Kwamfuta na yana da jinkiri sosai. 20 mai yiwuwa mafita!

Lokacin PC na yana da jinkiri sosai yana da kyau a yi amfani da jerin dabaru da dabaru don mayar da ita saurin gudu. Don haka ne muke gayyatar ku don karanta wannan labarin inda za mu ba ku wasu shawarwari.

My-PC-is-very slow 1

PC na yana da jinkiri sosai: me zan yi?

Wani lokaci muna lura cewa lokacin da muka je buɗe shirin, yin haɗin intanet ko ma ƙoƙarin sauraron kiɗa. Ayyukan na ɗaukar secondsan daƙiƙa kaɗan kuma ana ɓata lokaci mai mahimmanci. Jira aikin da za a yi na iya zama alamar cewa kayan aikin na iya samun wata matsala ko kuma yana gabatar da matsaloli.

Za mu ba ku jerin hanyoyin da za su taimaka muku mayar da komfutar ku zuwa tsarin kama da na farko. Hard drives da tunanin suna shan wahala dangane da amfanin su. Da shigewar lokaci waɗannan na’urorin lantarki sukan rushe. Duk da haka tare da kulawa mai kyau da wasu ayyukan tsaro. Ana iya tsawaita rayuwar sabis.

An ba da umarnin hanyoyin da za a bayyana a ƙasa don dakatar da yin la'akari da hakan PC na baya jinkiri Windows 10 da tsarin aiki na Windows, a baya, wanda shine tsarin da aka fi amfani da shi a wannan sashin na nahiyar, duk da haka wasu bayanai na iya taimakawa ta irin wannan hanyar ga tsarin aiki kamar Mac OSX da Linux. Mun ga wasu hanyoyi.

A kiyaye tebur mai tsabta

Bayan kwamfutar ta fara aiki, taga da muke gani da farko ita ce tebur, inda shirye -shirye iri -iri da manyan fayiloli ke bayyana waɗanda ke ba da damar aiwatar da ayyuka iri -iri. Wasu mutane a yau sun dogara da amfani da kwamfuta akai -akai. Don ci gaba da hulɗa da duk abin da kuke yi.

Mai amfani yana sanya manyan fayiloli da fayiloli daban -daban a kan tebur waɗanda dole ne a yi amfani da su koyaushe.Ko da yake yana da fa'ida sosai. Irin wannan aikin na iya haifar da jinkiri a ayyukan kwamfuta. Yana da mahimmanci musamman don kawar da aikace -aikace masu nauyi waɗanda ba a amfani dasu akai -akai. Waɗannan fayilolin da shirye -shiryen yakamata a ɗora su a farkon lokacin da kwamfutar ta fara aiki.

My-PC-is-very slow 2

Wannan shine dalilin da ya sa muhimmin shawarwarin shine a ajiye tebur ɗin kyauta kamar yadda zai yiwu na fayilolin da ba dole ba. Yi ƙoƙarin kiyaye abubuwan da ake buƙata kawai don aiwatar da ayyukan. Yana da mahimmanci kada a ci gaba da ɗora shi da hotuna, fayilolin kiɗa, wasannin bidiyo, da sauransu.

Yi amfani da babban fayil ko kowane fayil  Nau'in ƙwaƙwalwar USB waje don sanya waɗannan fayilolin. Ta yadda tawagar ba za ta gudanar da ayyuka da yawa don yin rijistar su sannan ta aiwatar da su ba.

Wannan kayan aiki yana da mahimmanci kuma yana buƙatar mai amfani ya sanya mahimmancinsa. Zai iya taimaka mana akan lokaci kada mu rasa mahimman bayanai kuma mu ji takaicin rashin iya dawo da bayanan da suka dace

Share fayiloli marasa amfani da ƙa'idodi

Lokacin da aka cire wasu fayiloli ko aikace -aikace marasa amfani daga tebur. Ba lallai ne a cire su daga ƙwaƙwalwar kwamfutar ba. Akwai shirye -shiryen da za su iya yin nauyi kaɗan kuma su rage faifai da ayyukan ƙwaƙwalwa. Wannan na iya haifar da jinkirin gudu.

