Yadda ake zazzage cikakken shafin yanar gizon?

Yadda ake zazzage cikakken shafin yanar gizon? Idan kuna son sani, to ku karanta wannan gabaɗayan koyawa.

Zazzage cikakken shafin yanar gizon

Haƙiƙa samun damar saukar da shafin yanar gizon abu ne mai sauƙi, za ku iya yin shi daga kowane mai bincike, duk abin da kuka fi so ko kuma burauzar da kuke amfani da ita.

A cikin wannan labarin za mu nuna muku da hanyoyin da za a sauke shafin yanar gizon, ta amfani da burauzar guda ɗaya da kuma aikace-aikacen, waɗanda za su iya taimaka maka wajen zazzage cikakken gidan yanar gizo.

Hanyoyin zazzage gidan yanar gizo daga Google Chrome

Ba asiri ga kowa ba cewa daya daga cikin mafi yawan amfani da buƙatun masu amfani da su shine Google Chrome, ba mu sani ba daidai ba, idan wannan ya faru ne saboda ayyukansa masu ban mamaki, ban da yiwuwar ƙara sabon kari, kamar kayan aiki. Ko kuma don kawai tsoho ne, daga shahararren Google na duniya.

A cikin lokuta biyu kuma idan kuna amfani da Chrome don kewayawa, mun bar muku hanyoyin da zaku iya zazzage cikakkun shafukan yanar gizo daga.

Ɗauki yanar gizo azaman PDF a cikin Chrome

Wannan shine ɗayan zaɓuɓɓukan farko da aka yi amfani da su zazzage cikakken shafin yanar gizon, yana ba ku damar ɗaukar hotunan gidan yanar gizo da adana su, a cikin PDF, don wannan dole ne ku bi matakai masu zuwa:

  • Da farko, dole ne ka danna kan "google chrome zažužžukan”, zaku iya gano daidai da maki 3 a tsaye, wanda ke gefen dama na mashin adireshi.
  • A cikin menu iri ɗaya, dole ne ku nemo zaɓin "bugawa". A cikin haka, ya kamata a buɗe akwati wanda zai ba ku damar daidaita ra'ayi iri ɗaya. Sannan dole ne ka zabi zabin "buga zuwa PDF", a cikin wannan dole ne ku danna maɓallin"canji” kasan inda aka nufa.
  • Bayan haka, ya kamata taga zažužžukan ya buɗe, a ƙasa, wanda ake kira "wurare na gida", a ciki za ku iya samun maɓallin"ajiye azaman PDF”, zaɓi shi kuma ta atomatik Chrome zai kai ku zuwa shafin da ya gabata.
  • Da yake komawa kan shafin don bugawa, kawai ku danna kan "ajiye”, wanda aka buga a baya.
  • A ƙarshe, kawai dole ne ku adana takaddun PDF ɗinku, tare da shafin da kuke ziyarta, a cikin kowane babban fayil a kwamfutarku. Kuma shi ke nan.

Ta haka, za ku iya Ajiye gaba ɗaya shafin yanar gizon tare da zaɓin PDF na Chrome.

Ɗauki yanar gizo azaman hoto a cikin Chrome

Idan kuna son saukar da gidan yanar gizon, amma a cikin tsarin hoto, Chrome kuma yana ba ku damar wannan zaɓi, amma don shi dole ne ku saukar da ɗaya daga cikin kari na Google Chrome. Anan muka bar naku hukuma mahada.

Wannan tsawo ana kiransa Cikakken Hoton allo kuma yana ba ku damar ɗaukar shafukan yanar gizo daga mashigin Chrome. Daga cikin matakan yin haka, muna da:

  • Bayan kun shigar da app ɗin, kawai ku buɗe shi kuma ku ba shi damar yin canje-canje a cikin Chrome. Sannan dole ne ka bude shafin yanar gizon da kake son saukewa kuma ka adana.
  • Bayan buɗe shafin yanar gizon, dole ne ka danna sabon maballin Ɗaukar allo na Cikakken Shafi, wannan maɓallin yana wakiltar tare da kyamara. A cikin wannan tsarin ceto ya kamata ya fara, bai kamata ku motsa linzamin kwamfuta ko zaɓi wani abu ba, yayin da tsawo ke ɗauka. Tabbas zaku ga adadi mai kama da Pac-man, wanda zai nuna tsarin da ake aiwatarwa.
  • Lokacin da tsawo ya gama aikin kamawa, za ku iya ganin samfoti, zai bayyana a cikin sabon shafin Google Chrome. Idan sakamakon ya kasance ga son ku, to kawai ku danna maɓallin dama, tare da sunan "zazzage hoton a tsarin PNG zuwa kwamfutarka". In ba haka ba, za ku iya maimaita tsarin, har sai kun sami kama kamar yadda kuke so.

