Yadda za a shigar da direbobi ko direbobi daga karce?

Yadda ake shigar da direbobi yana bawa masu amfani damar ci gaba da shirye -shirye iri -iri. A cikin wannan labarin za ku iya sanin hanyoyin da sabunta duk direbobin da PC ɗinku ke buƙata.

yadda ake shigar da direbobi 1

Yadda za a shigar da direbobi?

Hakanan ana kiranta direbobi, sune nau'ikan lambobin da mai ƙira na wani shiri ko na'ura ya kirkira, don tsarin aiki ya fassara shi, a wannan yanayin Windows. Manufar ita ce daidaita ta da tsarin don aiwatar da shirin yana da matsaloli. Ainihin, ƙananan aikace -aikace ne waɗanda wasu shirye -shiryen ke buƙatar aiki a cikin kwamfuta.

Gabaɗaya waɗannan direbobi an gina su cikin wasu aikace -aikace da shirye -shirye. Wasu dole ne a sabunta su lokaci zuwa lokaci. Shi yasa mahimmancin wannan labarin, inda zaku san duk abin da ya shafi su. A gefe guda, Hakanan zaka iya amfani da wasu hanyoyin don shigarwa. Amma bari mu kalli abun ciki dalla -dalla.

Menene don su?

Gabaɗaya, mun bayyana ainihin abin da direba yake da abin da suke nema. Yana da mahimmanci a san cewa waɗannan ƙananan shirye -shiryen don yin magana suna ba da damar sanin tsarin aiki na takamaiman shirin, gami da wasanni, aikace -aikace da hanyoyi daban -daban don aiwatar da ayyuka akan kwamfutoci.

Ba tare da direba ba za a iya buɗe takamaiman shirin akan kwamfutar. Hakanan ba za ku iya sarrafa pendrive ba, ƙwaƙwalwar waje, firinta ko karanta CD kawai. Direbobi suna zuwa tare da kowane shiri kuma dole ne a sabunta su a ƙarshe don samun haɓakawa a cikin kayan aiki.

Wasu masana'antun software suna sabunta direbobi daga lokaci zuwa lokaci, don a bar wasu shirye -shirye ba tare da aiki ba idan ba a sabunta direban ba. Tsarin aiki da kansa yana ba da damar aiwatar da wasu hanyoyin don taimakawa sabunta su. Amma za mu ga hakan daga baya.

yadda ake shigar da direbobi 2

Yaya ake gane direbobi?

Kowane direba yana da takamaiman bayanai dangane da nau'in shirin da yake shigar da shi da sarrafawa don aiwatar da shi a cikin tsarin aiki. An rarrabe kowannensu ta hanyar da dole ne a sanya shi a cikin kayan aiki, wurinsa ba shi da wahala.

Muna gani sannan yadda ba za a iya kashe firintocin, na'urorin ajiya na waje, wasanni da shirye -shirye daban -daban ba tare da shigar da direba a baya ba. Don haka kowane direba yana da halaye guda uku waɗanda kowane mai amfani ya kamata ya sani kuma su ne: Alamar, samfurin da sigar, ba tare da waɗannan abubuwa uku ba zai yi wahala a san takamaiman direban da ake buƙata ...

A gefe guda kuma, galibin direbobin ana sanya su ne a kwamfutoci. Hakanan an haɗa su a cikin tsarin aiki, don a iya samun su gwargwadon na’urar (ta zahiri) ko software (shirin).

A zahiri

Don sanin takamaiman direba koyaushe yana da mahimmanci a san irin nau'in na'urar da yake magana. An sanya dubunnan direbobi akan kwamfutar da lokacin shigar ko gabatar da na’ura, tsarin aiki yana rarrabuwa ta atomatik inda yake ta wasu takamaiman lambobin.

