Koyi Sabunta Windows 10 Ba tare da Sabunta Windows ba, cikin sauƙi

A wannan lokacin za mu koya muku ta hanyar wannan labarin yadda ake sabunta Windows 10 ba tare da Sabuntawar Windows ba, akan PC ɗin ku cikin aminci da sauri, tabbatar da karanta shi.

Hanyoyin Sabunta Windows 10 ba tare da Sabunta Windows ba

Duk da cewa Windows Update shine tsarin sabuntawa na Windows 10 a cikin kowane nau'in nau'in sa, akwai ƙarin hanyoyi guda 3 da za a sabunta su, waɗanda suke da sauƙi kuma sananne, wasu fiye da sauran, kowannensu yana da takamaiman abubuwan da ya bambanta su. tsakanin su, don haka dole ne mu ba ku haƙuri mai yawa wajen aiwatar da kowane hanyoyin sabunta Windows 10 ba tare da amfani da Sabuntawar Windows ba.

Akwai hanyoyin sabuntawa waɗanda ke da alhakin ɗaukaka Windows zuwa sabuwar Windows gabaɗaya a cikin ƴan matakai amma ba tare da wani tasiri na gaba ɗaya ba akan tsarin kamar sauran hanyoyin da ke da gaba ɗaya ƙarfi da tasiri kai tsaye akan tsarin ta hanyar amfani da canje-canjen su a cikin ƙarin. hanyar cin zarafi a cikin kwamfuta.

Hanya ta farko da za mu yi ƙoƙari mu ɗaukaka Windows 10 ba tare da Windows Update tana ƙarƙashin amfani da Windows 10 mataimakan sabuntawa da ake samu akan gidan yanar gizon Microsoft na hukuma, wanda ke tabbatar da ko kwamfutarmu ta dace da sabuntawa kuma idan tana da buƙatun yin ta. .

Yanzu ga hanya ta biyu, wacce ita ce mafi sauƙi kuma mafi sauri, ta hanyar amfani da aikace-aikacen maɓallin kunnawa Windows 10, wannan hanya ta musamman ce tunda tana ba da takamaiman halaye na sauran nau'ikan Windows 10 a cikin kwamfutocin mu tun da zaɓi na asali. Lokacin shigar da Windows 10 yana zuwa a cikin nau'in gidan sa wanda ba ya zuwa tare da mafi yawan abubuwan musamman na Windows 10 na iya ba wa masu amfani da shi, kuma ta wannan hanyar za ku iya buɗe su da kalmar sirrin Kunnawa da aka samu a baya bisa doka ta hanyar siya akan Microsoft na hukuma. Yanar Gizo ko kuma ta shagunan da kamfanin da aka ambata ya amince kuma ya amince da su don rarrabawa da sayar da kayansa, tun da yin amfani da satar fasaha yana lalata tsarin aikin ku, yana barin ku da rauni da rashin kariya daga hackers, crackers da sauran masu amfani da rashin kunya waɗanda za su iya sace bayanan ku daga naku. kwamfuta ta hanyar amfani da ƙwayoyin cuta ko malware.

Kuma hanya ta ƙarshe da za mu bayyana maka don sabunta naka Windows 10 ba tare da amfani da Windows Update don aiwatar da aikin sabunta kwamfutarka ba ita ce ta Windows 10 shigarwa CD ko Pendrive a cikin kowane nau'insa, wanda yake samuwa don siye. ta hanyar shagunan da aka amince da su, masu izini da tabbatarwa ko wakilai don siyarwa da rarraba duk samfuran ko na'urorin da kamfanin Microsoft ya ƙirƙira.