Don aiwatar da share fayil, yana da mahimmanci a san hanyoyin a cikin tsarin aiki daban -daban na Windows. Sabuntawar wannan software sun bambanta dangane da ƙirar. Irin haka ne idan muka yi la'akari da hakan Kwamfuta na yana jinkirin Windows 8.

My-PC-is-very slow 3

Don Windows 7 da ƙasa

Da farko dole ne ku je "fara" danna kuma buɗe "panel panel", a can dole ne ku nemo "shirye -shiryen cirewa", a cikin jerin dole ne ku nemo shirin da kuke son cirewa kuma ku danna maɓallin linzamin kwamfuta na dama, zaɓi na cirewa ya bayyana , danna kuma tsarin ya fara cire shirin da ba ku so.

Don Windows 10 da sama

Danna kan saituna, nemo menu "aikace -aikace" sannan "fasali" kuma a can zaku iya ganin jerin aikace -aikacen da aka sanya akan kwamfutarka. Zaɓi wanda ba ku amfani da shi kuma kuna son sharewa. Kawai danna waɗanda ba ku amfani da su, kuma danna cirewa.

Dubi irin aikace -aikacen da kuka goge. Akwai aikace -aikacen da suka zo da tsarin aiki wanda ya zama dole kuma bai kamata a goge su ba saboda suna iya shafar fayil ɗin Nau'o'in ƙwaƙwalwar Ram wanda yazo da tsarin.

Aikace -aikacen da ke gudana a farawa

Kowace kwamfuta tana buƙatar aiwatar da wasu ayyuka waɗanda ke ba ta damar samun dama ga shirye -shirye daban -daban waɗanda ke ba ta damar yin aiki yadda yakamata. Koyaya, bayan fara wasu shirye -shiryen ba lallai bane kuma kawai suna aiki don fara kwamfutar. Yana da mahimmanci a sami su don ƙara saurin watsawa kaɗan.

Don Windows 10 kuma daga baya

Kuna danna maɓallan, kuna zaɓar zaɓi "Task Manager", sannan ku danna sashin "farawa", wanda ke saman, jerin duk aikace -aikacen da ke ba ku damar fara kwamfutar. Akwai ginshiƙai inda za a iya ganin cewa an kunna aikace -aikacen don yin aiki lokacin da aka kunna kayan aiki.

Idan kuna son wannan aikace -aikacen kada yayi aiki lokacin kwamfutar ta fara, danna musaki kuma aikace -aikacen ba zai buɗe ba lokacin da kwamfutar ta fara. Dole ne ku mai da hankali kada ku kashe aikace -aikacen asali waɗanda ke ba da damar kwamfutar ta fara. Kashe waɗanda kawai kuke ganin ba lallai ba ne a lokacin haɓakawa.

Don Windows 7 da baya

Kamar Windows 10, danna Ctrl + Alt + Share, an nuna menu na zaɓuɓɓuka inda zaku iya ganin zaɓuɓɓuka daban -daban. Kibiyoyi masu nuna dama da hagu suna bayyana a saman dama na wannan menu. Ta danna su zaku iya ganin yadda a cikin babban shafi akwai zaɓuɓɓuka daban -daban, danna zaɓi Sabis.

A can za ku ga jerin jerin zaɓuɓɓuka inda ake aiwatar da ayyuka daban -daban. Dole ne ku gano waɗanda ba dole ba waɗanda ke iya haifar da jinkiri, kamar Adobe Reader, Aeoluk. Koyaya a cikin kwatancen zaku iya gano waɗanne aikace -aikacen da ake amfani da su don farawa. Don yin wannan, danna maɓallin dama kuma zaɓi tsayawa.