Ana kunna aikin nan da nan kuma na'urar bayan fewan mintuna ta fara aiki daidai. A matsayin misali za mu iya sake suna firinta, fax, ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa ko rumbun kwamfutoci na waje, akwai kuma na mice da faifan maɓallan mara waya tsakanin sauran na'urorin jiki da yawa.

yadda ake shigar da direbobi 3

Yana da mahimmanci a san cewa lokacin da aka sayi samfur kunshin direba ya zo tare da cd shigarwa. Wannan yana ba ku damar ci gaba da sanya takamaiman lambar na'urar kuma danganta shi da direba a cikin tsarin aikin kwamfuta. Idan ba ku kawo CD ɗin shigarwa ba, na'urar tana ɗauke da littafin shigarwa inda za ku iya nuna inda za ku samu ta hanyar takamaiman shafin yanar gizo.

Ta hanyar software

Yawancin shirye -shirye gami da na zahiri suna buƙatar mai kula da ciki don yin aiki yadda yakamata akan kwamfutar. A wannan yanayin, yawancin shirye -shiryen da aka shigar ta hanyar saukar da intanet kai tsaye sun haɗa da direba mai buƙata. Sun bambanta da na zahiri kamar yadda suke mai da hankali kan sarrafa tsarin wasu shirye -shirye akan kwamfutar.

Tsarin aiki na Windows yana da shirye -shirye na ciki wanda ke ganowa da zaɓar direban da ake buƙata cikin mintuna kaɗan. Idan za ku ci gaba da shigar da katako na katako ko wasu na'urorin ƙwaƙwalwa ko microcircuit, har yanzu suna buƙatar direba don yin aiki. A cikin Windows ana kiranta "dxdiag".

Wannan shirin yana ba da damar taimakawa masu haɓakawa da masu fasahar kwamfuta, gano direbobi akan kwamfutar, don shigar da abubuwan tunawa daban -daban ko faifai. Idan ba a sami irin wannan shirin ba, nemo adireshin inda ake iya saukar da shi cikin sauƙi da sauri.

Akwai kuma wani shirin da ake kira "Cpu-Z", shi ma an yi niyyar nemo direbobi gwargwadon iri da samfurin software da aka sanya. Aboki ne mai kyau don gano nau'in direbobi da ake buƙata. A wannan yanayin, ana iya saukar da shi daga kowane blog akan intanet.

Lokacin da motherboard bai gano madaidaicin direba ba. Nuna bayanin direba da ake buƙata. Wannan shine lokacin da mai amfani dole ne ya neme shi da hannu.

Shigar da direba

Mun riga mun ga abin da direbobin ke nufi, amma za mu ga yadda ake shigar da direbobi a kwamfutarmu. Akwai hanyoyi da yawa waɗanda masu amfani ya kamata su koya. Don haka kar a rasa zaren don kada a bar ku a baya cikin abubuwan.

Amfani da mai sarrafa na'ura

Wannan aikace -aikacen shiri ne wanda ke taimaka wa masu amfani ƙwarai don warware waɗancan matsalolin da neman ingantaccen direba zai iya samarwa. Mai sarrafa na'ura yana da jerin jerin direbobi da ake samu akan tsarin.

A takaice dai, ba tare da buƙatar ziyartar Intanet ko duba littafin na'urar ko shirin ba, ana iya shigar da shirin kai tsaye akan kwamfutar kuma tsarin yana gano direban da sauri. Don gano yadda ake isa ga mai sarrafa na'ura, danna maɓallin "Windows + Dakata". A matsayin gajeriyar hanya don zuwa halayen tsarin.

Hakanan zaka iya samun dama ta hanyar danna kan "panel panel", sannan danna "tsarin da tsaro" sannan akan "tsarin". A kan wannan allon, nemo gunkin "mai sarrafa na'urar" a cikin menu na gefen hagu kuma danna. Dogon menu zai bayyana inda zaku iya ganin jerin masu sarrafawa daban -daban waɗanda za a iya amfani da su lokacin da ake buƙata.