A ƙasa za mu nuna muku mahimman abubuwan da za ku yi la'akari da su yayin aiwatar da sabunta Windows 10 ba tare da amfani da Windows Update ba, tunda tsarin aikin mu wanda ke cikin software da Hardware ɗin mu wanda ya haɗa da na'urori da dukkan sashin jiki. na kwamfutar mu suna da ikon tallafawa kowane ɗayan canje-canjen da za a yi amfani da su a lokacin shigar da sabuntawar da ya kamata a yi.

https://youtu.be/arFkCDYqVU4

Abubuwan buƙatu na asali don haɓakawa Windows 10 ba tare da Sabunta Windows ba

Bukatun da za mu nuna muku a cikin wannan sashe suna da matuƙar mahimmanci cewa an cika su ga harafin tun da yake suna guje wa gazawar fasaha duka a matakin zahiri da na hankali na kwamfutar mu, waɗannan buƙatun kuma za su ba wa kwamfutar mu damar mafi kyau. daidaitawa da sabuntawa da kuma sabbin abubuwa da sabbin halayen da suke tattare da su ana amfani da su cikin gamsarwa a cikin kwamfutar mu.

Abubuwan da za a cika don sabunta mu Windows 10 ba tare da taimako ko amfani da Sabuntawar Windows ba sune:

  • A matsayin farkon abin da ake bukata don saduwa kuma ɗayan mafi mahimmancin cikawa shine samun maɓallin kunnawa Windows 10 a cikin kowane nau'ikan sa waɗanda kuke son sanyawa akan kwamfutarka, an ce dole ne a sami maɓallin ta hanyar Gidan yanar gizon Microsoft.
  • Don ɗayan hanyoyin sabuntawa, dole ne mu sami Windows 10 shigarwa CD a cikin nau'ikansa da aka samo a baya a cikin shagunan da Microsoft ke ba da izini don siyarwa da rarraba samfuransa.
  • Dole ne kwamfutarmu ta kasance tana da Katin Graphics DirectX 9 tare da WDDN 1.0 ko mafi girma direbobi ta yadda za ta iya aiwatar da raye-rayen da Windows 10 ke samarwa yadda ya kamata kuma tana iya nuna hotuna da bidiyo tare da inganci da ruwa mai inganci.
  • Ma'adanin RAM na kwamfutar mu dole ne ya zama Gigabyte 4 ko sama da haka don samun damar samar da sabon Windows 10 namu ko sabuntawar da za mu aiwatar a yanzu don samun damar gudanar da ayyukansu ba tare da haifar da matsalolin fasaha kamar blue screens ba. wanda zai iya lalata dukkan sashin hankali na kwamfutar mu.
  • Yana da matukar mahimmanci don sabuntawar mu Windows 10 cewa muna da ingantaccen haɗin Intanet don kada a soke sabuntawar a tsakiyar tsarin saboda tsangwama a ciki.
  • Processor ɗin da kwamfutarmu ta yi la'akari da shi dole ne ya kasance 2 Ghz ko sama da haka, baya ga samun dacewa da masu kula da PAE, NX da SSE2 don samar wa Windows ɗinmu mafi kyawun fasali da ingancin rayuwa ga na'urar, don haka tsawaita lokacin aikin sa. rayuwa mai amfani.
  • Dole ne mu sami 20 Gigabyte na samuwan ƙwaƙwalwar ajiya akan Hard Drive ko Disk C don cikakkiyar sabuntawar mu Windows 10.
  • Hakanan yana da mahimmanci a sami mataimaki na sabunta Windows 10 don samun damar sabunta shi ta wannan kayan aikin da Microsoft ya ƙirƙira don masu amfani da shi su ci gaba da sabunta kwamfutocin su gabaɗaya, wanda ke samuwa don saukewa ta hanyar doka. Gidan yanar gizon Microsoft a cikin sashin saukewa na Windows 10.
  • Kuma a matsayin buƙatu na ƙarshe don suna amma wanda kuma yana da babban matakin dacewa shine dole ne mu sami asusun Windows ko Microsoft (Wannan asusun yana daidai da Hotmail ko asusun imel na Outlook) cikakke yana aiki kuma yana samuwa don amfani da sauri don aiwatar da sabuntawa. na mu Windows 10.

Da zarar mun san kuma mun bi abubuwan da aka ambata, dole ne mu ci gaba da hanyar sabuntawa ta farko, wacce ake yi ta hanyar Windows 10 maɓallin kunnawa da aka samu a baya ta hanyar siyan sa akan gidan yanar gizon Microsoft.