Kyale sararin diski

Cikakken bayanai da fayilolin da ke taruwa akan rumbun kwamfutarka na iya rage kwamfutar. Bugu da ƙari, yana da mahimmanci a koyi yadda ake yin gyaran tsaftacewa zuwa faifai. Akwai zaɓuɓɓuka da yawa; Ofaya daga cikin mafi mahimmanci shine amfani da aikace -aikacen tsaftacewa kyauta.

Waɗannan suna samuwa akan kowane dandamali kuma suna taimakawa barin rumbun kwamfutarka cikin cikakken yanayin. Koyaya, suma suna iya haifar da jinkiri a aikin kayan aiki. Abin da ya sa wasu mutane ba sa ƙoƙarin irin waɗannan ayyukan.

My-PC-is-very slow 4

Wani zaɓi shine don amfani da kayan aikin da tsarin aikin Windows da kansa ke bayarwa, kawai dole ne mu nemo rumbun kwamfutarka ta danna "Kwamfuta na" ko Kwamfuta na ". Koyaushe yana dogara da tsarin aiki, wanda wani lokacin yana gabatar da bayanin kawai tare da gumaka

A kan wasu kwamfutoci tare da tsarin aiki na Windows 10, ƙaramin gunki yana bayyana tare da hoton kwamfuta. Sannan muna danna maɓallin dama kuma a can ana nuna menu na zaɓuɓɓuka inda tare da maɓallin dama zamu iya buɗe zaɓuɓɓukan kuma nemo "Tsabtace Disk".

Danna-dama sannan ka nemi zaɓi don yin aiki azaman mai gudanarwa. Sannan wasu zaɓuɓɓuka sun bayyana. Zaɓi faifai don tsaftacewa kuma danna. Tsarin ya fara lissafin girman fayilolin da za a iya fitarwa daga rumbun kwamfutarka. Lokacin da aka gama, jerin suna bayyana inda zaku zaɓi fayilolin da kuke son sharewa ko tsaftacewa.

Nan da nan bayan dannawa, aikin tsabtace ya fara, wanda na iya ɗaukar mintuna kaɗan. Wannan zaɓin tsabtace faifai yana da ɗan bambanci a kan kwamfutoci waɗanda ke da tsarin aiki ƙasa da Windows 10, a wannan yanayin zaku danna farawa, sannan akan kwamfuta ko kwamfutata, zaku nemo faifan diski «C», kuma danna tare da Danna Dama, an zaɓi zaɓi "kaddarorin", lokacin da aka nuna menu mun sami shafin kayan aikin kuma a can za mu iya zaɓar "Duba yanzu".

Lokacin zaɓin ya buɗe, wani ƙaramin menu yana bayyana wanda ke nuna abin da kake son yi. Zaɓi abin da kuke tsammanin shine mafi kyau daga zaɓuɓɓukan kurakuran tsaftacewa da bincika kurakurai. Bayan danna gudu. Tsarin yana fara tsaftacewa da duba rumbun kwamfutarka don kurakurai. Wannan aikin yana ɗaukar mintuna kaɗan.

My-PC-is-very slow 5

Wannan aikin yana da amfani sosai don tsaftace rumbun kwamfutocin waje, Pendrives, SD da ƙananan ƙwaƙwalwar SD, da wayoyin hannu. Irin wannan aikin yana ba da damar dorewa ga wasu na'urorin ajiya.

Sanya ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa

Haɓaka RAM za a iya yi don yaudarar kwamfutarka ta ƙyale Windows 10 don amfani da ƙarin ƙwaƙwalwar ajiya. Hanya ce mai sauqi amma mai fadi. Da farko danna kan menu na farawa, sannan akan "Control Panel" kuma zaku sami damar sarrafa kwamiti kuma a can zaku sami sashin "Tsarin da tsaro". Sannan danna kan "tsarin"

Duba gefen hagu don zaɓin «tsarin tsarin ci gaba», ana nuna taga inda dole ne danna kan "Zaɓuɓɓukan ci gaba", sannan akan "Saitunan Ayyuka", a cikin sabon taga wanda zai buɗe ku danna kan "Zaɓuɓɓukan ci gaba", Gano shafin "Virtual Memory" kuma a can za ku danna "canji".