Direbobin bidiyo

Mafi mahimmanci shine ƙirar kowane kwamfuta har ma da na'urorin salula. wanda kuma ya ƙunshi mai kula da bidiyo, wanda ke ba da damar aiwatar da nau'ikan hotuna iri -iri akan allon. Wani lokaci wasu masu amfani suna ɗauka cewa allon ya lalace. Amma da gaske yana iya zama sabuntawa ko direba mai alaƙa da katin bidiyon ku.

Mutane da yawa suna cewa pc na kunna amma baya bada bidiyo, saboda tsarin takalman yana al'ada amma baya kunna allon. Tabbas zaku iya tabbatarwa ta danna kan mahaɗin da ke sama dalilin dalilin wannan matsalar. Koyaya a wasu lokuta laifin shine rashin mai kula da bidiyo.

Wasu katunan bidiyo suna aiki tare da direbobin bidiyo na dindindin, kuma ana ganin raɗaɗi da tsallake wasu zaɓuɓɓukan zane a allon. Mafi kyawun direba don zaɓuɓɓukan katin zane da yawa shine VGA na kamfanin. An gina wannan direban cikin Nau'in tsarin aiki  Windows

Microsoft ya aiwatar da 'yan shekarun da suka gabata shigar da wani shirin da ake kira "Microsoft Basic Adapter", wanda shine nau'in matukin jirgi wanda ya dace da kowane nau'in katin bidiyo. An haɗa wannan direban a cikin tsarin aiki, Bayan ɗan lokaci ya fara gabatar da wasu kurakurai. Don haka mai amfani ya wakilci matsala tunda dole ne ya shigar da direban da ya dace.

Saboda wannan rashin jin daɗi kuma saboda wasu rijista da cikakkun bayanai na lasisi, Microsoft ta fara haɓaka shirinta na karanta bidiyo. Wannan ya ba masu haɓaka damar kawar da rashin jin daɗi lokacin shigar da tsarin aiki. Hakanan yana ba masu amfani damar haɗa kowane na'ura kamar majigi ko Videobeam ba tare da kunna kowane direba ba.

Koyaya, akwai wasu saiti don aiwatar da wasu shirye -shiryen bidiyo waɗanda ke buƙatar sabuntawa. Don wannan muna da hanya mai zuwa: Danna kan "farawa" kuma an sanya kalmar "direbobi" a cikin injin binciken. Ana nuna menu inda zaku iya ganin zaɓuɓɓuka daban -daban.

Danna kan direbobi masu sabuntawa yana buɗe wani zaɓi inda hanyoyi daban -daban don sabunta na'urorin zahiri suka bayyana. Abin da kuke buƙatar yi shine gano wace irin direba kuke buƙata kuma danna bincika direba. Tsarin na iya ba da amsa, duk da haka akwai zaɓi na biyu.

Ya ƙunshi neman direba iri ɗaya ta hanyar Google. Ta sanya sunan ko samfurin na'urar tare da kalmar "direba" kusa da shi, zaku iya hanzarta gano irin direban da kuke buƙata. Wannan hanya tana da fa'idar da ke ba da mafi kyawun direba mai alaƙa da na'urar bidiyo.

Sabuntawar atomatik

Windows a kowane sigoginsa ya ƙunshi (mun riga mun bayyana shi a farkon), dogon jerin direbobi waɗanda za a iya kunna su ta atomatik. Wato, lokacin da na’urar zahiri ko software ta shiga cikin tsarin, ita ce ke da alhakin gano shi da sauri kuma ya ci gaba da kunna shi don shirin, hanyar kamar haka:

Danna kan farawa kuma sanya "mai sarrafawa" a cikin mai bincike, sannan an sake nuna jerin. A ciki za ku ga wani aiki da ake kira "Sabuntawar direbobi ta atomatik", ta danna kan wannan shafin, ana kunna menu inda zaku iya kunna aikin da ya shafi kunna na'urorin ta atomatik.