Hanyar Ɗaukaka Windows 10 ba tare da Sabuntawar Windows ba ta amfani da maɓallin kunnawa Windows 10 a cikin kowane nau'in sa

Wannan hanyar sabuntawa tana ɗaya daga cikin mafi sauƙi kuma mafi sauƙi don aiwatarwa tunda kawai dole ne mu yi amfani da maɓallin kunnawa Windows 10 a cikin kowane nau'ikansa da aka samu a baya akan gidan yanar gizon Microsoft ta hanyar siyan sa da kuma tsarin kunnawa. Kunna software na Windows. , wannan hanya kuma tana ɗaya daga cikin ƴan kaɗan da ake amfani da su tun da sauran hanyoyin da ake amfani da su akai-akai don tsarin sabunta Windows 10, waɗanda suka fi cin zarafi kuma a al'adance sun fi sani.

A cikin wannan sashe za mu nuna muku kowane matakai don aiwatar da wannan hanyar a ƙarƙashin ƙa'idodin doka da na kwamfuta waɗanda Microsoft suka kafa kuma suka amince da su don sabunta tsarin sarrafa Windows.

Idan kuna sha'awar sanin yadda ake sabunta wasu bangarorin Windows 10, muna ba ku shawarar ku shiga cikin labarinmu: Sabunta Javascript Windows 10.

Matakan yin Windows 10 Hanyar Ɗaukakawa ba tare da amfani da Sabuntawar Windows ba a ƙarƙashin amfani da maɓallin kunnawa Windows 10

Matakan da za a bi don aiwatar da wannan hanyar sabuntawa suna da sauƙi kuma masu sauƙi don aiwatarwa, amma saboda haka dole ne mu aiwatar da kowane ɗayansu ba tare da togiya ba, tunda keɓance kowane ɗayansu daga aikinsa na iya zama matsala ga duk masu amfani da Windows. 10 masu amfani tun da Windows 10 tsarin kunnawa yakan kasance mai tsauri tare da maɓallan kunnawa da aka shigar a ciki, tunda idan Windows 10 an ƙi shi akan na'urori daban-daban, ana ɗaukar shi azaman samfurin satar fasaha da kwamfutar inda aka ce maɓallin. An kashe amfani da shi don samun sabon sabuntawa Windows 10, don haka muna ba da shawarar masu karatunmu su sami Windows 10 maɓallin kunnawa ta hanyar doka gaba ɗaya ta gidan yanar gizon Microsoft ko ta wurin da Microsoft ya amince kuma ya amince da shi don siyarwa da rarrabawa. samfuran da kamfanoni suka ƙirƙira, gami da tsarin aikin su.

A ƙasa dole ne mu nuna muku kowane ɗayan matakan da za a yi don sabunta Windows 10 ta wannan takamaiman hanyar sabuntawa, waɗanda sune:

  • Da farko dai, kamar kowace hanyar sabuntawa, dole ne mu yi wa tsarin aikin mu madadin da bayanai da bayanan da ke cikin shi idan kuna da canje-canjen ra'ayi game da canje-canjen da sabuntawar ya yi don haka zaku iya dawo da tsarin aikin ku a ƙarƙashin sigogin da kuka tsara a baya a ciki.
  • Yanzu za mu ci gaba da buɗe menu na farawa na mu Windows 10.
  • A cikin menu na Windows 10 za mu ci gaba da buɗe mai binciken gidan yanar gizon mu (Google Chrome, Morzilla FireFox, Opera, da sauransu).
  • Tuni a cikin taga mai binciken gidan yanar gizon mu zai fi dacewa mu ci gaba da shiga rukunin yanar gizon Gidan yanar gizon Microsoft don yin siyan maɓallin kunnawa Windows 10.
  • A kan wannan gidan yanar gizon mun ci gaba da zaɓar Windows 10 da muke son siya.
  • Bayan zabar Windows 10 da muke son amfani da su don sabunta kwamfutarmu, za mu ci gaba zuwa danna maɓallin “Ƙara zuwa Cart” hagu don siye Windows 10.
  • Bayan wannan aikin, za a sabunta gidan yanar gizon kuma a shigar da shi a cikin akwatin sayayya na gidan yanar gizon Microsoft inda za mu bar danna maɓallin "Gama Ma'amala" don biyan kuɗin tsarin aiki.
  • An yi biyan kuɗin da ya dace na Windows 10 a ƙarƙashin hanyar biyan kuɗin da kuka zaɓa Microsoft don aika imel zuwa asusun Microsoft ɗinku (wannan asusun yana daidai da imel ɗin Outlook da Hotmail) tare da kowane ɗayan bayanan don shigarwa Windows 10, wanda dole ne mu shigar da shi kuma mu kwafi maɓallin kunnawa Windows 10.
  • Mun sake shigar da menu na farawa na Windows 10 kuma a cikin menu na ce dole ne mu shigar da tsarin daidaitawa na Windows 10 ta gunkin Turkiyya tare da sunan tsarin da aka ce a gefe.
  • Tuni a cikin tsarin daidaitawa na Windows 10, muna ci gaba da shigar da sashin "Sabuntawa da Tsaro" na wannan tsarin.
  • A cikin sashin da aka ambata dole ne mu shigar da sashin "Activation" sannan a hagu danna mahaɗin "Shigar da Windows 10 Maɓallin Kunnawa".
  • Hakazalika, akwati zai bayyana tare da duk bayanan da suka shafi fa'idodin da aka samu ta kunna Windows 10 tare da akwatin da za mu shigar da maɓallin kunnawa da maɓallin "Activate" kuma a cikin wannan akwatin mun liƙa maɓallin kunnawa sai mu bar danna kan. maɓallin da aka ambata.
  • Idan aka ba da matakin da ya gabata, tsarin kunnawa Windows 10 zai tabbatar da cewa Windows 10 maɓallin kunnawa da muka shigar Microsoft ya amince da shi kuma ya amince da shi don amfani da sauri, kamar yadda zai kunna namu Windows 10 kuma ya yi amfani da sabuntawar da suka dace don amfani da su. Windows. 10 da aka kunna.
  • Sannan zai neme mu don aiwatar da tsarin sake kunnawa don amfani da canje-canjen dindindin.
  • Da zarar an gama sake kunna kwamfutar mu, za mu ci gaba da shigar da sashin “Kunnawa” na sashin “Sabuntawa da Tsaro” na tsarin daidaitawa na Windows 10 don sake tabbatar da cewa an yi canje-canje cikin gamsarwa.

Idan na aiwatar da kowane ɗayan matakan da aka ambata a jere kuma cikin gamsuwa, ina taya ku murna, Kwamfutar ku tana da cikakkiyar sabuntawa ta Windows 10 kuma ta dace da kowane ɗayan fasalulluka na musamman waɗanda kawai Windows 10 ke iya bayarwa ga kwamfuta.

Da zarar an kammala wannan sashe, yanzu za mu gabatar muku da hanyar da za a sabunta Windows 10 ba tare da amfani da Windows Update ba, ta hanyar amfani da CD ko Pendrive na shigarwa na kowane nau'in Windows 10 .

Hanyar Ɗaukaka Windows 10 ba tare da Sabuntawar Windows ba ta amfani da Windows 10 shigarwa CD ko Pendrive a cikin kowane nau'i na samuwa.

Wannan hanyar tana ɗaya daga cikin mafi yawan amfani kuma mafi kyawun al'ada don sabunta mu Windows 10 tsarin aiki a cikin kowane nau'in sa da ake samu a kasuwa, ƙimar wannan hanyar ita ce ana aiwatar da ta ta na'urorin ajiya na waje waɗanda ke ƙunshe a cikin su. Windows 10 don shigarwa, waɗanda ke samuwa a cikin sigar CD da Pendrive da Microsoft ta riga ta tsara don siyarwa da rarrabawa a cikin shagunan da aka amince da su kuma kamfani ɗaya da ake tambaya.