Wani sabon menu yana bayyana inda dole ne ku bincika don cire alamar akwatin "ta atomatik sarrafa girman fayil ɗin paging don duk raka'a", tare da wannan an canza girman ƙwaƙwalwar. Sannan za mu je taga wanda ke nuna raka'o'in da ake da su don sanya fayil ɗin paging. Sannan zasu iya sanya girman Mb, wanda za'a iya jeri tsakanin 1000 Mb ko 2000 Mb.

Da zarar an yi haka, duk windows an rufe kuma kwamfutar ta sake farawa don ta iya saita sabon aikin. Bude kayan aiki kuma zai fara aiki cikin sauri. Wasu kai tsaye suna kaiwa zuwa sake kunna kwamfutar. Hakanan ku tuna adana duk wani aiki da kuke yi a wannan lokacin, idan kun sake farawa ba tare da adana aikin ba za ku rasa.

Defragmenting da faifai

Rarraba diski yana ba fayiloli damar sake tsara sassan su bayan amfani na musamman. Abubuwan da ke cikin ƙwaƙwalwar diski gutsuttsura ne ta yadda lokacin da ake buƙatar yin aiki, Tsarin ba zai iya gano su ba. Lokacin da wannan ya faru saboda diski ya rarrabu, wato sassansa sun sha wahala rabuwa.

Gaba ɗaya yana haifar da ƙalubale a cikin tsarin lokacin buɗe wasu aikace -aikace. Koyaya, an gyara wannan matsalar ta hanya mai sauƙi, kuma tana ba da damar aikace -aikace da shirye -shirye su gudana cikin kwanciyar hankali, bari mu ga yadda ake yin ɓarna.

Don windows 10

Don farawa muna latsa alamar farawa, ana iya kasancewa ta injin binciken ta sanya kalmar! defragment », kuma a ƙarshe muna samun damar aikace -aikacen. Hakanan ana iya samun sa ta danna kan Kwamfuta na ko Kwamfuta, sannan akan alamar diski "C" tare da maɓallin dama, danna kan kaddarorin kuma taga tare da zaɓuɓɓuka uku ta bayyana. Ya kamata ku nemi zaɓi don ɓatar da faifai.

Don kwamfutoci da Windows 7 ko baya

Daga baya kuma ta amfani da kowane ɗayan hanyoyin da suka gabata, danna kan alamar ɓarna kuma ana nuna menu inda dole ne ku fara yin nazarin diski. Wannan hanya tana ɗaukar mintuna kaɗan. Sannan wani nau'in rahoto yana bayyana yana nuna matakin rabewar na'urar.

Sannan ci gaba don danna maɓallin inda ya ce inganta ko ɓarna. Nan da nan aka fara wani tsari wanda tsarin ya fara sake fara ɓarna na diski da aka gani a cikin rahoton. Wannan hanyar ba ta gyara matsalar gaba ɗaya, amma dole ne a yi ta ƙarshe don guje wa ƙara rarrabuwa.

Muna ba da shawarar yin amfani da mai sarrafa ɗawainiya don yin wannan aikin koda sau ɗaya a mako wannan tsari ta atomatik. Yana ba ku damar guje wa kasancewa koyaushe yin tsari wanda wataƙila ku manta.

Tsaftace fayilolin takarce da cache

Lokacin da muka haɗu da intanet kuma muka ci gaba da buɗe shafuka da zazzage wasu fayiloli ko shirye -shirye ko dai don nemo bayanai kuma ba lallai ne a same su akan kwamfutar ba. Hakanan akwai shigar cikin waɗancan fayilolin ko shirye -shiryen wasu fayilolin waɗanda ke kunnawa don a gan su ko amfani dasu akan kwamfutar.

