Yadda za a cire amo a Photoshop?

Yadda za a cire amo a Photoshop? Cire hayaniya daga hotunanku tare da wannan koyawa.

A lokuta da yawa lokacin da muke ɗaukar hotuna da samun lokuta masu ban sha'awa, ko kuma muna ɗaukar yanayi mai kyau, mun ga cewa an ɗauki hoton da hayaniya mai yawa. Wannan lamari ne da ke faruwa a cikin hotuna na dijital a cikin ƙananan haske.

Tabbas, kuma saboda ba ma son rasa wannan hoton, mun ɗauki shi kamar haka. Abu mafi mahimmanci da za a ambata shi ne cewa ana iya sake kunna waɗannan hotuna kuma a cire surutu kusan gaba ɗaya.

Manufar wannan koyawa ita ce a yi amfani da amfani da yadudduka a cikin Photoshop don samun waɗannan hotuna a cikin mafi kyawun su kuma adana su a kan kwamfutar mu.

Menene Surutu?

Kafin mu fara, bari mu ɗan yi magana game da menene hayaniya. Hayaniya shine lamarin da ke faruwa ga hotonku lokacin da kuka ɗauka a cikin ƙaramin haske. Ana tilasta wa na'urorin su ɗaga ISO saboda rashin haske, kuma wannan yana haifar da matattun pixels, waɗanda ba su da launi, ko kamanni fiye da yadda ya kamata.

Idan ka ɗauki hoto da daddare tare da ƙananan kyamara, za ka lura cewa wannan al'amari da muke kira amo zai zama mafi wanzu.

Cire hayaniya ta amfani da Photoshop

Abin da za mu yi shi ne mu yi amfani da layi biyu, ɗaya yana cire hayaniya, wani kuma zai ba ku ƙwanƙwasa, kuma nan da nan za a gyara hotonmu.

  • Bude Photoshop tare da hoton da ake tambaya kuma za mu kwafi babban Layer. Za a yi amfani da laushi mai laushi a kan wannan sabon Layer wanda za mu iya rage sautin da yake da shi.
  • Don dawo da dalla-dalla na hotonmu za mu ƙirƙiri abin rufe fuska mai haske. Don yin wannan, je zuwa tashar tashar kuma danna Ctrl + hagu danna kan tashar RGB don loda zaɓin haske. Lokacin da na ɗora zaɓin, za mu je wurin kwafin Layer kuma ƙara abin rufe fuska.
  • Dole ne mu ƙara tacewa kawai don nemo gefuna a cikin abin rufe fuska kuma mu bambanta waɗannan gefuna ta hanyar daidaita matakan ko lanƙwasa. Abin da wannan zai yi shi ne cewa blur ba zai shafi cikakkun wuraren hotonmu ba, kuma mun cire amo.
  • Don ba da kaifi za mu kwafi Layer ɗin da aka ƙara blur a baya, za mu yi aiki akan abin rufe fuska. Da farko muna juya wannan abin rufe fuska ta danna Ctrl + I. Ta wannan hanyar muna ɓoye blur a cikin duka hoto sai dai a cikin cikakkun bayanai.
  • Na gaba muna shafa matatar abin rufe fuska mara kyau.

Bayan amfani da waɗannan canje-canje a hotonmu za mu lura da sauri cewa hayaniyar ta yi nasara.

Hanyoyi daban-daban don cire hayaniya a Photoshop

Lokacin da muke da hotuna tare da hayaniyar dijital kuma muna son kawar da shi tare da Photoshop, za mu iya amfani da injin rage amo na Lightroom, ta Adobe Camera Raw.

Wata hanyar da za ku iya rage hayaniya ita ce ta amfani da ingantaccen tacewa a cikin Photoshop, ko ta amfani da plugins na waje. Photoshop yana ba da damar ci gaba zaɓuɓɓuka don cire amo na dijital, bari mu ga menene waɗannan zaɓuɓɓukan:

Adobe Kamara Raw

Wannan zaɓi ɗaya ne da kuke da shi a cikin Lightroom don cire hayaniya, waɗannan shirye-shiryen suna raba algorithm iri ɗaya. Za ku iya yin surutu ta hanyar gyare-gyaren haske, da gyare-gyaren faifai, da laushin launi.

Photoshop tace rage amo

Tace mai hana surutu wanda ke taimakawa rage hayaniya, yana aiki daidai da danye kamara kuma yana aiki ta tashoshin RGB. Daga wannan ingantaccen tsarin wannan tacewa za mu iya cire amo ta hanyar da aka keɓance, daidaita girman da adana cikakkun bayanai.

Plugins da kari don rage hayaniya a Photoshop

Wannan shine duk plugins na ɓangare na uku waɗanda ke ba ku damar cire hayaniya ta amfani da Photoshop. Daga cikin waxanda suka yi fice: Luminar, Noiseware, Dfine 2, Noise ninja.

Nasihu don nasarar rage amo

Lokacin da hoto yana da hayaniyar bayan fage yayin da kake amfani da blur, haske, bambanci, da daidaita launi, sau da yawa za ka lura cewa amo ya zama sananne, musamman a wurare kamar inuwa.

Da kyau, ya kamata ku yi amfani da raguwa mai matsakaici a farkon aikin aikin ku, kuma a ƙarshen aikin ku lura cewa har yanzu amo yana nan. Kashe amo a hankali kuma musamman akan wuraren da abin ya shafa.

Nagartattun dabaru don cire hayaniya a Photoshop

Photoshop yana ba da damar amfani da fasaha na ci gaba don cire hayaniya idan aka kwatanta da sauran shirye-shiryen gyarawa. Muna nuna muku yadda:

Da fasaha"cakudawa” ko hade shine game da ɗaukar hotuna daban-daban ta hanyar sigogi daban-daban a cikin kamara don haɗa hotuna daga baya a cikin Photoshop. Domin mu kasance tare da wuraren da suke sha'awar mu.

Don aiwatar da wannan dabarar za mu buƙaci yin a daukan hotuna bracketingwatau haɗa hotuna da yawa a saurin rufewa daban-daban. Ta wannan hanyar za mu sami mafi girman inganci a cikin hoton ƙarshe.

  • Ɗauka don guje wa hayaniya a cikin gaba ɗaya na hoton. 20 seconds, f/2.8, ISO 2500
  • Ɗauki don daskare motsi na Aurora Borealis. 1,6 sec, f/2.8, ISO 5000

Yi amfani da hoton tare da ƙarin amo a matsayin tushe, sa'an nan kuma mu rufe dukkan ɓangaren da baki don samun hoto mai tsabta na amo.

Smart Object Stacking

Wannan wata dabara ce mai inganci don cire hayaniya a cikin Photoshop. Tsarin shine game da ɗaukar hotuna da yawa yayin kiyaye komai akai-akai: abun da ke ciki, sigogi, da sauransu. Domin tara su ta hanyar tsaka-tsakin yanayi kuma don haka kawar da hayaniya.

Surutu koyaushe yana fitowa ba da gangan, wannan tsari zai bincika sassan da ba su da hayaniya na hoton don haɗa su tare don hoto mai tsabta.

ƙarshe

Muna fatan wannan labarin ya kasance da amfani a gare ku, bar a cikin sharhi idan wannan koyawa ta yi muku aiki kuma kun koyi yadda ake yin yadda ake cire surutu a Photoshop Akwai ƙarin zaɓuɓɓuka da yawa don cire hayaniya, kawai ku bincika su kuma kuyi aiki ta amfani da wannan kyakkyawan shiri.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.