Yana da matukar muhimmanci mu bayyana wa masu karatunmu cewa ba sa sayen tsarin sarrafa Windows ta wasu kamfanoni da Microsoft ba su ba da izini ba, tun da hakan zai haifar da satar samfuran da kamfanoni masu zaman kansu ke yi waɗanda ke da abubuwan ƙirƙira a ƙarƙashin rajista, wanda ke haifar da ɓarna. Haƙƙin haƙƙin mallaka na wannan kamfani da kuma amfani da tsarin aiki na kamfanin da aka ambata ta wannan hanyar yaudara na iya sa kwamfutarka ta zama mara amfani a nan gaba Windows 10 updates.

Na gaba, za mu ci gaba da nuna muku matakan da suka wajaba don aiwatar da wannan hanyar sabuntawa Windows 10 ba tare da amfani da Sabuntawar Windows ba ta hanyar shigarwa CD ko Pendrive na Windows ɗin da aka samu a baya ta shagunan ko masu ba da izini kuma Microsoft ta amince da su.

Matakai don aiwatar da hanyar sabunta Windows 10 ba tare da amfani da Sabuntawar Windows ba ta hanyar Windows 10 shigarwa CD ko Pendrive a cikin kowane nau'ikan sa.

Matakan da za a ambata duk suna da babban matakin dacewa ganin cewa wannan tsarin sabuntawa, duk da kasancewarsa mafi kyawun sanannun, yana ɗaya daga cikin mafi ƙanƙanta da hankali, kuma dole ne a aiwatar da su duka, kuma dole ne a aiwatar da su a ƙarƙashin. sigogi na doka da fasahar bayanai da Microsoft ya kafa don sabunta tsarin aiki, don haka, kafin aiwatar da wannan tsari, muna ba da shawarar cewa ka tabbatar da cewa kana bin ka'idodin da aka ambata a sashin da ya gabata wanda ke magana game da kowannensu.

Sannan mu ba da shawarar cewa ku aiwatar da kowane mataki cikin natsuwa da hakuri tunda kowannensu yana da kiyasin lokacinsa na kammalawa kuma dole ne a aiwatar da shi tare da natsuwa sosai don kar a yi kuskure a cikin tsarin ko keɓe wani mataki daga aikin da aka ƙaddara don aiwatarwa. tsari. update.

Matakan da ake buƙata don aiwatar da wannan hanyar sabunta Windows 10 ba tare da amfani da Windows 10 ta hanyar shigarwa CD ko Pendrive na wannan tsarin aiki ba sune kamar haka:

Da farko dole ne mu yi ajiyar tsarin aikin mu don guje wa duk wani abin da ba a zata ba yayin aiwatar da sabunta mu Windows 10 a ƙarƙashin wannan hanyar don haka kiyaye bayananmu da tsarin tsarin mu na yanzu Windows 10 kafin sabuntawar da za mu yi. yi .

Yanzu za mu ci gaba da tabbatar da cewa samuwar DVD-ROM ɗin mu na kwamfutarmu sannan mu shigar da Windows 10 CD ɗin shigarwa ko kuma idan kuna amfani da Pendrive na Windows 10 dole ne mu tabbatar da samuwar tashoshin USB don shigar da na'urar da aka ambata. cikin cewar port.

Shigar da na'urar ajiyar waje don sabuntawa a cikin tashar jiragen ruwa ko na'urarta don sabuntawa, za mu ci gaba da buɗe Windows 10 fara menu ta hagu danna kan gunkin Windows 10 a cikin ma'ajin aikin mu na Windows tebur ko ta danna maɓallan Windows ko Fara. .

A cikin wannan menu za mu ci gaba da shigar da Takardu, shigar da shi ta hanyar danna hagu a kan gunkin babban fayil ɗin da ke gefen hagu na menu na farawa.

A cikin taga na Windows 10 tsarin sarrafa takardu muna ci gaba da shigar da sashin "Kayan aiki" na wannan tsarin, a cikin sashin da aka ce dole ne mu shigar da takaddun na'urar ajiyar waje da muka zaɓa don sabuntawar mu Windows 10.