Windows gaba ɗaya yana hanzarta gano direba ta hanyoyi biyu. Lokacin da aka nemi bincika shi ko kuma kawai lokacin da aka shigar da na'urar ko shirin kuma tsarin ya gano shi ta atomatik. Idan ba a samo shi ba, tsarin da kansa yana ba da faɗakarwa kuma yana ba da shawara don bincika ko sabunta direba ta atomatik.

Sabis na Manual

Wasu lokuta muna iya shigar da wasu software ko na’ura wanda ba tare da dalili ba suna da direbobi daban -daban a cikin umarninsu ko manyan fayiloli. Ga mutane da yawa ba shi da daɗi don nemo wasu direbobi waɗanda ke da alaƙa da abin da muke girkawa.

Tsarin ba shi da rikitarwa, kawai saukaka rashin neman su akan kwamfutar yana hana mu gwada wani zaɓi. Don nemo direba misali na firinta, dole ne mu gano samfurin kayan aikin a google. Zaɓuɓɓuka da yawa nan da nan suna bayyana a cikin injin binciken da za a iya saukar da su da sauri zuwa kwamfutar.

Wasu shafuka kamar Drievrescape.com, ba da damar gano duk wani direba da ake buƙata. Shafin yana ba da tabbacin saukar da direbobi masu aminci da amintattu. Wasu shafuka suna ɗauke da direbobi waɗanda ke da ban haushi don saukarwa har ma suna zuwa tare da kari waɗanda suke neman haɓakawa ta hanyar shafin google.

Saboda jahilci, wasu masu amfani ba su san yadda ake shigar da direbobi ba. Don haka shawarar da muka bayar daga shafin da ta gabata don nemo direbobi. Bayan samun direba a cikin babban fayil ɗin saukarwa, za mu ci gaba da cire shi da gudanar da shi. Ga waɗanda suka fara daga wannan, ana danna maɓallin linzamin kwamfuta na dama kuma muna cire shigarwa cikin babban fayil ɗaya.

Fayil ɗin yana yin rajistar duk abubuwan da ke da alaƙa da direba da saitin da dole ne a shigar a kwamfutar. Muna zuwa ɓangaren farawa kuma a cikin binciken muna sanya direbobi sabuntawa. Sannan muna buɗe wannan alamar kuma ci gaba don danna kan direbobi masu sabuntawa.

Ya kamata babban fayil ya bayyana yana nuna "Ƙara manyan fayiloli mataimaka" bayan mun bincika don nemo fayil ɗin direbobi, a ciki muna danna gaba kuma Windows za ta bincika direban da aka sauke ta atomatik. An haɗa direban a cikin babban fayil ɗin direbobi kuma ana iya amfani da shi don wata na'urar.

Nemo direbobi akan Google

Mafi mashahuri injin bincike akan gidan yanar gizo shine cikakken shirin. A ciki zaku iya bincika kowane adadin abubuwa da bayanai masu alaƙa da wani abu da ake buƙata. A cikin yanayin da ya dace da mu, zamu iya samun kowane nau'in direba ba tare da sanin ƙirar sa ba.

Bincika sanannun direbobi

Mun riga mun ga yadda ake saukarwa da hannu ko direba. Sai da jerin matakai ne kawai za mu iya samun direba da muka sani. Dole ne mu sanya idan mun san alama da ƙirar na'urar ko sigar shirin da muka sanya bayanai a cikin Google. Shafuka da yawa waɗanda ke ba da sabis da saukar da direba za su bayyana da sauri.

Wasu na'urori da shirye -shirye suna ba da shawarar wasu shafuka masu dogaro. Amma tuna cewa wannan hanyar tana yiwuwa ne kawai lokacin da tsarin aiki bai tantance direban da ake buƙata a cikin jerin direbobi na ciki ba. Muna ba da shawarar saukar da direba daga shafin da ya shafi na'urar ko shirin.

