Yadda za a kwafi Layer a Photoshop?

Yadda za a kwafi Layer a Photoshop? A cikin labarin da ke gaba mun bayyana shi dalla-dalla.

Idan kun kasance mafari a duniyar Photoshop kuma kuna son ƙarin sani game da ainihin ayyukan sa, to lallai dole ne ku koyi. yadda ake kwafi Layer a Photoshop.

Wannan aikin na shirin gyare-gyare ta hanyar yadudduka yana da sauƙin gaske don samun damar aiwatar da shi, don wannan, ba kwa buƙatar saka hannun jari mai yawa da ƙasa da ƙoƙari. Anan mun bayyana muku shi tare da matakai masu sauƙi da sauƙi. Amma da farko, mun bar muku wasu sharuɗɗa na asali, kamar haka:

Menene Layers Photoshop?

Yadudduka da ke cikin Photoshop, shine ɓangaren takaddar, inda zamu iya ƙara duk abin da muke so, dangane da hoton da bugu. Wasu suna la'akari da Photoshop yadudduka, kamar dai faifan gilashin bayyane, waɗanda aka jera ɗaya a saman ɗayan.

Wannan yana ba da damar gyarawa da hoto ɗaya don samun sassa daban-daban. A wannan yanayin, ya kamata ku san cewa akwai nau'ikan yadudduka da yawa, waɗanda aka kasu kashi kamar haka:

abun ciki yadudduka

Waɗannan su ne waɗanda suke da irin wannan bayanin: hotuna, rubutu da siffofi.

daidaita yadudduka

Waɗannan, a gefe guda, su ne yadudduka inda za mu iya sanya kowane nau'in gyare-gyare ko bugu da muka ƙara a cikin abun ciki, ta yadda za mu iya dogara da su: jikewa, haske, haske, bambanci, da sauransu. A cikin wannan Layer, gyare-gyare kawai waɗanda ba su tasiri ko canza ainihin yanayin hoton ana ajiye su.

Note

Lokacin amfani da matakan daidaitawa, tare da canje-canjen su, ana ba da shawarar cewa zaku iya ɓoyewa da nuna yadudduka daban-daban, ta yadda zaku iya hango canje-canjen da ake yi.

Ta yaya Layer ke aiki a Photoshop?

Yadudduka a cikin Photoshop, kamar yadda muka ambata, an sanya ɗaya a saman ɗayan. Samun damar canza yanayinsa, wurinsa kuma a fili, a lokaci guda, suna zuwa don gyara bayyanar hoton ƙarshe.

Ana iya gyara su, ƙirƙira da share su ta hanyar Photoshop Layer panel, wanda ta hanyar tsoho yana gefen dama na allon mu, daga wannan shirin.

Babban Layers panel

Wannan gabaɗayan ƙayyadaddun filin aiki ne, inda za mu iya ganin duk ayyukan da aka yi tare da yadudduka, ban da samun damar shiga da duba su, ko dai tare ko ɗaiɗaiku.

Idan baku ga sashin Layers ba, lokacin buɗe Photoshop, wataƙila saboda an rage shi ne, don magance wannan, kawai ku je menu mai saukarwa na "taga". Hakanan wanda yake a saman ɓangaren shirin, to dole ne ku zaɓi "Layer", don haka panel ɗin ya bayyana akan allon kuma zaku iya sanya shi, inda kuka ga ya dace.

Kwafi Layer yana aiki a Photoshop

lokacin da kake son amfani aikin kwafin yadudduka a cikin takardar PhotoshopYa kamata ku sani cewa kuna da zaɓuɓɓuka daban-daban, ɗaya daga cikinsu shine ta hanyar umarnin keyboard, waɗanda ke sauƙaƙe aikin.

Hakanan zaka iya yin ta ta hanyar daɗaɗɗen hannu, ta amfani da menu na yadudduka, wanda ya bar muku shirin iri ɗaya, kowane ɗayansu, muna nuna muku mataki-mataki:

Idan kuna son kwafi Layer a Photoshop ta amfani da umarnin madannai

Domin kwafi Layer a Photoshop ta amfani da umarni maɓalli, dole ne ku yi masu zuwa:

  • Da farko dole ne ku shirya yadudduka kuma zaɓi wanda kuke so ku kwafa, a cikin Layers panel.
  • Sannan dole ne ku zaɓi umarnin "Shift+C".

Shi ke nan, ta haka za ku iya kwafi Layer a cikin Photoshop ta amfani da madannai.

  • Idan kuna son kwafin Layer ɗin, kuma a cikin wani tsari ko a cikin wani takaddar aiki, kawai ku zaɓi umarnin maballin "Shift+P"

Yayi sauki ko?

Idan ana yin kwafin yadudduka a cikin Photoshop ta amfani da Layers panel

Wannan wata hanya ce mai sauƙi kwafi Layer a Photoshop, domin shi:

  • Dole ne kawai ku tsaya akan Layer, wanda kuke son kwafi.
  • Bayan haka, a cikin menu da ke ƙasa da yadudduka, nemo alamar a cikin nau'i na ganye mai naɗewa, ta wannan hanyar za a kwafi Layer da wani suna, amma Layer ɗin zai kasance iri ɗaya.

Wannan ke nan, ya kamata ku sani cewa wannan zaɓin kuma yana ba ku damar Kwafin yadudduka a cikin Photoshop, a waje da takardar aiki na yanzu, don wannan kawai dole ne:

  • Jira akwatin pop-up ya buɗe, inda zaku iya "gyara wurin daftarin aiki” sa'an nan manna ya ce Layer, a cikin sauran takardun aikin, wanda aka buɗe a baya.

Idan kuna son kwafi yadudduka a cikin Photoshop ta amfani da menu na gyarawa

Wannan zaɓi, a gefe guda, yana amfani da menu wanda ke kan takaddar aikinmu, don wannan dole ne ku bi waɗannan matakan:

  • Da farko zaɓi Layer da kake son kwafi.
  • Sannan je zuwa menu na editan Photoshop.
  • A cikin menu guda ɗaya, zaku iya zaɓar zaɓuɓɓukan, "a kwafaAkwafi hade". Sa'an nan kuma kawai ku je zuwa sabon takardar aiki kuma ku nemo, a cikin menu iri ɗaya, zaɓin "pegar".

Yadda za a ƙara sabon Layer don ci gaba da aiki?

Zaka kuma iya ƙirƙiri sabon shafi, babu komai, don haka zaku iya gyara shi kuma ku ƙara abin da kuke so a cikin Photoshop, don wannan kawai kuna iya bin waɗannan zaɓuɓɓuka masu zuwa:

zabin madannai

Kuna iya ƙara sabon Layer ta hanyar umarnin madannai, don haka kawai ku rubuta "SHIFT + CTRL + N” o "SHIFT + COMMAND + N" idan kuna da Mac, ta haka za a ƙara ku a sabon Layer ta atomatik, a cikin Photoshop.

Zaɓuɓɓuka a cikin menu na panel panel

Hakanan zaka iya ƙirƙirar sabon Layer ta amfani da Layers panel, don wannan kawai kawai ku nemo zaɓin “sabon Layer” kuma shi ke nan.

Yayi sauki kwafi yadudduka a Photoshop tabbata? Muna fatan wannan labarin ya taimaka muku.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.