Tuni a cikin na'urar da aka ce mun ci gaba da aiwatar da saitin shigarwa na Windows 10 mai sakawa, wanda bayan an kashe shi zai nuna mana taga mai tambarin Windows 10, bayanan da suka dace da shi da maɓallin «Install» wanda dole ne mu bar shi danna shi. a ci gaba.

Bayan matakin da ya gabata, mai sakawa na Windows 10 zai tambaye mu ko muna son sabunta kwamfutarmu a daidai lokacin ko ƙirƙirar fayil a cikin tsarin ISO don sabunta wannan ko wata kwamfutar a wani lokaci, wanda dole ne mu danna maɓallin " Sabunta PC ɗinku Yanzu" zaɓi don ci gaba da aiwatar da sabuntawa.

Sa'an nan kuma dole mu tambayi kanmu tambayar ko a matsayin masu amfani muna son Windows 10 mai sakawa ya yi shigarwa tare da sabuntawar da ake samuwa a yanzu ko kawai shigar da Windows 10, daga cikin abin da za mu zaɓi zaɓi na farko da aka ambata a sama.

Bayan haka, sai mu zabi wanne Windows 10 da muke son sakawa da tsarinsa da nau’insa da muke son aiwatarwa a kwamfutarmu, da zarar mun gama zabin, sai mu ci gaba da danna maballin “Next” hagu.

Hakanan, mai sakawa zai nuna kwangilar "Sharuɗɗan Lasisin Amfani da Sanarwa" na Windows 10 don shigar da aka zaɓa a baya, wanda dole ne mu karanta kuma mu karɓa don ci gaba.

Hakazalika, za a sake sabunta taga mai sakawa don tambayar mu mu fayyace yadda muke son sabunta Windows 10 zuwa kwamfutar mu a nan gaba lokacin da mai amfani yana buƙatar ayyukan Sabuntawar Windows, waɗanda suke a yanzu ko kuma kawai isar da su. su a cikin dogon lokaci tsakanin kowane sabuntawa a cikin abin da za mu zabi na farko da hagu danna maɓallin "Na gaba" don ci gaba da aiwatar da sabuntawa.

Da zarar an aiwatar da matakin da ya gabata, za mu ci gaba da buƙatar mai sakawa ta hanyar jerin zaɓuɓɓukan da muke so mu ci gaba da kasancewa a kan kwamfutarmu, ko duk fayilolin mu ne tare da aikace-aikacen da ke cikin kwamfutarmu, fayilolinmu kawai, ko kuma. kawai kar a ajiye wani abu a cikin abin da za mu zaɓi zaɓi na farko da hagu danna maɓallin "Next".

Sa'an nan mai sakawa zai nuna mana taga wanda zai tabbatar da cewa duk sigogin sun cika cikin gamsuwa don ci gaba da aiwatar da sabuntawa.

Bayan tabbatar da tsarin tabbatarwa, mai sakawa na Windows 10 zai nuna saƙon da ke ambata cewa yana shirye don shigar da Windows 10 a cikin sigar da tsarin da muka zaɓa tare da abin da zai kiyaye yayin aiwatar da sabuntawa kuma muka bar danna kan "Shigar". " button.

Sannan za a aiwatar da shigar da kowane daya daga cikin Windows 10 data a kan kwamfutarmu, sannan kuma za ta bukaci mu aiwatar da wani tsari na sake kunna kwamfutar don aiwatar da canje-canjen da mai sakawa ya yi na dindindin.

Da zarar aikin sake kunna kwamfutarmu ya ƙare, sai mu shiga cikin Windows 10 mai amfani kamar yadda muka saba sannan mu shigar da tsarin bayanan mu Windows 10 ta hanyar buɗe tsarin aiwatar da Windows wanda zai yiwu ta hanyarsa. Maɓallan Windows da maɓallin «R» da kuma rubutawa a cikin akwatin da zai bayyana a cikin taga na wannan tsarin umarni «WINVER» wanda zai sa sabon taga ya bayyana tare da cikakkun bayanan Windows ɗin mu sannan kunna namu Windows 10 tare da na baya. samu maɓallin kunnawa Windows wanda dole ne mu shigar da shi ta Windows 10 tsarin kunnawa.