Ana kiran su fayilolin wucin gadi ko cache lokacin da suke kan kwamfuta bayan rufe abin da muka gani akan hanyar sadarwa. Waɗannan fayilolin suna da amfani ne kawai lokacin da muke sarrafa bayanan da suka danganci wani shiri ko gidan yanar gizo. Suna tarawa a wasu manyan fayiloli sannan ba lallai bane, don haka yana da mahimmanci fita daga cikinsu.

Jakunkuna suna cikin ƙwaƙwalwar ajiya kuma suna rage jinkirin aiwatarwar da yake aiwatarwa. Don kawar da su dole ne ku yi waɗannan masu zuwa: Dole ne ku fara shigar da umarnin "Run", wanda za a iya yi ta hanyoyi da yawa ta danna maɓallin "Windows + X" akan kwamfutoci tare da Windows 10 shirin gaba.

Ga sauran kwamfutocin tare da kowane Windows, latsa "Windows + R", injin bincike yana bayyana inda muka fara sanya kalmar "Prefetch", danna kan karɓa kuma ana nuna taga tare da dogon jerin fayilolin wucin gadi.

Waɗannan fayilolin sune abin da ke manne da kwamfuta lokacin da aka buɗe wasu shirye -shirye da fayiloli akan Intanet. Lokacin rufe shafin fayilolin suna cikin ƙwaƙwalwar da ke mamaye sararin da ba dole ba. Zaɓi duk fayiloli kuma share su. Tsarin zai nuna cewa akwai wasu da ke gudana. Ba za ku iya share su ba tunda sune ke gudana a wannan lokacin.

Don share ƙarin fayiloli na irin wannan, koma zuwa farkon menu na aiwatarwa, amma wannan lokacin sanya kalmar% temp% kuma ci gaba da wannan hanya. Hakanan zaka iya yin wannan ta amfani da kalmar "Temp" kawai. Ci gaba kamar yadda yake kuma share waɗancan fayilolin da ba dole ba.

Gyara amfani da makamashi da aiki

Wannan aikin da kwamfutoci na yanzu ke ƙunshe yana ba mu damar bayar da wani irin sabis inda mai amfani ke kafa yanayin da kayan aiki za su cinye makamashi, lokacin da za a kashe ko rage allon. A taƙaice, jerin ayyuka waɗanda kuma za su iya cinye ƙwaƙwalwar ajiya mai yawa da jinkirta aikin kwamfutar.

Don yin wannan, dole ne ku je sashin sarrafawa ta latsa "farawa", sannan sashin "Hardware" yana cikin menu, a wasu yana bayyana a matsayin "Hardware da sauti", kuma kuna shiga inda aka nuna wani menu. A ciki, sashin da ke cewa "zaɓuɓɓukan makamashi" ya kamata ya kasance, zaɓi zaɓuɓɓukan da suka fi dacewa da yanayin mutum.

Kasancewa akan shafin zaɓuɓɓukan wutar lantarki. Za ku ga tsare -tsare iri -iri waɗanda ke ba ku damar zaɓar hanyoyi daban -daban don aiwatarwa da yadda ƙungiyar za ta iya sarrafa batun makamashi. Wannan yana ba da damar ba shi sabo da karko da aka sanya akan ƙwaƙwalwa.

Cire tasirin gani

Cinyewa ta hanyar gabatar da hanyoyi daban -daban waɗanda shirye -shiryen da aikace -aikacen suke nunawa a cikin Windows yana rage sararin ƙwaƙwalwar ajiya. Yana iya rinjayar jinkirin yin wasu ayyuka. Idan kuna son sadaukar da wasu kayan kwalliya a cikin kayan aiki amma ku sami ɗan ƙaramin sauri, muna ba da shawarar bin aikin da ke gaba.

Daga menu na farawa, danna kan "kwamiti na sarrafawa" kuma shiga cikin kwamitin sarrafa Windows. Sannan ku shiga ta danna "System and security", sannan ku shiga "system". Yayin da kuke can, je zuwa hagu ku nemi zaɓi "Saitunan tsarin ci gaba", lokacin da kuka buɗe taga, danna aikin sannan kuma "Saiti".

