a sami irin wannan kayan aikin a gida. .

Mafi kyawun na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa-2020-6

Mafi kyawun na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa a kasuwa a 2020


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.