Bincika direbobi da ba a sani ba

Dangane da sanin alama ko ƙirar wata naúrar, muna da zaɓi kuma mu neme ta ta hanyar Google. Idan saboda kowane dalili mun rasa akwatin samfurin ko CD ɗin shigarwa ya ɓace kuma ba za mu iya samun littafin shigarwa ba, dole ne mu nemo shi akan layi.

Don haka za mu iya aiwatar da hanya mai ban sha'awa. Bayan ƙungiyar ta gano na'urar ko shirin, muna danna-dama kuma mu gano kaddarorin. Sannan menu yana nunawa kuma shafin da ke cewa dole ne a sami kaddarorin mai sarrafawa. Semideo muna danna "cikakkun bayanai" kuma zaɓi "hardware".

Da zarar an yi wannan mun zaɓi "duk" kuma kwafa. Daga baya za mu buɗe Google mu manna abin da aka kwafa kuma mu shiga bincike. Cikin secondsan daƙiƙa, adadin direbobi masu alaƙa da na'ura sun fara bayyana. A wannan yanayin dole ne mu duba sosai don wanda ya fi dacewa da na'urarmu ko shirinmu.

Muna ba da shawarar yin amfani da waɗanda aka samo akan shafin Nvidia. Wanne ne ɗayan mafi aminci kuma mafi aminci. Ana aiwatar da saukarwar da hannu kamar yadda aka nuna a sama kuma tsarin yana haɗa direban da kayan aiki. A cikin minutesan mintuna kaɗan za mu sami na'urar da ke aiki cikin sauri da inganci.

Kodayake an bayyana tsarin ta hanya mai sauƙi, a zahiri yana ɗaukar mintuna kaɗan, yana iya zama yanayin inda mai sarrafa ba shine wanda aka nuna ba kuma lokacin buɗe na'urar ko shirin, baya aiki kamar yadda muke so. Abin da ya sa muke ba da shawarar karanta shawarwarin a ƙarshen wannan labarin.

Nau'in direbobi

Mun gani cewa direbobin suna da niyyar shirye -shirye da na’urorin zahiri, duk da haka ƙungiyar ta gano nau'ikan masu sarrafawa guda biyu waɗanda ake kira Hardware na Cikin Gida da Hardware na waje waɗanda ke bambanta da tantance yadda zai yi aiki kamar yadda ake buƙata.

Hardware na ciki

Shine direban da ke baiwa kwamfuta damar aiki yadda yakamata. Wannan direba na ciki yana haɗa abubuwan da ake buƙata waɗanda aka rarraba akan motherboard. Muhimmancin sannan masana'antun don bayar da dogon jerin masu sarrafawa waɗanda suka haɗa da kayan aiki.

Sannan yana ba da nau'ikan direbobi daban -daban waɗanda basa buƙatar zazzagewa ko shigar su. An haɗa su a cikin mahaifar uwa, inda ta kasance har tsawon rayuwar kwamfutar har sai da wani rashin nasara ya hana ta aiki da aiki.

Hardware na waje

Ya ƙunshi kowane mai sarrafawa wanda ba lallai bane don amfani da PC ɗin mu. Wato, waɗancan direbobi waɗanda ba a amfani da su don motherboard suyi aiki. Koyaya, sune waɗanda aka samo akan katin bidiyo, cibiyar sadarwar WiFi, katin Ethernet, katin sauti, da sauransu.

Ana kunna su lokacin da aka gabatar da wani ɓangaren waje a cikin kwamfutar kuma ya fara aiki don rarraba lambobin a cikin kayan aiki da samun damar sarrafa na'urori ko shirye -shirye. Waɗannan direbobi suna cikin tsarin aiki kuma ba kwa buƙatar sanin yadda ake shigar da direbobi.