Sannan danna kan "zaɓuɓɓukan aiwatarwa", sannan akan zaɓuɓɓukan gani. Kasancewa a can zaku iya zaɓar abin da kuke so ƙungiyar ta gabatar yayin ayyukan.

Canjin Interface

Interface ɗin shine abin da ke ba da damar kallo akan allon da yadda mai amfani ke aiwatar da ayyuka akan kwamfutar. Yadda muke ganin allon za a iya canza shi don gujewa yawan amfani da ƙwaƙwalwar ajiya.

Muna farawa da buɗe saitin Windows da neman zaɓin Custom, don canza canje -canje daban -daban na ƙira. Kasancewa cikin menu zamu iya canza launuka. Sannan kuna neman sashin "ƙarin zaɓuɓɓuka" kuma je sashin "Tasirin Bayyanawa", dole ne ku kashe shi don samun sakamakon da ake so.

Share sanarwar

Tsarin aikin Windows yana kula da zaɓuɓɓukan sanarwa daban -daban a cikin ayyukansa. Inda ake sanar da mai amfani lokacin da akwai wani nau'in aikin da ya dace. Ana iya sarrafawa da sarrafa waɗannan sanarwar ta wasu ayyukan da ake sarrafawa. Manufar ita ce ƙoƙarin rage ƙwaƙwalwa da sararin diski mai wuya wanda zai iya sa ku yi ayyuka mafi mahimmanci cikin sauri.

Don Windows 10 muna ba da shawarar koyaushe zuwa kwamitin kulawa da buɗe saitunan Windows. Muna isar da "tsarin" sannan muna kunna "sanarwa da ayyuka". Muna kashe zaɓi «Samu nasihu, shawarwari da shawarwari». Wannan yana ba ku damar yin shiru da dakatar da yin sanarwar daban -daban waɗanda tsarin ke yi akai -akai.

Game da kwamfutoci da Windows 7 ko tsarin aiki na baya, ana yin saitin ta hanyar kawar da sauti. Bude "Control Panel", sannan danna kan Hardware da sauti, sannan akan "Sauti", muna neman shafin "Sauti kuma a cikin menu mai faɗi muna kunna zaɓi" Babu sauti ".

Wannan yana ba ƙungiyar damar yin shiru duk ayyukan da za su iya haifar da sanarwa. Faɗakarwa ko bayani. Yana ba da damar rage wani ɓangaren ƙwaƙwalwar ajiya kuma yana taimakawa haɓaka har ma da ke dubawa.

Ci gaba da sabuntawa tare da sabuntawa

Idan PC na ya yi jinkiri, yana iya kasancewa saboda tsarin aiki yana buƙatar sabuntawa don samun damar yin aiki kaɗan da sauri. Gabaɗaya, ana samar da bayanai inda mai amfani ke karɓar wasu nau'ikan bayanai masu alaƙa da wannan batun kuma bai kula da su ba. Yana da mahimmanci a ci gaba da sabunta shirye -shiryen har zuwa yau.

Rashin yin hakan yana nufin jinkirta wasu hanyoyin da tsarin ke buƙata. Don ci gaba da waɗannan ayyukan kuna buƙatar aiwatar da waɗannan masu zuwa. A cikin kwamitin sarrafawa, nemo sashin "Sabunta Kanfigareshan Windows da Tsaro". Sannan a cikin "Sabunta Windows" za ku sami maɓallin sabunta Windows, musamman idan sigar ce ta Windows 10.

Don tsoffin tsarin aikin Windows, ana ba da shawarar yin waɗannan. Je zuwa "Kwamfuta na" ko "Team", tare da maɓallin dama muna danna kadarori. A ɓangaren hagu na hagu muna samun Sabunta Windows, muna danna can kuma muna samun dandamali don sabunta tsarin aiki da sauran aikace -aikace.