Da zarar an kammala matakan wannan tsarin sabuntawa, muna taya ku murna kuma kun sami ilimin don sabunta ku Windows 10 a ƙarƙashin wannan tsarin kamar yadda ya dace, na yanzu kuma tare da duk abubuwan haɓakawa na musamman waɗanda kawai Windows 10 zai iya bayarwa. masu amfani da shi, haka nan kai da kanka ka sabunta naka Windows 10 a ƙarƙashin ƙa'idodin doka da na kwamfuta da Mircosoft ya kafa don sabunta tsarin aikin ku.

Na gaba, za mu yi bayani da fallasa sabon samfurin sabuntawar Windows 10 ba tare da taimakon Windows Update ta hanyar Windows 10 mataimakan sabuntawa da ke akwai akan gidan yanar gizon Microsoft na hukuma ba.

Hanyar Ɗaukaka Windows 10 ba tare da amfani da Sabuntawar Windows ba ta hanyar Windows 10 Sabunta Mataimakin akwai akan gidan yanar gizon Microsoft

Hanyar sabuntawa da za mu gabatar muku ita ce ɗaya daga cikin mafi halin yanzu kuma mafi sauri samuwa a yanzu, wanda za'a iya aiwatar da shi ta Windows 10 mataimakin sabuntawa, wanda za'a iya samu daga gidan yanar gizon Microsoft, in ji wizard. Microsoft ya ƙirƙira don inganta hanyoyin sabunta Windows da sauƙaƙe wannan tsari ga masu amfani da shi, yana rage lokacin kammala su da kuma kawar da babban hadaddun da hanyoyin sabunta abubuwan da aka ambata a baya suke da su a lokacin aiwatarwa.

A ƙasa za mu nuna da kuma bayyana matakan da za a aiwatar da tsarin sabuntawa na Windows 10 ba tare da amfani da Windows Update ba a ƙarƙashin wannan hanya a hanya mai sauƙi da madaidaicin bayani don fahimtar shi ga kowane ɗayan masu karatunmu da fahimta. na bayanin shi abu ne mai fahimta ga duka ƙwararrun masu amfani da masu amfani na yau da kullun na Windows 10.

Matakai don aiwatar da hanyar haɓakawa ta Windows 10 ta amfani da Mataimakin haɓaka haɓaka Windows 10 da ke akwai akan gidan yanar gizon Microsoft.

Matakan da za a aiwatar a halin yanzu Windows 10 Hanyar sabuntawa duk suna da babban matakin dacewa tun lokacin tsallake mataki, don haka ya sa a keɓe shi daga cika aikinsa, na iya hana tsarin sabuntawa a kowane matakan sa don haka ba zai haifar da shi ba. don samar da shi yadda ya kamata kuma a cikin hanya ɗaya dole ne mu sami cikakkiyar haɗin Intanet ba tare da tsangwama ga wannan hanyar sabuntawa ta yadda tsarin sabuntawa ya cika manufarsa kuma ya tsaya a tsakiyar cikar daga kansa.

Matakan aiwatar da na yanzu Windows 10 Hanyar sabuntawa ba tare da amfani da Sabuntawar Windows ba ta hanyar amfani da Wizard Sabuntawa na Windows 10 sune kamar haka:

A matsayin mataki na farko kuma na asali don sabuntawa, dole ne mu yi ajiyar tsarin aikin mu wanda ke zama wurin sake haɗa bayanan mu da tsarin kwamfutocin mu waɗanda ke cikin kafin aiwatar da sabuntawa idan akwai canje-canjen ra'ayi game da shi. ga canje-canjen da wannan tsari ya yi.

Bayan haka za mu shigar da Mai binciken gidan yanar gizon mu wanda muke so (Google Chrome, Morzilla FireFox, Opera, da sauransu) ta cikin menu na farawa Windows 10.