Yadda za a hana tsarin shigar da su ta atomatik?

Wani lokaci ba lallai bane direba ya sabunta kowane direba, wasu na iya mamakin me yasa? kawai saboda wasu direbobi suna kawo saiti don ƙarin tsarin aiki da kuma gamuwa da shirye -shirye ko na'urorin ƙirar da ta gabata. Suna iya haifar da wasu matsaloli a cikin inganci da aiki na kwamfutar.

Don gujewa wani nau'in rashin jituwa, ya zama dole a daidaita kwamfutar don kada ta sabunta ta kuma shigar da direbobi. Amma bari mu ga abin da ya kamata mu yi don guje wa wannan aikin kuma mu guji matsaloli tare da sabunta direbobi.

Muna latsa maɓallin "Windows + Dakata", sannan tsarin Windows ɗin yana buɗewa, sannan danna kan "Tsarin tsari na ci gaba", wata taga ta buɗe kuma muna neman "Hardware", sannan danna "Tsarin shigarwa na Na'ura".

A cikin wannan menu mun danna "A'a" kuma ci gaba da karɓa. Daga yanzu, tsarin ba zai yi aikin ta atomatik ba amma zai yi wasu tambayoyi don tabbatar ko kuna son shigar da wani nau'in direba akan kwamfutar.

Wannan na iya hana ƙwayoyin cuta ko ƙwayoyin cuta shiga cikin abin da zai iya lalata ko haifar da ɓarna a kwamfutarka. Wani lokaci ramuka suna amfani da kasancewar direbobi akan wasu shafuka don sanya kariyar fayil mai cutarwa.

Inda za a sauke direbobi masu dogara?

A zahiri babu shafuka masu aminci da yawa. Lallai akwai shafuka da yawa waɗanda ba su ba da tabbacin inganci da amincin direbobi ba. Shafin mafi amintacce shine "Gudun Direba", mai sauƙi kuma yana ƙunshe da babban digo na direbobi waɗanda zasu iya taimakawa wajen daidaita na'urori da shirye -shirye cikin sauƙi da aminci.

Dangane da wasu na'urori kamar wayoyin hannu, firinta da beraye marasa waya. Zai fi kyau a nemi direbobi a shafuka na samfuran na'urorin. Abu ne mai sauqi don gano su a cikin Google, kawai kuna sanya suna da tambarin kayan aikin jiki da direbobi da ke kan gidan yanar gizon samfurin da kansa da sauri.

Idan za ta yiwu, kar a yi kuskuren saukar da direba ba tare da yin ɗan bincike kan shafin da ingancinsa ba. Yana iya zama tsada idan ba ku nemi hanyar aminci don shigar da direbobi cikin kwamfutarka ba. Hakanan, mai amfani dole ne ya saba da yadda ake shigar da direbobi.

Akwai shafuka inda ake yaudarar masu amfani da gumakan saukarwa daban -daban. Don haka wasu ke gudanar da saukar da shirye -shiryen da babu ruwansu da direba. Yana da kyau koyaushe a karanta kuma a ɗauki mintuna kaɗan don sanin ainihin abin da muke so mu samu akan gidan yanar gizo.

Shawara

Lokacin shigar da shiri ko na’ura yana da kyau koyaushe a duba littafin da ya zo da su. Idan ba ku da shi, tabbatar cewa akwai cd shigarwa, ku ma za ku iya dogaro da bayanan da ke bayyana akan shafin yanar gizon samfurin. Shafukan da ke da abubuwan saukar da direbobi suna ba da bayanin da ya shafi aikin su.

Kada ku bar sanin yadda.Yadda software ke aiki, akan kowace kwamfuta, bugu da kari, koyi yadda ake shigar da direbobi. Idan kuna farawa a duniyar kwamfuta da fasahar bayanai, yi amfani da duk bayanan da intanet ke bayarwa don koyan duk abin da ya shafi direbobi.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.