Sabunta Direbobi

Waɗanda ake kira direbobi ko masu sarrafa su ƙananan software ne waɗanda ke rikodin wasu ayyukan da ke shigowa cikin shirye-shirye. Suna ba ku damar sanya fayil ɗin yayi aiki cikin sauƙi. Misali, lokacin da aka shigar da firintar, ana haɗa jerin direbobi a cikin littafin shigarwa ko CD don tabbatar da dacewa da kayan aiki.

Kwamfuta na yana jinkirin ko da direbobin shirin ba sa aiki. Koyaya lokaci -lokaci waɗannan masana'antun suna sabunta waɗannan direbobi. Don haka lokacin da kuka saka Pendrive ko na'urar ajiya, za ku ga saƙo yana cewa ba a shigar da direba.

Yawancin masu amfani a wasu lokuta suna tunanin cewa na'urar ko shirin ya zo da lahani. Dangane da shirye -shirye, kunshin ya haɗa da waɗannan direbobi. Amma lokacin da muka ci gaba da girka na'urar ta amfani da tashoshin USB, muna samun labarai cewa na'urar ba ta dace ba ko kuma saƙon "Wannan na'urar ba za ta iya aiki a wannan kwamfutar ba."

https://www.youtube.com/watch?v=YGAUul5XKHg

Yawancin lokuta kawai abin da suke so shine sabunta direbobi waɗanda ke ba da damar waɗannan na'urori su shiga kwamfutar. Don warware wannan matsalar da gujewa jinkiri a ayyukan ƙwaƙwalwar ajiya, yana da kyau ku bi waɗannan nasihun.

Wasu kwamfutoci suna da ƙaramin gunkin da ke buƙatar aiki tare da takamaiman mai sarrafawa. Amma muna ba da shawarar tafiya ta wannan hanyar. Danna "farawa", sannan a cikin injin binciken saka "mai sarrafa na'urar". A ciki zaku iya ganin dogon menu wanda ake amfani dashi don sarrafa ayyukan na'urori daban -daban, shirye -shiryen da direbobin su.

Misali, yana da kyau a koyaushe a kiyaye direbobin na’urar ajiyar waje ta zamani. Kamar abubuwan tunawa da pendrive. Tun lokacin da aka sanya su suna buƙatar amfani da mahimmin ɓangaren ƙwaƙwalwar ajiya ta hanyar direbobi. Don haka idan ba a sabunta ta ba, tsarin zai jefa saƙon faɗakarwa. Gargaɗi cewa na'urar ba zata iya aiki akan kayan aiki ba.

Don warware wannan matsalar muna nemo a cikin menu na baya sashin inda ya ce «Universal serial bus controllers». A cikin wannan layin zaku iya ganin wanne daga cikin gumakan yana tare da alamar rawaya. Wannan yana nuna cewa na'urar ba ta da direban da aka sabunta. Danna maɓallin dama yana nuna menu inda dole ne ku nemo "Sabunta Software na Direba"

Da wannan kayan aiki ana sauƙaƙe matakai da yawa don guje wa cewa PC na jinkirin. Masu amfani suna la'akari da cewa ba su haifar da kayan aiki ko matsalar ƙwaƙwalwar ajiya ba. Koyaya, kamar yadda muka bayyana a farkon, yana da mahimmanci a ci gaba da sabunta waɗannan direbobi.

Tsaftace fayilolin intanet

Idan kai mai amfani ne wanda ke ci gaba da haɗuwa da cibiyoyin sadarwa. Yana da mahimmanci don kiyaye burauzar ku daga fayilolin takarce da cache. Yana da mahimmanci a san inda zan je don cire waɗannan fayilolin masu cinye ƙwaƙwalwa. Idan kuna amfani da Google je zuwa digo uku a tsaye da ke saman kusurwar dama ta sama.