Shi ke nan, ta haka za ku iya zazzage shafin yanar gizon ta hanyar ɗaukar shi azaman hoto a cikin chrome.

Zaɓin Ajiye Shafi a cikin Chrome

Ko da yake wannan ya kamata ya zama zaɓi na farko don zazzage cikakkun shafuka ta amfani da Chrome, da gaske ya faɗi cikin matsayi na ƙarshe, saboda yana ɗaya daga cikin mafi ƙarancin kyan gani da za mu iya yi.

Da shi kawai ku bi waɗannan gajerun matakai:

  • A cikin shafi a cikin Chrome, dole ne ku je menu na zaɓuɓɓuka, wannan yana wakilta da maki 3. A ciki, zaku iya nemo zaɓin "ƙarin kayan aikin", sannan "ajiye shafi azaman".
  • Sa'an nan akwatin pop-up zai buɗe, inda za ku iya gano babban fayil ɗin da kuke son adana shafin yanar gizon.
  • A ƙarshe, kawai ku danna kan "ajiye"kuma shi ke nan.

Hakanan kun sami damar sauke shafin yanar gizon cikin sauƙi, tare da zaɓi na ajiye shafuka a cikin chrome.

Hanyoyin zazzage cikakkun shafuka a Mozilla Firefox

Na biyu da aka fi amfani da shi a duk duniya, bayan Chrome, tabbas Mozilla Firefox ne, don haka idan wannan shine tsohowar burauzar ku, za mu nuna muku yadda ake zazzage shafuka daga gare ta:

Ɗauki gidan yanar gizon azaman PDF a Firefox

A cikin wannan zaɓi, dole ne ka zazzage wani tsawo don Firefox, wanda ake kira PDF Mage, don amfani da shi dole ne:

  • Bude shafin yanar gizon, wanda kuke son ɗauka, sannan ku je zuwa maɓallin tsawo, wanda zai kasance a ɓangaren dama na dama na taga mai bincike.
  • Bayan kari zai fara aiki, idan ya gama zai bude PDF ta atomatik tare da shafin yanar gizon, zaku iya ajiye shi a cikin kwamfutarku, kawai ta zaɓi "saukewa".

Shi ke nan, ta haka za ku iya zazzage gidan yanar gizo daga Mozilla Firefox.

Ɗauki gidan yanar gizon azaman hoto a Firefox

Wannan wani zaɓi ne da Firefox ke da shi kuma don shi dole ne ku shigar da tsawo, ana kiran shi Firefox Screenshots. Tare da wannan kari, zaku iya ɗaukar ɗaukacin shafin ko ɗaukar zaman shafin, yadda kuka ga dama. Don amfani da wannan tsawo, dole ne ku bi waɗannan matakan:

  • Tare da tsawo iri ɗaya, zaɓi shafin tare da gungurawa a tsaye, sannan zaɓi zaɓi "ajiye". Bayan haka, tsawo zai adana kama, kai tsaye a cikin girgije.
  • Bayan tsawon kwanaki 14, za a sami kamawar a cikin gajimare, sannan za a goge shi, kuma za ku iya ajiye shi a kwamfutarku ba tare da matsala ba.

Shi ke nan, mai sauqi qwarai.

Aikace-aikacen da ke ba mu damar zazzage cikakkun shafukan yanar gizo

Hakanan akwai aikace-aikace da yawa a cikin duniyar Intanet waɗanda ke ba mu damar zazzage cikakkun shafukan yanar gizo daga kowane mai bincike.

Wadannan su ne:

  • HTTrack
  • getleft
  • WebSuction
  • Web2Book
  • Mai Sauke Yanar Gizo

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.