Tuni a cikin mu Web Explorer dole ne mu shigar da Shafin yanar gizon Microsoft kuma a kan gidan yanar gizon da aka ce dole ne mu danna maɓallin "Sabuntawa Yanzu" don fara zazzage Mataimakin Sabunta Windows 10 da zazzage shi, za mu ci gaba da aiwatar da shi.

Da zarar an kashe shi, zai nuna mana taga mai tambarin Microsoft tare da maɓallin “Shigar”, wanda dole ne mu danna.

Bayan kammala matakin da ya gabata, Windows 10 zai ci gaba zuwa Sabuntawar Wizard don tambayar mu abin da muke so mu yi, ko sabunta kwamfutar mu a daidai lokacin ko ƙirƙirar hanyoyin sabunta wasu na'urori waɗanda daga cikinsu za mu zaɓi zaɓi na farko.

Bayan kammala matakin da ya gabata, da Windows 10 sabunta maye zai nuna mana Windows 10 kwangilar "Sharuɗɗan Lasisin Amfani da Sanarwa", wanda dole ne mu karanta kuma mu karɓa don ci gaba da aiwatar da sabuntawa.

Sa'an nan mataimaki na sabuntawa zai tabbatar kuma ya tabbatar da cewa namu Windows 10 Tsarin aiki ya dace da ma'ana da ma'auni na zahiri na kwamfutar da Microsoft ke buƙata don aiwatar da sabuntawa.

Sa'an nan kuma Windows 10 Update Wizard zai nuna mana saƙon cewa yana shirye gaba ɗaya don shigar da sabuntawar tare da jerin abubuwan da zai adana a cikin tsarin aiki da kuma abin da zai sanya a cikin mu Windows 10 da ma. don nuna maɓallin "Install".

Bayan haka, Wizard Update na Windows 10 zai ci gaba da saukar da sabuntawar Windows 10 zuwa kwamfutarmu kuma da zarar an gama shigarwa, zai nemi mu sake kunna tsarin don yin canje-canje na dindindin akan kwamfutarmu.

A ƙarshen aikin sake farawa, muna shiga kamar yadda aka saba a cikin namu Windows 10 mai amfani kamar yadda aka saba kuma lokacin shigar da mai amfani da mu, taga na Windows 10 Update Assistant zai bayyana, yana sanar da cewa an sabunta kwamfutarmu kuma an aiwatar da sabuntawa. ta atomatik. tasiri.

Idan kun bi matakan da ke sama kuma kuka aiwatar da su kamar yadda aka fallasa muku kamar yadda aka bayyana, muna taya ku murna, kun riga kun sami cikakken sabunta Windows 10 tsarin aiki tare da kowane ɗayan fasali na musamman da ban mamaki waɗanda Windows 10 yana bayarwa ga masu amfani da ku.Masu amfani suna ba da mafi kyawun kayan aiki ga masu amfani da su don gudanar da ayyukan yau da kullun na kwamfutar su tare da samar da ingantaccen tsaro da ingancin rayuwa iri ɗaya ga kwamfutar su saboda haɓakar Windows Defender da ke da shi.

Hakanan ya kamata a lura cewa kuna da duk ilimin da za ku sabunta Windows 10 ba tare da buƙatar amfani da Sabuntawar Windows don wannan tsari ba kuma kun riga kun san hanyoyin 3 da ake da su, da na doka, don aiwatar da tsarin sabunta tsarin aiki da aka ambata a baya.

Har ila yau muna taya ku murna saboda rashin samun satar fasaha don sabunta ku Windows 10, don haka samun cikakken sabunta Windows ɗinku kuma yana da aminci daga duk masu amfani da ƙeta, tare da hana kwamfutarku daga naƙasa daga karɓar sabuntawar Windows 10. maɓallin kunnawa na yaudara na iri ɗaya.

Idan kuna sha'awar sanin abubuwan sabuntawa game da Windows 10 tare da amfani da Sabuntawar Windows, muna ba da shawarar ku ga labarinmu: Haɓaka Windows 10 akan layi.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.