Danna kuma a cikin menu mai faɗi ƙasa gano "Ƙarin kayan aiki". Ana nuna wani menu inda za ku nemo "share bayanan lilo". Ci gaba don share duk bayanan da aka sarrafa zuwa yanzu. Idan kuka duba kusa da bayanin kamar yadda yake nuna adadin ƙwaƙwalwar da suke cinye duk lokacin da kuka buɗe injin binciken.

Tare da sauran injunan binciken yana faruwa iri ɗaya, dole ne ku je kayan aiki kuma ku ci gaba da kawar da bayanai. Irin wannan hanyar tana taimakawa 10% don sauƙaƙe saurin watsa intanet. Koyaushe yana dogara da ƙarfin ƙwaƙwalwar kayan aiki.

Sauran hanyoyin

Idan babu wata hanyar da aka bayyana ta yi muku aiki. Don gujewa tunanin cewa PC na jinkirin ne. Muna gayyatar ku don yin waɗannan zaɓuɓɓukan ƙarshe, zasu iya taimakawa don sauƙaƙe saurin kayan aiki, bari mu gani:

Tsaftace kwandon shara a kan tebur. Lokacin da aka goge fayil, tsarin Windows don kariya yana aikawa zuwa gidan maimaita. Duk fayilolin da ba mu buƙata ana ajiye su a ciki. Ana adana su a can don kare bayanan idan mai amfani ya yi nadama saboda share shi.

Koyaya, wasu suna ci gaba da aiki da amfani da wasu ƙwaƙwalwar, suna jinkirta ayyukan. Don haka yakamata ku zaɓi waɗanda baku buƙata kuma ku gama cire su daga kwamfutar. A gefe guda, Hakanan zaka iya amfani da kayan aikin gudanarwa masu sauƙi. Ofaya daga cikinsu shine sharewa ko canja wurin duk bayanan sirri kamar hotuna da takardu zuwa gajimare.

Idan kuna da bayanai da yawa, muna ba da shawarar yin amfani da na’urorin ajiya na waje kamar ƙwaƙwalwar waje da pendrives na isasshen ƙarfin aiki, wannan yana taimakawa yantar da manyan wuraren ƙwaƙwalwar ajiya. Musamman a cikin yanayin hotuna waɗanda, saboda ƙarar su, suna ɗaukar sararin faifai da yawa.

Idan kuna son sauraron kiɗa ko saboda kowane dalili kuna aiki akan sa. Muna ba da shawarar cewa ku ajiye kanku akan wata na'urar ajiya ko kuma ku sami madaidaicin ƙwaƙwalwar waje. Fayilolin kiɗa da bidiyo suna ɗaukar sarari mai yawa a cikin ƙwaƙwalwar kwamfuta.

Yana yin tsabtace waje na na'urorin gefe, kamar linzamin kwamfuta na keyboard (Idan akwai), haka kuma allon da ɓangaren hasumiya, Kayan Kwamfuta a kowane sigoginsa masu tsada ne kuma dole ne a kula dasu, duka kayan aikin sa tare da software na ku.

Kowane daki -daki na iya yin tasiri yadda sannu a hankali yake nunawa yayin aikin ku. Wani madadin da zai iya taimakawa haɓaka saurin kuma yana iya haɓaka ƙwaƙwalwar RAM na kwamfutar. A kan na'urori masu ɗaukuwa yana da sauƙin shigarwa. Wannan hanya tana ba da damar haɓaka ƙarfin kayan aiki kuma a lokaci guda saurin watsawa.

Bada kowane shiri ya gudana cikin sauƙi. Shigarwa yana da sauqi, kawai ɗauki samfurin daga ƙwaƙwalwar da ke ƙarƙashin kayan aiki kuma kowane sabis na fasaha na iya samarwa da sanar da ku wanda kuke buƙata. Hakanan rashin iya warware tambayar shin PC na yana da jinkiri? A yau akwai adadi mai yawa na kwararru waɗanda ke hidima da kula da kwamfutoci.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.